หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่าจะคือโอบิโตะจริงๆๆ  (อ่าน 19989 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: หรือว่าจะคือโอบิโตะจริงๆๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 22:07:39 »
ไม่ยักกะมีฮิวงะของผมแฮะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 22:57:35 »
ให้ตายเถอะ  จะรีบ  ตัดสินกันไปใหน  ยังไม่ทันเห็นหน้าเลย 

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 23:02:31 »
ไม่อยากจะเดาอะไรกับการ์ตูนเรื่องนี้อีกแล้ว.  อุตส่าหาข้อจับผิดว่าไม่น่าจะใช่โอบิโตะ   เช่นเร่ืองเนตรที่ตอนใช้คามุยแต่ก่อนก็ไม่เห็นเบิกเป็นเนตรกระจกเงาเลย(หลักฐานจากอนิเมตอนสู้กับโคนัน).  แต่ไปๆมาๆก็ดันมาเฉลยแบบนี้เอาดื้อๆ   ^^".                             

ถึงตอนนี้แล้ว

เจ้าของหลายๆทฤษฎี

โทบิคือโอบิโตะ.  :เห็นมั้ยยย  กูบอกแล้วววววววว (หน้าบานนนน)

โทบิคืออิสึนะ :  กัดฟันสู้. "เด๋วรอเฉลยก่อนเหอะเมิงงงง หึหึ หึหึ"(ลึกๆตูก็จัดอยู่ในประเภทนี้^^')

โทบิคือคางามิ :  เอ้าเฮ้ยยย ตูว่าแล้วว

โทบิมีคร่ึงซ้ายเป็นเซ็ตสึร่างดํา :    แอบดูหน้าซีกซ้ายภายใต้หน้ากากท่ีแตก. "แสรดดด หน้าขาวจวั๊ะเลย - -*"

โทบิคือเซียนหกวิถี :  "ตรูพลาดแล้วววว --" ".  *haha* *haha*

โทบิคือเซียนห้าวิถี. :  "ตรูคิดได้ไงวะ. อย่าได้กลับไปอ่านมู้ที่ตรูตั้งไว้เลยนะ ".

โทบิคือมาดาระตัวจริง. :  "ตอนนี้ตรูของดออกความเห็นนะ".   อิอิ

โทบิคือชิซุย.  :     "ซุยได้ใจจิงๆกู  *dead*"

โทบิคือรุ่นหนึ่ง. :   "ต่อไปนี้กูต้่องเปลี่ยนไอดีใหม่แล้วล่ะ".    *haha* *haha*

แซวขําๆนะคร๊าบบบบบบบบ *haha* *haha*

เสริมเล่น ๆ ว่า ถ้า โทบีเหมือนโฮมุระในเรื่องมาโดกะล่ะก็ มีการโค้งหักศอกชนิดดิ่งเหวข้างทางแน่ ๆ  เดี๋ยวไม่ใช่ว่า

โทบีคือ คาคาชิ (ย้อนเวลา)  *rip*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

penis

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 00:35:20 »
มันเป็นการ หักมุ

มันหักมุมแน่ครับ รับลองคนอ่านอึ่งกันทุกคนครับ...เป็นคนที่พวกเราจะต้อง เข็มขัดสั้นแน่ๆ *shock* <---- มันคืออะไรหว่า แปลเอา 55 *hoho*  ตอนนี้ผมแอบซะใจนิดๆ *great*

ผมว่า ท่านไม่รู้หรอก เพราะ จากที่ท่านพิมพ์ ผมก็พิมพ์ได้ พอเฉลย มาท่านก็จะพิมพ์ ต่อว่า เห็นไหมผมบอกแล้วว่า ต้องเป็น คนนี้....คนนู้น.....คนนั้น.... แน่จริงท่าน ฟันธงมาเลย ดีกว่าครับ ผมจะได้ว่า ท่าน ไม่ได้โม้   อย่ามาอ้างเลยว่าอาจารย์เฉลยมาแล้วเพราะที่ ญี่ปุ่นเค้าก็รู้ เท่าๆเรานี่แหละ

paemzaa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 00:47:20 »
598 มันชัดเจนนะ ทั้งคำพูด อ.เค้าคงสปอยไห้รู้ว่า เหมือนโทบิ รู้จักคาคาชิอย่างดี พูดเรื่องคาคาชิอาลัยหน้าหลุมศพ พูดเรื่องปฎิบัติภารกิจล้มเหลว พูดเรื่องแค่ยืมพลังตัวเองมาไช้

ก็คือโทบินั่นแหล่ะคือโอบิโตะ แต่ผมเชื่อว่ามันต้องไม่ไช่แค่โอบิโตะหรอก โทบิอะ  อิสึนะผสมโรงอยู่ในร่างด้วยแน่ๆ คอยดู

