หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าในเรื่องวันพีซมี Death Note ?????  (อ่าน 20437 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: ถ้าในเรื่องวันพีซมี Death Note ?????
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:48:09 »
*dontknow* ไม่รู้จริงหรอ  ถามนี่ดู Augustz , bignaja123 , NaTTaJaK ดูละกัน

ไม่รู้จิงๆคะ มันคืออารายย 55555 *haha* *haha* *haha*
*dontknow* ช่วยเอาไปเก็บทีเหอะ ชักทนไม่ไหว 3 นี่ มันเข้าแย้งตลอดในบอร์ด นารูโตะ
 *dontknow* ผมว่าแล้ว ดิสเพลย์ ไม่มีแบบนี้ ผีเร่ร่อนชัวร์ แย้งเขาว่า มั่ว ทั้งที่มัน เรื่องจริง   *dontknow* มันไม่ได้ขึ้นอยู่ว่าใครมาก่อนมาหลัง ยศไหน
 *dontknow* แต่ว่าใครเดาถูกทาง และรู้มากกว่ากัน  แต่ว่ามันแย้ง มันรุมคน ในบอร์ดนั้น ตลอด ไม่ไหว

แต่บอร์ดนี้ก็รักใคร่กันดีนี่ครับ ทั้ง3ท่าน ที่คุณกล่าวถึงก็มาแนวฮานะครับ *number1* *number1* ผมเล่นเว็บนี้ ก็อยู่แต่ในบอร์ดนี้ ไม่อยากให้เอาเรื่องที่บอร์ดอื่นมาทำให้เสียบรรยากาศน่ะครับ

บอร์ดนี้เรามีทริปเที่ยวทะเลกันบ่อยน่ะครับ ทุกคนเลยอารมณ์ดี ว่างๆไปด้วยกันนะครับ จาได้ไม่เครียด(บอร์ดการ์ตูนเน้อ จะเครียดทำหยัง.........)

ปล. ............กูเล็ก กูยอม *haha* *haha*

*great* พอพาออกทะเล บ่อยๆ คนที่เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ก็ได้อะไร ผิดๆไป พอผม ตอบที่ผมรู้ มันก็แย้งแบบ จริงจัง อย่างงี้ไงละครับ

ความจริงก็อยู่ในมังงะนั่นแหละครับ.....................................คิดต่างได้ แต่ไม่น่าจะทะเลาะกันนะครับ บอร์ดการ์ตูนจะเอาชนะกันไปเพื่ออะไรครับ แต่ถึงจะทะเลาะก็น่าจะอยู่กันแต่บอร์ดของตัวเองนี่ครับ

ที่บอร์ดนี้สงบได้ ผมว่าเป็นเพราะบอร์ดนี้มีคนพร้อมที่จะบอกว่า "กูเล็ก กูยอม"  ไม่ได้มีใครคิดจะเอาชนะใครไงครับ บอร์ดนี้เลยน้ำดี มีแต่เรื่องเฮฮา *haha* *haha*

ปล. กูเล็ก กูยอม

ปล.2 ผมก็แค่อยากให้เลิกทะเลาะกันน่ะครับ....................อ่านการ์ตูนมีแต่เรื่องเฮฮาเน้อ อย่าซีเรียส *glad* *glad*

• *
Re: ถ้าในเรื่องวันพีซมี Death Note ?????
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:56:48 »

"ชีวิตเราไม่ต้องชนะไปตลอดหรอก อยู่แบบคนแพ้บ้างก็ได้"....................โดย:ยอร์ช ฤกษ์ชัย พวงเพ็ชร์ (ผู้กำกับภาพยนตร์)

"กูเล็ก กูยอม".....................................................โดย:ศิลปินฝาผนังชาวไทย(ไม่ทราบชื่อ) ถ่ายทอดโดย:อุดม แต้พานิช

*number1* *number1*

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 03:00:45 »
"ชีวิตเราไม่ต้องชนะไปตลอดหรอก อยู่แบบคนแพ้บ้างก็ได้"....................โดย:ยอร์ช ฤกษ์ชัย พวงเพ็ชร์ (ผู้กำกับภาพยนตร์)
"กูเล็ก กูยอม"........................โดย:ศิลปินฝาผนังชาวไทย(ไม่ทราบชื่อ) ถ่ายทอดโดย:อุดม แต้พานิช

*great*  ก็ผม อุตส่าห์ยอม มันแล้วครับ มันก็ ยกตนข่มท่านทันที แถมลุมนะ ครับ ถ้าท่านเป็นแบบผม จะทำแบบไหน
 *great* นิ่งๆเงียบๆ นั่งดูบอร์ด แบบ คนบ้านารูโตะ ที่ ไปแล้ว อะหรอ คุณ sasuuno ก็โดน ไปรึยัง ไม่รู้เลย

