Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จากตอน 597 สรุปได้ว่า โทบิ น่าจะได้เนตรจากโอบิโตะ เพราะได้มาจากศึกสงครามที่โอบิโตะตาย

หน้า: << < (8/13) > >>

Ramzaa:

เสนอความคิดเห็นบ้างนะค้าบ
ผมเคยบอกไว้ว่าเป็น โอบิโตะ ผมขอตอบ(เดา) ว่าเหตุผลที่โอบิโตะสู้กับรุ่นที่ 4 ได้เพราะว่า น้องของมาดาระเป็นเจ้าของร่าง ถ้ามาดาระเก่งขนาดนั้นแสดงว่าน้องมันก็ต้องเก่งพอๆกับมาดาระ ถ้าโอบิโตะเป็นแค่ภาชนะก็ไม่เห็นจำเป็นต้องฝึกวิชาหนิครับ (เดานะครับ แต่น่าจะเป็นอย่างนี้)

RunAwayZ:

--- อ้างจาก: Ramzaa ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 22:52:02 ---เสนอความคิดเห็นบ้างนะค้าบ
ผมเคยบอกไว้ว่าเป็น โอบิโตะ ผมขอตอบ(เดา) ว่าเหตุผลที่โอบิโตะสู้กับรุ่นที่ 4 ได้เพราะว่า น้องของมาดาระเป็นเจ้าของร่าง ถ้ามาดาระเก่งขนาดนั้นแสดงว่าน้องมันก็ต้องเก่งพอๆกับมาดาระ ถ้าโอบิโตะเป็นแค่ภาชนะก็ไม่เห็นจำเป็นต้องฝึกวิชาหนิครับ (เดานะครับ แต่น่าจะเป็นอย่างนี้)

--- End quote ---

อันนี้หมายถึงว่า น้องมาดาระสิงร่างโอบิโตะ ปะครับ

gedomazo:

--- อ้างจาก: krit_d.k.t2 ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 20:51:34 ---โทบิ คือ อุจิวะ คางามิ

เดาล้วนๆ 5555555 *attack* *attack* *attack* *attack*

ไม่ใช่ครับ โทบิคือหนวดขาว

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: gedomazo ที่ จ. 13 ส.ค. 2012 เวลา 10:25:47 ---
--- อ้างจาก: krit_d.k.t2 ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 20:51:34 ---โทบิ คือ อุจิวะ คางามิ

เดาล้วนๆ 5555555 *attack* *attack* *attack* *attack*

ไม่ใช่ครับ โทบิคือหนวดขาว

งั้น เจอนี้เป็นไง วังวนแห่งความมึด

จะได้ไม่มี โอกาศ เป็นหนวดขาว *shock*

Dewonlineaccount:

--- อ้างจาก: TeyTey ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 17:52:12 ---
--- อ้างจาก: Dewonlineaccount ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 15:20:21 ---ขอเสนอความคิดนะครับ ลองเอาไปพิจารณาดู ข้อคิดแรกเรื่องของเนตรนางาโตะ มาดาระเคยบอกว่าเค้าเบิกเนตรนั้นได้ก่อนตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ในช่วงของรุ่น1-2 เขาจะมีโอกาศรุ้จักนางาโตะไหม มีช่วงหนึ่งที่คาบูดตะบอกนะครับว่า หลังจากคุณสู้กับรุน4คุณยังไม่ตายใช่ไหม แล้วถ้ามาดาระยังไม่ตายเค้าทำอะไรอยู่อาจจะ ให้เนตรแก่นางาโตะแล้วโคลนโทบิ หรือ เซตซึขึ้นมาก็ได้ เซตซึเราไม่รู้ว่ามันเป้นใครมาจากไหน มาดาระอาจจะโคลนโทบิถ้าโคลนนะ เพราะว่าโทบิกับมาดาระน่าจะรู้จักกัน ประเดนคือ ที่โทบิพูดขึ้นมาว่า เวลาแห่งคำสัญญาได้มาถึง มันหมายความว่าไร แล้วตอนที่มาดาระบอกว่า เจ้านั้นยังจับ9หางไม่ได้ แล้วก็ตอนที่คาบูดตะบอกว่า ผมเป็นผู้ช่วยของเขา แค่เขา มาดาระก็รุ้ว่าเป้นใคร ถ้ามาดาระมีชีวิตอยู่ถึงช่วงเวลาที่ยาวนาน มันก็อาจจะโคลนโทบิขึ้นมา โทบิอาจจะคิดค้นอะไรบางอย่าง รวมมือกับมาดาระแล้วโคลนเซตซึขึ้นมาก็ได้ ส่วนนางาโตะ มาดาระอาจจะทิ้งความลับอะไรไห้โฦทบิเอาไปทำให้นางาโตะมีเนตร ข้อคิดที่2นะ มาดาระอาจจะ โคลนเซตซึขึ้นมา จากนั้นเวลาไม่นานก้ตายลง พวกรุ่นหลังๆเช่นโอโรชิมารุ อาจจะโคลนดทบิขึ้นมาจากศพของโอบิโตะ แล้วถ้าเป้นโอบิโตะใครๆก็บอกว่า โอบิดตะนั้นมีความรักดคโนฮะ แล้วจะแปลกอะไรถ้าโอโรจะล้างสมอง แล้วโทบิก็รุ้จักกับดันโซ ตอนที่โทบิพูดกับดันโซว่า ไม่ได้เจอกันนานเลยนะดันโซ ดันโซเป็นหัวหน้าหน่อยรากซึ่งโอโรเคยอยู่ ประเดนนี้ก็อาจเป็นไปได้ ตอนนี้หลักๆที่น่าสงสัยและฉุดมาคิดก็คือ เซตซึ และ โทบิ 2คนนี้น่าสงสัยสุดๆ แล้วถ้าโทบิไม่ใช่โอบิโตะ มันก็อาจจะเอาเนตรของโอบิโตะมาใส่ ดูง่ายๆร่างมันไม่ใช่คนแน่ เซตซึชัดๆ

มาดาระมันบอก จะไปจับตัวเก้าห่างตะหาก

คนละตอนกันแล้วครับ ผมหมายถึงตอนนี้ตะหากล่ะบึยย

หน้า: << < (8/13) > >>

Go to full version