Lewis

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 05:59:17 »
รู้สึกยินดีปรีดากับเจ้าของกระทู้ซะเหลือเกินครับ ที่คิดว่ามันไม่ใช่โอบิโตะ  *great*

ทำไม คนอื่นๆถึงไม่คิดว่า ที่ไอเนี่ยมันทำเป็นรู้ดีทุกอย่าง เพราะมันไปแอบหาส่องหาพวกอุจิวะเพื่อเก็บเนตรวงแหวนทุกๆเหตุการณ์ที่จะเอาใช้ เพื่อเพิ่มสต๊อกให้มากขึ้น เนี่ย เหตุผลแบบเนี้ยก็มี ถกได้กัน108 1009 ได้ข้อมูลดีน่าฟังกว่าเยอะ

เปิดประเด็นกันแบบอวยๆ เติมความคิดของตัวเองเข้าไป น่าเบื่อสุดๆ จับมุมมองเล็กๆน้อยๆ ยืนกรานเข้าไปหมด ทั้งๆที่ข้อมูลใหญ่ๆที่แน่นอนที่สุด ขวางลำอยู่ทนโท่ *dontknow*

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 09:39:12 »
 *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 09:54:47 »
ใครคิดยังไงไม่รู้ แต่ที่รู้ตอนนี้ คาคาชิคิดโทบิเป็นโอบิโตะไปซะแล้ว อิอิ *great*
หาเรื่องหรา

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 10:10:11 »
ตอน นี้ อาจารย์ แกกำลังพาเนื้อเรื่องดิ๊ฟลงเขา แถมตามคันข้างหน้าซึ่งคนขับอีโวลูชั่นคือ โอบิโตะ เหอะๆ พ้นโค้งหักศอกหน้า ทางตรงสุดท้ายก่อนเข้าเส้นชัย เจอไนตัสตูแน่(อิสึนะขับชาร์ทเจอร์ปี 80,คางามิขับสกายไลน์จีทีอา,มาดาระขับจฟอร์ดจีที 40 และ ฟุกาคุขับเชพวี่ คาเมโล่เอสเอส คิดขณะดิ๊ฟตามหลังมา) ทุกคนข้างหลังพร้อมอัด NOS ที่เตรียมมามากพอจะระเบิดตัวเองตาย 555 ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัย อย่าพึ่งสรุปครับ *haha*

ลองไปถามนักแข่งที่เป็นนักแข่งจริงๆซิชนะหนึ่งนิ้ว หรือ หนึ่งไมล์ ก็ค่าเท่ากันละโว้ย!! ชนะก็คือชนะ !! กล่าวโดย โดเมนิค โทเรทโต้ จาก The Fast and The Furious *great*

เห้อ!! น่ารำาคาญซะจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:36:59 »
มันเฉลยยยมาแล้วววววววววว อุจิวะ อิสึนะ.......................  *haha*  *haha*

ขอ ข้อมูล หน่อยครับผม
อย่ามั่นใจเกินไป ๆ

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:14:03 »

มันหักมุมแน่ครับ รับลองคนอ่านอึ่งกันทุกคนครับ...เป็นคนที่พวกเราจะต้อง เข็มขัดสั้นแน่ๆ *shock* <---- มันคืออะไรหว่า แปลเอา 55 *hoho*  ตอนนี้ผมแอบซะใจนิดๆ *great*

ผมว่า ท่านไม่รู้หรอก เพราะ จากที่ท่านพิมพ์ ผมก็พิมพ์ได้ พอเฉลย มาท่านก็จะพิมพ์ ต่อว่า เห็นไหมผมบอกแล้วว่า ต้องเป็น คนนี้....คนนู้น.....คนนั้น.... แน่จริงท่าน ฟันธงมาเลย ดีกว่าครับ ผมจะได้ว่า ท่าน ไม่ได้โม้   อย่ามาอ้างเลยว่าอาจารย์เฉลยมาแล้วเพราะที่ ญี่ปุ่นเค้าก็รู้ เท่าๆเรานี่แหละ

ใช้ ญี่ปุนรู้เท่าเรา แต่มีอย่างนึ่งที่รู้ก่อนเรา ผมก็ได้ ถาม แล้วเขาก็ตอบ แล้วผมก็พิมไปละ...ไปหาเอาละกันครับ

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:20:43 »

ใช้ ญี่ปุนรู้เท่าเรา แต่มีอย่างนึ่งที่รู้ก่อนเรา ผมก็ได้ ถาม แล้วเขาก็ตอบ แล้วผมก็พิมไปละ...ไปหาเอาละกันครับ
ใช่เลย คับเค้ารู้ก่อนเราทุกเรื่อง ที่ชัดเลย 1เรื่อง เดอะมูฟวี่เนี่ย ถ้าจะให้ดีตอนนี้พวกเค้าดูจนจำฉากได้หมดแล้ว ต่างจากเราที่ไม่รู้เรื่องเลยฮ่าๆ         

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:22:56 »
ไม่อยากจะเดาอะไรกับการ์ตูนเรื่องนี้อีกแล้ว.  อุตส่าหาข้อจับผิดว่าไม่น่าจะใช่โอบิโตะ   เช่นเรื่ืองเนตรที่ตอนใช้คามุยแต่ก่อนก็ไม่เห็นเบิกเป็นเนตรกระจกเงาเลย(หลักฐานจากอนิเมตอนสู้กับโคนัน).  แต่ไปๆมาๆก็ดันมาเฉลยแบบนี้เอาดื้อๆ   ^^".                             

