Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (30/74) > >>

klaobrmeiei:

--- อ้างจาก: pitakchon ที่ จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 16:11:54 ---
--- อ้างจาก: oatza802 ที่ อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 20:24:16 ---อิทาจิไปซึนะ สู้ไงหละ เนตรหรอ  กาอาระ เอาการะมาบัง ก็หลบได้ละ   เทวีสุริยะหรอ  ก็หลบได้เกราะทราย

สุซาโนโอะไร้เทียมทาน หรอ เอาทรายไปดึงออกมา ก็ตายเหมือนกันดูจาก ตอนที่ สู้กับ มาดาระ ดิ้

--- End quote ---

ถ้ากาอาระใช้เกราะทรายตลอดแล้วจะไปสู้ยังไงละครับ

แล้วอีกอย่างที่เอาทรายดึงขอจากซุซาโนะได้ เพราะโอโนกิ ทำให้ทรายเบาลงครับ

ถูกครับ ถ้าใช้เกราะทรายตลอด จะสู้ยังไง แถมความเร็วของอิทาจิก้อไม่เปนรองใครครับ พี่แกเค้าโหด จริงๆ *attack* *attack*

mooosub7770:

ถ้าอิทาจิไม่เก่งแล้วจะได้รับมอบหมายไปจับเก้าหางหรอ ถ้าเดอิดาระเก่งขนาดนั้นไมไม่ไปจับเก้าหาง    ขนาดหางงอกแค่สองหางก็จะตายละ

nakin:

--- อ้างจาก: klaobrmeiei ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 19:16:46 ---
--- อ้างจาก: pitakchon ที่ จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 16:11:54 ---
--- อ้างจาก: oatza802 ที่ อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 20:24:16 ---อิทาจิไปซึนะ สู้ไงหละ เนตรหรอ  กาอาระ เอาการะมาบัง ก็หลบได้ละ   เทวีสุริยะหรอ  ก็หลบได้เกราะทราย

สุซาโนโอะไร้เทียมทาน หรอ เอาทรายไปดึงออกมา ก็ตายเหมือนกันดูจาก ตอนที่ สู้กับ มาดาระ ดิ้

ถ้ากาอาระใช้เกราะทรายตลอดแล้วจะไปสู้ยังไงละครับ

แล้วอีกอย่างที่เอาทรายดึงขอจากซุซาโนะได้ เพราะโอโนกิ ทำให้ทรายเบาลงครับ

ถูกครับ ถ้าใช้เกราะทรายตลอด จะสู้ยังไง แถมความเร็วของอิทาจิก้อไม่เปนรองใครครับ พี่แกเค้าโหด จริงๆ *attack* *attack*

เก่งกันทุกคนและครับ เพียงแต่เก่งเฉพาะด้าน และการส่งไปจับพลังสถิตย์ก็ส่งไปตามความถนัดแต่ละคน
- เช่นส่งเดอิดาระกะซาโซริมาจับกาอาระ เพราะถนัดการต่อสู้ระยะไกลเหมือนกัน แถมยังใช้วิชานินจาดินเหมือนกันจึงจับกาอาระได้ และอาจเพราะกาอาระห่วงการป้องกันหมู้บ้านด้วย จึงโดนจับ
- ถ้าส่งอิทาจิมาจับกาอาระ ถ้าไม่ใช้คาถาลวงตาสะกด การต่อสู้อาจยืดเยื้อ เพราะเทวีสุริยาทำอะไรกาอาระไม่ได้ ส่วนเทพวายุนี่ใช้ในการป้องกันเป็นหลัก ใช้นานก็เกิดผลเสียกะผู้ใช้
ถ้าเดอิดาระสู้กะอิทาจิมันเคยแพ้แล้ว(แต่ตอนหลังแก้ด้วยการทำลูกกะตาให้เล็กลง) หรือนินจาธาตุสายฟ้ามันจะแพ้เพราะสายฟ้าทำให้ระเบิดด้าน
ถ้าอิทาจิ กะ คิซาเมะนี่คงสู้อิทาจิไม่ได้ เพราะคิซาเมะต้องสู้แบบประชิดตัวเพื่อดูดจักระคู่ต่อสู้ แต่ถ้าเจอพวกถนัดสู้ระยะไกล หรือกระบวนท่า คิซาเมะแพ้
แต่ถ้าเดอิดาระสู้คิซาเมะ เดอิดาระ นาจะชนะได้
ปล. แค่ความเหนส่วนตัวนะครับ

rewiizaa:

her her !

