หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยจากเรื่อง BLEACH  (อ่าน 70691 ครั้ง)

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
Re: มีข้อสงสัยจากเรื่อง BLEACH
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 18:19:31 »
อ้างถึง
* ผมว่าพวกหัวหน่วยหรือไวเซิร์ดที่ไม่ปลดบังไคก็คงมีเหตุผลของเค้า อย่างซุยฟงก็เพิ่งปลดปล่อยโดยบอกเหตุผลว่า"มันดูใหญ่เกินไปที่จะเรียกว่าการลอบสังหาร"บังไคก็ไม่ใช่ดีเสมอไปที บางคนอาจอยากสู้แบบถนัดมากกว่า
* นางเอกเรื่องนี้ไม่รู้ใคร แต่อยากให้เป็น ลูเคีย
*ซันเงสึอิจิโกะสะกดแรงดันวิญญาณไม่เป็น
*โยรุอิจิก็คงมีดาบนั่นแหละ แต่เค้าถนัดฮาคุด้า(สู้มือเปล่า)
*อารันคาร์ ระดับ วาสโทรเด้ ก็มี อุลคิโอร่า ฮาริเบล บารากัน สตาร์ค โทชิโร่บอกว่าฝีมือระดับหัวหน้าหน่วย ไม่ได้บอกว่าเหนือกว่าและบอกว่าหากมีวาสโทรเด้ 10 ตนขึ้นไป โซลโซไซตี้ล่ม วาสโทรเด้ มีแค่ espada 4 ตนแรกเอง ที่เหลือ แอตจูคาส 5 ตน กิลเลี่ยน 1 ตน (อโรนีโร่ หมายเลข9) แล้วดูจากตอนศึกบนฟ้าแต่ละคน espada กับ หัวหน้าหน่วย ก็พอๆกัน (ยกเว้นซุยฟง เพราะบารากันพลังขี้โกง) สตาร์คกับเคียวราคุเก่งพอๆกัน ฮาริเบลกับโทชิโร่ผลัดกันรุกผลัดกันรับ
*อิชชินน่าจะเป็นพ่อแท้ของอิจิโกะนั่นล่ะ เพราะตอนที่อุราฮาระก็บอกกับอิชชินว่าประมาณว่า"แน่ใจนะ อนาคตของลูกคุณเองนะ"
ps สิ่งที่อยากให้เป็นไปใน บลีช
-โซเดโนะชิรายูกิมีท่ารำที่4
-อยากให้พูดถึงความสัมพันธ์ของโทชิโร่กับคารินในมังงะด้วย
-ไม่อยากให้ฮาริเบลตาย
-อยากให้บทเท่ๆกับอิชิดะเพิ่มอีก
-อยากเห็นเบียคุยะฉะกับไอเซ็นกับอุลคิโอร่า
ps จากการสังเกต อุลคิโอร่ายังดูเก่งกว่าสตาร์คอีก อุลคิโอร่าน่าจะเป็นหมายเลข1นะ
ดูฝืดนะที่ไอเซ็นให้เหตุผลที่จับตัวโอริฮิเมะมา อูเฮโก มุนโด้ ว่าต้องการล่อให้หัวหน้าหน่วยส่งคนมาอูเฮโก มุนโด้แล้วขังไว้
แล้วให้ทีมฮิสึกายะถอยออกจากเมืองคาราคุระเพื่อให้เมืองไม่มีใครดูแล

**********อยากเห็นlookใหม่ของทุกตัวละครในบลีช**********

อันอื่นมีเหตุผลหมดอ้ะเนอะ ชอบๆ
(ขอเหอะเรื่องลูเคียงะ มีท่าใหม่ๆมาช่วยอิจจิได้ แต่อย่ามายุ่งกะอิจิชั้น)

ว่าแต่โทชิโร่มีความสัมพันธ์กะคารินตอนไหนเหรอ ?* *(อันนี้น่าสน อยากดูปฏิกริยาของเจ้าอิจิ)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

