Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้าเป็นโอบิโตะตอบคำถามหน่อย.สู้รุ่น4คือใคร และรู้เรื่อง 9 หางมาจากไหนมันขัดไปหมด

หน้า: << < (6/12) > >>

gedomazo:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 02:42:04 ---
--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 02:30:34 ---ความเป็นไปไม่ได้คือความเป็นไปได้ นี่แหละพลังแห่งการ์ตูน *้ั์drinktea*

--- End quote ---

ถ้าเป็นแบบนั้นเผาทิ้งแน่นอน เสียเวลาเสียเงิน เสียความรู้สึกที่อ่านที่ติดตาม..แถมเยียบหน้า มาซาชิ ซ้ำด้วย..

แรงดีนะครับ แต่ผมจะรอดู ข่าวสรยุทธ์นะ
ว่ามีคนไทยไปเหยียบหน้า มาซาชิ ที่ญี่ปุ่นรึเปล่า ^^

Oni Me no Kyo:

ผมว่าคิดตามเนื้อเรื่องไปดีกว่าครับ ถ้ายังสงสัยก็กลับไปคุ้ยมาอ่านอีกรอบ ไอ้เรื่องเผา เรื่องยกให้นี่ก็ตามใจครับ(ไม่เอาให้ผมละกัน) ส่วนมันจะเป็นโอบิโตะรึป่าว จะใช่ไม่ อาจารย์แกคงไม่ทำให้ผิดหวังหรอกครับ ถ้าอาจารย์ แกไม่สับหลอกเราจนหัวปั่น ผมว่าโอบิโตะ เป็นตัวทำให้เราเคลิ้มมากกว่า....ส่วนอารมณ์ ก็เย็นๆนิด ครับ

iTheStore:

เหอะๆ ออกตัวแรงเหลือเกินนะ จขกท
เกรียนแตกหรือไง (หรือแต๋วแตกหว่า)
นี่แหละที่เค้าเรียกว่า ทิฐิ
คนอื่นคิดต่างเป็นไม่ได้
เริ่มเหมือน ...นิน เข้าทีละนิดทีละนิด
จะซีเรียสทำไมเราแค่เดาเฉยๆ

windyzero:

ผู้เขียนการ์ตูนมีแนวทางการเขียนเป็นของตนเอง

แต่ก็สามารถนำความคิดเห็นของแฟนๆที่ส่งจดหมายไปมาใส่ลงในการ์ตูนเล็กน้อย แล้วก็ หักมุม 180 องศา

และอีกอย่างคือ จนกว่า อ. จะเฉลย เราก็ไม่มีทางมั่นใจได้หรอกครับว่ามันเป็นใคร การคิดว่าคนนั้นชัวร์ คนนี้ไม่ใช่

แล้วจะเผาการ์ตูนทิ้ง มันไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องสักเท่าไหร่นะ การคาดเดา มันก็เป็นแค่เกมเล่นสนุกๆ

เดาถูกก็แค่ดีใจ เสมอตัว หรือมีคนบางคนยกย่อง เดาผิดก็แค่เซ็ง แล้วก็แค่อาจจะมีคนแซวนิดหน่อย แล้วมันจะมีอะไรมากกว่านั้นกันล่ะ

การมีความมั่นใจในความคิดของตนเป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่เราก็ควรรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นด้วย *้ั์drinktea*

Monkey D. Jennei:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 12:26:51 ---ผู้เขียนการ์ตูนมีแนวทางการเขียนเป็นของตนเอง

แต่ก็สามารถนำความคิดเห็นของแฟนๆที่ส่งจดหมายไปมาใส่ลงในการ์ตูนเล็กน้อย แล้วก็ หักมุม 180 องศา

และอีกอย่างคือ จนกว่า อ. จะเฉลย เราก็ไม่มีทางมั่นใจได้หรอกครับว่ามันเป็นใคร การคิดว่าคนนั้นชัวร์ คนนี้ไม่ใช่

แล้วจะเผาการ์ตูนทิ้ง มันไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องสักเท่าไหร่นะ การคาดเดา มันก็เป็นแค่เกมเล่นสนุกๆ

เดาถูกก็แค่ดีใจ เสมอตัว หรือมีคนบางคนยกย่อง เดาผิดก็แค่เซ็ง แล้วก็แค่อาจจะมีคนแซวนิดหน่อย แล้วมันจะมีอะไรมากกว่านั้นกันล่ะ

การมีความมั่นใจในความคิดของตนเป็นสิ่งที่ถูกต้อง แต่เราก็ควรรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นด้วย *้ั์drinktea*

*number1*เจ๋งมากค่ะป๋า สมสมเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ ประจำท้องทะเล แห่งโพ้นนู้น  *lulla*

หน้า: << < (6/12) > >>

Go to full version