หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่น1ในตอนนี้หวดกะมาดาระไหวไหม  (อ่าน 5650 ครั้ง)

Naruto

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: รุ่น1ในตอนนี้หวดกะมาดาระไหวไหม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 19 ก.พ. 2013 เวลา 20:03:00 »

เอ้า แต่ถ้าสู้กันตอนนี้ก็ต้องเสมอสิครับ เพราะเป็นร่างอมตะ จะฆ่ากันยังไงล่ะ ต่อให้มีสิบหางก็ฆ่าไม่ได้ จริงไหมล่ะ  *disappoint*

แต่ถ้ารุ่น1 อยู่ในร่างธรรมดา อันนี้แพ้แน่นอน

lnwlnwlnwkk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: รุ่น1ในตอนนี้หวดกะมาดาระไหวไหม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 19 ก.พ. 2013 เวลา 21:30:18 »
ถ้าไอโตะแบ่งพลัง9หางไห้ ละ โหดขึ้นป่าวหว่า ทวีคูณ

nakin

• พลโท / โจนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 19 ก.พ. 2013 เวลา 22:54:02 »
เอ้า แต่ถ้าสู้กันตอนนี้ก็ต้องเสมอสิครับ เพราะเป็นร่างอมตะ จะฆ่ากันยังไงล่ะ ต่อให้มีสิบหางก็ฆ่าไม่ได้ จริงไหมล่ะ  *disappoint*

แต่ถ้ารุ่น1 อยู่ในร่างธรรมดา อันนี้แพ้แน่นอน
ถึงเปนร่างอมตะก้อแพ้ได้ครับ แม้จะโดนทำร้าย ตัดแขนหรือขาร่างกายจะช้าลงมาก บางทีถึงกับใช้คาถาไม่ได้ ก้อเพียงพอที่จะโดนผนึกได้แล้ว แถมทั้งสองคนนั้นก้อเปนจอมผนึก คัยพลาดก้อจบ

chainoi

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 20 ก.พ. 2013 เวลา 08:19:06 »
ถ้าเอาตอนปัจจุบันเลยมันบอกลำบากครับ เพราะมันเป็นสัมพเวสี ถ้าพลาดโดนผนึกก็ จบ แต่ถ้าสมมติว่า 2 คน นี้เป็นคน ด้วย คุณสมบัติต่างๆ ชายน้อยว่า มาดาระเหนือกว่าครับ เพราะมันคุณสมบัติในตัวมันเหนือกว่าตอนที่สู้กับรุ่น1แยะมากๆ

shacomic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 20 ก.พ. 2013 เวลา 17:47:18 »
ผมยังคงมองว่า  ฮาชิรามะยังสามารถเอาชนะมาดาระได้อยู่ดีครับ  ต่อให้มาดาระไป+อะไรมาแค่ไหน  ก็เหมือนคนแพ้ทางกันไม่จบไม่สิ้น  เรื่องนี้มีหลายตอนที่คนพลังเหนือกว่าเทพกว่าไม่ได้รับชัยชนะเสมอไป  เทคนิคเซนต์ต่อสู้มันข่มกันเสมอ

LM

• พลโท / โจนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 20 ก.พ. 2013 เวลา 18:20:26 »

เมื่อก่อน สิ่งที่มาดาระแพ้ทางคือ จักกระ(ปกติอุจิวะ จักกระน้อยอยู่แล้ว ใช้วิชาหนักๆแปปเดียวจักกระก็หมด)+รุ่น1 กึ่งๆอมตะ รักษาตัวเองได้โดยไม่ต้องประสานอินด้วยซ้ำ

แต่ตอนนี้ จักกระไม่มีวันหมด+อมตะทั้งคู่ สู้กับ 10วัน10คืนก็ไม่ชนะกันมั้งครับ

สู้กันจริงๆก็ไม่มีผลแพ้ชนะหลอกครับ อยู่ที่ว่าไครจะผนึกไครได้ก่อน

ซึ่งดูๆแล้วฝีมือไม่ห่างกันแบบนี้ คงต้องแลกชีวิต ผนึกกันเลยทีเดียว

แบบสุดๆก็คงเชิญ เทพมรณะ  มาแดรกวินญาณ ทั้งคู่ *dontknow*

ก็คงถือว่าเสมอ  *haha*