Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

จุดประสงค์ของทุกคน ณ Punk Hazard

หน้า: << < (3/4) > >>

golffu:

สมมุตินะครับ ถ้าสิ่งที่หลับใหลอยู่ไม่ใช่สิ่งของล่ะ แต่เป็นคน คนหนึ่งที่เคยมาต่อสู้ที่เกาะนี้แล้วพ่ายแพ้ล่ะครับ แล้วแช่แข็งตัวเองใว้รึว่าโดนซีซ้ามันจับไว้ล่ะครับ
ผมว่าไม่แน่นะครับ ว่าสิ่งที่ลอว์หาอยู่อาจจะเป็น "อาโอคิยิ" ก็ได้ใครจะรู้ เพราะหลังจากสู้เสร็จก็ไม่มีใครเจออีกเลย*hoho*

AngryBoogie:

รึว่า อาโอคิยิ อาจจะตายไปแล้วก้ได้ แล้วซีซาร์ก็ เก็บผลปีศาจที่เกิดใหม่เอาไว้ เก็บไว้ทำอะไรซักอย่าง  *shock*

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 03:39:25 ---
--- อ้างจาก: Mnamwa zx ที่ พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 02:15:48 ---     มี พิรุธ อยู่นะผมว่า ตรง เศษ แฮมเบอเกอร์ มี่ เวอโก้ มันกิน ติดปากนะ ดูจะเขียน เศษ ชิ้นใหญ่มากเลยนะ ผมว่า (ทีแรกคิดว่าคิดไปเองแต่มันมีเขียนให้เหนจากที่ โมเน่ ทัก เวอโก้ ว่า มีเศษ อะไร ติดปากอยู่)และ อีกฉาก2ฉากมั้ง เหนชัดเลย หรือ คนอื่นคิดว่าไงครับ
     ส่วนตัวผมคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ พลังของเวอโก้  (เดานะ)

--- End quote ---

เข้าใจจ้า เรื่องเศษเบอร์เกอร์หรือช้อนที่ติดแก้ม อาจจะเป็นนัยยะเชื่อมโยงไปถึงพลังพิเศษ..  *้ั์drinktea*

แต่ที่ถามคือประเด็นที่พี่ชายนมเย็นเค้าคิดว่าเวอร์โก้อาจจะมีแผนการเฉพาะของตัวเอง

ก็เลยถามกลับไปว่ามีเหตุการณ์ไหนที่น่าสงสัยจูงใจให้คิดแบบนั้นเหรอ ?

ก็ไม่มีหรอกครับ...เเต่มันรู้สึกทะเเม่งๆน่ะครับ  *disappoint*

Doppel Man:

โดฟลามิงโก้ตอนเด็กจ้นจนตอนโตรวยโคตรๆ

aboveabove:

--- อ้างจาก: golffu ที่ พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 08:08:36 ---สมมุตินะครับ ถ้าสิ่งที่หลับใหลอยู่ไม่ใช่สิ่งของล่ะ แต่เป็นคน คนหนึ่งที่เคยมาต่อสู้ที่เกาะนี้แล้วพ่ายแพ้ล่ะครับ แล้วแช่แข็งตัวเองใว้รึว่าโดนซีซ้ามันจับไว้ล่ะครับ
ผมว่าไม่แน่นะครับ ว่าสิ่งที่ลอว์หาอยู่อาจจะเป็น "อาโอคิยิ" ก็ได้ใครจะรู้ เพราะหลังจากสู้เสร็จก็ไม่มีใครเจออีกเลย*hoho*

ผมว่าเป็นไปได้ครับ หรืออาจจะเป็นผลปีศาจของ อาโอ หรือเปล่า เพราะว่าพลังน้ำแข็งของอาโอใครได้ไปก็ป่วนเลยล่ะ  *attack*

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version