Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

อิจจี้ จะคลายคาถาสำเร็จมั้ย

หน้า: << < (3/3)

spirit:

--- อ้างจาก: Heavyfucking ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 23:27:31 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 23:14:42 ---มาดาระจะเรียกว่าเป็นตัวร้ายอันดับสองของเรื่องนี้เลยก็ว่าได้ (รองลงมาจากโทบิ) 

บทคงไม่มีแค่นี้แน่นอนครับ สมมุติว่าอิทาจิคลายคาถาสัมภเวสีคืนชีพได้ แล้วมาดาระหายไป ในอนาคตต้องมีคนเรียกออกมาอีกแน่นอน

แต่ถ้ามาดาระมีวิธีแก้คาถาของมันเองก็ดีไป มาดาระนี่แหละที่กุมความลับอะไรหลายๆอย่างเอาไว้

และท่าทางพี่แกจะไม่ค่อยโกหกด้วย ไม่เหมือนอิโทบิ

--- End quote ---

แต่ว่ายังมีปริศนาอีกอันนึงครับ ยังเดาไม่ออกว่าผมจะโยงกับเนื้อเรื่องยังไงครับ คุณเจย์ ๆ ช่วยโยงให้ทีครับ

ก็เรื่องไอซุยเงสึ นี่แหละครับ ที่มันไปเจออะไรที่มันบอกว่าจะให้เป็นของขวัญกับซาสึเกะ และสามารถควบคุมกระแสสงครามได้นี่แหละครับ

อาจเจอคำภีนพเก้าก็ได้ครับ และก็ฝึกวิชาเคลื่อนย้ายจักรวาลจนถึงขั้นที่9 จนสำเร็จวิทยายุทธ จนกลายเป็นยอมยุทธ ในตำยานนนนนนนนนนนนนมากแล้วก็แก่ตายก็ได้ครับ *haha* *haha* *haha* *haha*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Heavyfucking ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 23:27:31 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 23:14:42 ---มาดาระจะเรียกว่าเป็นตัวร้ายอันดับสองของเรื่องนี้เลยก็ว่าได้ (รองลงมาจากโทบิ) 

บทคงไม่มีแค่นี้แน่นอนครับ สมมุติว่าอิทาจิคลายคาถาสัมภเวสีคืนชีพได้ แล้วมาดาระหายไป ในอนาคตต้องมีคนเรียกออกมาอีกแน่นอน

แต่ถ้ามาดาระมีวิธีแก้คาถาของมันเองก็ดีไป มาดาระนี่แหละที่กุมความลับอะไรหลายๆอย่างเอาไว้

และท่าทางพี่แกจะไม่ค่อยโกหกด้วย ไม่เหมือนอิโทบิ

แต่ว่ายังมีปริศนาอีกอันนึงครับ ยังเดาไม่ออกว่าผมจะโยงกับเนื้อเรื่องยังไงครับ คุณเจย์ ๆ ช่วยโยงให้ทีครับ

ก็เรื่องไอซุยเงสึ นี่แหละครับ ที่มันไปเจออะไรที่มันบอกว่าจะให้เป็นของขวัญกับซาสึเกะ และสามารถควบคุมกระแสสงครามได้นี่แหละครับ

ของแบบนี้เดายากครับ ผมก็เคยตั้งกระทู้ถามไปทีนึงแล้ว แต่ก็ยังไม่มีใครกล้าฟันธง  *haha*

แต่ถ้าจะถามความเห็นส่วนตัวของผมเลยนะ ผมสังเกตว่า ไอโทบิมันเริ่มทำตัวกร่าง ประกาศไปทั่วว่าตัวเองคือมาดาระ คิอหลังจากเหตุการณ์ที่โอโรจิมารุตาย

ที่ผ่านมาผมก็ยังไม่ทราบว่ามันจะทำตัวปัญญาอ่อนเพื่อปิดบังใคร  *glad*

คนอย่างโทบิ ไม่น่าจะมีใครให้กลัว (เท่าที่ดู พี่แกไม่น่าจะมีใครสู้ได้อยู่แล้ว) ยกเว้นจะกลัวแบบ กลัวโดนเอาความลับมาเปิดเผย

และมีอยู่ฉากนึงที่โทบิพูดถึงโอโรจิมารุว่า " หนอยเจ้าโอโรจิมารุ คงจะศึกษาความลับของเรามาหมดแล้วสินะ " ผมคิดว่า มันต้องเป็นอะไรซักอย่างที่โทบิกลัวแน่นอน อาจจะไม่ถึงกับกลัว แต่พอเอามาขู่ได้นิดหน่อย

ผมก็พอจะตอบได้เท่านี้ครับ ถ้าจะให้เดาแบบเจาะจงมันก็ต้องขึ้นอยู่กับความคิดของแต่ละคนว่าโทบิเป็นใครด้วย

หน้า: << < (3/3)

Go to full version