onmit89

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มีข้อสงสัยจากเรื่อง BLEACH
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 19:55:27 »
อ้างถึง
* ผมว่าพวกหัวหน่วยหรือไวเซิร์ดที่ไม่ปลดบังไคก็คงมีเหตุผลของเค้า อย่างซุยฟงก็เพิ่งปลดปล่อยโดยบอกเหตุผลว่า"มันดูใหญ่เกินไปที่จะเรียกว่าการลอบสังหาร"บังไคก็ไม่ใช่ดีเสมอไปที บางคนอาจอยากสู้แบบถนัดมากกว่า
* นางเอกเรื่องนี้ไม่รู้ใคร แต่อยากให้เป็น ลูเคีย
*ซันเงสึอิจิโกะสะกดแรงดันวิญญาณไม่เป็น
*โยรุอิจิก็คงมีดาบนั่นแหละ แต่เค้าถนัดฮาคุด้า(สู้มือเปล่า)
*อารันคาร์ ระดับ วาสโทรเด้ ก็มี อุลคิโอร่า ฮาริเบล บารากัน สตาร์ค โทชิโร่บอกว่าฝีมือระดับหัวหน้าหน่วย ไม่ได้บอกว่าเหนือกว่าและบอกว่าหากมีวาสโทรเด้ 10 ตนขึ้นไป โซลโซไซตี้ล่ม วาสโทรเด้ มีแค่ espada 4 ตนแรกเอง ที่เหลือ แอตจูคาส 5 ตน กิลเลี่ยน 1 ตน (อโรนีโร่ หมายเลข9) แล้วดูจากตอนศึกบนฟ้าแต่ละคน espada กับ หัวหน้าหน่วย ก็พอๆกัน (ยกเว้นซุยฟง เพราะบารากันพลังขี้โกง) สตาร์คกับเคียวราคุเก่งพอๆกัน ฮาริเบลกับโทชิโร่ผลัดกันรุกผลัดกันรับ
*อิชชินน่าจะเป็นพ่อแท้ของอิจิโกะนั่นล่ะ เพราะตอนที่อุราฮาระก็บอกกับอิชชินว่าประมาณว่า"แน่ใจนะ อนาคตของลูกคุณเองนะ"
ps สิ่งที่อยากให้เป็นไปใน บลีช
-โซเดโนะชิรายูกิมีท่ารำที่4
-อยากให้พูดถึงความสัมพันธ์ของโทชิโร่กับคารินในมังงะด้วย
-ไม่อยากให้ฮาริเบลตาย
-อยากให้บทเท่ๆกับอิชิดะเพิ่มอีก
-อยากเห็นเบียคุยะฉะกับไอเซ็นกับอุลคิโอร่า
ps จากการสังเกต อุลคิโอร่ายังดูเก่งกว่าสตาร์คอีก อุลคิโอร่าน่าจะเป็นหมายเลข1นะ
ดูฝืดนะที่ไอเซ็นให้เหตุผลที่จับตัวโอริฮิเมะมา อูเฮโก มุนโด้ ว่าต้องการล่อให้หัวหน้าหน่วยส่งคนมาอูเฮโก มุนโด้แล้วขังไว้
แล้วให้ทีมฮิสึกายะถอยออกจากเมืองคาราคุระเพื่อให้เมืองไม่มีใครดูแล

**********อยากเห็นlookใหม่ของทุกตัวละครในบลีช**********

อันอื่นมีเหตุผลหมดอ้ะเนอะ ชอบๆ
(ขอเหอะเรื่องลูเคียงะ มีท่าใหม่ๆมาช่วยอิจจิได้ แต่อย่ามายุ่งกะอิจิชั้น)

ว่าแต่โทชิโร่มีความสัมพันธ์กะคารินตอนไหนเหรอ ?* *(อันนี้น่าสน อยากดูปฏิกริยาของเจ้าอิจิ)
โทชิโร่ช่วยคารินแข่งบอลตอนที่ 132 กับ ตอน 316คับ  ปล.เชียร์ichirukiสุดใจขาดดิ้น

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 20:56:17 »
132 กับ ตอน 316คับ  ปล.เชียร์ichirukiสุดใจขาดดิ้น
จินตะไม่ใช่หรอคะที่แข่งบอล หรือเราพลาดอะไรไปตรงไหนนี่ *้ัdoubt*

onmit89

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 16:54:11 »
132 กับ ตอน 316คับ  ปล.เชียร์ichirukiสุดใจขาดดิ้น
จินตะไม่ใช่หรอคะที่แข่งบอล หรือเราพลาดอะไรไปตรงไหนนี่ *้ัdoubt*
Bleach episode 132 part 1
http://www.animeavenue.net/bleach-episode-316/ ลองไปดูนะคับ โทชิโร่เตะบอล

panndora

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 17:46:02 »
*shock* อ่อ...ในอนิเมะนี่เอง

