หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมุคุโร่ถึงทิ้งโคลม  (อ่าน 28016 ครั้ง)

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ทำไมมุคุโร่ถึงทิ้งโคลม
« เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 14:29:05 »
ทำไมป๋าสับปะรั่วถึงได้เฉดหัวหนูโคลมออกมา ทั้งๆที่ชีวิตโคลมก็ขึ้นอยู่กับมุคุโร่อยู่แล้ว

ถ้าคิดว่าโคลมหมดประโยชน์แล้วจริงๆก็แค่หยุดสร้างภาพลวงตาอวัยวะภายในให้แค่นี้โคลมก็ตายแล้ว

แต่มุคุโร่ก็ไม่ทำแต่กลับไล่ออกจากโกคุโยแล้วส่งมาอยู่นามิโมริแทน

ความเห็นส่วนตัวของผม ผมคิดว่าเดิมทีมุคุโร่ไม่ได้คิดจะเป็นผู้พิทักษ์สายหมอกให้สึนะแต่แรกแล้ว

แต่ที่ยอมเป็นให้ก็เพื่อที่จะฝึกโคลมให้เป็นผู้พิทักษ์สายหมอกตัวจริง

และจากการต่อสู้กับชิม่อนและเดม่อนมุคุโร่คงคิดว่าโคลมเติบโตพอที่จะเป็นผู้พิทักษ์สายหมอกอย่างเต็มภาคภูมิแล้ว

และไม่มีอะไรที่เขาจะต้องสอนโคลมแล้วจึงส่งโคลมให้สึนะดูแลต่อ

ป.ล. ก็แค่พยายามคิดในแง่ดีน่ะครับ บางทีมันอาจจะเฉดหัวทิ้งจริงๆก็ได้

premjarean6

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ทำไมมุคุโร่ถึงทิ้งโคลม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 18:14:56 »
ผมคิดไปคิดว่าผมกลับมองในแง่ดีนะครับ

การ์ตูนทุกเรื่องเวลาจะทำอะไรแบบนี้แล้วซูมไปที่ตาของคนที่พูดแล้วตัวเอกรับฟังก็เงียบเฉยๆ

เหมือนกับว่าไม่อยากให้เจอเรื่องร้ายๆประมาณนี้

แต่ว่าโฌ๕ลมก็อยู่ในวองโกเล่นะเห้ย~!!

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 01:18:02 »
ทำไมป๋าสับปะรั่วถึงได้เฉดหัวหนูโคลมออกมา ทั้งๆที่ชีวิตโคลมก็ขึ้นอยู่กับมุคุโร่อยู่แล้ว

ถ้าคิดว่าโคลมหมดประโยชน์แล้วจริงๆก็แค่หยุดสร้างภาพลวงตาอวัยวะภายในให้แค่นี้โคลมก็ตายแล้ว

แต่มุคุโร่ก็ไม่ทำแต่กลับไล่ออกจากโกคุโยแล้วส่งมาอยู่นามิโมริแทน

ความเห็นส่วนตัวของผม ผมคิดว่าเดิมทีมุคุโร่ไม่ได้คิดจะเป็นผู้พิทักษ์สายหมอกให้สึนะแต่แรกแล้ว

แต่ที่ยอมเป็นให้ก็เพื่อที่จะฝึกโคลมให้เป็นผู้พิทักษ์สายหมอกตัวจริง

และจากการต่อสู้กับชิม่อนและเดม่อนมุคุโร่คงคิดว่าโคลมเติบโตพอที่จะเป็นผู้พิทักษ์สายหมอกอย่างเต็มภาคภูมิแล้ว

และไม่มีอะไรที่เขาจะต้องสอนโคลมแล้วจึงส่งโคลมให้สึนะดูแลต่อ

ป.ล. ก็แค่พยายามคิดในแง่ดีน่ะครับ บางทีมันอาจจะเฉดหัวทิ้งจริงๆก็ได้

เพราะมุคุโร่คิดว่าโครมอยู่กับวองโกเล่แล้วมีความสุขที่สุดและท่าอยู่กับมุคุโร่ก็อาจตายก็ได้เพราะมันชอบหาเรื่อง และอีกอย่างโครมสร้างอวัยวะได้เองด้วยแหวนวองโกเล่แล้วนะคับโดยได้คำชี้แนะจากฮิบาริอีก10ปี
แล้วทุกครั้งที่โครมจะโดนทำร้ายมุคุโร่ก็จะออกมาช่วยไว้ทุกครั้ง

ไม่แน่อาจจะเอาโครม เป็นเครื่องต่อรองกับสึนะก็ได้มั้ง 555+

Aofapp

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 15:59:40 »
เป็นตัวของตัวเองย่อมดีกว่าอยู่เป็นเงาของผู้อื่น

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 16:54:16 »
มุคุโร่ทิ้งโครมเพราะตอนนี้มุคุโร่มีฟรานแล้ว ฟรานน่ารักกว่าโครมเยอะเลย  *hoho*

ส่วนในอนาคตกรรมตามสนองมุคุโร่ เพราะโดนฟรานหักอก ไปคบเบล เฟกอล *hoho*

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:00:51 »
มุคุโร่ทิ้งโครมเพราะตอนนี้มุคุโร่มีฟรานแล้ว ฟรานน่ารักกว่าโครมเยอะเลย  *hoho*

ส่วนในอนาคตกรรมตามสนองมุคุโร่ เพราะโดนฟรานหักอก ไปคบเบล เฟกอล *hoho*
จะ Y ไปไหนเนี๊ย -*-