หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมไอเดียแมทช์ลุคชุดทำงาน เด็กจบใหม่ หัดแต่งตัว  (อ่าน 1274 ครั้ง)

promotion

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *

รวมไอเดียแมทช์ลุคชุดทำงาน
เด็กจบใหม่ หัดแต่งตัว

มาจ้าาา~ พี่โปรรวบรวมไอเดียแมทช์ชุดทำงานง่ายๆ มาฝากกัน น้องๆ นักศึกษาจบใหม่ ใครกำลังงงๆ กับวิธีการแต่งตัวให้เราดูภูมิฐาน แอดจัดมาให้แบบจุกๆ เลย รับรองสามผ่านแน่นอน รีบเซฟเก็บไว้ดูรัวๆ เลยจ้าา

ด่านแรกที่เด็กจบใหม่ต้องเจอก็คือการสัมภาษณ์งานนี่แหละ ไอเทมที่หนีไม่พ้นก็คงจะเป็นเสื้อเชิ้ต จะเลือกแมทช์กับกางเกงสแล็คหรือกระโปรงตัวโปรดก็ช่วยทำให้ดูดีมีภูมิฐานอยู่นะ

จะเจอลูกค้าเราก็ต้องใส่ใจในการแต่งตัวเหมือนกันนะ หารมีเสื้อสูทสีกตัวก็เริ่ดอยู่น้าา สามารถหยิบมาแมทช์ได้ทุกลุคเลย

วันประชุมสำคัญแบบนี้ก็ต้องดูดีนะจ๊ะ ควรเลือกคอสตูมที่เป็นสีสุภาพหน่อยนะ เช่น สีดำ สีขาว สีเบจ สีกากี เป็นต้น

ถึงจะเข้าสู่วัยทำงาน แต่เทรนด์แฟชั่นก็ต้องตามอ่ะเนอะ ยิ่งวันทำงานชิลๆ จะแมทช์ลุคแบบไหนก็เริ่ด

เก็ทลุคสาววัยทำงานแบบง่ายๆ ด้วยกระโปรงทรงเอสีอ่อน กับเชิ้ตลายทางสีเข้มแบบนี้ก็ปังอยู่น้าา

Phathavie vegan shampoo

ลดผมร่วงหลังคลอด , ลดผมร่วงเสริมผมขึ้นใหม่ ,
 เร่งผมยาวไว
, ใช้แทนยาปลูกผม

เสื้อสูทสีเบจแมทช์กับเสื้อเชิ้ตสีอ่อนและกางเกงยีนส์แบบนี้ก็ดูเข้ากัน และเป็นทางการได้

สาวสายลุยหน่อย พี่โปรโมชั่น ก็แนะนำว่าลองแมทช์เสื้อยืดกับกางเกงสแลค คลุมด้วยเสื้อคลุมไหมพรมสีเบจแบบนี้ก็ดูดีอยู่น้าา

หรือจะแต่งสไตล์เรียบง่ายด้วยเสื้อแขนยาวกับกระโปรงทรงเอและเสื้อคลุมลายสก็อตแบบนี้ก็สวยดีนะ

ต่อให้ใส่ยีนส์ก็ดูทางการได้จ้าา แค่หยิบเสื้อยืดคอเต่าและเสื้อคลุมมาแมทช์ก็ปังได้

เสื้อยีนส์สีขาวคลีนๆ แมทช์กับกระโปรงทรงเอและเสื้อยืนสีอ่อนๆ แบบนี้ก็ดูดีเหมือนกันเด้อ

กระโปรงลายสก็อตก็เป็นอีกหนึ่งไอเทมที่ทำให้แฟชั่นของสาวๆ ที่เพิ่งเริ่มทำงานดูน่าเชื่อถือได้นะ

เสี้อสูทกับกางเกงยีนส์แบบนี้ก็ดูทางการได้นะจ๊ะ

แมทช์เสื้อเชิ้ตสีครีมกับกระโปรงทรงเอสีเบจก็ได้ลุคสาวทำงานเรียบร้อยแล้วจ้าา

หรือจะแมทช์เสื้อยืดไหมพรมแขนสั้นกับกระโปรงทรงเอสีโทนเอิร์ธแบบนี้ พี่ promotion ก็ว่าคิ้วท์อยู่เหมือนกัน

คลุมโทนทั้งชุดแบบนี้คือรอดทุกงานไปเลยจ้าา

หรือจะคุมโทนมินิมอลด้วยเดรสกระโปรงยาวกับสูทสีดำ ก็ได้ลุคเรียบร้อยแบบเรียบหรูดูไฮ

แค่แมทช์เสื้อคลุมสีน้ำตาลเข้ากับกางเกงยีนส์ก็ได้ลุคสาวลุยออกไปพบลูกค้าแบบมั่นใจแล้วจ้า

หรือจะเพิ่มให้ชุดนัดพบลูกค้าดูเป็นทางการขึ้นมาหน่อยลองแมทช์สูทและกางเกงที่เป็นลายเดียวกันแบบนี้ก็ดูสวยแพงเวอร์

แมทช์เสื้อเชิ้ตกับกระโปรงยาวและรองเท้าหุ้มส้นก็ดูสวยหวานและเป็นทางการดีนะ

คลุมโทนมินิมอลแบบนี้ก็คือดีย์!!! สบายๆ เหมาะกับวันมาทำงานชิลล์ๆ

หรือถ้าที่ทำงานใครสามารถแต่งตัวสบาย ๆ ได้ก็ลองแมทช์เสื้อยืดกับกางเกงทรงขาหลุ่ยแบบนี้ก็ได้ลุคทางการแบบสบายๆ

อยากแต่งทางการแต่ยังมีความวัยรุ่นใส ๆ ลองแมทช์เสื้อเชิ้ตลายสก็อตแขนยาวกับกระโปรงทรงเอและเข็มขัดหนังแบบนี้ก็ได้ลุคในวันทำงานชิลล์ๆ อยู่นะ

สาวสายหวานลองแมทข์สเวตเตอร์แขนยาวสีพาสเทลกับกระโปรงทรงเอเอวสูงมาใส่ก็ได้ลุคทำงานแบบหวานๆ ใส่ทำงานในวันชิลล์ๆ ได้อยู่

ลุคทำงานก็ดูฮิปได้นะเอ้อ แค่แมทช์เชิ้ตทรงปล่อยกับกางเกงสแลคก็ดูดีได้

เพิ่มความสดใสให้กับลุคทำงานด้วยเดรสกระโปรงระบายสีหวานๆ แบบนี้ก็ใส่ในวันทำงานชิลล์ๆ ได้นะ