หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ  (อ่าน 48487 ครั้ง)

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
Re: คนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 00:46:17 »

ผมอยู่ ม.ซื่อตรง ซ.พหลโยธิน 52 แขวงคลองถนน เขตสายไหม กทม.(แถวสนามบินดอนเมือง) ^^ นัดเจอได้เดี๋ยวผมจะอุ้มคุณให้ดู  *number1* *number1* *number1*
เด๋วๆครับ  คุณSpiRiT-Ice ครับ เรียนที่เดียวกับผมหรอเปล่าครับ   เพราะตอนนี้ผมก็กลับมาเรียนที่ ซอยพหลโยธิน52 แล้วนะครับ  *shock* *shock*
ม.เดียวกันเปล่าหว่า
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 13:30:50 »
เขาเรียกว่า ลูกผู้ชายตัวเเม่ ละอย่างงั้นนะ กระจอก *dontknow*

ลูกผู้ชายตัวจริงเขารู้จักกาลเทศะ ว่าอะไรควรไม่ควร ไม่ใช่มาอวดว่าตัวเองเก่ง

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 14:12:52 »
เขาเรียกว่า ลูกผู้ชายตัวเเม่ ละอย่างงั้นนะ กระจอก *dontknow*

ลูกผู้ชายตัวจริงเขารู้จักกาลเทศะ ว่าอะไรควรไม่ควร ไม่ใช่มาอวดว่าตัวเองเก่ง

เอาน่า นะ

เราทุกคนเป็นคน  ล้วนเต็มไปด้วยความรู้สึก(เพราะพวกเรายังไม่ตรัสรู้  อิอิ)

เริ่มด้วยเพื่อนบางคนเห็นกระทุ้เพื่อนอีกคนขัดแย้งกับความคิดตนเอง  ก็เลยรุ้สึก......เลยไปด่าเค้าซะงั้น  - -"

ส่วนเพื่อนที่โดนต่อว่า(ด่า)แรงๆ  ก็รู้สึกโมโหสิ  ทีนี้ก็สวนกลับดิ   *hoho*

และคุณ kampagankเอง ก็รุ้สึกหงุดหงิดที่มีเพื่อนในบอร์ดทำตัวเป็นนักเลงบอร์ด  จึงไปพูดลักษณะต่อว่า(ออกแนวดูถูกพวกเค้าด้วยซ้ำนะ   อิอิ

สรุป  มันออกมาจากความรู้สึก  ที่ไม่เข้าใจคนอื่นนั่นแหละครับ 

อ้าววววววเฮ้ย   ผมพูดทีเดียวเหมาไปหลายคนเลย *shock*     

ครายมีปังหาเจอผมด้ายนะคร๊าบบบบบ   หลังเซเว่นปิด   *haha* *haha* *haha*    *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 14:19:14 โดย zangkrung »

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 17:22:10 »

เอาน่า นะ

เราทุกคนเป็นคน  ล้วนเต็มไปด้วยความรู้สึก(เพราะพวกเรายังไม่ตรัสรู้  อิอิ)

เริ่มด้วยเพื่อนบางคนเห็นกระทุ้เพื่อนอีกคนขัดแย้งกับความคิดตนเอง  ก็เลยรุ้สึก......เลยไปด่าเค้าซะงั้น  - -"

ส่วนเพื่อนที่โดนต่อว่า(ด่า)แรงๆ  ก็รู้สึกโมโหสิ  ทีนี้ก็สวนกลับดิ   *hoho*

และคุณ kampagankเอง ก็รุ้สึกหงุดหงิดที่มีเพื่อนในบอร์ดทำตัวเป็นนักเลงบอร์ด  จึงไปพูดลักษณะต่อว่า(ออกแนวดูถูกพวกเค้าด้วยซ้ำนะ   อิอิ

สรุป  มันออกมาจากความรู้สึก  ที่ไม่เข้าใจคนอื่นนั่นแหละครับ 

อ้าววววววเฮ้ย   ผมพูดทีเดียวเหมาไปหลายคนเลย *shock*     

ครายมีปังหาเจอผมด้ายนะคร๊าบบบบบ   หลังเซเว่นปิด   *haha* *haha* *haha*    *dead*
สงสารคนโดนว่าแทนจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 17:24:35 โดย laymax34 »

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 19:41:24 »

เอาน่า นะ

7-11มันปิดจนจะเปิดแล้วอ่ะ (เจอน้ำท่วม) *haha* *haha* *haha*

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อา. 11 ธ.ค. 2011 เวลา 15:59:43 »
มันน่าโมโห น่าเกลียดตรงที่ ด่ากัน

หยาบคาย นี่แหล่ะคับ

ขัดแย้งได้คับ มันสิทธิ์ของแต่ละบุคคลที่จะออกความเห็น

เราก้อคนเท่าเทียมกัน ไม่ใช่...ไม่ใช่...

ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกกับการผ่านการอบรมมาของแต่ละคนคับ

อันนี้ก็ด่าแบบผู้ดี๊ผู้ดี  55555

ผมอยู่ ม.ซื่อตรง ซ.พหลโยธิน 52 แขวงคลองถนน เขตสายไหม กทม.(แถวสนามบินดอนเมือง) ^^ นัดเจอได้เดี๋ยวผมจะอุ้มคุณให้ดู  *number1* *number1* *number1*

เฮ้ยยย  ทางนั้นผมผ่านบ่อย
ผมตบกระบาลนักเลงแถวนั้นมาเยอะแล้วครับ  *haha*

เพิ่มเห็นข้อความงั้นขอที่อยู่ครับเดี๋ยวจะไปให้ตบถึงทีเลยครับ ผมไม่เก่งหรอกเลยอยากเห็นคนเก่งๆ ^^
ที่ว่าตบเนี่ยนักเลงหรือเด็กเกรียนครับ

ตัวผมน่ะ ไม่ได้โกรธหรือโหโม เพราะแค่สนุกๆฆ่าเวลาตอนทำงานครับ ^^

ในเน็ตพวกคุณจะแสดงออกยังไงก็ได้เพราะจะได้มีคนชอบหรือไม่ชอบก็ไม่สามารถทำอะไรตัวจริงซึ่งกันและกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 11 ธ.ค. 2011 เวลา 16:07:51 โดย SpiRiT-Ice »

nijiao

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อา. 11 ธ.ค. 2011 เวลา 18:24:44 »
โนมารุมาต่อยกับมาดาระ มันส์ครับพี่น้อง    *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *damage* *damage* *damage* *damage*

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อา. 11 ธ.ค. 2011 เวลา 20:31:59 »
แล้วจะทำอะไรตัวจิงกันไปเพื่อ ? เจ็บตัวป่าวๆๆ

สมัยนี้ใครเก่งไม่เก่ง วัดกันที่ สมอง กับ จริยธรรม ครับ

ไม่ใช่ด้วย กำลัง

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 13:23:51 »
แล้วจะทำอะไรตัวจิงกันไปเพื่อ ? เจ็บตัวป่าวๆๆ

สมัยนี้ใครเก่งไม่เก่ง วัดกันที่ สมอง กับ จริยธรรม ครับ

ขอโทษนะครับที่ผมเป็นคนพูดตรงไม่สร้างภาพเหมือนใครๆ ถ้าสมัยนี้ใครเก่งไม่เก่ง วัดกันที่ สมอง กับ จริยธรรม ครับ จริงเราคงมีคุณภาพชีวิตที่ดีกว่านี้ไปแล้วล่ะครับ เรื่องการงานสมองอาจจะจริงส่วนนึงแต่เส้นสายหรือคนรู้จักเครือญาติสำคัญกว่าแล้วไหนคือจริยธรรม
ถ้าคุณเป็นหัวหน้าคนแล้วมีลูกน้องคนนึงฉลาดและเก่งมากทำงานดีตลอดแต่ชอบกวนประสาทคุณและชอบทำให้คุณขายหน้าต่อหน้าคนอื่นไม่เคารพคุณและอีกคนทำงานไม่เก่งเลยแถมโง่อีกทำงานก็ผิดพลาดแต่เอาใจคุณ อยู่กับคนนี่แล้วคุณสบายใจ และเอ็นดูลูกน้องคนนี่มาก
ถ้าให้โบนัสได้แค่คนได้เดียว คุณจะบอกว่าเลือกให้คนแรกหรือเปล่า(รู้ๆกันอยู่)
จริยธรรมเป็นสิ่งที่ดีครับไม่เถียงถ้าคุณยึดมั่นใน คุณธรรม หรือ จริยธรรม แล้วคุณมีชีวิตที่โดนเอาเปรียบตลอดจนชีวิตคุณแทบไม่เหลืออะไรเลยคุณจะยึดมั่นและยอมโดนเอาเปรียบต่อไปตลอดหรอ
ทุกวันนี้ใช้สมองตัวเองแล้วใช้กำลังคนอื่นทำกันทั้งนั้นหรือไม่จริง
ผมไม่รู้หรอกว่าสภาพชีวิตคุณเป็นยังไงแต่ผมใช้ชีวิตอยู่ในสีลม(กทม.)แล้วที่ผมเห็นบ่อยตามสถานที่ต่างๆและตามข่าวสารมันเป็นแบบนี้ครับ ^^ นี่คือโลกแห่งความจริงของผมครับ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 17:34:25 »
เริ่มมาจากคนที่เก่งที่สุดในโคโนฮะ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

