Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาวิเคราะห์กันระหว่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ ใครพัฒนานำหน้าใคร

หน้า: << < (23/33) > >>

koratdevil3:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:38:53 ---คงจะฝึกบ้างแหละครับ อาจจะไม่นหักเท่าคนอื่น

แต่จะให้เขียนเรื่องราวการฝึกของแต่ละคน  มันก้อเยอะไป ก้อเลยตัดไป

ละเอาไว้ในฐานที่เข้าใจกันพอ *number1*

--- End quote ---

หวังว่าอาจารย์  คงจะไม่เอามาเล่าตอนหลัง เหมือนอย่าง คาบูโตะน่ะครับ   แต่ก็ดีนะครับ  ได้รู้จักที่มาของคาบูโตะ   *number1*

Augustz:

ผมอยากรุ้จัก วิชาอิซานามิ มากกว่าประวัติของคาบูโตะเยอะเลยคับ  *glad*

koratdevil3:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:41:59 ---ผมอยากรุ้จัก วิชาอิซานามิ มากกว่าประวัติของคาบูโตะเยอะเลยคับ  *glad*

ตอนนี้คงรู้กันแล้วนะครับ ว่า คาบูโตะไม่ได้มาจากเซนจู   แต่ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า  อิซานามิ  มันเป็นวิชาอะไร  อาจารย์เขียนขึ้นมาทำไม *shock*

Augustz:

--- อ้างจาก: koratdevil3 ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 21:11:02 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:41:59 ---ผมอยากรุ้จัก วิชาอิซานามิ มากกว่าประวัติของคาบูโตะเยอะเลยคับ  *glad*

ตอนนี้คงรู้กันแล้วนะครับ ว่า คาบูโตะไม่ได้มาจากเซนจู   แต่ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า  อิซานามิ  มันเป็นวิชาอะไร  อาจารย์เขียนขึ้นมาทำไม *shock*

คาบูโตะ เปนเด็กที่หลงมา เพราะหมู่บ้านตัวเองมีสงคราม

ยังไม่ได้มีบอกนะคับ ว่าพ่อแม่ ของมันไม่เกี่ยวข้องกับเซ็นจู เพราะงั้นผมยังไม่ทิ้งเรื่องนี้คับ *great*

sattkon:

--- อ้างจาก: koratdevil3 ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:24:24 ---
--- อ้างจาก: doneap ที่ อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 20:57:30 ---
--- อ้างจาก: koratdevil3 ที่ อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 20:33:41 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 19:55:19 ---ไหนๆก้ลงเรือลำเดียวกันแล้ว ไปให้มันสุดๆไปเลย *hoho*

--- อ้างจาก: koratdevil3 ที่ อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 08:06:59 ---โตะสิ   เราเห็นโตะฝึกวิชามาตลอด  *้ั์cool*  ต่างจากเกะ  ยังไม่เคยเห็นเกะฝึกวิชาเลย  ทำตัวลับๆล่อๆ  โผล่มาก็เก่งทุกฉาก  โกงกันชัดๆ *shock*

โตะ ก้ฝึกควบคุมจักระ9หาง   เกะก้ฝึกใช้วิชาเนตรที่ได้มาจากอิทาจิและซุซาโน่

มันไม่ฝึกตรงไหนอ่ะคับ  แค่อ.มาซาชิ แกไม่ได้เขียนให้ดูเท่านั้นแหละน่า

จริงๆนะครับ  เริ่มจาก เห็นโตะฝึกกระสุนกรงจักร  กว่าจะฝึกสำเร็จไม่รู้ปาไปกี่วันกี่คืน 

ส่วนเกะ  เห็นอิทาจิจี้ที่หัว  ก็ได้พลังมา  แล้วก็เอาตาอิทาจิมาใส่  มันก็เก่งเฉยเลย

เกะไปแอบฝึก หลบคนอ่านมากครับ เขาอาย *attack* *attack* *attack*

ดูอย่างลี  ตอนที่สู้กับกาอากะ จนกระดูกแหลกไปทั้งตัว  พอพื้นขึ้นมาได้   ได้ยิน ไก(มั้ง) บอกให้เลิกเป็นนินจา  ลี กลับฝึกอย่างหนัก    ต่างจากเกะ ออกมาฉากไหน เก่งทุกฉาก

โอ้ยคุณก็ลองเปรียบเทียบตอนโตะฝึก คาถาอัญเชิญสิ ก็เท่ากับ เกะ ฝึก พันปักษาพอดี แถมคาถาอัญเชิญ ยังดีกว่าอีก คุณลองกลับไปคิดดูใหม่ *dontknow*

หน้า: << < (23/33) > >>

Go to full version