Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ

หน้า: << < (10/10)

ลี ซอง แม:

ไอคนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะมันเป็นใครนะ ทำให้คนเขาทะเลาะกัน
อย่าให้รู้ว่าใคร ฟ้อง อ. มาซาชิให้เอาออกจากเรื่องแน่ *number1*

nakin:

--- อ้างจาก: nakin ที่ อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 01:09:07 ---
--- อ้างจาก: pippyong ที่ อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 00:24:53 ---มันจะมีสักกี่คนครับ ที่ควมคุม 9 ได้   
และ 9 หางก็ยอมไห้พลังโดยไม่ต้องควมคุม

--- End quote ---
ถ้านับเอาจากถูกแบ่งจักระ สิบหาง ออกมาเป็นเก้าหางนั้น
      ณ ตอนนี้มีแค่ สามคนที่ควบคุมเก้าหางได้ คือ....
อุึสึมากิ มิโตะ ภรรยารุ่นหนึ่ง หลังจากคุมเก้าหางได้ก้อสามารถรับรู้จิตสังหารได้แบบนารูโตะ(ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง เพราะจิ้งจอกแพ้ทางวิชาไม้)
อุสึมากิ คุชิเนะ ภรรยารุ่นสี่(ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง)
และ อุสึมากิ นารูโตะ (ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง)
น่าสังเกตไหมครับว่าทำไมถึงมีแต่ ตระกูล อุสึมากิ ก็เพราะเป็นเพียงตระกูลเดียวที่อายุวัฒนะ ที่สามารถทนต่อการกลืนกินจักระของเก้าหางได้(ส่วนเซนจู ณ ปัจจุบันนอกจากรุ่นหนึ่งกะสึนาเดะแล้วยังไม่เห็นคนที่สายเลือดเข้มข้นเลย)
       ในอนาคต คนที่สามารถควบคุมได้โดยไม่ใช้ผนึกกักขัง คือ นารูโตะ เพราะหมอนี่มีพลังวิเศษที่ใครๆก็อยากเป็นเพื่อน น่าจะคุมและใช้ได้อิสระแบบบี แน่นอนว่าน่าจะเมพกว่านี้เยอะ คิดดูใช้โดยไม่ขอจักระในปริมาณจำกัดเหมือนเดิม แต่ใช้ได้แบบเต็มแม๊กไม่มีหมด และน่าจะรออีกไม่นานเอิ๊กๆ

--- End quote ---
ว่าแล้วเชียว ว่านารูโตะจะเข้าใจกันกะเก้าหาง แต่ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ เด๋วเมพก่าเดิมอีก เอิ๊กกๆ อยากอ่านตอนหน้าแว้ววว

pozamiki:

นารุโตะมันเมฟขิงเข้าไส้จิงๆ

แล้วไอ้เกะก้หายตัวไปอีกครั้ง

เจอกันอีกที เก่งพอๆกะไอ้โตะ อีกตามเคย(มันมาเก็กหน้าหนึ่งแล้วได้พลัง แล้วพลังเพิ่มร้อยเท่าสินะ) 

banksoi5:

ผมว่า อุจิวะ ... เก่งที่สุดคร๊าบบบ^^
เพราะเขามีความรวดเร็ว มากมายในการซอยเอววว
5555555555555555555555555555555555555+

TheStrokes:

ผมว่าน่าจะ ซารุโทบิ  นะครับ โฮคาเงะรุ่นที่3 ขนานรุ่น 1-2 ยังโดนผลึกเลย เเก่แล้วแต่ใจยังวัยรุ่น  *hoho* *hoho*  โดยส่วนตัวชอบรุ่น 3 อะ ชอบลิงเก็นม่า เท่ม๊าก *attack*

หน้า: << < (10/10)

Go to full version