Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ

หน้า: << < (44/84) > >>

[G]ooD[E]ndinG:

--- อ้างจาก: p@pangja ที่ พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 17:30:36 ---ขอขัดเรื่องโทบิเป็นโอบิโตะด้วยคำถามจากเนื้อเรื่องสักนิดนะคับ
1.ถ้าเป็นโอบิโตะจริง มีแรงจูงใจอะไรที่อยากจะทำลายโคโนฮะ(ส่ง9หางมา)หรือยึดครองโลก(แผนเนตรจันทรา)
เท่าที่ผ่านมาบทโอบิโตะ ดูเป็นคนดีรักเพื่อน เคารพความถูกต้องและคุณธรรม ซึ่งไม่ตรงกับโทบิเลย

2.เรื่องเนตร คาคาชิสามารถใช้เนตรกระจกเงาหมื่นบุษผาใช้วิชาย้ายมิติเล็กๆได้
โทบิเคลื่อนผ่านมิติได้อิสระ แต่จริงๆต้องเรียกว่าไม่มีร่างจริงมากกว่า มีแต่ภาพให้เห็นจะโจมตีต้องรวบรวมร่างก่อน
แต่เนตรที่โทบิใช้ที่ผ่านมาก็แค่ระดับเนตรวงแหวนธรรมดา เรื่องความต่างของเนตรวงแหวนก็เป็นเพียงการคาดเดา
เพราะเนื้อเรื่องบอกแค่เพียง ชิซุยที่มีเนตรที่ต่างออกไป คือควบคุมจิตใจได้โดยสมบูรณ์
ตัวอิทาจิหรือมาดาระ ก็ยังไม่มีวิชาอะไรพิเศษเฉพาะตัวในแบบชิซุยให้เห็นด้วยซ้ำ

กลับมาที่โอบิโตะ ตอนปลุกเนตรได้ก็แค่ระดับธรรมดา คือมองกระบวนท่า คาดเดาท่วงท่าการโจมตีเหมือนเนตรวงแหวนทั่วไป
ไม่ได้มีพลังย้ายมิติ และพลังที่คาคาชิใช้เกี่ยวกับมิติเวลามันก็ไม่ได้เหมือนกับโทบิเท่าไหร่

3.ถ้าจะมีสักเล็กน้อยที่เห็นหน้าโทบิ ก็จะเห็นว่าเป็นคนมีอายุ ดูแล้วแก่กว่าคาคาชิเยอะเลย

เอาเล็กๆไป3ข้อก่อนละกัน

--- End quote ---

การ์ตูนมันก็คือการ์ตูนคับผม...แล้วถ้าผมถามคุณว่า อิทาจิตอนแรกคุณดู คุณรู้รึเปล่าคับว่ามันรักน้องมัน ++% ตอบอีกสิคับ รุ้ตั้งแต่แรกแล้ว

ตอนหลังอิทาจิมาดาม่าใส่ซาสึเกะ่ก่อนตายด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ตอนแรกไม่มีใครคาดถึงเลยด้วยซ้ำไป!!~

... เนตรของโทบิเป็นของโอบิโตะ หน้าจะมีเปอร์เซ็นต์มากในข้อมูลตอนนี้... เหตุ!!~ ทำไมถึงใส่ข้างนั้นละ คนละข้างกับคาคาชิ!!~

แล้ว...ที่บอกว่า ก่อนตายเบิกได้แค่บอกกระบวนท่า... แล้วถ้ามันมีชีวิตอยู่ เนตรมันจะไม่พัฒนาเลยหรอคับ เหอะ มันจะเป็นแบบนั้นตลอดเลยรึเปล่า

!!~คิดอีกแง่หนึ่ง มันบอกตอนไหนหรอคับลอยแก่...??ตอนเปิดให้ซาสึเกะดู ผมไ่ม่เห็นมันจะเอ่ยเลยคับ ผมเลยเดาว่าน่าจะเป็นรอยหิืนทับมากกว่าที่จะเป้นรอยแก่??รึเปล่า..

