หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รัฐบาลโลก จะตั้งค่าหัว โดฟรามิงโก้ เท่าไร!!!!  (อ่าน 11323 ครั้ง)

21141

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: รัฐบาลโลก จะตั้งค่าหัว โดฟรามิงโก้ เท่าไร!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 27 ก.พ. 2013 เวลา 13:17:21 »

ค่าหัวของเอส ไม่เกี่ยวกับประเด็นที่ว่าเป็นลูกของโรเจอร์ครับ เพราะค่าหัวของเอสถูกตั้งเพราะฝีมือตัวเองล้วนๆ+เป็นลูกน้องแหละหัวหน้าหน่วยของหนวดขาว จึงมีค่าหัว550 ไม่เกี่ยวกับเป็นลูกของโรเจอร์ รัฐบาลสืบได้ว่าเอสเป็นลูกของโรเจอร์และไม่ได้เพิ่มค่าหัวให้เอสแต่อย่างใดและหนวดดำได้ล้มเอสและเอามาส่งให้รัฐบาล เอสจึงโดนประหาร

stpjojo44

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: รัฐบาลโลก จะตั้งค่าหัว โดฟรามิงโก้ เท่าไร!!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 27 ก.พ. 2013 เวลา 13:44:05 »
รู้ได้ยังไงว่าค่าหัวเอส 550 ล้านครับ
ช่วยบิกที *rip*

Augustz

• 7 เทพโจรสลัด / 3 นินจาในตำนาน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 27 ก.พ. 2013 เวลา 14:51:01 »
รู้ได้ยังไงว่าค่าหัวเอส 550 ล้านครับ
ช่วยบิกที *rip*

อยุ่ในงานนิทรรศการของญี่ปุ่นอ่ะคับ

LM

• พลโท / โจนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 27 ก.พ. 2013 เวลา 18:37:23 »
เรื่องค่าหัวของเอส เกี่ยวกับเป็นลูกโรเจอร์ มั้ย หรือ ฝีมือล้วนๆ ตรงจุดนี้ ก็บอกยากเนอะ *dontknow*

คงอยู่ที่ว่าไครเป็นคนตั้งค่าหัว เพราะทหารเรือ ปกติก็ไม่มีไครรู้ว่าเอสเป็นลูกชายของโรเจอร์ แต่..ระดับจอมพลขึ้นไปคงรู้แน่นอน

ถ้า550เพราะ ฝีมือล้วนๆ+กับหัวหน้าหน่วยที่3 ของหนวดขาว

ค่าหัวต้องน้อยกว่า มัลโก้(หน่วย1) กับ โจส(หน่วย2) ถูกมั้ย???

คือผมเข้าใจว่า ความเก่งเรียงลำดับมาแบบนี้ ตามตำแหน่งหัวหน้าหน่วย

แล้วค่าหัวของ มัลโก้ กับ โจส เท่าไรหว่า... *damage*

21141

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 27 ก.พ. 2013 เวลา 20:36:42 »
เรื่องค่าหัวของเอส เกี่ยวกับเป็นลูกโรเจอร์ มั้ย หรือ ฝีมือล้วนๆ ตรงจุดนี้ ก็บอกยากเนอะ *dontknow*

คงอยู่ที่ว่าไครเป็นคนตั้งค่าหัว เพราะทหารเรือ ปกติก็ไม่มีไครรู้ว่าเอสเป็นลูกชายของโรเจอร์ แต่..ระดับจอมพลขึ้นไปคงรู้แน่นอน

ถ้า550เพราะ ฝีมือล้วนๆ+กับหัวหน้าหน่วยที่3 ของหนวดขาว

ค่าหัวต้องน้อยกว่า มัลโก้(หน่วย1) กับ โจส(หน่วย2) ถูกมั้ย???

คือผมเข้าใจว่า ความเก่งเรียงลำดับมาแบบนี้ ตามตำแหน่งหัวหน้าหน่วย

แล้วค่าหัวของ มัลโก้ กับ โจส เท่าไรหว่า... *damage*
เอิ่ม เอสเป็นหัวหน้าหน่วยที่2 ส่วนโจสเป็นหัวหน้าหน่วยที่3นะครับ
ละก็ ไม่มีใครรู้เรื่องเอสนอกจากกาฟที่โรเจอร์ฝากมาเลี้ยงครับ

MiickyBarBz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 01 มี.ค. 2013 เวลา 03:10:47 »
หนูว่า 950 ชัวร์ ป๊าปๆ *haha* *haha* *number1* *number1*

