หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ คิดว่าชื่อและลักษณะดาบขั้นบังไคของอิจิฯ จะเปลี่ยนไปไหมครับ  (อ่าน 21084 ครั้ง)

byrth

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
- ไม่เปลี่ยนล่ะมั้ง แต่บังไคนี้ ไม่รู้ ต้องเริ่มฝึกแต่ต้นนู้น * *  *dead*

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

kamin.nas

• *
ผมว่าเป็น ดาบเล็กๆ เหมือน เดิม แต่พลัง เฟี้ยวกว่าเดิม ^^ *dead* *dead*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
- ไม่เปลี่ยนล่ะมั้ง แต่บังไคนี้ ไม่รู้ ต้องเริ่มฝึกแต่ต้นนู้น * *  *dead*

ผมว่า บังไคของอิจิโกะไม่ต้องฝึกละมั้งครับ ขนาด ท่า เท็น ยังใช้ได้เลยครับนิ ไอแสงสีฟ้า ๆ น้ะ

ผมว่าบังไคไม่ต้องฝึกก็ใช้ได้เลย ( หรือต้องฝึกใหม่หมดหว้า ) แต่ที่ลุ้นไม่ได้ลุ้นบังไคหรอกครับ

ผมลุ้น ไอฮอลโลว์อะครับ แม้งเทพเวอร์ ๆ อยากรู้ว่าฮอลโลว์จะหายไปหรือเปล่า ?

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
อื้อ ผมก้ชอบร่า
ฮอลโล่ ร่างสมบูรณ์อ่ะ เท่ เก่งสวดๆ *hoho*

2plove

• *
ผมว่า ยังไงก้ต้องฝึก ดาบใหม่อิิจิโก๊ะ ก็ต้องเป็น ดาบใหม่สิ ต้องรอให้อิจิโก๊ะเข้าใจถึงดาบนั่น อย่างถ่องแท้

1stChildren

• *
ก็เห็นกันแล้วนี่ครับ บังไค ตอนสู้กับคูโกะ งินโจว ปลายดาบมีลักษณะ2ซี่ แต่ปลายแหลม ส่วนด้ามที่บังมือเปลี่ยนไปโดยลักษณะคล้ายสัญลักษณ์พรรคนาซี
(รูปกังหันทวนเข็มฯ) ตอนนี้เข้าใจว่าเป็นดาบเก่า เพราะว่าทำการบังไคได้ ดังนั้นคงเป็นเทนสะสันเงซึ เหมือนเดิม แค่ไม่สามารถคุยกับดาบได้แล้ว
(พอเดาได้จากการที่ อิจิโกะ ใช้ มิวเงซึ เพราะผลข้างเคียงคือ พลังยมทูฑทั้งหมดของเจ้าของ+ดาบ(ลุงเทนสะ) จะหายไปกับการใช้พลังร่วมกันนั่นเอง)
แต่เห็นใช้ท่าได้ปกติ เพราะวิชาดาบไม่สามารถลอกเลียนกันได้(ใช้วิชาดาบอีกอันซ้ำกับวิชาดาบอีกอันไม่ได้) เหมือนกันก็แต่ใส่คุโด ฮาโด เข้าไป

porzapk48

• *
ไม่บังไค ก็เปลื่ยน บังไค ก็เปลื่ยน ดาบเปลื่ยนนิดนึง เสื้อผ้าใหม่ ด้วยงับ ลองไปอ่านจิ

Eve_Mystick

• *
ไม่เปลี่ยนนะ มีแต่ดาบที่เปลี่ยนจากเดิมหลังจากได้พลังยมทูตคืนมา

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ดาบอะไม่สนหรอก สนแต่ไอ ฮอลโลว์นั้นอะ มันคงจะเท่กว่าเก่าแหง่ ๆฮ่า ๆ

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
รอลุ้นพลังฮอลโลว์ครับ ^^
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน