หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันโต้งๆ "คุณมีอคติกับ Reborn หรือเปล่า"  (อ่าน 68039 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: คุยกันโต้งๆ "คุณมีอคติกับ Reborn หรือเปล่า"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 22:36:14 »
มีเรื่อง Circle game ป่ะครับ ไม่รุกาตูนไรเพื่อนอยากได้จัง ^^
รู้จักจ้า แต่ไม่มีเป็นของตัวเองอ่ะตอนมันวางขายยังเป็นเด็ก ม.ต้นอยู่เลยมั้งนะ เก่ามากเลยนะการ์ตูนเรื่องนี้ 10 ปีกว่าได้ละมั้งเนี่ย

cooltrendy.net

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • ผ้าพันคอแฟชั่น
Re: คุยกันโต้งๆ "คุณมีอคติกับ Reborn หรือเปล่า"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 17 ธ.ค. 2011 เวลา 01:50:08 »
ยังไงก็รักรีบอร์น  *love*

phluck

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 11:02:02 »
อย่าว่าผมเลยนะ ผมว่ารีบอร์นตอนนี้น่าเบื่ออ่า ยิ่งสึนะตอนดับเครื่องชนยิ่งไม่เท่ xโกร๊ป เหมือนถุงมือล้างห้องน้ำเลย ไม่รู้มันจะเปลี่ยนเป็นสีแดงทำไม เเล้วยิ่งใส่นาริกาเข้าไปอีก รับบ่ได้ ไม่เท่เลย ผมว่าต่อไปมันต้องมีนาริกาแบบในการ์ตูนออกมาขายอีกเเน่เลยล่ะ (เมื่อก่อนมีแหวนออกมาขาย)
เเล้วเรื่องตัวละคร ผมว่าทุกคนมันจะเก่งจนเวอร์ไปนะ พ่อซึนะซัดซึนะทีเดียวน๊อค - -*(เก่งมาจากไหน) เเล้วทำไมในอนาคตพ่อซึนะไม่มาจัดการเบียคุรันละ ถ้าเก่งหยั่งนี้เบียคุรันสวะไปเลยมั่ง ?  ถ้าอย่างนั้นพวกซึนะในโลกอนาคตคงโค๊ดกากเลยสิ
พอกลับมายังอดีต (ถ้าผมเป็นคนแต่ง ผมไม่รู้จะเดินเรื่องยังไงต่อนะ เพราะว่ามันเก่งที่สุดในโลกอนาคตเเล้วนี่ วึ่งหมายความว่าในระยะ 10 ปีต่อจากนี้จะไม่มีใครเก่งกว่าพวกซึนะที่ไปอนาคตอีก) เเล้วทำไมจู่ๆพอกลับมามันถึงกากล่ะ เเล้วพวกชิมอนมันมาจากไหน ทำไมในอนาคตไม่มีวี่เเววเลยล่ะ
พอมาภาคศึกสายรุ้งนี่อีก เฮฺ้ย~ พวกวาเรียมันเอากล่องมาจากไหนอีกละ ไอ้เเหวนวาเรียก็พอรับได้เพราะว่ามันสร้างได้ แต่กล่องนี่สิ 555

เหมือนถุงมือขัดส้วม *haha*
 *great*แต่ก้ยังสนุกดีอยุ

Tsunasavada27

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 11:54:25 »
ส่วนตัวผมชอบเรื่องนี้นะ= =ใครไม่ชอบชั่งหัวมันผมจะอ่านจะมีอคติก็ปล่อยมันไป
แต่รู้อย่างผมชอบReborn *love*

