Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงสัยกันไมครับ ไม้พล่องของนามิ

หน้า: (1/2) > >>

Sanjididami:

จากภาพนี้ครับ เข้าประเด่น ทำไม ไม่มีไดอัลติดไว้ที่อาวุธ ทำไมใช้ได้

จะเห็นได้ว่า นามิเอง สามารถใช้ แบบไดอัลได้โดนไม่ติดกับไม้พล่อง แล้วทำไมทำได้

KJ_supergigz:

ผมว่าน่าจะเป็นวิทยาการของเวเทอเรียมากกว่านะครับ เพราะนามียังพูดเองอยู่เลยว่า "อย่ามาดูถูกวิทยาการของเวเทอเรียนะ"
ผมว่าเวเทอเรียคงมีอุปกรณ์สร้างสภาพอากาศได้ ต่างจากไดอัลที่ต้องเติมสิ่งที่ต้องการลงไป  *dontknow*

Augustz:

--- อ้างจาก: KJ_supergigz ที่ พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 18:49:57 ---ผมว่าน่าจะเป็นวิทยาการของเวเทอเรียมากกว่านะครับ เพราะนามียังพูดเองอยู่เลยว่า "อย่ามาดูถูกวิทยาการของเวเทอเรียนะ"
ผมว่าเวเทอเรียคงมีอุปกรณ์สร้างสภาพอากาศได้ ต่างจากไดอัลที่ต้องเติมสิ่งที่ต้องการลงไป  *dontknow*

--- End quote ---

ช่ายๆ  เห็นด้วย ๆ  *้ั์drinktea*

Sanjididami:

ครับเข้าใจอยู่ แต่นามิเก็บพลังใน ไม้กระบองหรอ สร้างเมฆ ลม สายฟ้า อ่อ สร้างเอง อ่าหรอ
เหมือนตอนที่นามิไปติดที่เกราะนั่น ตอนแรกใช้ป่ะ ที่ดึงเชือกที่มีป๋ม แล้วเกิดลม เหมือนแม่มดเลย แต่ว่าไม่มีปุ่มกดใช้ป่ะยิงลม ยิงเมฆ555 *haha*

bignaja123:

พลองนั้น นามิคงเป็นคนเดียว ที่ใช้แล้วสามารถ สร้างสภาพอากาศให้เป็น ดั่งใจคิด

เพราะ เธอพยากรณ์อากาศได้แม่นยำ รวมกับรู้สึกถึงสภาพอากาศได้    คงเป็นความสามรถเฉพาะตัว   ห้ามลอกเลียนแบบ หนะครับ  *hoho* *hoho*

ส่วนท่าใหม่ๆ

ผมก้อเห็นด้วยกับความคิดด้านบนๆ อ่ะ ครับ 

ไปฝึกวิทยาการที่เวเทอเรียทั้งที  อาจจะมีของที่ไว้ใช้ ควบคุมสภาพอากาศนอกจาก เชือกลมก้อได้
 *number1*

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version