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 18:33:23 »
รู้สึก จินตะไปทางยูสึนา ที่อ.เค้าเขียนข้างตอนในรวมเล่มอ้ะ แต่โทชิกะคารินน่ะใช่
เค้ามีแผ่นพากย์ของโทชิคารินแข่งบอล(ตอนแรกๆ) หลังจากนั้นเป็นเรื่องของคุณยายฮารุกับโยสึเกะใช่มั้ยล่ะ !
อิจิฮิเมะ พอดีเชียร์คู่นี้ แต่ คิดดู มาเชียร์คู่น้องสาวมันก็ไม่เลวนา (คึๆๆๆ)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 12:07:54 »
คือว่า ผมสงสัยอ่ะครับ ว่า ตอนนี้ อิชิมารุ งิน ตายหรือยังครับ

ถ้ายังไม่ตาย ภาคราชันย์วิญญาณ จะโผล่มาให้เห็นเปล่า
  *disappoint*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

clouddark

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 16:00:07 »
-ตอนที่สู้กับไอเซ็น ที่เมืองคาราคุระ เค็นเซย์ ได้ปลดปล่อยสวัสดิกะครับ
-กรณีเอสปาด้า จะนับตั้งแต่ลำดับที่1-10 (จริงเริ่มนับที่ลำดับ 0) ส่วนวาสโทรเด้ นั้น มีตอนนึงที่โทชิโร่บอกว่า ถ้าไอเซ็นมี วาสโทรเด้ เกิน10ตนขึ้นไป โซลโซไซตี้อวสานแน่  ประมาณว่าเอสปาด้าไม่ใช่ทุกตัวที่เป็น วาสโทรเด้

1stChildren

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 17:45:23 »
- ซันเงสึ ไม่ใช่ไม่สะกดงับแต่สะกดไม่ได้เพราะ อิจิโกะไม่เก่งเรื่องการสะกดพลังวินยานมาแต่ใหนแต่ไรแล้วบวกกับพลังวินยานที่เยอะเกิน  ... แล้วก็ป๋า เคมปาจิ อิกคน อันนั้นก็ขั้น ชิไค ตลอดเวลาเหมือนกัน   ที่หนักก่าคือจำชื่อดาบตัวเองไม่ได้นี้แหละ = =
-นางเอง ผมว่าน่าจะเป็น ลูเคียร์ นะ  ...  แต่ว่าถ้าพูดถึงในแง่การ์ตูนแบบนี้ ไม่น่ามีนางเอกงับ การ์ตูนบู้ ที่มีผู้ชายเป็นตัวเอก  ถ้าไม่ใช่คนที่พระเองชอบอยู่ ก็คงไม่ใช่นางเอง = = ...โฮริฮิเมะ คงประมาณ ฮินาตะ ที่ชอบนารูโตะ เงี่ยกงับ
-ศึกกับ ไอเซน
......1.หัวหน้าใหญ่โดน เอสปาดร้า ที่ชื่อ วอนเดอร์ไวซ์ มัลเจร่า ผนึกดาบเอาไว้งับ เลยปรดปร่อยดาบไม่ได้ซักขั้น
......2.หัวหน้าอุโนะฮานะ ไม่สู้กะใครอยู่แล้วครับ เพราะสโลแกน ของหน่วยที่4คือ รักษาหมดไม่ว่ามิตรหรือสัตตรู = = (สโลแกนเราเดาเอานะ 5 5 5) และงานประจำของหน่วย4คือล้างท่อ
......3.หัวหน้าเคียวราคุ  ป๋าแก โหดอยู่แล้ว (ถ้าปรดปล่อย ตอนนี้หมดเรื่องก๋ไม่น่าติดตามจิส์)
......4.หัวหน้าอุคิทาเกะ ที่จริง 3คนนี้ หัวหน้าอุโนะฮานะ หัวหน้าเคียวราคุ หัวหน้าอุคิทาเกะ  เก่ง โฮก นะงับ เพราะเป็นหัวหน้ารุ่นแรกของ 13หน่างพิทักษ์เลยที่เดียวเชียว
......5.พวกไวเซิร์ด ......
......6.คุณอุราฮาร่า ........
......7.คุณโยรุอิจิ................. เอาไว้ให้หน้าติดตามงับ  ...แต่ของคุณ โยรุอิจิ นิ มันน่าจะมีเงือนงำอะไรบางอย่างอยู่นะงับ เพราะตอนเป็นหัวหน้าหน่าวยยังมีดาบอยู่เลย จำได้ว่าเป็นมีดสั้นด้วย
......8.คุณป๋าอิชชิน ........
......9.ไอเซ็น.............
- ที่ว่าวาสโทรเด้ฝีมือสูงกว่าหัวหน้าหน่วย น่าจะเป็นเรื่องพลังวินญาน มากก่างับ คิดว่านะ ตัวที่เก่งก่ามันคงจะเป็นตัวที่กินเพื่อนมันเยอะๆๆๆ แน่ๆเลย ... แต่เอสปาดร้านี้สิ เก่งก่าหัวหน้าหน่วยรึเปร่าไม่รู้  แต่ที่รู้ๆคือ มีแค่ อุลคิโอร่า เท่านั้นที่ปลดปล่อยขั้น2ได้ (เทพโฮก)
- ตัวตนที่แท้จริงของอิชชินคือใครแน่ ..... ผมว่าเป็นอดีหัวหน้าหน่วยแน่ครับ แต่ว่าคงได้เลื่อนขั้นไปแล้ว  ...ใช่แล้วครับ หัวหน้าหน่วยก็เลือนขั้นได้ แต่ไม่ได้ไปเป็นวังกลาง 46 ห้องนะ ...คือหน่วยพิเศษราชันย์  อะงับ แล้วที่ห้อยอยู่ก็ไม่น่าจะเป็นเสทเสื้อหัวหน้าหน่วยหรอก น่าจะเป็นชุดของ หน่วยพิเศษราชันย์  มากก่านะ(คงต้องติดตาม)
-ส่วน เคมปาจิ นั้นไม่ต้องพูดถึง งับ อดีตก็เก่งสุดๆ แล้ว ปัจุบัน ไม่ต้องพูดถึง  แต่อนาคตไม่แน้ว่า ดาบพี่แกอาจตอบสนอง ก็ได้ ...เราคงได้ดู เคมปาจิ บังไคในไม่ช้า 5 5 5  *love*