โทบิ สิ่ !!!~ เก่งสุด

ไปอ่านมา : ประวัติิเพน :: ที่จริง !!! '' เพน '' ทำตามคำสั่งของ '' โทบิ ''

*shock*

eyeo12ia:

จากฟามคิดผมนะครับ
1.อุซิมากิมินาโตะ เพราะตระกลูอุสึมากิ เปนขีดจำกัดทางสายเลือดคือมีชีวิตยืนยาวกว่าคนปรกติครับ และมีวิชาประจำตระกูลคือ วิชาผนึกแบบต่างๆครับ แล้วโดยบุคคลิกของรุ่น4เอง ก้อเปนอัจฉริยะทางการต่อสู้ครับ เปนโฮคาเงะคนเดียวครับที่ใช้วิชานิจาของโคโนฮะได้ทั้งหมดครับ แถมยังถนัดวิชาก้าวสายฟ้าเทพอัสนี หรือ อีกอย่างหนึ่งคือ ส่วนหนึ่งของวิชา ห้วงมิติเวลา ของโฮคาเงะรุ่น2ครับ เนื้อเรื่องตอนที่สู้กับมาดาระ+จิ้งจอกเก้าหาง รุ่น4อ่านการเคลื่อนไหวของมาดาระได้ทั้งหมดครับและยังสามารถโจมตีไส่มาดาระได้ ภาพรวมคือ เหนือกว่ามาดาระ ส่วน9หาง เพราะเปนสัตว์หางที่มีจักระเยอะที่สุดในบรรดาสัตว์หาง แน่นนอนว่ารุ่น4จะฆ่าทิ้งก้อพอไหว แต่เลือกที่จะผนึกไว้ในร่างของลูกตัวเอง เพราะร่วงรู้กาลอนาคต+หวังในตัวลูกชาย ซึ่งแน่นอน ไม่ว่าจาเปนใคร เมื่ออยู่ต่อหน้าเทพมรณะ วิชา ปิดผนึกสะกดซากอสูร ก้อไม่อาจต้านทานได้ ต่อไห้เปนมาดาระก้อเถอะครับ ถ้าโดนวิชานี้ มาดาระจาไปไหนได้ อีกทั้ง รุ่น4ไม่ได้ตาย แต่ถูกปิดผนึกตัวเองไปด้วยเงื่อนไขของวิชา ถึงกระนั้น ก้อยังผนึก จักระ ของตัวเอง+คุชินะ แม่ของโตะ เข้าไปพร้อมกับจิ้งจอก9หาง ที่ทำแบบนั้นเพราะหวังไห้ลูกชาย คือโตะ ก้าวข้ามตัวเองและ โฮคาเงะรุ่นก่อนๆ เปงโฮคาเงะที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ปล.ตอนที่โอโร โดนวิชานี้จากรุ่น3 รุ่น3 โดนดาบแทงอยู่ครับ เลยไม่มีพลังสมบูรณ์เพียงพอที่จาดึงวิญญาณของโอโ ได้ทั้งหมด
2.อุจิวะ อิทาจิ อิทาจิก้อเปนอัจฉริยะทางการต่อสู้คนนึงครับ แถมยังร่วงรู้เหตุการณ์ในอนาคตได้ อิทาจิยังมีดาบซิซึกะที่มีพลังของเทพวายุไว้ใครอบครองโดยผนึกความสามารถนี้ไว้ที่ตาขวา ส่วนตาซ้าย ก้อคือเทวี สุริยา แต่ด้วยป่วยเปนโรคหัวจัย+กับสภาพร่างกายที่อ่อนแอจาก การใช้เนตรเกินขีดจำกัด จึงทำไห้ดูเหมือนว่า อิทาจิ ไม่ได้เก่งอะไรมากมาย ส่วนซาซึเกะนั้น เพราะความรักที่มีต่อน้องชาย จึงไม่อาจตัดจัยฆ่าน้องชายตัวเองได้ สถานการณ์ทุกอย่างอิทาจิวางแผมไว้ไห้ เกะเดินตามแผนของตัวเอง ไห้เข้าจัยว่า ตัวเองเลวร้าย เพื่อที่ความแค้นในจัยของเกะ จะเปนแรงผลักด้นไห้เกะ ก้าวข้ามพ้นตัวเองและมาดาระเหนือตระกูลอุจิวะทุกคนครับ แล้วตอนที่สู้กันตอนโต ก่อนอิทาจิจาตาย ยังถ่ายทอดวิชาทั้งหมดที่เหลือไห้เกะ+ ทำลายเซลล์และดีเอนเอ ของโอโร ในตัวเกะ ด้วยการแตะหน้าผาก ทีเดียว
จะเหนได้ว่าอิทาจิ มีความสามารถ ที่ขนาด มาดาระยังไม่อยากสู้ด้วยเลย โอโร เจออิทาจิถึงกับปอดแหกเลยก้อว่าได้ บอกตรงๆนะ ถ้า อิทาจิจะฆ่าเกะอ่ะ ตดทีเดียว เกะก้อม่องเท่งละ ส่วนถ้าว่าเจอกับเพน แค่เทพวายุ เพนก้อทำไรไม่ได้ละ แบบว่า มหาอุตต์ อ่ะ ฟันแทงยิงไม่เข้า แล้วอีกอย่างนะ เทวีสุริยะ จะไม่มีวันดับจนกว่าสิ่งที่ถูกเผาจะมอดไหม้ ไม่เหลือซากเลยรวมไปถึงจักระ ด้วย เพราะงั้นถึงนางาโตะจาหลบอยู่แต่เทวีสุริยาก้อไหม้ไปตามจักกระได้ปล. โดยส่วนตัวแล้วผมก้อชอบอิทาจิมาก แต่ที่อธิบายไป เปนเรื่องของเหตุผลครับ
ส่วนตัวละครอื่นก้อเก่งตามความสามารถและความสำคัญต่อเนื้อเรื่องครับ

หน้า: << < (30/74) > >>

Go to full version