Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้า มาดาระ คลายคาถาได้ ...

หน้า: << < (7/7)

kampagank:

ยังไม่เห็น เนตรวงเเหวน ของมาดาระ เลย

Augustz:

ที่มาดาระคลายผนึกได้เพราะมันไม่ได้โดนบังคับควบคุมโดยสมบูรณ์แบบรุ่น1-2โดนคับ

คาบูโตะมันปล่อยให้มาดาระทำตามใจ เพราะยังไงมาดาระก้จะทำลายล้างอยุ่แล้ว มันเลยมีโอกาศคลายคาถาเองเยอะ

ส่วนรุ่น2  โดนบังคับซะแบบนั้นเลยทำให้คลายคาถาไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้อย่างใจคิด

แล้วพอโดนดึงวิญญาณออกมาแล้วใช่มะ มันก้ไม่สามารถประสานอินหรือใช้ผนึกยกเลิกคาถาสัมผเวสีได้แล้ว

เพราะอยู่ในสภาพวิญญาณ  - -  ก้คิดว่า น่าจะทำนองเนี้ยอ่ะนะ  *glad*

dannyvon:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 20:05:09 ---ที่มาดาระคลายผนึกได้เพราะมันไม่ได้โดนบังคับควบคุมโดยสมบูรณ์แบบรุ่น1-2โดนคับ

คาบูโตะมันปล่อยให้มาดาระทำตามใจ เพราะยังไงมาดาระก้จะทำลายล้างอยุ่แล้ว มันเลยมีโอกาศคลายคาถาเองเยอะ

ส่วนรุ่น2  โดนบังคับซะแบบนั้นเลยทำให้คลายคาถาไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้อย่างใจคิด

แล้วพอโดนดึงวิญญาณออกมาแล้วใช่มะ มันก้ไม่สามารถประสานอินหรือใช้ผนึกยกเลิกคาถาสัมผเวสีได้แล้ว

เพราะอยู่ในสภาพวิญญาณ  - -  ก้คิดว่า น่าจะทำนองเนี้ยอ่ะนะ  *glad*

--- End quote ---

ขอบคุณครับ ชอบคำตอบคุณ มากเลยครับ

ทุกย่างเป็นการคาดเดา แต่ผมชอบครับ เพราะมันเป็นเหตุเป็นผลดี

dannan882:

เชื่อเหอะงานนี้มีคนตายแน่นอนผนึกวากศพอาจหกลับมา

หน้า: << < (7/7)

Go to full version