ถึงตอนนี้แล้ว

เจ้าของหลายๆทฤษฎี

โทบิคือโอบิโตะ.  :เห็นมั้ยยย  กูบอกแล้วววววววว (หน้าบานนนน)

โทบิคืออิสึนะ :  กัดฟันสู้. "เด๋วรอเฉลยก่อนเหอะเมิงงงง หึหึ หึหึ"(ลึกๆตูก็จัดอยู่ในประเภทนี้^^')

โทบิคือฮิวงะ :  "ช่วงนี้ตูเปล่ียนเรื่องคุยดีก่า ตูยังเดาได้อีกหลายเรื่อง.  *haha* *haha*"

โทบิคือคางามิ :  เอ้าเฮ้ยยย ตูว่าแล้วว

โทบิมีครึ่งซ้ายเป็นเซ็ตสึร่างดํา :    แอบดูหน้าซีกซ้ายภายใต้หน้ากากที่แตก. "แสรดดด หน้าขาวจวั๊ะเลย - -*"

โทบิคือเซียนหกวิถี :  "ตรูพลาดแล้วววว --" ".  *haha* *haha*

โทบิคือเซียนห้าวิถี. :  "ตรูคิดได้ไงวะ. อย่าได้กลับไปอ่านมู้ที่ตรูตั้งไว้เลยนะ ".

โทบิคือมาดาระตัวจริง. :  "ตอนนี้ตรูของดออกความเห็นนะ".   อิอิ

โทบิคือคาคาชิย้อนเวลา  :    "สงสัยตูจะอินข้ามเวลาหารักของพี่บี้มากไป  *disappoint* "

โทบิคือฟุงาคุ   :  "...เอ่อ       กูเปลี่ยนไอดีใหม่เรียบร้อยแล้ว  *haha* *haha*  "

โทบิคือชิซุย.  :     "ซุยได้ใจจิงๆกู  *dead*"

โทบิคือรุ่นหนึ่ง. :   "ต่อไปนี้กูต้่องเปลี่ยนไอดีใหม่แล้วล่ะ".    *haha* *haha*

แซวขําๆนะคร๊าบบบบบบบบ *haha* *haha*
ผมฮามากครับคิดได้สุด ยอด ยิ่งที่บอกว่าโทบิเป็นฮิวงะโคตรขำเลย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:41:25 »
แต่ยังไงผมก็ยัง ไม่เชื่อว่า ที่โทบิพูดว่า

เรื่องพลังที่ยืมมา เป็นพลังของเนตรของโทบิเอง

หรือว่า หมายความว่า พลังที่ยืมมาเป็นของตระกูลอุจิวะ ต่างหาก

มันแปลได้สองความหมายนะ
ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ
โทบิก็คือ อุจิวะ คางามิกับชิซุย สองคนนี้เท่านั้นแหละครับสองคนนี้
มีคนใดคนหนึ่งอาจเป็นพี่ชายของโอบิโตะก็ได้นะ
ข้าคือหนวดขาว

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 14:42:02 »

ถ้าเป็นเมื่อสิบกว่าปีก่อน ญี่ปุ่นรู้ก่อนเราผมเชื่อครับแต่เด๋วนี้มีอินเทอร์เน็ต รู้พร้อมกันทั้งโลกครับ เพราะอย่างที่คุณอ้างมาผมไม่เชื่อ100เปอเซน ผมว่ามันก็แค่ข่าวรือหรอแค่มีคนหรือมีบรอดนารุโตะที่ญี่ปุ่นพูดๆกัน พูดง่ายๆก็คือเกรียนคุยกันในบรอดของญี่ปุ่นคล้ายๆกับของเรานั่นแหละ เกรียนมีทุกประเทศทั่วโลก เพื่อนคุณอาจจะอยู่ในบรอดนั้น ไม่มีทางที่เค้าจะรู้มาก่อนเราแน่นอนมันก็รู้พร้อมๆกันนั่นแหละสมัยนี้ (รู้ในวันเดียวกันไม่รู้ข้ามวันข้ามเดือนแบบเมื่อก่อน) แต่ที่คุณอ้างมาเนี่ยว่าเค้าเฉลย มันอีกหลายตอนเลยนะเพราะตอนหน้าก็ตัดไป5คาเงะอีก ผมว่าคุณไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลยอะ เริ่มเข้าข่าย 3นินจาแล้วอะ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