หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดหนึ่งนะคะ  (อ่าน 5017 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
นอกเรื่องนิดหนึ่งนะคะ
« เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 00:39:17 »
คือเรามีคำถามคาใจ มานานมากกๆๆๆๆๆๆ (คือจะสื่อว่านานมาก) 55 *hoho*
เข้าเรื่องๆ คือเราดูหนังอะคะ เกี่ยวกับพวกพลังพิเศษนี่แหละ แล้วเรางงมากว่าทำไม คนที่มีพลังล่องหนถึง ต้องมี สนามพลัง พ่วง มากับพลัง ล่องหนด้วย คือเราดู เรางงอ่ะค่ะ ผู้รู้ช่วยบอกที หรือว่ามันเป็น ของคู่กันอยู่แล้ว เอะหรือยังไง แล้วทำไม ในเรื่องวันพีซ ที่อับซารอม กินผลล่องหนถึงไม่มีสนามพลัง  *rip*

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  *great* *great* *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: นอกเรื่องนิดหนึ่งนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 00:46:35 »
อันนี้ ไม่รุ้สิคับ

แต่ถ้าในวันพีชแล้ว  ผลปีศาจ ล่องหน  ก้คือ ล่องหนได้ โดยเอาสิ่งที่สัมผัสอยุ่ ล่องหนไปด้วยได้

ไม่มีเงื่อนไขอะไรมากมาย นอกจากห้ามตกน้ำ เพราะงั้น เลยไม่ต้องมีสนามพลังนะคับ *hoho*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 00:55:27 »
คำถามนี้ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยคับ

มันเหมือนกับ  พวกสายโรเกีย  ทำไมเสื้อผ้าถึงไม่เป็นอะไรเลย เวลา กลายสภาพเป็นสสาร

โนคอมเม้นเลยฮะ *haha* *haha* 
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:03:25 »
หนังที่ว่านี่เรื่องอะไรอ่ะพี่สาว.. นึกไม่ออกตอบไม่ถูก..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sherva

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:10:20 »
เรื่อง fastastic 4 ค่ะ ผู้หญิงที่มีพลังล่องหน เขามี สนามพลังด้วย
แล้วก็เรื่อง THE INCREDIBLES - รวมเหล่ายอดคนพิทักษ์โลก ลูกสาว เขาก็มีพลังล่องหน แล้วก็มี สนามพลังพ่วงมาด้วย  *great* *great* *great*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:53:43 »
โอ้!! นานจริงๆ ด้วย นานจนจำไม่ได้แล้วอ่ะ  *้ั์drinktea*

ของตอบแบบเดาๆ แล้วกัน ตามสไตล์การ์ตูนของฝรั่ง พลังมันซับซ้อนซ่อนเงื่อนน่ะ เช่นพวก X-men มนุษย์กลายพันธุ์ก็จะมีลักษณะพลังซับซ้อนชวนให้งงแบบนี้เหมือนกัน หรือเราไม่ใช่แฟนพันธุ์เลยเข้าไม่ถึงพลังของตัวละครก็ไม่รู้มั๊ง

ส่วนวันพีซเอจัง เค้าก็แบ่งแยกชัดเจน พลังผลปีศาจแบ่งเป็น 3 สาย ถึงพลังบางอย่างมันก็ยังชวนให้งงอยู่หน่อยๆ ก็เถอะ แต่ก็ยังพอจำกัดความได้จากชื่อของผลปีศาจนั้นๆ ส่วนพวกพลังจิตก็แยกเป็นฮาคิไป ชัดเจนดี

ส่วนประเด็นคำถาม คิดว่าไม่ต้องไปซีเรียสหร่อก การล่องหนกับสนามพลังไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันแต่อย่างใด เพราะมันไม่ใช่สิ่งที่วิทยาศาสตร์สามารถก้าวไปถึงได้ในปัจจุบัน เกิดจากจินตนาการของผู้แต่งล้วนๆ ดังนั้นไม่ต้องไปคิดมาก..
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 03:04:50 »
โอ้!! นานจริงๆ ด้วย นานจนจำไม่ได้แล้วอ่ะ  *้ั์drinktea*

ของตอบแบบเดาๆ แล้วกัน ตามสไตล์การ์ตูนของฝรั่ง พลังมันซับซ้อนซ่อนเงื่อนน่ะ เช่นพวก X-men มนุษย์กลายพันธุ์ก็จะมีลักษณะพลังซับซ้อนชวนให้งงแบบนี้เหมือนกัน หรือเราไม่ใช่แฟนพันธุ์เลยเข้าไม่ถึงพลังของตัวละครก็ไม่รู้มั๊ง

ส่วนวันพีซเอจัง เค้าก็แบ่งแยกชัดเจน พลังผลปีศาจแบ่งเป็น 3 สาย ถึงพลังบางอย่างมันก็ยังชวนให้งงอยู่หน่อยๆ ก็เถอะ แต่ก็ยังพอจำกัดความได้จากชื่อของผลปีศาจนั้นๆ ส่วนพวกพลังจิตก็แยกเป็นฮาคิไป ชัดเจนดี

ส่วนประเด็นคำถาม คิดว่าไม่ต้องไปซีเรียสหร่อก การล่องหนกับสนามพลังไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันแต่อย่างใด เพราะมันไม่ใช่สิ่งที่วิทยาศาสตร์สามารถก้าวไปถึงได้ในปัจจุบัน เกิดจากจินตนาการของผู้แต่งล้วนๆ ดังนั้นไม่ต้องไปคิดมาก..

*number1* *number1* *number1*

อีกอย่างผมว่า ฝรั่งชอบฮีโร่ครับ ต้องดูเป็นยอดมนุษย์นิดนึง ถ้าล่องหนได้อย่างเดียว แต่เดินดิน กินก๋วยเตี๋ยว มันธรรมดาเกินไป ไม่เหมาะจะเป็นฮีโร่ โดยเฉพาะหนังของอเมริกันชน *hoho* *hoho*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 18:13:41 »
คุณ OffeSpiN ตอบดูดีมากเลย  *number1* สวยแล้วยังฉลาดตอบอีก  *love* *love*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Sherva

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 22:15:18 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ  *number1* *number1*เราจะลืมๆมันไปละกัน *disappoint* *disappoint* แต่อยากรู้จัง  *number1*