หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สโม๊คเกอร์ โดน ซะแระ...เรียกน้ำย่อย 662  (อ่าน 28728 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สโม๊คเกอร์ โดน ซะแระ...เรียกน้ำย่อย 662
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:07:41 »
สโม๊ึคเกอร์ดูอ่อนไปเลยอะ เจอลอว์ที ความสามารถโกงมากๆ
ลอว์ ไม่ได้มีความกลัวสโมกเกอร์เลยด้วยซ้ำคับ  เหมือนกับว่า จะฆ่าทิ้งซะก้ได้

เพราะถ้าดูจากคำพูดของไอ่ตัวก๊าซ ที่คุยก่ะฮาปี้ มันบอกว่า ถ้าฆ่าสโมกเกอร์ พวกทหารเรือจะต้องคิดว่ามีอะไรแปลกๆเกิดขึ้นแน่

คือ พวกมันดูมั่นใจมากว่าลอว์ ชนะสโมกเกอร์แหงมๆ *dontknow*  สรุปแล้ว ท่านลอว์ สวดยวด!!! *great*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: สโม๊คเกอร์ โดน ซะแระ...เรียกน้ำย่อย 662
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:16:18 »
ผมคาดเดาหน่อยนะ จากสถานการตอนนี้

1 ลอว์มันจะเอาหัวใจ100 แลกกับรัฐบาลเพื่อ แลกข้อเสนอ เป็น7เทพ

หรือไม่

2 ลอว์ มันมีข้อเสนอด้วยที่เอา หัวใจ100ดวง แลกกับ การที่จะเป็น7เทพ เเลกข้อเสนออีกอย่าง (ไม่คอนเฟิรมนะ)

3 ที่ไม่ให้สโม๊กเกอร์ เข้าไน ฐานนั่นเพราะว่า มีเจ้า ของหัวใจหรือป่าว100 คน เพื่อกลัวรัฐบาลรู้ว่าไม่ได้ ฆ่าเพื่อเอาหัวใจมา       เเต่ใช้ พลัง จาก เดวีว ฟลุ๊ท  (มันอาจเป็นคนดีก็ได้นะ)  *้ั์respect*

มาแลกความคิดเห็นกัน
 *hoho* *hoho*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:22:32 »
ผมคาดเดาหน่อยนะ จากสถานการตอนนี้

1 ลอว์มันจะเอาหัวใจ100 แลกกับรัฐบาลเพื่อ แลกข้อเสนอ เป็น7เทพ

หรือไม่

2 ลอว์ มันมีข้อเสนอด้วยที่เอา หัวใจ100ดวง แลกกับ การที่จะเป็น7เทพ เเลกข้อเสนออีกอย่าง (ไม่คอนเฟิรมนะ)

3 ที่ไม่ให้สโม๊กเกอร์ เข้าไน ฐานนั่นเพราะว่า มีเจ้า ของหัวใจหรือป่าว100 คน เพื่อกลัวรัฐบาลรู้ว่าไม่ได้ ฆ่าเพื่อเอาหัวใจมา       เเต่ใช้ พลัง จาก เดวีว ฟลุ๊ท  (มันอาจเป็นคนดีก็ได้นะ)  *้ั์respect*

มาแลกความคิดเห็นกัน
 *hoho* *hoho*
อาจเป็นไปได้ พอได้เป็นก็เอาหัวใจคืนให้ ลอว์เป็นคนดีจริงๆ *great*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:24:06 »
เหตุผลที่ ลอว์ ไม่ให้สโมกเกอร์เข้าไป ผมคิดได้2อย่าง

1.ลอว์ แช่แข็งคนที่ขโมยหัวใจมาเอาไว้  เพืิ่อไม่ให้ตาย เลยไม่อยากให้พี่ควันเข้าไป เพราะกลัวว่าจะรุ้ว่าลอว์โกหกรัฐบาล

2.ลอว์ ไม่อยากให้พี่ควันเค้ารุ้เป้าหมาย กับเรื่องการทดลอง  *number1*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:32:06 »
ใช่มั้ยล่ะ จากที่โพสๆกันมา ทุกคนก็ยังเชื่อมั่นว่า ท่านลอว์ เป็นคนดี  *great* *great* *great* *great*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:37:31 »
ใช่มั้ยล่ะ จากที่โพสๆกันมา ทุกคนก็ยังเชื่อมั่นว่า ท่านลอว์ เป็นคนดี  *great* *great* *great* *great*
มันคงจะดีแค่กับลูฟี่ ตอนลูฟี่จะตายล่ะมั้งคับ

เพราะถ้ามันดี ค่าหัวมันคงไม่พุ่งขึ้นมาเปน440ล้านหรอกล่ะมั้ง เพราะงั้นเลยสรุปได้ว่า มันชั่ว  *haha* *haha* *haha*

แต่ก้ไม่มีใคร โหด...ม และ ชั่ว ได้เท่ากับ ท่าน ยูทัส คิด ของผมแล้วล่ะ *great*

*้ั์shock3* เอ๊ะ มีนี่หว่า
  ไอ่ หนวดดำ ทีช ไง *rip*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:44:14 »
*attack* ผมจะบอกให้ว่าทำไมลอว์ถึงได้เป็น7เทพ ที่ว่าเอาหัวใจ100ดวงไปให้รัดทะบานเพราะเท่าที่อ่าน มันแช่แข็งพวกใส่ชุดนักโทด ไว้ ก้อน่าจะเป็นคนที่โดนเอาหัวใจไป แล้วนักโทดเหล่านั้นคือ นักโทดเลเวล6 จาก คุกอิมเพลดาว ทีนี้เข้าใจอ๊ะยังว่าทำไมมานถึงได้เป็น อิอิ  *attack*

