หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระไม่ได้ตาย ตอนที่สู้กับ รุ่น1  (อ่าน 20898 ครั้ง)

TheStrokes

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มาดาระไม่ได้ตาย ตอนที่สู้กับ รุ่น1
« เมื่อ: อา. 18 ธ.ค. 2011 เวลา 21:53:01 »
ผมว่าเผลอๆมาดาระ อาจจะสู้กับโทบิ
เเถมคาบูโตะ รู้เรื่องยุคทอง เเถมบอกตอนนี้คุณเก่งกว่ายุคทองซะอีก
เเถมมีเนตรสังสาระ แล้วโทบิ บอก มันอะเป็นคนเอาเนตรสังสาระ ไห้ เพน ผมว่า โทบิเป็นคนฆ่ามาดาระ ครับ แล้วเอาเนตรสังสาระไปไห้เพน

โทบิคือใคร  ??  น่าจะรู้นะ ผมว่าน้องชาย มาดาระ ชัวร์ ครับ *great* *great*

tongtorcafe

• *
  • http://www.metteya.org/
Re: มาดาระไม่ได้ตาย ตอนที่สู้กับ รุ่น1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 08:03:23 »
ผมคิดว่าเป็นไปได้นะครับอย่างที่ จขกท.คิดนะครับ ถ้ามาดาระ ตอนถูกคาบูโตะเรียกมาไม่ได้พูดถึงโทบิในใจว่า ดูเหมือนจะไม่เป้นตามแผน เพราะถ้าตัดคำนี้ไปก็คงจะ โทบิเป็นคนฆ่ามาดาระครับ เพราะดูจากสีหน้าของมาดาระแล้ว เหมือนจะรุ้ว่าโทบิโหดพอสมควร แต่จากการพูด ว่า ดูเหมือนจะไม่เป็นตามแผนก็คงจะ ตายหลังจากสู้กับรุ่นที่1ไม่นานครับ และรุ่นที่1ก็เช่นกัน
สรุปคือ มาดาระตายหลังจากสู้กับรุ่นที่1นะครับ ไม่ได้โดนใครฆ่าทั้งนั้นนะครับ แต่อาจจะตายก่อนรุ่นที่1เพราะใช่จักระเพื่อให้พลังของทั้ง2ตระกูลมารวมกันก็คือ1ในพลังเซียน6วิถีเนตรสังสาระครับ แต่ที่แน่ๆต้องตายอยู่ใกล้โทบิแน่นอนเพราะวางแผนไว้ด้วยกันและโทบิก็เป็นคนซ่อนศพไว้แล้วดำเนินตามแผนไปเพียงคนเดียว แต่เพิ่มอีกแผนคือแผนชุบซีวิตมาดาระ ซึ่งตอนแรกคงจะทำแผนเนตรจันทรากัน2คน -*-

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาดาระไม่ได้ตาย ตอนที่สู้กับ รุ่น1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 12:04:35 »
โทบิ เป็นลูกของ อุจิวะ ... *haha* *haha* *haha*

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 17:21:47 »
ไอ ... นี่

รุสึกจะมั่นเหลือหลาย

ไม่ใช่ขึ้นมา อย่ามุดแผ่นดินหนีล่ะ

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 05:49:19 »
เก่งสุด น่ากลัวที่สุดในตอนนี้ ผมว่าคาบูโตะ อ่ะ - - คาบูโตะ มันจะฆ่า โทบิได้ตั้งแต่แรก ละ ถ้ามันจะฆ่า ตอนที่ ใช้ edo tensei แสงอุษา + มาดาระ 

คุยด้วยคน

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 15:26:41 »
เก่งสุด น่ากลัวที่สุดในตอนนี้ ผมว่าคาบูโตะ อ่ะ - - คาบูโตะ มันจะฆ่า โทบิได้ตั้งแต่แรก ละ ถ้ามันจะฆ่า ตอนที่ ใช้ edo tensei แสงอุษา + มาดาระ
ผมว่าคาบูโตะกราก+ปอดแหก+ขี้เรื้อนสุดอะครับ มันอัญเชิญคนที่เก่งออกมาละมันก็บังคับคนนั้นให้สู้
มันไมได้สู้ด้วยตัวเองเลย *damage*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 21:16:02 »
คาบูโตะ ไม่เก่งด้านต่อสู้

แต่การวางแผนหมอนี่ขั้นเทพ

armyzoom

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 11:49:09 »
คาบูโตะคงวางเเผนไว้ละครับ เพราะข้อตกลงในการร่วมมือในสงครามคือ ขอตัวซาซึเกะ มันคงไปทำวิจัย เอาตามาทำนู้นทำนี้ของมันเเหละ ไอเจ้านี้มันคิดการใหญ่ เเต่เดียวก็คงเจอดี โดนอิทาจิจัดหนัก