การ์ตูนมันจินตนาการได้ต่างๆนาๆคับ จะบอกว่า โอบิโตะเป็นคนแบบนู้นแบบนี้ สุดท้ายมาถล่หมู่บ้าน เป็นไปได้ไง

(เหมือนที่ผมพิมไป อิทาจิกับซาสึเกะ ใครคิดว่ามันรักน้องตั้งแต่แรกมั้ง ก็เป็นคนเขียนการ์ตูนเรื่องใหม่เลยคับ เดาออกซะขนาดนั้น)
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

koratdevil3:

มั่นใจเหลือเกินว่า  โทบิ  คือ เซทซึ+โอบิโตะ  *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

MAX:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 23:14:37 ---โอบิโตะเป็นคนอ่อนโยน ให้เราลองหาเหตุผลที่มันก่อสงคราม เเทบเป็นไปไม่ได้เลย เเละถ้าโทบิเป็นโอบิโตะจริง

ลองนึกภาพดูสิ ต้องมีดราม่ากับคาคาชิยาวเเน่ๆ

*haha*

เเล้วมันจะคุยกันเรื่องอะไรกันเนี่ย ไงคาคาชิรินสบายดีไหมเหรอ 

การ์ตูนมันจะแปลกๆไปเลย เเถมคิซาเมะยังเรียกว่าท่านเสียอีก ไม่เกินไปหน่อยเหรอไง

เเละฝีมือที่เทพเกินตัว อายุก็ยังน้อยเเต่ถึงกับคุม 9 หางได้ !?  สู้กับอาจารย์ตัวเองอีก

เรื่องสุดท้ายมันรอดตายได้ยังไง โดนหินทับเละขนาดนั้น ถ้ายังให้มันรอดตายอีกมันจะเเถเกินไปไหม

เรื่องที่พอจะเข้าเค้าก็เเค่นิสัยปัญญาอ่อนตอนอยู่กับเดอิดาระกับทรงผมตั้งๆของมันนี่เเหละ

มันก็ใช่น่ะ

นอกซะจากว่า มันจะได้พลังจากบางคนมาทำให้เก่ง
และมีบางคนมายุให้เกรียด โคโนฮะ

แฮ่ๆๆ ถ้าจะให้ต้องดราม่ากับคาคาชิ ก็อยากดูอยู่ดี *hoho*

jiab3250:

*number1*เยี่มสำหรับทุกความคิดเห็น แต่ของผมสันนิธานว่า โทบิ คือ โอบิ แค่ชื่อก็คล้ายแล้ว ทรงผม ก็เหมือนกันอีก ในกาตูนมีคนเดียวที่เปลี่ยนทรงผม ก็ซากุระไง อายุก็ราวๆคาคาชิ ไอ้ที่เห็นเป็นบั้งๆที่หน้า ไม่ใช่แก่นะครับดูดีดี มันคือแผลเป็นจากการถูกหินทับ ตาก็ยังมีข้างเดียวกันอีก อะไรม้นจะมาลงตัวขนาดนี้ แล้วทำไมจะต้องทำลายโคโนฮะ อันนี้ก็น่าสงสัยอยู่ แต่ก็มีข้อสันนิธาน ริน คนรักโอบิโตะไงครับ ได้ตายไป เสียคนรักไปก็เลยแค้นโคโนฮะ เหมือนโอโรจิมารุ เสียพ่อแม่ไป ก็หันมาทำลายโคโนฮะ
ผมดูทุกตอนเลยสนุกมากกกก *nude*

MAX:

--- อ้างจาก: jiab3250 ที่ ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 22:01:01 --- *number1*เยี่มสำหรับทุกความคิดเห็น แต่ของผมสันนิธานว่า โทบิ คือ โอบิ แค่ชื่อก็คล้ายแล้ว ทรงผม ก็เหมือนกันอีก ในกาตูนมีคนเดียวที่เปลี่ยนทรงผม ก็ซากุระไง อายุก็ราวๆคาคาชิ ไอ้ที่เห็นเป็นบั้งๆที่หน้า ไม่ใช่แก่นะครับดูดีดี มันคือแผลเป็นจากการถูกหินทับ ตาก็ยังมีข้างเดียวกันอีก อะไรม้นจะมาลงตัวขนาดนี้ แล้วทำไมจะต้องทำลายโคโนฮะ อันนี้ก็น่าสงสัยอยู่ แต่ก็มีข้อสันนิธาน ริน คนรักโอบิโตะไงครับ ได้ตายไป เสียคนรักไปก็เลยแค้นโคโนฮะ เหมือนโอโรจิมารุ เสียพ่อแม่ไป ก็หันมาทำลายโคโนฮะ
ผมดูทุกตอนเลยสนุกมากกกก *nude*

*hoho*มีคนสนับสนุนว่าเป็น โอบิ เยอะขึ้นๆ

หน้า: << < (44/84) > >>

Go to full version