Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

โคบี้ ว่าที่พลเอก ในอนาคต (หรือเปล่า)

หน้า: << < (7/9) > >>

lionkinging2:

--- อ้างจาก: Superdell ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 10:54:42 ---  เมลแฮปโป้ หล่ะ  เขาฝึกมา ด้วยกันนี่

--- End quote ---
คนนี้มักจะอยู่รองลงมาจาก โคบี้เสมอครับ
ถ้าลองมองในมุมของกราฟกับเซนโงคุ อาจจะเหมือนกันก็ได้นะครับ
แรกๆเซนโงคุอาจะยศต่ำกว่ากราฟมาโดยตลอดแต่กราฟมาหยุดที่พลโทส่วนเซนโงคุก็ไต่ขึ้นมาเรื่อยๆจนมาถึงจอมพลในที่สุด

ลองมองในมุมกลับกันนะครับ
โคบี้มีความฝันว่าอยากจะเป็นพลเอก เพราะงั้นตอนหลังๆไป โคบี้ก็ยศสูงกว่าเมลโฮลโป้มาโดยตลอดและโคบี้ก็หยุดอยู่ที่พลเอก จากนั้นต่อมาเมลโฮลโป้ก็ได้ขึ้นมาเป็นจอมพลในที่สุด
ถ้ามองในมุมนี้ก็เหมือนกราฟกับเซนโงคุไม่มีผิดว่ามั๊ยครับ ใครจะรู้ว่า สองคนนี้อาจะเป็นคนที่ไล่ล่าพวกลูฟี่ที่จะได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัดในอนาคตจนเป็นตำนานเหมือนกันกับกราฟแล้วก็เซนโงคุก็ได้ *number1*
เพราะงั้นผมคิดว่า ลุงควันไม่ได้เป็นคนไล่ล่าลูฟี่ไปตลอดหรอกครับ ตอนหลังอาจจะเจอกันแล้วต้อง+กันแน่ๆ *attack* แล้วก็แพ้ไปจากนั้นก็เลยเลิกไล่ล่าลูฟี่เปลี่ยนเป็นกลุ่มอื่นแทน

kwandaw075:

ผมว่า น่าจะได้ เป็น ตอนจบเรื่อง  แต่ก้อไม่รู้ว่ามันจะจบชาติไหนเนี่ย - -"

lumpoon:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 22:02:15 ---เอ.....ถ้าจำไม่ผิดเหมือนตอนสงครามสุดยอด
สโมคเกอร์ได้เป็นพลจัตวาแล้วใช่มั้ยคะ ^^
ทาชิริก็ได้เป็นร้อยตรีหรือร้อยโทนี่แหละ
จำไม่ได้ว่าเห็นมาจากไหน จัมป์หรือที่ไหนซักแห่งนี่แหละ
ใครเจอรูปที่ช่วยยืนยันได้ก็เอามาแปะๆให้หน่อยคะเค้าขี้เกรียจ อิอิ

ที่พูดเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเห็นว่าสโมคเกอร์ขยัน+สร้างผลงานเยอะยศเลยไปไว
ถ้าโคบี้พอมีเค็นบุนฯฮาคิ ฝีมือน่าจะพุ่งทะยานไปเลยนะคะ อย่างน้อยเวลาดวล
ก็เสี่ยงเจ็บตัวน้อยลง(หรืออาจจะไม่เจ็บตัวเลย) แถมอ่านการเคลื่อนไหวศัตรู
ได้ล่วงหน้าการโจมตีโต้กลับก็น่าจะสบายๆคะ ยศของโคบี้ก็น่าจะพุ่งทยานไปแล้ว
เหมือนกันในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เผลอปู่การ์ปจับฝึกบุโซฯฮาคิให้พร้อมแล้วด้วย ^^
ถ้าเป็นอย่างเราว่าจริงๆ โคบี้มีฝีมือก็น่าจะทำผลงานได้เยอะแหละคะ ยศก็น่าจะสูงแล้ว

เห็นด้วยเพราะพวกรุ่นเก่าก็จะไปเป็นผู้เฒ่าแล้วโคบี้น่าจะมียศสูงๆ *number1*

ป.ล.กลับมาหรือยัง P

Doppel Man:

จากนั้นโคบี้ก็จะกลายเป็นพลเอกที่เตี้ยที่สุดในประวัติศาสตร์ *haha*

lionkinging2:

--- อ้างจาก: lumpoon ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 15:40:29 ---
--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 22:02:15 ---เอ.....ถ้าจำไม่ผิดเหมือนตอนสงครามสุดยอด
สโมคเกอร์ได้เป็นพลจัตวาแล้วใช่มั้ยคะ ^^
ทาชิริก็ได้เป็นร้อยตรีหรือร้อยโทนี่แหละ
จำไม่ได้ว่าเห็นมาจากไหน จัมป์หรือที่ไหนซักแห่งนี่แหละ
ใครเจอรูปที่ช่วยยืนยันได้ก็เอามาแปะๆให้หน่อยคะเค้าขี้เกรียจ อิอิ

ที่พูดเรื่องนี้ขึ้นมาเพราะเห็นว่าสโมคเกอร์ขยัน+สร้างผลงานเยอะยศเลยไปไว
ถ้าโคบี้พอมีเค็นบุนฯฮาคิ ฝีมือน่าจะพุ่งทะยานไปเลยนะคะ อย่างน้อยเวลาดวล
ก็เสี่ยงเจ็บตัวน้อยลง(หรืออาจจะไม่เจ็บตัวเลย) แถมอ่านการเคลื่อนไหวศัตรู
ได้ล่วงหน้าการโจมตีโต้กลับก็น่าจะสบายๆคะ ยศของโคบี้ก็น่าจะพุ่งทยานไปแล้ว
เหมือนกันในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เผลอปู่การ์ปจับฝึกบุโซฯฮาคิให้พร้อมแล้วด้วย ^^
ถ้าเป็นอย่างเราว่าจริงๆ โคบี้มีฝีมือก็น่าจะทำผลงานได้เยอะแหละคะ ยศก็น่าจะสูงแล้ว

เห็นด้วยเพราะพวกรุ่นเก่าก็จะไปเป็นผู้เฒ่าแล้วโคบี้น่าจะมียศสูงๆ *number1*

ป.ล.กลับมาหรือยัง P

เห็นมีคนบอกว่า ท่านแพน ลบยูสไปแล้วครับผม

หน้า: << < (7/9) > >>

Go to full version