premjarean6

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 24 ม.ค. 2012 เวลา 18:42:37 »
อย่าว่าผมเลยนะ ผมว่ารีบอร์นตอนนี้น่าเบื่ออ่า ยิ่งสึนะตอนดับเครื่องชนยิ่งไม่เท่ xโกร๊ป เหมือนถุงมือล้างห้องน้ำเลย ไม่รู้มันจะเปลี่ยนเป็นสีแดงทำไม เเล้วยิ่งใส่นาริกาเข้าไปอีก รับบ่ได้ ไม่เท่เลย ผมว่าต่อไปมันต้องมีนาริกาแบบในการ์ตูนออกมาขายอีกเเน่เลยล่ะ (เมื่อก่อนมีแหวนออกมาขาย)
เเล้วเรื่องตัวละคร ผมว่าทุกคนมันจะเก่งจนเวอร์ไปนะ พ่อซึนะซัดซึนะทีเดียวน๊อค - -*(เก่งมาจากไหน) เเล้วทำไมในอนาคตพ่อซึนะไม่มาจัดการเบียคุรันละ ถ้าเก่งหยั่งนี้เบียคุรันสวะไปเลยมั่ง ?  ถ้าอย่างนั้นพวกซึนะในโลกอนาคตคงโค๊ดกากเลยสิ
พอกลับมายังอดีต (ถ้าผมเป็นคนแต่ง ผมไม่รู้จะเดินเรื่องยังไงต่อนะ เพราะว่ามันเก่งที่สุดในโลกอนาคตเเล้วนี่ วึ่งหมายความว่าในระยะ 10 ปีต่อจากนี้จะไม่มีใครเก่งกว่าพวกซึนะที่ไปอนาคตอีก) เเล้วทำไมจู่ๆพอกลับมามันถึงกากล่ะ เเล้วพวกชิมอนมันมาจากไหน ทำไมในอนาคตไม่มีวี่เเววเลยล่ะ
พอมาภาคศึกสายรุ้งนี่อีก เฮฺ้ย~ พวกวาเรียมันเอากล่องมาจากไหนอีกละ ไอ้เเหวนวาเรียก็พอรับได้เพราะว่ามันสร้างได้ แต่กล่องนี่สิ 555

เชิญคุณไปอ่านกระทู้นี้ครับ
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1225.0

ถ้าอยากเข้าใจก็อ่านให้หมด แต่ถ้าอยากเข้าใจง่ายๆก็อ่านคอมเมนต์แรกเอาก็ได้ครับ เขาอธิบายไว้ง่ายๆต่อการเข้าใจ

ส่วนความเทพของวาเรียนั้น เขาได้ประสบการณ์จากอนาคตที่พวกอัลโกบาเลโน่ในอนาคตส่งมาให้พวกเขาในอดีต
แต่ตอนที่พวกวาเรียใช้สัตว์ใช่ว่าพวกวาเรียจะใช้กล่องหนิ อาจจะใช้แหวนที่ถูกส่งจากอนาคตมาด้วยก้ได้
แต่ก็ไม่มั่นใจอ่ะนะครับ เพราะอัลโกบาเลโน่ในอนาคตได้ให้ของขวัญกับพวกสึนะแล้วก็พวกวาเรีย/ดีโน่ อาจมีกล่องติดไม้ติดมือมาบ้างก็ได้

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 22:06:59 »
ผมว่านะเรื่องรีบอน สาเหตุส่วนตัวที่ผมไม่ชอบ 1.ลายเส้น ผมไม่รู้นะบางคนบอกว่าสวยแต่ผมอ่านเล้วมันเวียนหัวอ่ะมันเน้นรอยยับของเสื้อ และเงามากเกินไป
2.ไม่ใช่แค่เนื้อเรื่องที่อืดการต่อสู้ก็อืดด้วย คือแบบไม่รู้ดิรู้สึกเวลาต่อสู้มันอืดๆอ่ะแบบถ้าไม่ซัดกันแบบแมลงวันมันก็จะโจมตีกันแบบคุยกัน3ประโยคตีกันทีนึงแบบไม่มีเหตุผล 3.เนื้อเรื่องไม่น่าติดตาม(เนื้อเรื่องอืด) 4.อันนี้เกลียดที่สุดดดดด!!แม่งเอาตัวละครในเรื่องมาเป็นคู่เกย์กันกุจะอ้วกว่ะ แล้วก็ไอ้พวกผู้หญิง(ที่โรงเรียน)ที่แม่งคลั่ง ไม่รู้จะครั่งเชี่ยไรนักหนาวันๆแม่งหัวเราะตามเบล คิๆๆคึๆๆเชี่ยไรของแม่งก็ไม่รู้ว้ากกกกกกกกกกกกกกก!!!!กุจะคลั่งจิงๆกะอิพวกเนี้ย
บ่นไรครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 23:35:03 »
เราก็ไม่ได้เกลียดนะ แต่ที่เรามาดูครั้งแรกเพราะเพื่อนเรามันดู(เกี่ยวกันไหมเนี่ย) *hoho*

artkub

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 17:38:13 »
การ์ตูนแม่งเกรียน ไอ...รีบอร์นแม่งรู้ทุกเรื่อง สัด ในภาคอนิเมะแม่งชอบบรรยาย
การ์ตูนแม่งเกรียน ไอ...รีบอร์นแม่งรู้ทุกเรื่อง สัด ในภาคอนิเมะแม่งชอบบรรยาย
เเล้วคุนจะดูทำไม

prince_devil

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ฉันจะคอยเป็นกำแพงตลอดไปให้นายได้ฝ่าข้าม..
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 13:15:00 »