แล้วมาเก่งต่อในชีวิตจริง *rip* *rip* *rip*

สรุปได้ว่า การ์ตูนเรื่องนารูโตะ เขียนได้อารมณ์ในชีวิตจริงมาก ไม่มีใครอยากเป็นคนไม่ดี แต่บางครังบางที่ก็เผลอเรอไปตามเหตุการณืที่บังคับ ทั้งเพน คิซาเมะ มาดาระ คาบูโตะ หรือแม้กระทั่งโอโรจิมารุ ที่ทำการทดลองสยอง จุดมุ่งหมายเพราะเห็นพ่อแม่ตัวเองตายแล้วทนไม่ได้ อยากให้พ่อแม่ฟื้นคืน

ปล. อย่าด่าผมน้าาาาาาาาา *dead* *dead* *dead*

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 19:46:04 »

ขอโทษนะครับที่ผมเป็นคนพูดตรงไม่สร้างภาพเหมือนใครๆ ถ้าสมัยนี้ใครเก่งไม่เก่ง วัดกันที่ สมอง กับ จริยธรรม ครับ จริงเราคงมีคุณภาพชีวิตที่ดีกว่านี้ไปแล้วล่ะครับ เรื่องการงานสมองอาจจะจริงส่วนนึงแต่เส้นสายหรือคนรู้จักเครือญาติสำคัญกว่าแล้วไหนคือจริยธรรม
ถ้าคุณเป็นหัวหน้าคนแล้วมีลูกน้องคนนึงฉลาดและเก่งมากทำงานดีตลอดแต่ชอบกวนประสาทคุณและชอบทำให้คุณขายหน้าต่อหน้าคนอื่นไม่เคารพคุณและอีกคนทำงานไม่เก่งเลยแถมโง่อีกทำงานก็ผิดพลาดแต่เอาใจคุณ อยู่กับคนนี่แล้วคุณสบายใจ และเอ็นดูลูกน้องคนนี่มาก
ถ้าให้โบนัสได้แค่คนได้เดียว คุณจะบอกว่าเลือกให้คนแรกหรือเปล่า(รู้ๆกันอยู่)
จริยธรรมเป็นสิ่งที่ดีครับไม่เถียงถ้าคุณยึดมั่นใน คุณธรรม หรือ จริยธรรม แล้วคุณมีชีวิตที่โดนเอาเปรียบตลอดจนชีวิตคุณแทบไม่เหลืออะไรเลยคุณจะยึดมั่นและยอมโดนเอาเปรียบต่อไปตลอดหรอ
ทุกวันนี้ใช้สมองตัวเองแล้วใช้กำลังคนอื่นทำกันทั้งนั้นหรือไม่จริง
ผมไม่รู้หรอกว่าสภาพชีวิตคุณเป็นยังไงแต่ผมใช้ชีวิตอยู่ในสีลม(กทม.)แล้วที่ผมเห็นบ่อยตามสถานที่ต่างๆและตามข่าวสารมันเป็นแบบนี้ครับ ^^ นี่คือโลกแห่งความจริงของผมครับ

