Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าลูฟีจกับลอร์จะทำสงครามกับจักรพรรดิ คนไหน

หน้า: (1/11) > >>

dt54148:

แนะนำ 4จักรพรรดิ
1.เอ็ดเวิร์ด นิวเกต(หนวดขาว)เสียชีวิต
2.แชงคูส(ผมแดง)
3.ไคโด
4.ชาลอร์ท หลินหลิน(บิ๊กมัน)
5.มาร์แชล ดี.ทีช(หนวดดำ) แทนทีหนวดขาว
ถ้าลูฟีจะทำสงครามน่ะ ผมคิดว่า1ใน2 คนนี้ ไม่บิ๊กมัน ก้ มาร์แชล ดี ทีช  ส่วนความคิดน่ะ ผมแดง ลูฟีนับถือไม่คิดทำสงครามหรอก ส่วนไคได ลูฟี รู้จักหรือเปล่า ฮ่า
พูดถึง บิ๊กมัน ลูฟีเคยประกาศสงคราม ในเกาะเงือก และสาวนของมาร์แชล ดี ทีช นั้นน่าจะมีเรื่องทีส่งเอศ ให้รัฐโลก ผมมั้นใจว่า1ใน2ตยยี้แหละ

windyzero:

อยู่ดีๆ ทำไม ผมถึงได้คิดว่าลูฟี่จะไปทางแชงคส์หว่า *้ั์cool*

IzAGolF:

เห็นด้วยกับป๋าวิน ครับ เพราะมีความรู้สึกแปลกๆ  ว่าลูฟี่จะไปตีกับแชงค์  เพราะตอนที่ลอว์บอกทำไมถึงไม่มีคำพูดให้เราได้เห็นกัน  ยิ่งทำให้คิดว่าคนที่จะไปตีด้วย
จะกลายคนที่ไม่มีใครคาดคิดมาก่อนนะครับ หรือเข็มขัดสั้นนั้นเอง *haha* *haha* 

witthawat7:

ผมว่าอาจเปนบิ๊กมัมก้อได้นะ เพราะลูฟี่ก้อต้องการอัดมันยุแร้วเรยเข้าทางพอดี  *attack* *attack* *attack*

dogdog:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 12:44:30 ---อยู่ดีๆ ทำไม ผมถึงได้คิดว่าลูฟี่จะไปทางแชงคส์หว่า *้ั์cool*

--- End quote ---

คิดว่าไปสอยแชงค์ด้วยคน เพราะลูฟี่เคยบอกตั้งแต่เด็กๆ แล้วว่าจะหาลูกเรือแล้วจะไปโค่นแชงค์ (ในเมะตอนที่ 4)

หน้า: (1/11) > >>

Go to full version