- ซันเงสึ ไม่ใช่ไม่สะกดงับ : การ งับ นี่ต้องสะกดกันด้วยหรอคะ ^^
- นางเอง : นางไหนหรอคะ?? / เงี่ยกงับ : แปลว่าอะไรเนี่ย??
- หัวหน้าใหญ่โดน เอสปาดร้า ที่ชื่อ วอนเดอร์ไวซ์ มัลเจร่า ผนึกดาบเอาไว้งับ เลยปรดปร่อยดาบไม่ได้ซักขั้น : ปลดปล่อยคะ ^^
- งานประจำของหน่วย4คือล้างท่อ : งานประจำของหน่วย 4 คือรักษาพยาบาลคะ ^^
- หัวหน้ารุ่นแรกของ 13หน่างพิทักษ์ : "13หน่างพิทักษ์" โซลโซไซตี้มีหน่วยงานแบบนี้ด้วย??
- คุณโยรุอิจิ......... เอาไว้ให้หน้าติดตามงับ : ขอติดตามดูอย่างเดียวละกันคะ ให้ งับ ด้วยคงไม่ไหว
- วาสโทรเด้ฝีมือสูงกว่าหัวหน้าหน่วย น่าจะเป็นเรื่องพลังวินญาน มากก่างับ : พลังวิญญาณต้องเจ๋งกว่า งับ อยู่แล้วคะ ^^
- แล้วที่ห้อยอยู่ก็ไม่น่าจะเป็นเสทเสื้อหัวหน้าหน่วยหรอก น่าจะเป็นชุดของ หน่วยพิเศษราชันย์ : "เศษ"คะไม่ใช่"เสท"
ดูยังไงก็เศษชุดหัวหน้าหน่วยคะ และก็ยังไม่เคยเห็นชุดของหน่วย 0 หน่วยพิเศษราชันย์มาก่อนเลย

ขออภัยที่คอมเม้นท์กวนอารมณ์ข้อมูลที่ช่วยเสริมมาก็โอเคนะคะแต่อ่านที่คุณพิมพ์มาแล้วบอกตรงๆว่าภาษาไทยวิบัติมันเยอะเกินไปคะ ควรปรับปรุงนะคะ
*yellowcard* วิบัตินิดหน่อยก็พอดูน่ารัก แต่ถ้ามากเกินไปมันจะกลายเป็นไม่น่ารักคะ เตือนด้วยความปราถนาดี *great*