นั่นสิ=_=
คัทท-สึ!...... 

artkub

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 21:54:49 »

นั่นสิ=_=
อืมเเล้วมันจะดูทำไมนะ

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 14 พ.ค. 2012 เวลา 20:54:16 »
สุดขั้ว!!!!!ฮามาก *haha* *haha*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Aofapp

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 15:54:04 »
เบื่อเหมือนกันชอบเอามาเทียบอยู่เรื่อย ผมอ่านทั้ง 5 เรื่อง วันพีช นารูโตะ บลีช รีบอร์น แฟรี่เทล
ไปอ่านคอมเม้นคนบางคนแล้วยังมั่นใส้ คนละเรื่องยังเอามาเปรียบกัน เหอๆ

Atarashii Chan

• *
คุยกันโต้งๆ "คุณมีอคติกับ Reborn หรือเปล่า"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 18:40:38 »
เบื่อเหมือนกันชอบเอามาเทียบอยู่เรื่อย ผมอ่านทั้ง 5 เรื่อง วันพีช นารูโตะ บลีช รีบอร์น แฟรี่เทล
ไปอ่านคอมเม้นคนบางคนแล้วยังมั่นใส้ คนละเรื่องยังเอามาเปรียบกัน เหอๆ

นั้นน่ะสิ~~

การ์ตูนก็คนละเรื่อง คนแต่งก็คนละคน ไม่รู้ว่าจะเอาไปเปรียบเทียบกันทำไม? ไม่เข้าใจเลยจริง ๆ

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 19:47:28 »
ผมชอบมากเลยเรื่องรีบอร์น แบบเป็นเรื่องแรกที่ทำให้ผมติดการ์ตูนมาจนถึงตอนนี้ (หมายถึงการ์ตูนญี่ปุ่นน่ะ)
   แต่หลัง ๆ เริ่มเบื่อ + เลี่ยน  ทั้งเนื้อเรื่องอันนี้สนุกดี ดูแบบไม่คิิดไรมากดูเอาหนุก ๆ ไม่จริงจัง อันนี้ผมก็ชอบถึงมันจะดูถึงมันจะไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ในช่วงหลังๆ แต่ก็ดูอ่ะครับ ติดตามตลอด
 เป็นเพราะความผูกพันธ์ ตอนนี้ผมก็เฉย ๆ ละครับจากที่คลั่ง เพราะเหตุผลอีกเหตุผลคือเลี่ยน บอร์ดที่ผมเล่นมีแต่คนอวย รีบอร์นเกินไป จิ้นวายอีก (อันนี้ไม่ได้มีอคติกับวายแต่คือมันเยอะไปจนรำคาญละ พลอยเบื่อรีบอร์นไปด้วย) แต่ถึงยังงั้นก็ดู = =  แต่อันที่จริงผมเห็นด้วยกับ จขกท ที่ว่าเอาไปเทียบกับเรื่องอื่น ? เอาไปเทียบทำไม ??? มันคนละแนว คนละเรื่องเอามาเทียบกันให้เกิดควมขัดแย้งกันทำไม บ้าหรือเปล่า
           เพลียน่ะ พวกแอนตี้รีบอร์นเกินเหตุก็รับไม่ได้เหมือนกัน (พวกเกรียนนี้เอง)  หรือแฟนคลับรีบอร์นขั้นหนักหรือจะประมาณว่าติ่งพวกนี้ก็ใช่ย่อย เอาเป็นว่ามันคือการ์ตูนดูแต่สนุก ไม่ใช่ให้คนมาทะเลาะกัน

ปล. ถ้าคิดว่าโตแล้ว มีสมองคิด ก็ควรคิดด้วยไม่ใช่ทำตัวเกรียน ๆ ด่าการ์ตูนที่มีอคติไปมั่ว (ผมกำลังด่าพวกเกรียน)   และก็สุดท้ายติ่งรีบอร์นหรือแฟนคลับรีบอร์นบางคนก็อย่าอวยจนทำให้หมั่นไส้เลย คุณจะชอบวาย ฮิบาริ มุคุโร่ไรไม่ว่าเลย ไม่มีคนเขาว่า แต่อยู่ในขอบเขตไม่ระรานคนอื่น - -

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 20:23:43 »
ไอ่ วาย ที่ว่ามันคืออะไรอ่าคับ  *้ัdoubt*