Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงสัยเกี่ยวกับอาโอคิยิคับ

หน้า: << < (6/12) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 10:53:57 ---555 นั่นสินะ คงไม่มีประโยชน์เลย แต่ผมว่า วันพีซ กับ เรียล โพนีกรีฟ จะเป็นคนละอันกัน แต่อยู่ราฟเทลเหมือนกัน เดามั่วอ่ะนะ

--- End quote ---
*number1* อย่างนี้ก็เข้าเค้าอยู่

windyzero:

ผมว่าตัวอักษรของ เรียลโพเนกลีฟ จะขาดหายไปเยอะมาก

ซึ่งถ้าจะอ่านมันได้ ก็ต้อง เคยอ่านโพเนกลีฟทั้งหมดมาก่อน

แล้วนำข้อความเหล่านั้นมาใส่เข้าไป แล้วก็จะกลายเป้น สิ่งที่ไม่เคยมีใครรู้มาก่อนตลอดร้อยปี อิอิ

panndora:

*้ัdoubt* ไม่แน่ใจว่าโรเจอร์เดินเรือรอบโลกกี่ครั้ง??
เพราะถ้าจะหาโพเนกลีฟให้ครบนี่ก็อาจจะต้องหลายหนอยู่นะเราว่า

devicry:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พ. 30 พ.ย. 2011 เวลา 20:46:23 ---*้ัdoubt* ไม่แน่ใจว่าโรเจอร์เดินเรือรอบโลกกี่ครั้ง??
เพราะถ้าจะหาโพเนกลีฟให้ครบนี่ก็อาจจะต้องหลายหนอยู่นะเราว่า

--- End quote ---

โรเจอร์อาจยังไม่ได้รวบรวบทั้งหมดก้อได้มั้ง  แต่สามารถตีความหมายได้  เรลี่เคยบอกว่ารีบร้อนเกินไปทั้งพวกเค้าทั้ง โอฮาร่า

panndora:

ถ้าพลเอกคูซันได้เลื่อนเป็นจอมพลจริง ก็ต้องมีคนเลื่อนมาเป็นพลเอกแทนใช่ปะคะ
ถ้าอย่างงั้น พลโท 5 คนนี้น่าจะมีสิทธิ์ที่สุดแล้วนะเราว่า เห็นออกหน้ากันทุกงาน!!

หน้า: << < (6/12) > >>

Go to full version