ต้องขอประทานอภัยท่าน panndora เป็นอย่างสูงขอรับ ข้าน้อยไม่ทราบจริงๆ ว่าคุณหญิงแม่ จะมาตรวจสอบตัวหนังสือของกระผมขนาดนี้ *shock*
เพราะเนื่องด้วยว่าข้ากระผมนั้น ไม่ได้อยู่แผนกตรวจคำผิดของหนังสือพิมพ์หรือนิตยสานณ์ใด แต่ด้วยว่ากระผมเป็นแค่นักศึกษา คณะนิเทศศาสตร์ตัวน้อยๆ ที่รีบพิมพ์เพราะมีแฟนคลับ มารอให้กำลังใจอยู่(ที่จริงกำลังกาย) *nude*
ก็เลยประมาทไปมั่ง เพราะไม่เคยมีใครมาประจานอย่างงี้มาก่อน บอกได้คำเดียวว่า ข้าพเจ้า แอบเขิน นิดๆ  *hoho*
แต่ไม่เป็นไร ข้าพเจ้าไม่ถือสา (ที่จริงแอบเคืองนิดๆ) และข้าพเจ้าจะตั่งใจพิมพ์ ข้อความอย่างนี้ต่อไป เพราะมันเป็น สันดรไปแล้ว (พิมพ์ไวแก้ไม่หาย) *dontknow*
สุดทายนี้ข้าน้อยขอขอบใจ ข้อความที่ท่านได้เตื่อนมา แต่จะไม่ปรับปรุง  *attack*   มีปัญหาเจอตัวๆได้ แต่ห้ามพกอาวุธ นะ เค้ากลัว  *glad*
facebook = Rabbits On TheMoon

ภาษาไทยคุยห่วยมากครับ แถมสันดารแย่ พ่อแม่ไม่ขัดเกลานิสัย น้องแพนมาเตือน เค้าก็มาเตือนดีๆ ไม่ได้มาหาเรื่องอะไร คุณยังจะมาพาลทำตัวเป็นเด็กเกรียน นักเลงคีย์บอร์ดที่ไม่มีปัญญาทำอะไรใครได้ถ้าไม่มีคอมฯ เรื่องการห้มใช้ภาษาวิบัติก็อยู่ในเงื่อนไขการสมัคร ที่ผมคิดว่า คนสถุล สกุลต่ำๆแบบคุณคงไม่ได้อ่านก่อนหรอก รู้แต่ว่า จะมาแสดงความคิดเห็นโง่ๆ ให้คนอื่นมาดูถูกภาษาเกิดตัวเอง แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ สันดารแย่คงปรับปรุงยาก
ตายแล้วเกิดคงจะดีที่สุด(อาจจะเกิดมาเลว สถุล กว่าชาตินี้ก็ไม่รู้)

ป.ล.ถึงน้องแพน พี่ว่าอย่าไปสนใจ คนแบบนี้เลยครับ เราเตือนอย่างเดียวก็พอไม่ต้องไปโต้ตอบให้เปลืองแรงนิ้วกดคีย์บอร์ด
ป.ล.คนแก้ไขปัญหา ปรับปรุงตัวเพื่อเข้าสังคม แต่คน(เ-ห -ี -้-ย-ๆ)อย่างคุณ ทำเสื่อมแล้วมาแก้ตัว ผมว่า อย่ามาอยู่ในสังคมคนดีๆเลยครับ
คนแบบคุณไปอยู่บอร์ดสถุล สกุลต่ำที่พวกไม่มีสมองมันเสพย์กันดีกว่า ไป...ชิ้วๆ !!!

panndora

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 19:46:35 »
*shock* แรงมากคะ ใจเย็นคะเรื่องนานนมละ เมมเบอร์ท่านดังกล่าวได้หายตัวไปจากสารบบแล้วคะ *shock*
ขอบคุณสำหรับกำลังใจคะ

