Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าตอนนี้ ลูฟี่ VS แมคเจลแลน อีกรอบ....ผลจะเป็นยังไง

หน้า: << < (2/6) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: LM ที่ ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 04:34:45 ---ฮาคิ-ทำให้โจมตีร่างจริงได้ ไม่รู้มันใช้ได้กับทุกสายมั้ยหรือโจมตีร่างจริงได้เฉพาะสายโรเกีย

แต่ผมคิดว่า มันน่าจะใช้ได้กับทุกสาย(เวลาต่อยไป ไม่ว่าง สายไหนโดนฮาคิต่อยก็ไปโดนร่างจริง ไม่ใช่ร่างที่เกิดขึ้นจากพลังของผลปีศาจ)

อ้างอิงจาก เรลลี่ เอานิ้วดีด ลูฟี่ ลูฟี่บอกว่าเจ็บ ก็แสดงว่า โจมตีโดนร่างกายที่เป็นมนุษย์ธรรมดา ไม่ได้โดนร่างกายที่เกิดขึ้นจากพลังของผลปีศาจ(ตัวเป็นยางโดนดีดคงไม่เจ็บ)

จากข้างต้นผมคิดว่า ถ้าลูฟี่ต่อยด้วยฮาคิ ไปคงโดนร่างกายธรรมดา ของแมคเจลแลน มือคงไม่โดนพิษ(ตอนเจอกันครั้งแรกต่อยไปมือโดนพิษจนละลายเลย)

แต่ถ้า แมคเจลแลน สร้างหมอกพิษขึ้นมา ถ้า หายใจเอาพิษเข้าไปก็คคงต้องโดนพิษ แต่ลูฟี่โดนพิษมาครั้งนึงแล้วร่างกายคงมีภูมิคุ้มกันพิษไม่มากก็น้อย คงไม่ทำให้ถึงตาย

จากที่วิเคราะห์มา ผมว่า ลูฟี่น่าจะชนะได้ แต่ก็คงหึดขึ้นคอ เลยทีเดียว

ในความคิดผม แมคเจลแลน ฝีมือ เหนือกว่า 7เทพโจรสลัด บางคนด้วยซ้ำ

ที่ปางตายเพราะหนวดดำ ผมว่า คงโดนลุมแน่นอน อีกอย่าง ชิริวมียาถอนพิษแบบนี้ แมคเจนแลนเสียเปรียบเห็นๆ

--- End quote ---

ผมว่าต่อยยังไงก็ต้องโดนพิษ อยู่ดีอ่ะครับ ไม่ว่าจะใช้ฮาคิหรือไม่ และ ผมก็คิดว่า ลูฟี่คงไม่มีภูมิคุ้มกันพิษทุกชนิดหรอก

ทีนี้การสู้กันของ 2 คนนี้ ก็ขึ้นอยู่กับว่า แมคเจลแลนจะทน มือทนเท้าลูฟี่ได้แค่ไหน ถ้าทนได้จนพิษที่หมัดของลูฟี่ แสดงผล แมคเจลแลนก็ชนะ ถ้าทนไม่ไหวก็แพ้

ผมว่าตัวแปรมันขึ้นอยู่กับความอึดของทั้ง 2 คนมากกว่า โดยส่วนตัวผมคงให้แมคเจลแลนชนะอ่ะครับ

ป.ล ผมให้แมคเจลแลนชนะทุกคนที่โจมตีด้วยตนเอง ที่ไม่ใช้คลื่นพลัง หรือ อาวุธ อ่ะครับ ^^

panndora:

ส่วนตัวมองว่าพิษของแมคเจลเลนยังไงก็เหนือกว่าอยู่ดีคะในเมื่อแมคเจลเลนเป็นมนุษย์พิษ มันก็น่าจะผลิตพิษได้ไม่รู้กี่พันกี่หมื่นชนิด
ภูมิต้านทานที่ลูฟี่ได้มาน่าจะช่วยให้เวลาไปเจอคนอื่นที่ใช้พิษในปริมาณน้อยๆอ่ะคะถึงสู้ได้ แต่กับเจ้าแห่งพิษนี่น่าจะคนละเรื่อง
อย่างเช่นท่าที่เป็นหัวกระโหลกอะคะ ที่พื้นดินแผ่นหินทุกอย่างยังติดพิษไปหมด อันนี้ถ้าโดนไปไม่รอดแน่ๆ
แต่ลูฟี่มีฮาคิแล้วซึ่งเป็นส่วนให้โจมตีโดนร่างจริงได้แล้วแต่ร่างของแมคเจลเลนก็ยังหุ้มด้วยพิษอยู่นิดหน่อยดังนั้นถ้าเจอกันอีก
ลูฟี่ต้องจัดการให้ไวที่สุดถ้ายืดเยื้อนานอาจจะเพลี้ยงพล้ำเอาซะเองดังนั้นถ้ามีโอกาสก็จัดหนักเก็บให้ไวก็น่าจะรอดอะคะ
สรุปผล ให้คะแนนที่สูสีกันคะถ้าสู้แบบแปปเดียวจบลูฟี่ชนะ แต่ถ้าสู้ยืดเยื้อแมคเจลเลนชนะ

Augustz:

ใส่เกียร์2 หมัดปืนเจ๊ท พอแมคแจลแลนล้มก้เปิดเกียร์3+ฮาคิ
ชนะใสๆ *great*

Aragan:

*damage*                        *้ัิfever*
แมคเจลแลน                            ลูฟี่

Vin D Sel:

*dead*

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version