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 03:09:09 »
"กูเล็ก กูยอม"........................โดย:ศิลปินฝาผนังชาวไทย(ไม่ทราบชื่อ) ถ่ายทอดโดย:อุดม แต้พานิช

*great*  ก็ผม อุตส่าห์ยอม มันแล้วครับ มันก็ ยกตนข่มท่านทันที แถมลุมนะ ครับ ถ้าท่านเป็นแบบผม จะทำแบบไหน
 *great* นิ่งๆเงียบๆ นั่งดูบอร์ด แบบ คนบ้านารูโตะ ที่ ไปแล้ว อะหรอ คุณ sasuuno ก็โดน ไปรึยัง ไม่รู้เลย

ถ้าเป็นผมก็ "กูเล็ก กูยอม"ลูกเดียวครับ ถ้าไม่จบเราก็แค่ไม่เข้าไปที่กระทู้นั้นอีก บางสิ่งถ้าเปลี่ยนที่คนอื่นไม่ได้ ก็ต้องเปลี่ยนที่ตัวเราเองน่ะครับ  *number1* *number1*

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 03:23:34 »
 *great* มันอยู่บอร์ดนี้ละครับ มันบอกมันเบื่อ นารุโตะมันส์ ก็มา แต่เท่าที่ดู รู้ว่า มันไปตอบที่อื่น ทั่วไปหมด  ปั๊มยศ แบบนี้ ที่อื่น เว็บมาสเตอร์ แบนไปแล้ว
 *great* ผมต้องทำใจ ยอมแพ้มันด้านจริงๆ ลาขาด ไปสิง ที่อื่นต่อ กุเล็ก กุยอม 
 *great* ระวังไว้นะครับ ลาก่อน ถาวร มีที่สิงใหม่แล้ว

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 05:47:41 »
โดนด่ามาหรอ ครับ ไม่เห็นต้องแคร์เลย ต่างคนต่างความคิด ทุกคนมีสิทธิออกความคิดเห็นครับ อย่าได้ไปแคร์
ถ้าโดน รุมด่า อันนี้ คิดสะว่ามันชมเราแล้วกัน ว่า เราความคิดเจ่ง ไปบอกมัน ว่า ขอบคุณฯ เราดีใจจังที่เราเม้นกระทู้นี้มีคนสนใจ
อีกอย่าง ครับ ถ้าเราไม่มีข้อมูลกระทู้นั่นๆแต่เค้ามี เราควรทำไง ไม่อยากครับ พิมไปว่า อ่อ จังชี้นี้เอง เดี่ยวมันก็เลิกพูดเอง แต่ถ้าเรายังขืนตอบมัน มันไม่จบ เอาเบอร์ให้มันเลย คุยกันสะดวกกว่า *number1*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 11:30:40 »
โอ้ มากล่าวหากันแบบนี้ นี่เสียหายนะครับ    *haha*

ผมคิดว่ามันจบไปตั้งแต่บอร์ดนารูโตะ  แล้วผมตั้งแต่ เล่นบอร์ดมาไม่เคยไปด่า ไปว่าใครเลยนะครับ  ไม่เคยใช้คำหยาบ  มีอะไรยังไงผมก้อชี้แจงในกระทู้นั้นหมดแล้วนะเนี่ย

แล้วอีกอย่างผมเล่นอยู่บอร์ดวันพีชไปมาสลับอยู่แล้ว   ไปดูข้อมูลตอนสร้างไอดีก้อได้  แล้วจะรู้ว่าผมสมัครมานานแค่ไหนแล้ว  แค่ช่วงนี้วางกอ้เลยสิงอยู่บ่อยแค่นั้นเอง

ปล.คิดดูเอาเองละกัน คนที่เที่ยวพิมโพส พาลคนอื่นกับคนที่เล่นบอร์ดปกติจบแค่ในกระทู้นั้นเท่านั้น    ใครถูกใครผิดก้อน่าจะเห็นอยู่หนะครับ   *dontknow* *dontknow*

โรงเรียนไหนเนี่ย  ไม่มีป.3  ขึ้นป.4เลย  *shock*
โรงเรียนมาโฮระ ครับ  *haha* *haha*
ไม่คิดว่ากระทู้จะขุดขึ้นมาได้อีกนะคะเนี่ย  *haha* *haha*

แต่พอมาเห็นคำตอบในกระทู้แล้ว  ต่อเพลงกันนิ  *disappoint* *disappoint*

แล่นอยู่ในทะเล ทะเล๊ ทะเล *number1* *number1*

เหลือที่ว่างอีกเยอะไป  ไปด้วยกันมั้ยครับ

คุณไม้ฝา   *haha* *haha*

คุณไม้ฝา นี่ใครคะเนี่ย  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

อ่อ ผมแซวเล่นอ่าครับ โคสะนาไม้ฝา เชอร่าไง   เหนชื่อคล้ายๆ กัน เชอว่า   *love* *love*