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 23 ม.ค. 2012 เวลา 13:39:58 »
นึกเล่นๆแบบซีรีเกาหลี
ผมว่าเมื่อตอนศึกไอเซน จุดมุ่งหมายน่าจะไม่เกี่ยวกับอิจิโก๊ะเลย อิจิโกะเป็นเพียงหมากตัวนึงที่ถูก set story ให้เจอเรื่องราวต่างๆ
แต่ไอเซนถามอุราฮาร่า ว่าทำไมต้องยอมก้มหัวให้เจ้านั่น ........ ไม่รู้ว่าใคร เพียงแต่พยายามสร้างกุญแจโอเคนเพื่อเข้าไปสู่มิติของราชันต์วิญญาณ
โซลโซไซตี้ดูเหมือนมีแผนที่จะพยายามสังหารอิจิโกะ แต่ทำไม่ได้ เพราะเหตุบางอย่าง หรือไม่อยากทำแต่เป็นคำสั่ง
คราวนี้มาเข้าเรื่องแบบ ซีรี่เกาหลีจิงๆละ
อิจิโกะน่าจะเป็นรัชทายาทของราชันองค์เก่า
แต่ปัจจุบัน ตำแหน่งราชันเป็นคนใหม่ผู้ซึ่งกบฏต่อองค์เก่า สังหารและตั้งต้นขึ้นแทน
ป๋าอิจชินในฐานะราชองค์รักษ์ของราชันองค์ก่อน จึงรีบพารัชทายาทหนีออกจากมิตินั้นมายังโลกมนุษย์แล้วจับใส่ร่างเนื้อเพื่อสะกดพลังวิญญาณไม่ให้มิติราชันต์รับรู้
โซลโซไซตี้ได้รับคำสั่งให้ตามล่าและสังหารรัชทายาท(อิจิโกะ)
หัวหน้าหน่วยต่างๆทำเหมือนสนองคำสั่ง แต่จิงๆคือพยายามช่วยเหลือและปิดบังเรื่องอิจิโกะไม่ให้เบื้องบนรู้
ไอเซนทนไม่ได้ จึงพยายามหาพลังเพื่อไปกำจัดทรราช แต่ถูกเหล่าหัวหน้าหน่วยพยายามกีดกันไว้ เนื่องจากยังไม่ถึงเวลา
รอจนกว่ารัชทายาทโตขึ้น จึงค่อยยกทัพไปชิงบัลลังค์คืนมา
ซีรี่เกาหลีชัดๆ  *great*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 23 ม.ค. 2012 เวลา 21:09:34 »
อ้างถึง
นึกเล่นๆแบบซีรีเกาหลี
ผมว่าเมื่อตอนศึกไอเซน จุดมุ่งหมายน่าจะไม่เกี่ยวกับอิจิโก๊ะเลย อิจิโกะเป็นเพียงหมากตัวนึงที่ถูก set story ให้เจอเรื่องราวต่างๆ
แต่ไอเซนถามอุราฮาร่า ว่าทำไมต้องยอมก้มหัวให้เจ้านั่น ........ ไม่รู้ว่าใคร เพียงแต่พยายามสร้างกุญแจโอเคนเพื่อเข้าไปสู่มิติของราชันต์วิญญาณ
โซลโซไซตี้ดูเหมือนมีแผนที่จะพยายามสังหารอิจิโกะ แต่ทำไม่ได้ เพราะเหตุบางอย่าง หรือไม่อยากทำแต่เป็นคำสั่ง
คราวนี้มาเข้าเรื่องแบบ ซีรี่เกาหลีจิงๆละ
อิจิโกะน่าจะเป็นรัชทายาทของราชันองค์เก่า
แต่ปัจจุบัน ตำแหน่งราชันเป็นคนใหม่ผู้ซึ่งกบฏต่อองค์เก่า สังหารและตั้งต้นขึ้นแทน
ป๋าอิจชินในฐานะราชองค์รักษ์ของราชันองค์ก่อน จึงรีบพารัชทายาทหนีออกจากมิตินั้นมายังโลกมนุษย์แล้วจับใส่ร่างเนื้อเพื่อสะกดพลังวิญญาณไม่ให้มิติราชันต์รับรู้
โซลโซไซตี้ได้รับคำสั่งให้ตามล่าและสังหารรัชทายาท(อิจิโกะ)
หัวหน้าหน่วยต่างๆทำเหมือนสนองคำสั่ง แต่จิงๆคือพยายามช่วยเหลือและปิดบังเรื่องอิจิโกะไม่ให้เบื้องบนรู้
ไอเซนทนไม่ได้ จึงพยายามหาพลังเพื่อไปกำจัดทรราช แต่ถูกเหล่าหัวหน้าหน่วยพยายามกีดกันไว้ เนื่องจากยังไม่ถึงเวลา
รอจนกว่ารัชทายาทโตขึ้น จึงค่อยยกทัพไปชิงบัลลังค์คืนมา
ซีรี่เกาหลีชัดๆ

ขอโทษด้วย รับไม่ได้ ไอเซนมันร้ายมากๆ
แต่ถ้าบอกจะกำจัดทรราชมันก็...

อ.ไทเทะอย่าออกแนวเกาหลีนะคะ ไม่คงเลย T^T
ไอเรื่องรักๆ ไม่ต้องใส่เต็มที่กะได้ ขอฉากบู๊กะพอแย้ว =[]=

[email protected]

