Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงสัยเรื่องการฟันดาบของมิฮอคอ่ะ คลื่นดาบมันคือพลังปกติหรือฮาคิ

หน้า: << < (12/15) > >>

Fusejer:

นั้นไงๆพี่่่แพน
มีท่านอื่นเห็นเหมือนผมแล้ว ^-^
 *love* *love* *love*

ถึงผมจะหน้าตาไม่ดีเท่าไหร่  แต่ผมคิดว่าผมจะเอารูปลงอยู่นะ    *dead* *dead**dead*

panndora:

--- อ้างจาก: devicry ที่ ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 21:20:10 ---เค้าชมนะ  ก้อเคยเหนแล้วแต่จำไม่ค่อยได้ไง  แล้วตอนหลังก้อไม่เหนมาสักพักแล้ว  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

--- อ้างจาก: Fusejer ที่ ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 21:39:46 ---นั้นไงๆพี่่่แพน
มีท่านอื่นเห็นเหมือนผมแล้ว ^-^
ถึงผมจะหน้าตาไม่ดีเท่าไหร่  แต่ผมคิดว่าผมจะเอารูปลงอยู่นะ    *dead* *dead**dead*

ขอบคุณทั้งสองคนคะ ^^

ArtNut:

ตอบ จขกท มันก็เหมือนพรหลายประการขอโซโลหละ ฮาคิเกราะใช้เพิ่มพลังการโจมตี ที่ฟันไปอ่ะมันสามารถทำลายสิ่งที่ขวางหน้าได้ จะบอกว่าใส่ฮาคิหรือไม่ใส่ก็ได้เพราะมันทำลายได้ทั้ง2แบบ

kenfatys:

ถ้ามิฮอคไม่มีฮาคิเกราะก็เเย่ละครับเเย่มากด้วย
ไอที่ตัดภูเขาน้พเเข็งนะวิชามันมากกว่า
One Piece Marineford Buggy vs Mihawk [HD][GER SUB]]

บากี้ฮามากสงสัยอย่างถ้ามิฮอคมีฮาคิ ทำไมฟันบากี้ไม่เข้า หรือการฟันถึงจะมีฮาคิก็ไม่มีผลกับบากี้

Sekai Ichi no Zangeki - the strongest slash in the world

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 13:37:50 ---เค้าว่าไม่น่าใช่นะ น่าจะแบบฟันแรงจนเกิดแรงอัดอากาศเป็นคลื่นพลังไปอ่ะคะ
ฮาคิเกราะไม่น่าจะแพ่พุ่งออกมาได้ขนาดนั้น ถ้าแผ่ไปได้ไกลขนาดนั้นนั่นหลายร้อยเมตรเลยอ่ะคะ
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*
มันคือพลังอัดอากาศ หรอ......ผมหลงคิดว่ามันคือฮาคิ  แบบประมาณว่า พลังที่เกิดมาจากใช้ฮาคิ ซะอีก

--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 14:08:21 ---
--- อ้างจาก: Junrasit ที่ ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 13:03:35 ---ถ้าบากี้ ใช้เดินชมจัทร์ได้ ความสามารถในการแยกร่างจะหายไปป่าวครับ??

ไม่หายแน่นอนคัฟ เพราะเงื่อนไขความสามารถของบากี้คือจะต้องมีพื้นให้เหยียบ ซึ่งเดินชมจันทร์ก็คือมันเหยียบอยู่บนอากาศนั่นเอง(มีอากาศเป็นเหมือนพื้นให้เหยียบ)

ทำไม บากี้ถึงไม่แบกขาตัวเองแล้วแยกชิ้นส่วนลอย ไปอ่า...  มีพื้นเหยียบด้วย(พื้นเหยียบคือมือ)

หน้า: << < (12/15) > >>

Go to full version