ปลอีก.ขอโทดทุกคนแล้วก้อแทนเค้าด้วย ที่ทำให้มีกระทู้เปล่าประโยชน์กับ เม้นสูญเปล่าเกิดขึ้นะครับ   ไม่สมควรจริง  ถ้าเค้าอยากได้ คำขอโทดแล้วจบมาก

ผมขอโทดก้อได้จะได้จบซะที   *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 13:27:56 »
กำงั้นผมขอโทษนะครับแต่ผมไม่เคยไปว่าอะไรท่านเลยนะครับ  THECLIQUE  ผมแค่ไปแสดงความคิดของผมเรามีอะไรก็แค่เอาไปถกเถียงกันเล็กน้อยครับแล้วที่คุณหาว่าผมรุมนั้นไม่น่าไช่นะครับเพราะว่าตอนนั้นผมยังไม่รู้จักท่าน Augustz เลยครับบอกตามตรงครับตอนนี้ผมก็ยังไม่รู้จักกันอยู่ดีครับแค่เพื่อนกันที่คุยกันไนบอดเฉยๆครับแล้วตอนนั้นบังเอิญความเห็นของเราตรงกันก็เท่านั้นครับเราไม่ได้เตี๊ยมกันมาเลยครับแล้วอีกอย่างครับในข้อความสุดท้ายที่ผมทิ้งไว้ในบอดนารูโตะผมก็บอกไปแล้วนี่ครับว่า

ต่างคนต่างความคิดครับ

แล้วหลังจากนั้นผมก็ไม่เข้าบอดนารูโตะอีกเลยครับดูจากสาวแพนสิครับเมื่อก่อนท่านเคยสิงอยู่ที่บอดนั้น   *้ั์shock3*เพราะเหตุอะไรท่านถึงหนีมาบอดวันพีชครับ(ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันครับแต่พอจะเดาได้คร่าวๆแล้วถ้ากลับไปอ่านกระทู้ของเธอดูนะครับ)แต่แล้วสาวแพนก็จากบอดวันพีชไปผมคิดว่าบอดวันพีชเองก็ล่อแล่เต็มที่แล้วครับ
มีคนพาออกทะเลดีกว่ามีคนพาทะเลาะนะครับในความเห็นของผม 

แล้วถามว่าผมปั๊มกระทู้ไหมผมยอมรับครับ  เพราะช่วงแรกๆผมเห็นเค้าดีกันผมเลยอยากบ้างครับแต่ตอนนี้ผมก็ไม่ได้ปั๊มแล้วครับแต่ท่าน Augustz เค้าไม่ได้ปั๊มนะครับเค้าเป็นฮีโร่เม็มเบอร์ ก่อนที่ผมจะสมัครเสียอีกครับเค้าสิงมานานมากแล้วครับท่าน Augustz ตั้งแต่สาวแพนยังอยู่อะครับเค้าจะปั๊มเพื่ออะไรครับลองไปดูครับเค้าเข้าไปโพสกระทั่งบอดไหม่อย่างแฟรี่เทลอะครับทั้งๆที่ยศเค้าตันแล้วนะครับเค้าจะโพสต่อเพ่ออะไรครับ 

มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pomop

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 13:41:22 »
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 14:09:33 »
จะเกิดชาติไหนๆก็ไทยด้วยกาน(ผมคนไทยรึป่าวนิพิมไทยยังไม่ถูกเลยห้าาาา)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Sherva

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 16:06:08 »
 *great* *great* *great* *great* *great*
 เราไม่เคยดูโฆษณาไม้ฝาอะคะ หรือเคยดูหว่าจำไม่ได้ก็เลยไม่เก็ทมุก  *hoho* *hoho*

แต่ตอนนี้บอร์ดเราดังแล้วคะจิงๆ  *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 16:11:51 »
*great* *great* *great* *great* *great*
 เราไม่เคยดูโฆษณาไม้ฝาอะคะ หรือเคยดูหว่าจำไม่ได้ก็เลยไม่เก็ทมุก  *hoho* *hoho*

แต่ตอนนี้บอร์ดเราดังแล้วคะจิงๆ  *haha* *haha* *haha*

โคสะนามันนานแล้วอะครับ   

เคยดูนี่บอกอายุไปในตัวเลยนะ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sherva

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 23:35:19 »
จะมีคนมาตอบตามหัวข้อกระทู็อีกมั้ยน๊าาา  *great* *great* *great*
ยังคาดหวัง คนมาตอบ อยู่เสมอ กับกระทู้นี้  *number1* *number1*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:22:57 »
บร๊ะเจ้าบากี้จงเจริญ *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new