• *
  • เกิดมาไม่หล่อ แต่น่าตาไม่ดี
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 07:57:18 »
*shock* แรงมากคะ ใจเย็นคะเรื่องนานนมละ เมมเบอร์ท่านดังกล่าวได้หายตัวไปจากสารบบแล้วคะ *shock*
อี ยะ ยังไม่ได้หายไปใหน คัฟแค่ไม่ได้ตามกระทู้เท่านั้นเองและ ฮี่ ๆ   
แต่เหลือบไปเห็นวันนี้ โดนด่าซะงัน  *dead*   
ผมพูดอะไรที่มันไม่ดีหรือผิดโทษร้ายแรงไปรึป่าวเนี้ย 
จะะโดนแบนอะเป่า อ้าาา   *shock*
แม่แก่ๆ กับเมีย 7คน ลูกอีก 18คน จะเอาไรกินถ้าผมโดนแบน 
ยิ่งกระทู้ที่ผ่าน ๆ ผมคงไม่เคยเผาบ้านคุณหรอกนะ
ไอ้คำว่าเกรียนหน้าคอมเนี้ย ดูจากคำพูดก็รู้ว่าใคร  *dontknow*
 ผมแค่คิดว่ามันเป็นเรื่อง ขำๆ ถ้าพิมพ์แล้วอ่านไม่ออก  โอเค ผม ขอโทษ แต่นี้อ่านออกรู้เรื่องเข้าใจกันหมด  เป็นภาษาที่เห็นทั่วไปใน อิกเตอร์เน็ต
หรือพวกเธอไม่เคยพิมพ์  *shock*...... แล้วมะไหร่ เค้าจะมาแจกโล่รางวัล คนใช้ภาษาไทยดีเด่นในเน็ตให้พวกเธอละ  ยิ่งคุณ 1stChildren
นี้สมควรได้เป็นอย่างยิ่งเลย น่านับถือ *number1*
พี่เค้าคง กวาดรางวัลบอร์ดต่างๆมาเยอะจริงๆ โดยดูจากคำพูดคำจาแล้วเนี้ย บอร์ดสถุน คงไม่ต่ำกว่า 100 รงวัล  *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 08:02:09 โดย [email protected] »

1stChildren

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 17:46:56 »
อี ยะ ยังไม่ได้หายไปใหน คัฟแค่ไม่ได้ตามกระทู้เท่านั้นเองและ ฮี่ ๆ   
แต่เหลือบไปเห็นวันนี้ โดนด่าซะงัน  *dead*   
ผมพูดอะไรที่มันไม่ดีหรือผิดโทษร้ายแรงไปรึป่าวเนี้ย 
จะะโดนแบนอะเป่า อ้าาา   *shock*
แม่แก่ๆ กับเมีย 7คน ลูกอีก 18คน จะเอาไรกินถ้าผมโดนแบน 
ยิ่งกระทู้ที่ผ่าน ๆ ผมคงไม่เคยเผาบ้านคุณหรอกนะ
ไอ้คำว่าเกรียนหน้าคอมเนี้ย ดูจากคำพูดก็รู้ว่าใคร  *dontknow*
 ผมแค่คิดว่ามันเป็นเรื่อง ขำๆ ถ้าพิมพ์แล้วอ่านไม่ออก  โอเค ผม ขอโทษ แต่นี้อ่านออกรู้เรื่องเข้าใจกันหมด  เป็นภาษาที่เห็นทั่วไปใน อิกเตอร์เน็ต
หรือพวกเธอไม่เคยพิมพ์  *shock*...... แล้วมะไหร่ เค้าจะมาแจกโล่รางวัล คนใช้ภาษาไทยดีเด่นในเน็ตให้พวกเธอละ  ยิ่งคุณ 1stChildren
นี้สมควรได้เป็นอย่างยิ่งเลย น่านับถือ *number1*
พี่เค้าคง กวาดรางวัลบอร์ดต่างๆมาเยอะจริงๆ โดยดูจากคำพูดคำจาแล้วเนี้ย บอร์ดสถุน คงไม่ต่ำกว่า 100 รงวัล  *number1*

ยอมรับว่าใช้กันทั่วไป แต่บางสถานที่ บางบอร์ด เค้าห้าม ย้ำว่าห้าม รู้จักกาลเทศะรึเปล่า?
พิมพ์ภาษาวิบัติอ่ะ พิมพ์ไปเถอะถ้าที่บอร์ดหรือเวปฯนั้นๆเค้าไม่ห้าม
แต่บอร์ดนี้เค้าห้ามใช้ภาษาวิบัติจ่ะ น้องชาย^^
ผมไม่ได้จะดักคอหรืออะไรหรอกนะครับ
แต่เกิดมาผมไม่เคยใช้หรือเขียนภาษาวิบัติเลย
ถึงจะไม่มีรางวัลอะไร ที่ให้เพราะใช้ภาษาไทยในอินเตอร์เน็ทได้ดี
แต่คนแบบผมไม่ต้องมีรางวัลมาล่อผมก็ใช้ภาษาไทยถูกต้องอยู่แล้วครับ
ผมไม่ทำภาษาประเทศล่มจมหรอก
ถึงคุณจะพิมพ์แล้วมันอ่านออกก็เถอะ แต่ใช้ให้ถูกต้องง่ายกว่าไหม? อย่าเอาไปดัดแปลงเลย นะ!!

