หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ดาบหนังฉลามของคิลเลอร์บี หายไปไหนทำมัยไม่เอาออกมาใช้ สู้กับสิบหาง  (อ่าน 8718 ครั้ง)

jafish

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

ดาบหนังฉลามของคิลเลอร์บี หายไปไหนทำมัยไม่เอาออกมาใช้ สู้กับสิบหาง และถ้าหากเอาออกมาใช้จะสามารถต่อกรกับสิบหางได้แค่ไหนขอถามความคิดเห็นหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 26 ม.ค. 2013 เวลา 21:02:04 โดย jafish »

H_A_Y

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
สงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่เลือกใช้พลังจากดาบหนังฉลามบ้าง
H_A_Y
_E_V_
HEAVY

O

• พลโท / โจนิน
  • *
  • ย๊ากกกกกกกก!!!
ลืมไปเลยว่าบีมีของดี ๆ ติดตัวแล้วทำไมไม่เอามาใช้งาน -.-a

แต่ลองคิดอีกแบบดูแล้ว  บางทีดาบหนังฉลามอาจไม่ยอมก็ได้ เพราะเป็นสิ่งมีชีวิต มีจิตใจ -.-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 26 ม.ค. 2013 เวลา 22:29:08 โดย O »

jafish

• *
ลืมไปเลยว่าบีมีของดี ๆ ติดตัวแล้วทำไมไม่เอามาใช้งาน -.-a

แต่ลองคิดอีกแบบดูแล้ว  บางทีดาบหนังฉลามอาจไม่ยอมก็ได้ เพราะเป็นสิ่งมีชีวิต มีจิตใจ -.-
ดูดจักระไม่จำกัดเอามาลุยน่าจะแจ่ม

TSPOOM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ดูดจักระไม่จำกัดเอามาลุยน่าจะแจ่ม
จริงด้วยคับ ลืมประเด็นนี้ไปเลย

คนเขียนเค้าอาจจะลืมจริงๆ

แต่ดาบหนังฉลามเหมาะกับสู้ระยะประชิดนี่นา

สู้กันแบบสงครามคงไม่ไหวมั้ง อิอิ (เดา)
อยากออกทะเล เล่นน้ำ ตกปลา ล่องนาวาที่ไกลสุดสายตา

windyzero

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ขึ้นกับว่า จะได้เอามาใช้ตอนไหนซะมากกว่าครับ

เพราะ ดาบซาเมฮาดะนั้น ค่อนข้างจะใช้ยากพอสมควร คือต้องเข้าไปปะทะตรงๆ ถึงจะมีโอกาสดูดจักระได้

ซึ่งตอนนี้ เหมือนจะสู้ไปด้วย และรักษาระยะห่างออกไปด้วย

อีกอย่างคือ ระดับการต่อสู้ในตอนนี้มันสูงเกินกว่าที่จะได้ใช้ซาเมฮาดะแล้วมังครับ ดูอย่างบียังโชกเลือดเลย ถ้าให้เอาซาเมฮาดะไปไล่ฟัน

บีจะด้องเอาน่ะสิ *้ั์drinktea*

LM

• พลโท / โจนิน
  • *
ประเด็นคือ..ดาบหายไปไหน..

ผมก็ไม่เห็นบีถือเลย เอาไปไว้ไหนกันนะ *damage*

man_s0ft

• บุคคลทั่วไป
ก็ถ้ามันไม่ได้คิดจะใช้ดาบสู้ แล้วมันจะไปถือไว้แบกไว้ทำไมละครับ ก็เก็บไว้บ้านซิ

BiiGzz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คนเขียนอาจจะลืม ฮ่าๆๆๆ .... ถ้าใช้นะสบาย ดาบกินจักระ แถมคืนจักกระให้คนใช้ฟื้นพลังอีก

Natsu Dragneel

• บุคคลทั่วไป
ถ้าให้เลือกระหว่างให้ใช้ดาบได้แต่อยู่ใน่ร่างมนุษย์ กับใช้ดาบไม่ได้แต่อยู่ในร่างสัตว์หาง ผมว่าอย่างหลังดีกว่าเยอะครับ 

แต่ดาบมันหายไปไหนผมก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 28 ม.ค. 2013 เวลา 14:47:18 โดย Natsu Dragneel »

Augustz

• 7 เทพโจรสลัด / 3 นินจาในตำนาน
  • *
ทำหล่นตอนโดนซัดเอารึป่าว *hoho*

windyzero

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถ้าจำไม่ผิด มันหนีไปในตอนที่กำลังสู้กับโอบิโตะมั้ง *dead*

tonkkn

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ดาบมันก็ไม่ได้หายไปไหนนะครับ บีก็แบกติดตัวอยู่ตลอดเวลาสังเกตอ่านดูตอนที่ 615 ก็ได้ครับผมยังเห็นอยู่เลย แต่สาเหตุที่บีไม่ใช้อาจจะเป็นเพราะว่าบีใช้พลังจากสัคว์หางมากกว่าร่างปกติ คิดง่ายๆขนาดอยู่ในร่างสัตว์หางยังไม่สาเหตุเข้าประชิดสิบหางได้ ถ้าใช้ร่างมนุษย์ก็ยิ่งยากยิ่งกว่าครับ

jafish

• *
ถ้าให้เลือกระหว่างให้ใช้ดาบได้แต่อยู่ใน่ร่างมนุษย์ กับใช้ดาบไม่ได้แต่อยู่ในร่างสัตว์หาง ผมว่าอย่างหลังดีกว่าเยอะครับ 

แต่ดาบมันหายไปไหนผมก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ

แต่ถ้าอยู่ในโหมดที่สองกึ่งสัตว์หางน่าจะโอเคนะ

jafish

• *
ดาบมันก็ไม่ได้หายไปไหนนะครับ บีก็แบกติดตัวอยู่ตลอดเวลาสังเกตอ่านดูตอนที่ 615 ก็ได้ครับผมยังเห็นอยู่เลย แต่สาเหตุที่บีไม่ใช้อาจจะเป็นเพราะว่าบีใช้พลังจากสัคว์หางมากกว่าร่างปกติ คิดง่ายๆขนาดอยู่ในร่างสัตว์หางยังไม่สาเหตุเข้าประชิดสิบหางได้ ถ้าใช้ร่างมนุษย์ก็ยิ่งยากยิ่งกว่าครับ
แล้วดาบหนังฉลามดูดบอลสัตว์หางได้ไหมครับ เพราะเป็นพลังที่มาจากจักระเหมือนกัน อันนี้อยากทราบจริงๆ