คุนมีก้อดีแล้วล่ะคับ ผมก้อขอโทดละกัน

ผมเหนในบอด มาด่ากัน มาท้าเจอกัน ตีกัน เหนแล้วก้อรมบ่จอยคับ

ผมอยากเหนความรักใคร่สามัคคี ก้อเท่านั้น  *number1* *number1*

ส่วนเรื่องคุณภาพชีวิตที่ดีเนี่ย เส้นสายก้ออาจมีส่วนอยุ่นิดหน่อยนะครับ

ก้อเข้าใจว่าคนเราไม่เหมือนกัน บ้านผมก้อ กทม นะ อยุ่ตรงเทคโนสยาม ตีกันบ่อยชิบ *disappoint*

ที่ผมอสดงความเหนไป ผมว่าเราคุยกันด้วยเหตุผลดีกว่า ก้อแค่ในเวบบอด แลกความเหนกันก้อพอ

ไม่มีใครส่วนได้ส่วนเสีย จะผิดจะถูก ก้อไม่ได้ล้มละลายนิ่  *disappoint*

ก้ออย่างที่ว่าล่ะคับ ว่ากันหยาบคายก้อเสียความรู้สึกกันป่าว ๆ ขอความกรุณาด้วยละกันนะครับ  *great* *great*

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 12 ธ.ค. 2011 เวลา 22:34:31 »
555+ ไปๆมาๆเริ่มนอกเรื่องไปกันเยอะและตอนนี้ผมก็กลายเป็นคนป่วนบอร์ดซะแล้ว พอๆ ^^ แต่คนท้าก่อนไม่ใช่ผมแน่ ผมแค่รับคำท้าเพราะอยากเห็นว่าจะเก่งอย่างพูดหรือเปล่าก็แค่นั้น

จบ - -"

pippyong

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 00:24:53 »
มันจะมีสักกี่คนครับ ที่ควมคุม 9 ได้   
และ 9 หางก็ยอมไห้พลังโดยไม่ต้องควมคุม 

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 01:09:07 »
มันจะมีสักกี่คนครับ ที่ควมคุม 9 ได้   
และ 9 หางก็ยอมไห้พลังโดยไม่ต้องควมคุม
ถ้านับเอาจากถูกแบ่งจักระ สิบหาง ออกมาเป็นเก้าหางนั้น
      ณ ตอนนี้มีแค่ สามคนที่ควบคุมเก้าหางได้ คือ....
อุึสึมากิ มิโตะ ภรรยารุ่นหนึ่ง หลังจากคุมเก้าหางได้ก้อสามารถรับรู้จิตสังหารได้แบบนารูโตะ(ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง เพราะจิ้งจอกแพ้ทางวิชาไม้)
อุสึมากิ คุชิเนะ ภรรยารุ่นสี่(ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง)
และ อุสึมากิ นารูโตะ (ควบคุมได้โดยใช้ผนึกไม้กักขัง)
น่าสังเกตไหมครับว่าทำไมถึงมีแต่ ตระกูล อุสึมากิ ก็เพราะเป็นเพียงตระกูลเดียวที่อายุวัฒนะ ที่สามารถทนต่อการกลืนกินจักระของเก้าหางได้(ส่วนเซนจู ณ ปัจจุบันนอกจากรุ่นหนึ่งกะสึนาเดะแล้วยังไม่เห็นคนที่สายเลือดเข้มข้นเลย)
       ในอนาคต คนที่สามารถควบคุมได้โดยไม่ใช้ผนึกกักขัง คือ นารูโตะ เพราะหมอนี่มีพลังวิเศษที่ใครๆก็อยากเป็นเพื่อน น่าจะคุมและใช้ได้อิสระแบบบี แน่นอนว่าน่าจะเมพกว่านี้เยอะ คิดดูใช้โดยไม่ขอจักระในปริมาณจำกัดเหมือนเดิม แต่ใช้ได้แบบเต็มแม๊กไม่มีหมด และน่าจะรออีกไม่นานเอิ๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 14 ธ.ค. 2011 เวลา 23:28:03 โดย nakin »

tagoyaki

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 07:59:38 »
ใครเก่งที่สุด ในโคโนฮะ ตอนนี้หลอ ต้องนารูโตะ แน่นอน เพราะตอนเพนบุกหมู่บ้านไม่มีใครสู้เพนได้เลย นารูโตะมาแปปเดียวเก็บหมด  *haha* *haha* *haha*