เรื่องหัวใจ 100 ดวงผมก็คิดว่าเอามาจากศพที่แช่แข็งในห้องทดลอง เพราะเคยตั้งกระทู้นี้มาแล้ว แต่ไม่คิดว่าจะเ็ป็นพวกนักโทษเวล 6

เพราะที่เหลือรอดก็ไปอยู่กับหนวดดำหมด อาจจะเป็นพวกเวลอื่นและพวกรุ้กกี้ใหม่ๆรวมๆกัน เพราะโจรสลัดหน้าใหม่ก็คงมีไม่น้อย

แต่ที่สงสัยคือทำไมเห็นแค่หัวใจแล้วทำให้รัฐบาลเชื่อถือได้

เหตุผลที่ ลอว์ ไม่ให้สโมกเกอร์เข้าไป ผมคิดได้2อย่าง

1.ลอว์ แช่แข็งคนที่ขโมยหัวใจมาเอาไว้  เพืิ่อไม่ให้ตาย เลยไม่อยากให้พี่ควันเข้าไป เพราะกลัวว่าจะรุ้ว่าลอว์โกหกรัฐบาล

2.ลอว์ ไม่อยากให้พี่ควันเค้ารุ้เป้าหมาย กับเรื่องการทดลอง  *number1*

ข้อแรกผมว่าลอว์น่าจะโกหกเรื่องการทดลองนะ ประมาณว่าบอกว่าจะทำอีกอย่างแต่ทดลองอีกอย่าง พวกที่โดนแช่แข็งผมว่าไม่น่าจะมีค่าเกินกว่าหนูทดลอง เพราะฉะนั้น

ลอว์ไม่น่าจะเสี่ยงถึงขั้นลงมือกับพลโทและทหารเรือเพราะพวกนั้นไม่ใช่พอน(คุณค่าที่คุณคู่ควร) แต่ผมว่ามันน่าจะตายแล้วหน่าพวกนั้นอ่ะ

ข้อสองผมเห็นด้วยทั้งหมดครับ  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:50:20 »
ท่าน อาจารย์คับ  ขอแซวซักนิสสสส

คุณค่าที่คุณคู่ควร มันของ รอลีอัล คับพ๊มม!!! *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:51:19 »
 *great* ขอตอบอีก ข้อนะครับ ตอนที่เซ็นโงคุ คุยกะ ไอ้หัวโป๊งเหน่ง คือมาน บอกว่า มีตัว อันตรายขนาด ทำลายประเทด เพ่นพ่านอยุ่ข้างนอกเต็มไปหมด แค่คิดก้อสยองแล้ว มันบอกให้ประกาดจับ แต่ 5ผู้เท่า สั่งให้ปิดข่าว ไง ครับท่าน อิอิ  *dontknow*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:53:46 »
ท่าน อาจารย์คับ  ขอแซวซักนิสสสส

คุณค่าที่คุณคู่ควร มันของ รอลีอัล คับพ๊มม!!! *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

*้ัิshy* *lulla*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:53:51 »
ความสามารถของลอว์ก็แค่ตัดและก็สลับร่างกายได้ ถ้าทำให้บาดเจ็บไม่ได้ก็มีค่าเท่านั้น ไม่มีหัวใจก็สามารถสู้ต่อได้ อยู่ที่ว่าจะได้ผลกับสายโรเกียไหม เพราะโรเกียสลายตัวแยกกับไปรวมตัวกันได้ ตามหลักก็ต้องทำได้ แต่อยู่ที่อาจานจะเขียนยังไงและอีกอย่างยังไม่เห็นความสามารถของสโม๊กเกอร์จริงๆเลย มีแต่ลอว์โชว์อยู่คนเดียว

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:58:12 »
*great* ขอตอบอีก ข้อนะครับ ตอนที่เซ็นโงคุ คุยกะ ไอ้หัวโป๊งเหน่ง คือมาน บอกว่า มีตัว อันตรายขนาด ทำลายประเทด เพ่นพ่านอยุ่ข้างนอกเต็มไปหมด แค่คิดก้อสยองแล้ว มันบอกให้ประกาดจับ แต่ 5ผู้เท่า สั่งให้ปิดข่าว ไง ครับท่าน อิอิ  *dontknow*

ก้ที่ผมหมายถึง ผมคิดว่า พวกที่5ผุ้เฒ่ามันบอกว่า ตัวอันตรายเดินเพ่นพ่าน มันเดินอยุ่กับบากี้น่ะคับ

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:18:38 »
พวกที่อยุ่กับบากี้ไม่ได้อยุ่เลเวล6 แถมกาก เกือบทุกตัว คุณลองย้อนไปอ่านดูจิ อิอิ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:24:28 »
ไม่ใช่ LV6หรอกหรอ  เพล้ง!!!  เห้ย เสียงไรอ่ะ *hoho*

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:32:10 »
ผมว่าลอว์คงต้องมีแผนอะแหละนะ แต่ว่าลอว์จะทำงานหรืออยู่กะพวกไหนนี้สิน่าคิด  หรือลอว์เป็นพวกคณะปฏิวัติของดราก้อน แต่ถ้าเป็น อีวาคอฟคงรู้จัก หรือว่าเป็นลูกน้องหลังจากอีวาคอฟโดนจับติดคุก คิดกันไปเลื่อยเปื่อยอะครับ *rip* *rip* *rip*