Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ

หน้า: << < (2/6) > >>

ืneowalker:

ความเห็นส่วนตัวนะครับ เดาเอา

กลุ่ม 4 จัรกพรรดิ์ ไม่ได้วัดที่ตัวกัปตันนะครับ ผมว่าวัดกันเป็นกลุ่มโจรสลัดมากกว่า ความสามารถโดยรวมทั้งกลุ่ม ที่เห็นตัวอย่างกลุ่มหัวแดงกับหนวดดำคนน้อย แต่ว่าลูกเรือแต่ละคนมหากาฟย์ทั้งนั้น

เหมือนบอลพรีเมียร์มั้งคับ ทีมบิ๊กโฟร์

yoyomumu:

ผมว่าไม่ใช่แชงหรอกกกต้องรอดูไปก่อนนน  อย่าลืมน่ะครับว่า"แผลที่ตาของแชงอ่ะ" หนวดเป็นคนทำไว้น่ะไม่เชื่อไปอ่านดูหน้าอยู่ ตอนที่แชงไปหาหนวดขาว

Augustz:

--- อ้างจาก: yoyomumu ที่ ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 22:14:47 ---ผมว่าไม่ใช่แชงหรอกกกต้องรอดูไปก่อนนน  อย่าลืมน่ะครับว่า"แผลที่ตาของแชงอ่ะ" หนวดเป็นคนทำไว้น่ะไม่เชื่อไปอ่านดูหน้าอยู่ ตอนที่แชงไปหาหนวดขาว

--- End quote ---
ใช่ๆ เห็นด้วยเลยคับ
ส่วนตัวผมว่าตอนนี้ไม่แน่ หนวดดำอาจเก่งกว่าแชงคูสไปแล้วนะ
เพราะมันมีผลกุระ กุระด้วย ไหนจะผลความมืดของมันอีกอ่ะ

mooosub7770:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 00:41:42 ---
--- อ้างจาก: yoyomumu ที่ ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 22:14:47 ---ผมว่าไม่ใช่แชงหรอกกกต้องรอดูไปก่อนนน  อย่าลืมน่ะครับว่า"แผลที่ตาของแชงอ่ะ" หนวดเป็นคนทำไว้น่ะไม่เชื่อไปอ่านดูหน้าอยู่ ตอนที่แชงไปหาหนวดขาว

ใช่ๆ เห็นด้วยเลยคับ
ส่วนตัวผมว่าตอนนี้ไม่แน่ หนวดดำอาจเก่งกว่าแชงคูสไปแล้วนะ
เพราะมันมีผลกุระ กุระด้วย ไหนจะผลความมืดของมันอีกอ่ะ

มันอาจจะทำไว้ตอนที่แชงยังไม่เก่งก้ได้ครับ  รึอาจจะเล่นทีเผลอ แต่ว่าคุณลองดูตอนนี้ดิ  แชงมันเคยหวั่นหนวดดำบ้างป่าว มีแต่หนวดดำอ่ะที่ทำหน้าเจือนเหมือนว่ากลัวแชงจะมาเอาคืน  ถ้าแชงไม่เก่งจริงคงไม่กล้าขึ้นเรือหนวดขาวคนเดียวไปประดาบกันหรอก  และอย่าลืมว่าแชงคูสเป้นตัวละครที่ อ.โอดะ แต่งให้มีนิสัยเหมือนอาจารย์แก ไม่รู้เพราะเหตุใด

Akatsuki:

เชียร์แชงอยู่แล้ว ขนาด อาคาอินุ ยังไม่กล้าหือ รับหมัดลาวาด้วยดาบเล่มเดียวแถมมือเดียวอีก(แขนขาดข้างหนึ่งนั่นเอง) *้ั์cool*

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version