หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรุ้เกี่ยวกับเดอะมูฟวี่อ่ะคับ  (อ่าน 9861 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
อยากรุ้เกี่ยวกับเดอะมูฟวี่อ่ะคับ
« เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:51:06 »
เดอะมูฟวี่ภาคไหนหรอคับ ที่เปนภาคก่อนโรเจอร์เปนราชาอ่ะคับ

ที่ว่า มีบอกไว้ว่า คนที่มีDในชื่อ จะสามารถได้ยินพลังของทุกสรรพสิ่ง  มีท่านสมาชิกในบอร์ดนี้บอกเอาไว้อ่ะคับ

ผมเลยอยากรุ้ว่าภาคไหน  ใครรุ้เอามาบอกกันหน่อยนะคับ  *glad*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: อยากรุ้เกี่ยวกับเดอะมูฟวี่อ่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 20:36:51 »
ผมก๊ไม่รู้สิครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

artkub

• *
Re: อยากรุ้เกี่ยวกับเดอะมูฟวี่อ่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 20:37:33 »
นกออกเเล้วภาคเจตจำนงเเห่งไฟครับ *disappoint*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 20:45:38 »
อ่าาาครับ  เท่าที่ผมรู้ภาคมูวี่ยังไม่มีเลยนะครับคนที่มีชื่อ  ดี   อะครับ
ถ้าจะมีก็ภาคอลาบาสต้ามั้งครับ  โปโตกัส ดี เอส อ่าครับ

สามภาคที่ผมสงสัยนะครับ

อลาบาสต้า
ภาคตอนเอาช็อปเปอร์มาเป็นพวก(เพิมโรบินกับแฟร้งกี้ไปครับภาคนี้)
และก็ภาคที่มีดอกไม้เยอะๆอะครับ

ปล  ภาพปกมันดูไม่หน้าสนุกครับผมเลยไม่เปิดดูครับ
ปล  ภาพอลาบาสต้าผมเคยดูแล้วไม่อยากดูอีกครับถึงมันจะดัดแปลงก็เถอะครับ(ภาพหน้าปกก็น่าสนุกครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 20:45:56 »
เดอะมูฟวี่ภาคไหนหรอคับ ที่เปนภาคก่อนโรเจอร์เปนราชาอ่ะคับ

ที่ว่า มีบอกไว้ว่า คนที่มีDในชื่อ จะสามารถได้ยินพลังของทุกสรรพสิ่ง  มีท่านสมาชิกในบอร์ดนี้บอกเอาไว้อ่ะคับ

ผมเลยอยากรุ้ว่าภาคไหน  ใครรุ้เอามาบอกกันหน่อยนะคับ  *glad*

ผมว่าถ้ารุ่นพี่ Augustz hero of the .....เราไม่รู้แล้วไม่ต้องถามไครก็ได้มั้ง *haha* *haha* *rip* *rip*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 21:17:42 »
ไม่ๆ ผมไม่ค่อยได้ดู เดอะมูฟวี่อ่ะคับ

ดูก้แต่ภาค เกาะฟันเฟือง กับภาคชิกิ แค่นั้นเองคับ  ผมก้เลยมาถามนี่แหล่ะคับ *disappoint*

artkub

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:31:26 »
รึว่าภาคศึกสายสัมพันธ์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:51:59 »
นกออกเเล้วภาคเจตจำนงเเห่งไฟครับ *disappoint*

รึว่าภาคศึกสายสัมพันธ์

2อันนี้มัน นารุโตะเฟ้ย  *disappoint*

artkub

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:55:03 »
โทษทีผมตอบผิดเรื่อง *attack* *damage* *disappoint*

vansit123

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 00:23:23 »
เห็นมีเกี่วยกับโรเจอก็มีแครนี้
Strong World One Piece Episode 0 - Part A

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 22:03:04 »
เกี่ยวกับ ดี ไม่น่าจะมีแล้วแหละครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Emadness

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 00:26:40 »
ตั้งแต่ที่ดูเดอะ มูวี่ มาก็ไม่มีนะครับ

หรือจะเป็นภาคพิเศษ ?

เคยเห็นอยู่ 2 ตอน ที่เป็นการแข่งหามอะไรไม่รู้ ทุกคนในเรื่องแต่งตัวย้อนยุคกันหมดเลย

และอีกอันก็ประวัติตอนที่ชิกิหนีจากอิมเพลดาวน์อ่ะครับ

Merry

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:45:53 »
ใครเป็นคนบอก  อยากรู้ด้วยคน

"      สำหรับผมผมว่า   D  คือพวก ตัวละคร สำคัญๆ เด่นๆ  ต่างหาก        "

แล้ว คนที่มีชื่อ D บางคนก็อาจจมี บางคนก็อาจไม่มี ก็เป็นได้

เช่น โรเจอร์ . .ได้ยินเสียง ทุกสรรพสิ่ง . . . พลัง ของ D   ..  ?

ลูฟี่ . .  เข้าใจ จิตใจ สัตว์ได้ แถม ได้ยินด้วยมั้ง ?

เอส . . . ?
กาป .. .  ?
ทีช . . .?
ดราก้อน .. . ?

ส่วนตัวคิดว่า ไม่ใช่  ทุกคนที่จะได้ยิน เสียงทุกสรรพสิ่ง ถึงจะมี D ในชื่อก็เถอะ

อย่างที่หนวดขาวได้พูดไว้  ทีชแกไม่ใช่ สิ่งที่ D เลือก * หรือป่าว ประมาณนี้

( ผม ก็ ถูๆ ไถๆ ไป นั้นแหละ อย่า ว่าอะไรผมเลย  *haha* )

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:46:55 »
ภาคไหนหว่า อยากรู้เหมือนกัน
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 16:45:05 »
ใครเป็นคนบอก  อยากรู้ด้วยคน

"      สำหรับผมผมว่า   D  คือพวก ตัวละคร สำคัญๆ เด่นๆ  ต่างหาก        "

แล้ว คนที่มีชื่อ D บางคนก็อาจจมี บางคนก็อาจไม่มี ก็เป็นได้

เช่น โรเจอร์ . .ได้ยินเสียง ทุกสรรพสิ่ง . . . พลัง ของ D   ..  ?

ลูฟี่ . .  เข้าใจ จิตใจ สัตว์ได้ แถม ได้ยินด้วยมั้ง ?

เอส . . . ?
กาป .. .  ?
ทีช . . .?
ดราก้อน .. . ?

ส่วนตัวคิดว่า ไม่ใช่  ทุกคนที่จะได้ยิน เสียงทุกสรรพสิ่ง ถึงจะมี D ในชื่อก็เถอะ

อย่างที่หนวดขาวได้พูดไว้  ทีชแกไม่ใช่ สิ่งที่ D เลือก * หรือป่าว ประมาณนี้

( ผม ก็ ถูๆ ไถๆ ไป นั้นแหละ อย่า ว่าอะไรผมเลย  *haha* )

น่าจะเป็นแบบนั้นแหละครับ แต่ลูฟี่ ผมคิดว่า ไม่ใ่ช้พลังเข้าใจจิตใจ สัตว์

แต่น่าจะใกล้เคียงกับโรเจอร์ คือมีพลังที่ได้ยิน แต่ว่า ยังตื่นไม่เต็มที่   
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