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 13:48:14 »
คาบูโตะ มันกลายเป็นปี ศาจเเล้ว มันเอาเซลของ โอโรจิมารุ ถ่ายทอดเข้าสู่ร่างกาย เเล้วก็จะสามารถ งอกออกมาได้ เหมือน โอโร

เเมร่งเกรียนนนนนนนนน

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 13:50:27 »
คาบูโตะ โง่ที่สุดในเรื่องเเ้ว เเทนที่จะเอามาดาระ เเละพวกเเสงอุษาไป Q คาบูโตะ

โครตกากอ่ะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 17:02:29 »
เนื้อเรื่องตอนต่อไป
    มาดาระตัวจริง น่าจะโดนห้าคาเงะผนึกไว้(น่าจะโดนคนที่มีวิชาเทพอัสนีผนึก)
    โทบิ น่าจะโดนนารูโตะ จัดการลงได้หลังจากสยบเหล่าสัตว์หางเรียบร้อย
    คาบูโตะ น่าจะสู้กะอิทาจิได้สูสี แต่สุดท้ายอาจเพลี่ยงพร้ำจนถึงขั้นปล่อยให้โอโรจิมารุยึดร่างโดยสมบูรณ์ (โอโรจิมารุโดนดาบโทสึกะของอิทาจิผนึกได้ก็จริง แต่เป็นไปได้ว่าผนึกนั่นจะถูกคลายแล้วเพราะอิทาจิโดนคาบูโตะปลุกขึ้นมานิน่า มันอาจใช้อิทาจิคลายผนึกแล้วก้ได้) จนสุดท้ายโอโรจิมารุปราบอิทาจิลงได้เพราะมันรู้ความลับของเนตรวงแหวนแล้ว
สุดท้ายคนที่เก่งที่สุดคงเปน โอโรจิมารุ อาจเก่งเหนือมาดาระและโทบิรวมกัน และอาจมีวิชาเนตรขั้นสูงสุดด้วย
    ส่วนซาสึเกะ น่าจะไปสู้กะโอโรจิมารุ เพื่อล้างแค้นให้อิทาจิ และแล้วนารูโตะก้อเข้ามาช่วยเหลือ เลยปราบโอโรจิมารุลงได้ แต่สุดท้ายทั้งนารูโตะและซาสึเกะก้มาสู้กันอีกจนได้ ไม่ใช่สู้ด้วยความแค้น แต่สู้เพื่อลบภาพในอดีตของทั้งสองตระกูล และเข้าใจกันในที่สุด
    ปล.เป็นทัศนะส่วนตัวล้วนๆครับ เพราะดูจากที่มาดาระตัวจริงโพล่มาเร็วเกิน โทบิเจอนารูโตะไวเกิน คนที่ต้องสู้กะนารูโตคนต่อไปน่าจะเก่งที่สุดครับ
เนืื้อเรื่องน่าไปทำนองนั้น เว้นเสียแต่ว่าโทบิจะได้ครอบครองสัตว์หางทั้งหมด แล้วนารูโตะก็อเมพโดยที่ไม่ต้องมีสัตว์หาง เอิ๊กๆ ซะยาวเลย

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 18:11:41 »
ไอ ... นี่

รุสึกจะมั่นเหลือหลาย

ไม่ใช่ขึ้นมา อย่ามุดแผ่นดินหนีล่ะ
ผมไม่มุดหรอกกก
เพราะอุจิวะ ... คือโทบิแน่นอน!!! *haha* *haha*

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 03:37:36 »
ผมว่าคาบูโตะกราก+ปอดแหก+ขี้เรื้อนสุดอะครับ มันอัญเชิญคนที่เก่งออกมาละมันก็บังคับคนนั้นให้สู้
มันไมได้สู้ด้วยตัวเองเลย *damage*
ถ้ากาก จะใช่วิชานี้ได้ไหม ??? วิชาระดับ โฮคาเงะ นะครับ

packpow

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 13:40:00 »
สุดท้ายนารุโตะกับซาซึเกะสู้กันไม่ใช่ด้วยความแค้น แต่เพื่อออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ อิอิ *great*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:56:00 »
คาบูโตะ มันกลายเป็นปี ศาจเเล้ว มันเอาเซลของ โอโรจิมารุ ถ่ายทอดเข้าสู่ร่างกาย เเล้วก็จะสามารถ งอกออกมาได้ เหมือน โอโร

เเมร่งเกรียนนนนนนนนน

งอกก็งอกมาเหอะแต่ 4 หางขนาดโอโรตัวเป็น ยังกลัวเลย ถ้าโดนจักกะเข้มขนาดนั้นโอโรบอกเองเลย คงจะกระจุย ^ ^