หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรีบอร์นหน่อยครับ  (อ่าน 21745 ครั้ง)

uhmm

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถามเรื่องรีบอร์นหน่อยครับ
« เมื่อ: ศ. 14 ต.ค. 2011 เวลา 16:57:00 »
ข้อแรก X burner ของซึนะ เป้นการใช้ไฟเบาประคองหลัง แล้วใช้ไฟแรงยิงไปข้างหน้าใส่ศัตรู โดยที่ไฟทั้ง 2 ข้างต้องสมดุลกัน

คำถามคือ ตอนที่ซึนะเตรียมใช้ X burner จะใช้ไฟประคองหลังก่อน ซึ่งน่าจะแรงพอ ๆ กับไฟข้างหน้า แต่ทำไมซึนะกลับยืนอยู่กับที่ไม่พุ่งออกไปข้างหน้า

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อสอง บุบพาอาลัย มี 2 ทีม ทีมอิริเอะมีแหวนมาเรลิงของปลอม ส่วนทีมซาคุโร่มีแหวนมาเรลิงของจริง

คำถาม มาเรลิงเดิมทีเป้นของ จิโลเนโรแฟมิลี่  ถ้าโดนปลอมแค่ของเก็งคิชิก็พอเข้าใจว่าโดนเบียุรันหลอก  แต่ทำไมแกรมม่าก็ยังโดนปลอมแหวนทั้ง ๆ ที่เป้นเจ้าของตั้งแต่แรก

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อสาม ฟรานเป็นลูกศิษย์ของมุคุโร่ แต่ภายหลังถูกส่งมาอยู่กับวาเรีย แต่จะไม่ถามว่าทำไม

คำถาม คือ มุคุโร่มาร่วมทีมกับเวลเด้(ไม่มีฟราน) วาเรียร่วมทีมกับมาม่อน(ไม่มีฟราน) แล้วฟรานไปไหน *shock*

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

angsana01

• *
Re: ถามเรื่องรีบอร์นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 14 ต.ค. 2011 เวลา 18:39:43 »
ข้อแรก คือ ก่อน สึนะจะปล่อย X burner นั้นต้องปล่อยไฟจากข้างหลังนั้นจริง แต่เนื่องด้วย ก่อนจะปล่อย X burner ไฟที่ปล่อยจากข้างหลังนั้นเป็นแค่ไฟแผ่วๆที่ยังไม่เต็ม ที เพราะ อะไร เพราะ ชาร์จไฟในตัวพร้อมปล่อยออกมาพร้อมไฟข้างน่าไงครับ

ข้อสอง คือ แกมมาไม่ได้ครึ่งของ เบียกคุรันด้วยซ้ำ เพราะ ฉนั้น ก็ไม่ใช่เรื่องยากที่จะเปลี่ยนแหวน เพราะ เบียกคุรัน มีพลัง โลกคู่ขนาน นะครับ เกจนะ

ข้อสาม ได้อาจไหมครับ ว่าฟรานเลือกใคร ผมก็ยังไม่รู้ และอีกอย่าง ฟรานอาจจะไม่เลือกใครก็ได้ อ่านการ์ตูนใช้จินตนาการ ไม่ได้ให้จับผิด อ่านแล้ว กลัวว่าเขาจะผิดพลาดก็อย่าไปอ่านเลย

uhmm

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 11:07:22 »
ข้อแรก คือ ก่อน สึนะจะปล่อย X burner นั้นต้องปล่อยไฟจากข้างหลังนั้นจริง แต่เนื่องด้วย ก่อนจะปล่อย X burner ไฟที่ปล่อยจากข้างหลังนั้นเป็นแค่ไฟแผ่วๆที่ยังไม่เต็ม ที เพราะ อะไร เพราะ ชาร์จไฟในตัวพร้อมปล่อยออกมาพร้อมไฟข้างน่าไงครับ

ข้อสอง คือ แกมมาไม่ได้ครึ่งของ เบียกคุรันด้วยซ้ำ เพราะ ฉนั้น ก็ไม่ใช่เรื่องยากที่จะเปลี่ยนแหวน เพราะ เบียกคุรัน มีพลัง โลกคู่ขนาน นะครับ เกจนะ

ข้อสาม ได้อาจไหมครับ ว่าฟรานเลือกใคร ผมก็ยังไม่รู้ และอีกอย่าง ฟรานอาจจะไม่เลือกใครก็ได้ อ่านการ์ตูนใช้จินตนาการ ไม่ได้ให้จับผิด อ่านแล้ว กลัวว่าเขาจะผิดพลาดก็อย่าไปอ่านเลย

เจตนาที่ตั้งกระทู้ไม่ได้เพื่อจับผิดครับ(เว้นแต่จะมองแง่ลบอันนั้นก็ช่วยไม่ได้)

ก็อย่างที่คุณบอก อ่านการ์ตูนต้องใช้จิตนาการ

แต่จิตนาการ ของคน 3 คน มันใช่ว่าจะเหมือนกัน 3 คน

ผมกำลัง ถามถึงจนาการของคนอื่น ว่ามันเป้นยังไงครับ

ถ้าสื่อผิดก็ขออภัย

premjarean6

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 21:34:30 »
เนื่องจากตอนนี้ ฟรานก็ไม่ได้อยู่กับวาเรียกับมุคุโร่
อาจจะอยู่กับคาวาฮิระที่เดินผ่านแถวนั้นก็ได้นะ
คาวาฮิระเทพหนิ - - อาจจะอยู่ทีมฟงก็ได้ผมคิดอ่ะ  *haha*

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 14:50:42 »
แรงมาก X เบิร์นเนอร์หุ่นยนกระจายเลย