Manga Zone > Katekyo Hitman Reborn! TH ครูพิเศษจอมป่วน รีบอร์น

คุยกันโต้งๆ "คุณมีอคติกับ Reborn หรือเปล่า"

หน้า: << < (4/8) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: Natthakit ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 21:21:00 ---มีเรื่อง Circle game ป่ะครับ ไม่รุกาตูนไรเพื่อนอยากได้จัง ^^

--- End quote ---
รู้จักจ้า แต่ไม่มีเป็นของตัวเองอ่ะตอนมันวางขายยังเป็นเด็ก ม.ต้นอยู่เลยมั้งนะ เก่ามากเลยนะการ์ตูนเรื่องนี้ 10 ปีกว่าได้ละมั้งเนี่ย

cooltrendy.net:

ยังไงก็รักรีบอร์น  *love*

phluck:

--- อ้างจาก: Happy ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 19:31:23 ---อย่าว่าผมเลยนะ ผมว่ารีบอร์นตอนนี้น่าเบื่ออ่า ยิ่งสึนะตอนดับเครื่องชนยิ่งไม่เท่ xโกร๊ป เหมือนถุงมือล้างห้องน้ำเลย ไม่รู้มันจะเปลี่ยนเป็นสีแดงทำไม เเล้วยิ่งใส่นาริกาเข้าไปอีก รับบ่ได้ ไม่เท่เลย ผมว่าต่อไปมันต้องมีนาริกาแบบในการ์ตูนออกมาขายอีกเเน่เลยล่ะ (เมื่อก่อนมีแหวนออกมาขาย)
เเล้วเรื่องตัวละคร ผมว่าทุกคนมันจะเก่งจนเวอร์ไปนะ พ่อซึนะซัดซึนะทีเดียวน๊อค - -*(เก่งมาจากไหน) เเล้วทำไมในอนาคตพ่อซึนะไม่มาจัดการเบียคุรันละ ถ้าเก่งหยั่งนี้เบียคุรันสวะไปเลยมั่ง ?  ถ้าอย่างนั้นพวกซึนะในโลกอนาคตคงโค๊ดกากเลยสิ
พอกลับมายังอดีต (ถ้าผมเป็นคนแต่ง ผมไม่รู้จะเดินเรื่องยังไงต่อนะ เพราะว่ามันเก่งที่สุดในโลกอนาคตเเล้วนี่ วึ่งหมายความว่าในระยะ 10 ปีต่อจากนี้จะไม่มีใครเก่งกว่าพวกซึนะที่ไปอนาคตอีก) เเล้วทำไมจู่ๆพอกลับมามันถึงกากล่ะ เเล้วพวกชิมอนมันมาจากไหน ทำไมในอนาคตไม่มีวี่เเววเลยล่ะ
พอมาภาคศึกสายรุ้งนี่อีก เฮฺ้ย~ พวกวาเรียมันเอากล่องมาจากไหนอีกละ ไอ้เเหวนวาเรียก็พอรับได้เพราะว่ามันสร้างได้ แต่กล่องนี่สิ 555

เหมือนถุงมือขัดส้วม *haha*
 *great*แต่ก้ยังสนุกดีอยุ

Tsunasavada27:

ส่วนตัวผมชอบเรื่องนี้นะ= =ใครไม่ชอบชั่งหัวมันผมจะอ่านจะมีอคติก็ปล่อยมันไป
แต่รู้อย่างผมชอบReborn *love*

premjarean6:

--- อ้างจาก: Happy ที่ จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 19:31:23 ---อย่าว่าผมเลยนะ ผมว่ารีบอร์นตอนนี้น่าเบื่ออ่า ยิ่งสึนะตอนดับเครื่องชนยิ่งไม่เท่ xโกร๊ป เหมือนถุงมือล้างห้องน้ำเลย ไม่รู้มันจะเปลี่ยนเป็นสีแดงทำไม เเล้วยิ่งใส่นาริกาเข้าไปอีก รับบ่ได้ ไม่เท่เลย ผมว่าต่อไปมันต้องมีนาริกาแบบในการ์ตูนออกมาขายอีกเเน่เลยล่ะ (เมื่อก่อนมีแหวนออกมาขาย)
เเล้วเรื่องตัวละคร ผมว่าทุกคนมันจะเก่งจนเวอร์ไปนะ พ่อซึนะซัดซึนะทีเดียวน๊อค - -*(เก่งมาจากไหน) เเล้วทำไมในอนาคตพ่อซึนะไม่มาจัดการเบียคุรันละ ถ้าเก่งหยั่งนี้เบียคุรันสวะไปเลยมั่ง ?  ถ้าอย่างนั้นพวกซึนะในโลกอนาคตคงโค๊ดกากเลยสิ
พอกลับมายังอดีต (ถ้าผมเป็นคนแต่ง ผมไม่รู้จะเดินเรื่องยังไงต่อนะ เพราะว่ามันเก่งที่สุดในโลกอนาคตเเล้วนี่ วึ่งหมายความว่าในระยะ 10 ปีต่อจากนี้จะไม่มีใครเก่งกว่าพวกซึนะที่ไปอนาคตอีก) เเล้วทำไมจู่ๆพอกลับมามันถึงกากล่ะ เเล้วพวกชิมอนมันมาจากไหน ทำไมในอนาคตไม่มีวี่เเววเลยล่ะ
พอมาภาคศึกสายรุ้งนี่อีก เฮฺ้ย~ พวกวาเรียมันเอากล่องมาจากไหนอีกละ ไอ้เเหวนวาเรียก็พอรับได้เพราะว่ามันสร้างได้ แต่กล่องนี่สิ 555

เชิญคุณไปอ่านกระทู้นี้ครับ
http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1225.0

ถ้าอยากเข้าใจก็อ่านให้หมด แต่ถ้าอยากเข้าใจง่ายๆก็อ่านคอมเมนต์แรกเอาก็ได้ครับ เขาอธิบายไว้ง่ายๆต่อการเข้าใจ

ส่วนความเทพของวาเรียนั้น เขาได้ประสบการณ์จากอนาคตที่พวกอัลโกบาเลโน่ในอนาคตส่งมาให้พวกเขาในอดีต
แต่ตอนที่พวกวาเรียใช้สัตว์ใช่ว่าพวกวาเรียจะใช้กล่องหนิ อาจจะใช้แหวนที่ถูกส่งจากอนาคตมาด้วยก้ได้
แต่ก็ไม่มั่นใจอ่ะนะครับ เพราะอัลโกบาเลโน่ในอนาคตได้ให้ของขวัญกับพวกสึนะแล้วก็พวกวาเรีย/ดีโน่ อาจมีกล่องติดไม้ติดมือมาบ้างก็ได้

หน้า: << < (4/8) > >>

Go to full version