Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?

หน้า: << < (4/23) > >>

doneap:

อาจเป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว ต่อลูก แต่สุดท้ายแล้ว เขาก็ทำเพื่อนลูกนะ (รวมถึงหมูบ้านด้วย)
เชื่อในตัว มินาโตะ กับ คุชินะ สิ เหมือนนารุโตะ  *great* *great*

sattkon:

ทุกท่านครับ อ่านกระทู้บนของผมให้เสร็จก่อนนะครับ  *glad*

อย่าพึ่งไปเรื่องรุ่น1กับ4  *dead*  เดี๋ยวผมจัดมู้ให้อีกมู้ vote ครับกันเต็มที่เลย  *haha*

promisez:

เห็นแก่ตัว? อืม..  *shock*

เห็นแก่ตัว? อืม...  *shock*

สละชีวิตเพื่อปกป้องลูกและหมู่บ้าน = เห็นแก่ตัว? อืม..  *rip*

Ps. โปรดมองข้าม คห. นี้ไป แค่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป~ ฟิ้ววว~*  *dontknow*

hackauthai:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 17:52:56 ---
--- อ้างจาก: hackauthai ที่ พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 15:32:56 ---ไม่ได้เห็นแก่ตัวนะ ลองคิดว่าคนตั้งกระทู้เป็นโฮคาเงะรุ่น 4 ในช่วงนั้นนายเป็นรุ่น 4 แหละ 9 หางกำลังจะถล่มหมู่บ้าน ถ้าผมให้คนตั้งกระทู้เลือกว่า - จะช่วยลูกตัวเองแล้วหนีออกจากหมู่บ้าน ? หรือจะช่วยคนในหมู่บ้านแต่รุ่น 4 ต้องตาย แบบไหนที่เรียกว่า เห็นแก่ตัว แล้วลองคิดอีกมุมดู คิดว่าถ้ามินาโตะคิดจะหนี แหละพาลูกกับเมียไปด้วยจะได้ไหม ถ้าเห็นแก่ตัวจริงมินาโตะพาเมียกับลูกออกนอกหมู่บ้านได้ง่ายๆแค่ใช้วิชาวาปวิชาเดียวกับที่วาป 9 หางไปนอกหมู่บ้านอะ

โทบิเทียบท่านสุดหล่อรุ่น4 ไม่ได้หรอกสู้กันแค่ไม่กี่นาทีโทบิยังยืนอึนเลยแล้วที่บางคนบอกว่ารุ่น4เก่งจริงทำไมต้องตายแต่รุ่น1สุ้กับ9หางแล้วไม่ตาย ผมสรุปได้ว่าโฮคาเงะเซนจู จัดการกับ 9 ก่อนแล้วจัดการกับมาดาระตอนหลังซึง มินาโตะกำลังจะไปจัดการกับ9หางแต่ โทบิเข้ามาขวาง โทบิรู้ดีแน่ๆว่า โฮคาเงะรุ่นที่4 จะหยุด 9 หางได้เลยเข้ามาขวาง เหตุการณ์มันไม่เหมือนกับครับ แล้วถามต่อมา ถ้าโฮคาเงะรุ่นที่ 4 หยุด 9 หางไม่ได้ แล้ว โทบิจะเข้ามาเสี่ยงสู้กับมินาโตะทำไม ?

--- End quote ---

ผมไม่ได้ หมายความว่าให้หอบลูกเมียหนีนะครับ *dead*

หลายคนบอกว่ารุ่น 4 มีวิธีเลือกมากมาย แต่ทำไมต้องเป็นผนึกซากอสูร แล้วต้องตายหละ ถ้ามีคาถาอื่นที่จะสามารถจัดการ 9 หางได้จริงๆ ส่วน คุชินะ สัตว์หางออกจากร่างก็แทบเจียนตายแล้ว ถ้าหัวอกคนเป็นแม่ เนี่ยน่าจะกล่อมให้ มินาโตะ ใช้คาถาอื่นแล้วอยู่ดูแล นารูโตะ ต่อไปไม่ดีกว่าเหรอ เสียสละแม่คนเดียวเพื่อให้พ่ออยู่ดูแลลูกมันคือทางเลือกที่ดีที่สุดไม่ใช่เหรอ ถ้ามีทางเลือกอื่นทำไมต้องตายพร้อมกันแล้วทิ้งให้ลูกคนเดียว? นิคือประเด็นของผม