ป.ล.การพูดจาประชดประชัน มันหยาบช้า ต่ำทรามครับ ถ้าไม่พอใจเรื่องอะไรบอกตรงๆเลยดีกว่า อย่าอ้อมค้อมจะได้เคลียร์กันไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 17:51:48 โดย 1stChildren »

[email protected]

• *
  • เกิดมาไม่หล่อ แต่น่าตาไม่ดี
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 12:34:59 »

ยอมรับว่าใช้กันทั่วไป แต่บางสถานที่ บางบอร์ด เค้าห้าม ย้ำว่าห้าม รู้จักกาลเทศะรึเปล่า?
พิมพ์ภาษาวิบัติอ่ะ พิมพ์ไปเถอะถ้าที่บอร์ดหรือเวปฯนั้นๆเค้าไม่ห้าม
แต่บอร์ดนี้เค้าห้ามใช้ภาษาวิบัติจ่ะ น้องชาย^^
ผมไม่ได้จะดักคอหรืออะไรหรอกนะครับ
แต่เกิดมาผมไม่เคยใช้หรือเขียนภาษาวิบัติเลย
ถึงจะไม่มีรางวัลอะไร ที่ให้เพราะใช้ภาษาไทยในอินเตอร์เน็ทได้ดี
แต่คนแบบผมไม่ต้องมีรางวัลมาล่อผมก็ใช้ภาษาไทยถูกต้องอยู่แล้วครับ
ผมไม่ทำภาษาประเทศล่มจมหรอก
ถึงคุณจะพิมพ์แล้วมันอ่านออกก็เถอะ แต่ใช้ให้ถูกต้องง่ายกว่าไหม? อย่าเอาไปดัดแปลงเลย นะ!!

ป.ล.การพูดจาประชดประชัน มันหยาบช้า ต่ำทรามครับ ถ้าไม่พอใจเรื่องอะไรบอกตรงๆเลยดีกว่า อย่าอ้อมค้อมจะได้เคลียร์กันไปเลย

พูดประชดมันหยาบช้า ต่ำทราม มีแต่คนปัญญาอ่อนเท่านั้นแหละที่คิดแบบนี้ ไอ้พวกจิตตก อยู่แต่กับตัวเองในโลกส่วนตัว (ตรงมั้ย *dontknow*) ผมไม่เคยเห็นใครที่พูดประชดประชันโดนจับ ซักครั่ง ถ้ามันทั่ง"หยาบช้า และ ต่ำทราม"
น่ะนะ   ถ้างัน พี่โน้สอุดม  คงได้ติดคุกตลอดชีวิตแล้วละ คุณมันคนใจแคบ มองอะไรด้านเดียว  สิ่งที่คุณคิดว่าถูก ถึงมันจะผิด คุณก็ยังดึงดันว่ามันถูก อย่างเช่นเรื่องผม กับไอ้แค่คำว่า "งับ" คุณก็ด่าผมสาดเสียเทเสีย โดยใช้คำที่รุนแรง (ไม่ต้องบอกว่าคำใหน) ทั่งที่ไม่รู้จักกันมาก่อน ไม่ดูเหตุผลอะไรเลย  ผมรู้ว่าทุกคนสามารถออกความคิดเห็นได้   แต่ขอความคิดเห็นที่ดีได้มั่ย แบบที่สร้างสรรค์ แบบที่คนเรียนหนังสือมาเค้าใช้กัน  ส่วนไอ้ที่ผมจะพิมพ์ ครับ คัฟ หรือ งับ นั้นผมไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนไม่ใช่หรอ? แล้วมันเรื่องอะไรที่คุณ จะต้องมาด่ากันด้วย  ไอ้เรื่องของ ท่าน  panndora   นั้น ผมก็แค่พูดเล่น ไม่ได้คิดจริงจัง  แล้วผมก็เดาว่า ท่าน  panndora ก็รู้ มันก็เลยไม่ได้มีอะไร
 แต่สำหรับคุณ คนที่นั่ง อยู่หน้าคอมไปวันๆ ไม่มีอะไรทำ เอาแต่ด่าชาวบ้าน ผมไม่ขอให้คุณเปลี่ยน  เพราะว่าผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับคุณ

(ป.ปลา  ลดลงหน่อยก็ดีนะ ธิฐิ น่ะ  *number1*)