Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงใสเรื่องสมบัติ ของโรเจอร์

หน้า: << < (2/3) > >>

takky:

แชงค์ กับ บากี้

ออกมาก่อนหรือเปล่าครับ *disappoint*

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: takky ที่ ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 16:35:39 ---แชงค์ กับ บากี้

ออกมาก่อนหรือเปล่าครับ *disappoint*

--- End quote ---
ออกมาก่อนนี่คือยังไงครับ ? ขอคำอธิบายด้วยครับ...

เเต่กลุ่มจ้าวเเห่งโจรสลัด ต่างคนต่างไปเมื่อตอนที่ โรเจอร์ ถูกประหารครับ(ในมังงะก็มีครับ) เเล้ว เเชงค์ ได้ชวน บากี้ ไปตั้งกลุ่มโจรสลัดด้วยกัน เเต่บากี้ปฏเสธครับ  *great*

dagnoy:

บากี้ กับแชงค์ ออกมาก่อน น่ะผมว่า เพราะเห้นว่าไปฝึกฝนฝีมืออยู่ช่วงหนึ่งเท่านั้น.....คิดว่าน่ะ ...ก็ราชานรก พูดไว้ประมาณนี้ ในหนังสือเล่มผ่าน ๆ มา (แต่ไม่รู้ว่าเล่มใหน *shock*)

Doppel Man:

บางคนมั้งครับ *dontknow*

takky:

--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 21:48:31 ---
--- อ้างจาก: takky ที่ ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 16:35:39 ---แชงค์ กับ บากี้

ออกมาก่อนนี่คือยังไงครับ ? ขอคำอธิบายด้วยครับ...

เเต่กลุ่มจ้าวเเห่งโจรสลัด ต่างคนต่างไปเมื่อตอนที่ โรเจอร์ ถูกประหารครับ(ในมังงะก็มีครับ) เเล้ว เเชงค์ ได้ชวน บากี้ ไปตั้งกลุ่มโจรสลัดด้วยกัน เเต่บากี้ปฏเสธครับ  *great*

โทษทีครับผมก็ไม่แน่ใจ

แต่ผมคิดว่าการเดินทางครั้งสุดท้ายที่พิชิตแกรนไลร์ก่อน โรเจอร์ สลายกลุ่มและเข้ามอบตัว

ไม่น่าจะมี แชงค์/บากี้ ร่วมด้วยแล้ว *disappoint*

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version