Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เหตุผลที่ทำให้วันพีชไม่น่าจะจบภายใน5-10ปีนี้ และกลายเป็นการ์ตูนที่ยาวที่สุดในโลก

หน้า: << < (3/17) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: kazaa ที่ อา. 28 ส.ค. 2011 เวลา 19:22:14 ---และสิ่งที่ยังไม่ได้เฉลย (ใครนึกอะไรนอกเหนือจากนี้ออก เพิ่มเติมได้เลยครับ)

1. "ดี" ที่โรเจอร์บอกกับหนวดขาว และที่ห้าเสือรัฐบาลโลกพูดไว้ คืออะไร
2. ทำไมโซโลถึงมีแผลที่ตา
3. โดฟรามิงโก้ กระซิบบอกอะไรกับ บากี้ (และจดหมายที่บากี้ได้รับ)
4. วันพีช คืออะไร ยังไม่มีใครทราบครับ เพียงแค่ทราบกันว่า เป็นสมบัติชิ้นเดียวในโลก ซึ่งหากพูดกันจริงๆแล้ว เอาแค่ในกลุ่มลูฟี่พอ ต่างคนต่างมีจุดหมายไม่เหมือนกัน เช่นโรบิ้น ต้องการโพเนกรีฟที่แท้จริง ซันจิ หาออลบลู ดังนั้น วันพีช หรือสมบัติชิ้นเดียวที่ว่า อาจจะเป็นสมบัติที่มีคุณค่าทางจิตใจมากกว่าเป็นสิ่งของเงินทองหรือมหาสมบัติก็ได้ครับ
5. บอนจัง ที่คุกอิมเพลดาวน์ ไม่ได้มีการกล่าวถึงต่อ
6. เก็กโคโมเรีย ตาเหยี่ยวบอกยังไม่ตาย แล้วหายไปไหน
7. คร็อคโคไดล์ พูดว่า จะกลับไปโลกใหม่ "อีกครั้ง" ซึ่งมีความนัยซ่อนอยู่
8. ความลับของคุมะ (น่าจะเยอะเลย เงื่อนงำหลายอย่างมาก และดราก้อนก็เล่าให้อิวานคอฟฟัง แต่ยังกั๊กคนอ่านอยู่ว่าเรื่องอะไร)
9. ความสามารถของสมาชิกกลุ่มโจรสลัดผมแดง ที่ยังไม่ได้รับการเปิดเผยหรือโชว์)
10. กราฟ ปู่ของลูฟี่ มีความสามารถที่แท้จริงคืออะไรกันแน่ เพราะอะไรถึงได้เป็นถึงวีระบุรุษ
11. หนวดดำ ทำอะไรกับแชงคูสไว้
12. ซาโบ้ ที่ดราก้อนช่วยไว้ ตอนนี้คือใคร
13. ความสามารถของโรเจอร์คืออะไร
14. หมวกฟางที่ใส่อยู่ จริงๆแล้วเป็นของโรเจอร์ ไม่ใช่ของแชงคูสใช่หรือไม่ เพราะตอนที่เรย์ลี่มองภาพลูฟี่ ตอนที่พูดว่าไม่อยากรู้ว่าวันพีชคืออะไร เป็นภาพของโรเจอร์ แต่ตอนนั้นโรเจอร์ใส่หมวกฟางด้วย นั่นอาจจะเป็นไปได้ว่า แหมวกฟางนั้น โรเจอร์อาจให้แชงคูส แล้วแชงคูสนำมาให้ลูฟี่อีกที ต้องรอดูเฉลยกัน

.
.

ตอนแรกคิดเอาไว้เยอะมากๆครับ แต่พอมาพิมพ์จริงๆดันลืมไปหมด นี่ยังไม่ถึงครึ่งที่คิดไว้เลย ยังไงจะมาเสริมเรื่อยๆนะครับเมื่อนึกออก ส่วนใครนึกอะไรออกใส่เพิ่มได้เลยครับ

ทิ้งท้าย อย่าลืมนะครับว่านี่เป็นเพียง "ความน่าจะเป็น" ในความคิดวิเคราะห์ "ส่วนตัว" ไม่มีใครรู้เรื่องหรอกครับ ย้ำว่า ไม่มีใครรู้ ดังนั้น ไม่ต้องอวดหรอกครับว่าใช่ไม่ใช่หรือต้องแบบนั้นแบบนี้แน่ๆ เพราะผมคิดว่า บางทีคนเขียนเอง ต่อไปจะเป็นยังไงบางครั้งยังต้องคิดไปเรื่อยๆเป็นฉากๆเลยครับ และนี่คือ "การ์ตูน" ซึ่งสามารถแต่งให้พลิกแพลงไปยังไงก็ได้ "ตามแต่จินตนาการของผู้แต่ง" ... อย่าจริงจังกันมากครับ

--- End quote ---

ขอตอบเท่าที่รู้ ละกัน

3. จดหมายที่บากี้ได้รับ คาดว่้า คาดนะครับ เป็นหนังสือเชิญไปเป็น 7 เทพโจรสลัด เพราะ ค้างคาวที่มาส่งจดหมายมีลักษณะคล้ายกับตอนที่ค้างคาวมาเชิญจินเบไปเป็น 7 เทพโจรสลัดครับ

10. ที่กาฟได้เป็นวีรบุรุษแห่งกองทัพเรือ ก็เพราะ เค้าเป็นทหารเรือ ที่สามารถไล่ตาม โรเจอร์ได้แบบถึงไหนถึงกัน (ประมาณสโมคเกอร์ กับ ลูฟี่ละมั้ง)

11. ก็หนวดดำเป็นคนที่ทำให้ แชงค์ มีแผลที่ตาเป็น เส้น เหมือนโดนข่วนไงครับ (แต่เค้าก็ไม่ได้แค้นขนาดที่จะต้องไปสะสางกันนี่นา ยังไงๆ คงได้ซัดกับพวกลูฟี่แน่นอน)

14. หมวกฟางเป็นของโรเจอร์ครับ ที่ส่งต่อให้แชงค์ (แต่ยังไม่มีการบอกเหตุผลนะครับทำไมถึงยกให้แชงค์) แล้วแชงค์ให้ลูฟี่อีกที

marangone:

--- อ้างจาก: bank2540 ที่ อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 16:58:04 ---ใช่ๆคุมะนี่เป็นปริศนามากเป็น7เทพแต่ไปเฝ้าเรือลูฟี่ให้

ก็คุมะเค้าเป็นไส้ศึกครับ คุมะคือคนของคณะปฏิวัติ ครับ (แต่ยังไม่ทราบเหตุผลที่แท้จริงที่ยอมมาเป็น 7 เทพโจรสลัดให้กับรัฐบาล รวมทั้งยังเป็นต้นแบบ ให้กับ PX ด้วย)

panndora:

--- อ้างจาก: คนหน้าตาดี ที่ ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 01:14:56 ---กลัวจะจบแบบ

เมื่อกำลังจะเข้าสู่โลกใหม่ ลูฟี่ยืนอย่บนหัวเรือ ลูกเรือยืนอยู่ด้านหลังแล้วชี้นี้วไปข้างหน้า แบล็คกราวน์ เป็น ทะเลกะดวงอาทิตย์เจิดจรัส

ตามด้วยคำพูดที่ว่า .......

พยายามต่อไปนะ จีบัน อวสาน   *great*

*haha* *haha* *haha* *haha* โอ้ย คิดได้ไงเนี่ย สุดยอดคร๊า!! ฮาๆๆๆ

windyzero:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 09:32:31 ---
--- อ้างจาก: bank2540 ที่ อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 16:58:04 ---ใช่ๆคุมะนี่เป็นปริศนามากเป็น7เทพแต่ไปเฝ้าเรือลูฟี่ให้

ก็คุมะเค้าเป็นไส้ศึกครับ คุมะคือคนของคณะปฏิวัติ ครับ (แต่ยังไม่ทราบเหตุผลที่แท้จริงที่ยอมมาเป็น 7 เทพโจรสลัดให้กับรัฐบาล รวมทั้งยังเป็นต้นแบบ ให้กับ PX ด้วย)

เผลอ คุมะที่ไปเป็นต้นแบบให้ แปซิฟิสต้า อาจจะไม่ใช่คุมะก็เป็นได้ เพราะ ยังไม่เฉลยเลยนี่นาว่า คุมะ ไปไงมาไง *great*

marangone:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 14:04:15 ---
--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 09:32:31 ---

เผลอ คุมะที่ไปเป็นต้นแบบให้ แปซิฟิสต้า อาจจะไม่ใช่คุมะก็เป็นได้ เพราะ ยังไม่เฉลยเลยนี่นาว่า คุมะ ไปไงมาไง *great*

เป็นคุมะแน่นอนครับ เพราะเคยมีบอกไว้ในหนังสือการ์ตูน เล่มไหนจำไม่ได้ เห็นบอกว่าแลกเปลี่ยนข้อเสนอกับอะไรซักอย่าง (ข้อมูลตรงนี้ยังไม่เปิดเผยครับ)

หน้า: << < (3/17) > >>

Go to full version