Emadness

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 01 มี.ค. 2013 เวลา 11:57:57 »
ไม่ใช่โผล่ออกมาน้อยเกิน หรือมากเกินนะ - -

takky

• *
  • คนธรรมดา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 02 มี.ค. 2013 เวลา 00:50:20 »
จากตัวเลขที่เห็นเหมือนจะมีเลข 0 อยู่ 3 ตัว

คิดว่าน่าจะเป็น 1000+ ครับผม *number1*

ขออภัยเลขข้างหลังมันเป็นหลักล้านนี่นา *dead*

เหมือนเคยอ่านเจอไม่รู้ว่าใน sbs หรือตอนไหนว่าความเก่งของหัวหน้าหน่วยไม่เรียงตามหน่วยน่ะครับ

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยคุณ LM ด้วยนะครับที่อ้างอิงคำพูด

ปล.ถ้าใครจะกรุณาก็ให้ความกระจ่างผมด้วยนะครับ *glad*

normal man

Augustz

• 7 เทพโจรสลัด / 3 นินจาในตำนาน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 02 มี.ค. 2013 เวลา 09:16:48 »
หัวหน้าหน่วยทุกคน มีความสามารถทัดเทียมกันคับ

ฝีมือเนี่ย รุ้สึกว่าใน SBS โอดะจะบอกว่า ทุกคนอยุ่ในจุดเดียวกัน แต่แค่สังกัดหน่วย1-15เท่านั้นเอง

ตัวเลข1-15 ไม่ได้หมายถึงระดับความเก่งคับ

jackiiz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 03 มี.ค. 2013 เวลา 10:35:09 »
คงไม่เกิน700ครับ เพราะแชงคูสแค่750เองไม่ใช่หรอครับคงไม่มากไปกว่า1ใน4จักพรรษหรอกมั้ง *number1*

21141

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 03 มี.ค. 2013 เวลา 10:49:33 »
คงไม่เกิน700ครับ เพราะแชงคูสแค่750เองไม่ใช่หรอครับคงไม่มากไปกว่า1ใน4จักพรรษหรอกมั้ง *number1*
ค่าหัวของแชงคูสยังไม่ปรากฎในเนื้อเรื่องครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าต่ำกว่า 1000ล้าน 4จักรพรรดิทุกคน

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 03 มี.ค. 2013 เวลา 20:02:44 »

ดูตรงไหนอะครับว่าค่าหัวแชงค์ 750 เพราะเท่าที่เปิดเผยมา
สูงสุดก้ เอสนะ 550 ล้าน แต่โดฟลาคิดว่าน่าจะ 700+ จัดการ
สโม๊คเกอร์สบายเลย แถมมีฮาคิราชันย์ กับ เรื่องโลกใต้ดินอีก

Jokejake

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 03 มี.ค. 2013 เวลา 20:56:10 »
ไม่เคยดูค่าหัวเเชงค์ จริงๆนะหรอ คับ ออกจะเยอะนะครับ มากกว่า เจ็ดเทพยุเเล้ว

Sawako Kuronuma

• *
  • ทำไมมันยุ่งอย่างนี้น่ะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 03 มี.ค. 2013 เวลา 23:17:17 »

ดูตรงไหนอะครับว่าค่าหัวแชงค์ 750 เพราะเท่าที่เปิดเผยมา
สูงสุดก้ เอสนะ 550 ล้าน แต่โดฟลาคิดว่าน่าจะ 700+ จัดการ
สโม๊คเกอร์สบายเลย แถมมีฮาคิราชันย์ กับ เรื่องโลกใต้ดินอีก

แต่สโม๊คเกอร์ก็ไม่ได้ใกล้เคียงเอสเหมือนกันนะค่ะ ซึ่งเอสก็ไม่ได้กลัวระดับพลเอกคนไหนด้วยเหมือนกัน

ถ้าจะให้ค่าหัวโดฟรามิงโก้เกิน 700 ล้านได้ก็ไม่น่าจะมาจากฝีมือที่คิดว่าไม่ต่างจากเอสเท่าไหร่

ค่าหัวประมาณนั้นน่าจะเกิดจากองค์กรใต้ดินหรือความต้องการของรัฐบาลมากกว่า ถ้าฝีมือมือล้วนๆคิดว่าไม่แตกต่างกัน

21141

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 04 มี.ค. 2013 เวลา 10:50:38 »
ไม่เคยดูค่าหัวเเชงค์ จริงๆนะหรอ คับ ออกจะเยอะนะครับ มากกว่า เจ็ดเทพยุเเล้ว
ค่าหัวแชงค์ยังไม่มีปรากฎในเนื้อเรื่องครับ ส่วนค่าหัวที่คุนเห็นเป็นแค่ของแฟนอาร์ตเขาทำขึ้นมาไม่ใช่ค่าหัวจริงของแชงคูส