ส่วนรุ่น4 กับ โทบิ รุ่น4เป็นคนบอกเองว่าต่อกรไม่ไหวแน่ ผมก็อ้างอิงตามนั้น ทั้งที่ความจริงผมก็คิดว่ามันสู้ โทบิ ได้สบายอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องรุ่น1 เอาอะไรมาพูดครับว่าจัดการ9หางก่อน ทั้งที่ มาดาระ พร้อม9หาง +กับรุ่น1
แต่รุ่น4 +โทบิ ตัวต่อตัว แถม9หางยังมีรุ่น3คอยช่วยเหลืออยู่ และคุณคิดว่า มาดาระ กับ โทบิ ใครเก่งกว่ากันถามแค่นี้?
แล้วถ้า โทบิ มาพร้อม9หาง ลุยกับรุ่น4จะเกิดอะไรขึ้น ?

พอเถอะๆ *้ัิbored* ประเด็นนี้ไม่เกี่ยวแล้ว อย่าชวนผมออกนอกเรื่องเลย *glad*

ผมไม่ได้นอกเรื่องนะคั่ปท่าน ผมแค่สงสัยว่าพ่ิอแม่นารูโตะเห้นแก่ตัวยังไงคั่ป ถ้าเห็นแก่ตัวต้องเป็นแบบ ทิ้งหมู่บ้านแหละพาลูกกับเมียหนีไป แบบนี้สิถึงเรียกว่า เห็นแก่ตัว ถูกปะคั่บ แหละที่บอกเห็นแก่ตัวเพราะปล่อยให้นารูโตะอยู่คนเดียว  ตอนนั้นคุชินะบอกกับมินาโตะว่า ให้มินาโตะดูแลลูกดีๆใช่ปะคั่ปแต่มินาโตะบอกว่า ทำหน้าที่แม่ไม่ได้แน่นอนและตอนที่มินาโตะใช้เทพมณะตอนนั้นคุชินะก็ว่ามินาโตะเหมือนกันสาเหตุหลักๆที่มินาโตะใช้เทพมณะเพราะคุชินะบ่นว่าถ้ารอดคืนนี้ไปได้คงจะมีความสุขที่สุดในชีวิตเพื่อที่จะพบหน้าลูกตอนโต และหลังจากนั้นมินาโตะเลยใช้เทพมณะไม่ใช่หรอ?

อีกอย่างท่านไม่ควรจะตั้งกระทู้แบบนี้พวกล่อพวก FC รุ่นที่4กับคุชินะ นะคั่ปมันจะทำให้ทะเลาะกันป่าวๆ คนแต่งเค้าก็ให้มินาโตะเป็นฮีโร่แล้วนี่มาตั้งประทู้บอกเป็น พ่ิอแม่ที่เห็นแก่ตัว...  *rip*

hackauthai:

--- อ้างจาก: promisez ที่ พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:31:36 ---

เห็นแก่ตัว? อืม..  *shock*

เห็นแก่ตัว? อืม...  *shock*

สละชีวิตเพื่อปกป้องลูกและหมู่บ้าน = เห็นแก่ตัว? อืม..  *rip*

Ps. โปรดมองข้าม คห. นี้ไป แค่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป~ ฟิ้ววว~*  *dontknow*

ดูยังไงอะคั่ปว่าเห็นแก่ตัว 5555555+

หน้า: << < (4/23) > >>

Go to full version