หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครคือ แม่ ของ ลูฟี่ ??? อยากรู้  (อ่าน 29717 ครั้ง)

nevermore01

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ใครคือ แม่ ของ ลูฟี่ ??? อยากรู้
« เมื่อ: จ. 17 ต.ค. 2011 เวลา 14:45:09 »
 *haha*    แบบ ว่า มะรุ  จิงๆๆ   ใคร รู้ ก็บอก หน่อย นะ คับ 

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครคือ แม่ ของ ลูฟี่ ??? อยากรู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 17 ต.ค. 2011 เวลา 15:41:37 »
 *glad* อยากรู้เหมือนกัน!!  *glad*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ใครคือ แม่ ของ ลูฟี่ ??? อยากรู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 17 ต.ค. 2011 เวลา 17:56:32 »
จริงๆมีคนเสนอแนวความคิดว่า แม่ลูฟี่คือใครได้น่าสนใจมากครับ

ประมานว่า แม่ลูฟี่ อาจเป็นเชื้อสายของอณาจักรที่ยิ่งใหญ่(อาจจะปกครองโลกก่อนรัฐบาลโลก) ก่อนล่มสลายไป ในช่วง 100 ปีแห่งความว่างเปล่า โดยน้ำมือของพวกรัฐบาลโลก (อาจเป็นการกระทำที่เลวร้ายมากๆ)

โดยเพราะเหตุนี้ ทำให้ดราก้อน ซึ่งเป็นพ่อของลูฟี่ รึ เป็นสามีของแม่ลูฟี่ ^^ ที่ได้รับรู้ความจริงของการกระทำของรัฐบาลโลก จากแม่ลูฟี่ ทำให้เกิดความคิดที่จะปฏิวัติรัฐบาลโลกจนกลาย

มาเป็น หัวหน้ากองกำลังปฏิวัติ ครับ...

ป.ล หลังจากผมได้อ่านความคิดนี้ ผมว่าเป็นไอเดียที่ดีมากเลยจริงๆครับ
ป.ล2 คนอื่นๆว่าทฤษฎีนี้เป็นยังไงบ้างครับ น่าสนใจมั้ย...

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:01:40 »
ไม่ใช่  1ใน4จักรพรรดิ   *shock* 

kamin.nas

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:39:08 »
BID MOM 1 ใน 4 จักรพรรดิ  555+/// << ล้อเล่น

ไม่รู้ครับ แต่ที่แน่ๆ คงตายนานแล้ว( ตัวจริง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 09:21:19 โดย kamin.nas »

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 16:13:45 »
BID MOM 1 ใน 4 จักรพรรดิ   555+ ไม่รู้ครับ แต่ที่แน่ๆ คงตายนานแล้ว

ทำไมถึงรุว่าตายแล้วอ่ะครับ

poonx9x8x7x6

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 12:49:38 »
ดราก้อนยังอยู่เลยนิครับ  ไม่เเน่นะครับเผื่อ  เเม่ลูฟี่ปรากฎตัวขึ้นมาคงนุก *hoho*

spatan

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 19:20:02 »
ไม่ยาก คิดตามหลักนะ
ก็คนที่ใกล้ชิดกับดราก้อนที่สุด
ซึ่งก็คือ ราชินีกระเทยไง *dontknow*

55+ *haha* *haha* *haha*

popolala

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 20:38:18 »
จริงๆมีคนเสนอแนวความคิดว่า แม่ลูฟี่คือใครได้น่าสนใจมากครับ

ประมานว่า แม่ลูฟี่ อาจเป็นเชื้อสายของอณาจักรที่ยิ่งใหญ่(อาจจะปกครองโลกก่อนรัฐบาลโลก) ก่อนล่มสลายไป ในช่วง 100 ปีแห่งความว่างเปล่า โดยน้ำมือของพวกรัฐบาลโลก (อาจเป็นการกระทำที่เลวร้ายมากๆ)

โดยเพราะเหตุนี้ ทำให้ดราก้อน ซึ่งเป็นพ่อของลูฟี่ รึ เป็นสามีของแม่ลูฟี่ ^^ ที่ได้รับรู้ความจริงของการกระทำของรัฐบาลโลก จากแม่ลูฟี่ ทำให้เกิดความคิดที่จะปฏิวัติรัฐบาลโลกจนกลาย

มาเป็น หัวหน้ากองกำลังปฏิวัติ ครับ...

ป.ล หลังจากผมได้อ่านความคิดนี้ ผมว่าเป็นไอเดียที่ดีมากเลยจริงๆครับ
ป.ล2 คนอื่นๆว่าทฤษฎีนี้เป็นยังไงบ้างครับ น่าสนใจมั้ย...

เอาจิงเลยคือ ในการ์ตูนไม่เคยเอ่ยถึงแม่ลูฟี่เลยครับ ฉะนั้นจึง ยังไม่มีใครรู้ ก็ได้แต่เดาไปต่างๆนาๆ

ส่วนทฤษฏีที่กล่าวมาข้างต้นผมก็คิดว่าน่าสนใจนะ เพราะมันต่างมีเอี่ยวกัน D

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 22 ต.ค. 2011 เวลา 01:35:29 »
แม่ของลูฟี่คือยายเมียนครับ ตอนนั้นหนีออกมาจากเกาะแล้วได้กับดราก้อน  *hoho* *hoho*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 22 ต.ค. 2011 เวลา 08:16:41 »
ไม่ยาก คิดตามหลักนะ
ก็คนที่ใกล้ชิดกับดราก้อนที่สุด
ซึ่งก็คือ ราชินีกระเทยไง

*number1*

55+   

อันนี้ก็มีความเปงไปได้นร๊  *great* 

nevermore01

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 13:51:02 »
555+  จะบ้าเหรอ อีวานคอฟ เนี่ยนะ จะมาเป็นแม่ของ ลูฟี่ *great* 

แล้ว ยาย เมียนก็แบบ  ว่า พึ่งรู่นะ เนี่ย ว่า ดราก้อน  ชอบ แบบ  นี้  555+ *disappoint*

kiko

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 16:18:53 »
ถ้าไม่ใช่ยายเนียวก็ลิงภูเขา  *hoho*

oatnicky

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 17:59:03 »
มันก็ไม่แน่ ทั้ง 2 หนะล่าา *attack* ยายเมียน รึเนียวก็ม่ายรุ -*- เคยเป็นถึงอดีตจักพรรดินิแห่งอเมซอนลิลี่ ซึ่งสาวๆก็น่าจะสวยพอกับ แฮนค็อก แล้ว อิวานจัง ก็มีพลังฮอโมน อาจจะเปลี่ยนให้เป็น ญ มาหลอกฟันดราก้อน *shock* แล้วมารู้ทีหลัง แต่ ดราก้อนใจดียกโทด ให้ *rip* เลยเป็นเพื่อนกัน 555+++ *haha* *haha* *haha*

VinFordesT4

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 18:44:33 »
555+  จะบ้าเหรอ อีวานคอฟ เนี่ยนะ จะมาเป็นแม่ของ ลูฟี่ *great* 

แล้ว ยาย เมียนก็แบบ  ว่า พึ่งรู่นะ เนี่ย ว่า ดราก้อน  ชอบ แบบ  นี้  555+ *disappoint*
*haha* เอิ๊กๆ น่าจะใช่นะ