Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ

หน้า: (1/13) > >>

arsenalmos:

โซโลครับ จำตอนที่โซโลสู้กับ ON.1 ได้ไหมครับตอนนั้นโซโลโดน ON.1 โจมตี แล้วหินร่นลงมาทับดาบโซโล
แต่โซโลรู้ว่าดาบอยู่ใหน โซโลยังบอกว่าเขารู้จุดที่หินจะตก ถ้าไม่ใช่ก็แปลว่าโซโลมีพลังเหมือนโรเจอร์
จริงใหมครับหรือผมอ่านผิด

[email protected]:

--- อ้างจาก: arsenalmos ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 12:45:54 ---
โซโลครับ จำตอนที่โซโลสู้กับ ON.1 ได้ไหมครับตอนนั้นโซโลโดน ON.1 โจมตี แล้วหินร่นลงมาทับดาบโซโล
แต่โซโลรู้ว่าดาบอยู่ใหน โซโลยังบอกว่าเขารู้จุดที่หินจะตก ถ้าไม่ใช่ก็แปลว่าโซโลมีพลังเหมือนโรเจอร์

--- End quote ---
ไม่ใช่หรอก ฮาคิสังเกตุ รู้รูปแบบการเคลื่อนไหวของสิ่งมีชีวิตเท่านั้น

marangone:

ู^
^
^
 หินกับดาบเป็นสิ่งไม่มีชีวิตนะครับ^^
น่าจะเป็นแค่วิถีแห่งนักดาบมากกว่าครับ ไม่ใช่ฮาคิหรอกครับ^^

ArtNut:

--- อ้างจาก: arsenalmos ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 12:45:54 ---

อีกครั้งก็ตอนที่สู้กับไอ้ยีราฟไง ที่รู้ว่าไอ้ยีราฟจะทำไรต่อไป นั่นหละฮาคิ

ArtNut:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 13:03:34 ---ู^
^
^
 หินกับดาบเป็นสิ่งไม่มีชีวิตนะครับ^^
น่าจะเป็นแค่วิถีแห่งนักดาบมากกว่าครับ ไม่ใช่ฮาคิหรอกครับ^^

แล้ววิถีนักดาบนี้เอามาจากไหนเอ่ย ช่วยให้คำจำกัดความคำนี้หน่อย ทำไมไม่ยอมอ้างอิงจากข้อมูลในวันพีชซึ่งพลังพวกนี้ที่เฉลยว่ามีก็ ฮาคิ3แบบ ก็น่าจะอิงจากพวกนี้ ชอบสร้างคำใหม่ที่มันไม่ได้มีอยู่ในเนื้อเรื่อง ในการตูนเรื่องอื่นอาจจะมีวิถีของนักดาบ แต่ในวันพีชยังไม่เคยกล่าวถึงเลย เดี๋ยวคนอื่นก็สับสนไปหมด รู้ว่าคนเราคิดไม่เหมือนกัน แต่สิ่งที่คิดก็น่าจะอิงจากวันพีช ไม่ใช่อิงจากตัวเองหรือการ์ตูนเรื่องอื่นๆ

หน้า: (1/13) > >>

Go to full version