หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450836 ครั้ง)

pein123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 21:42:50 »
เหอะๆ ถ้าให้อิทาจิไปจับกาอาระที่สึนะคงไม่ต้องให้ซาโซริมานั่งบ่นว่าเมื่อไหร่จะเสร็จสักทีหรอ *attack* *attack*

bigzaaa

• *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 21:54:26 »
ผมชอบ อิทาจิ เพราะมัน ต่อสู้ แบบฉลาด ๆ ดี
ผมชอบ เพน เพราะมัน โหด ถล่ม หมู่บ้าน ได้ เนตร ไม่ธรรมดา วิชาแข็งแกร่ง ชินระ เท็นเซย์!
ผมชอบ คาคุซึ เพราะมัน ดู เกรียนดี ตายยาก มี หัวใจ 5 ดวง 1 ดวง ในตัวมัน นอกนั้น อีก 4 ดวง ข้างหลัง(ใครๆ ก็บอกว่า มี 4 ดวงละมั่งไม่รู้สิแต่ผม นับเป็น 5 แล้วกัน55+)
ผมชอบ คิซาเมะ เพราะ ดู มีความโหดเทียบเท่า สัตว์หาง และชอบ ท่าสุดยอดมันด้วย ที่ยิง บอล น้ำ ฉลาม อ่ะ ในเกมส์ นารูโตะ เท่มาก แรงมากด้วย ><
ผมชอบ ฮิดัน เพราะมัน อมตะ และ ทำตัว เกรียน ชอบ คิดว่าตัวเอง ไม่มีวันตาย น่าตบเกรียนให้ทิ่มจริง ๆ สุดท้ายก็ตายเพราะเด็ก ...กาก!!
ผมชอบ ซาโซริ เพราะ มัน มีหุ่นเชิด เป็น 100 ตัว และ ใช้ หุ่นเชิด ถล่ม ทั้งแคว้น ได้ด้วย แหล่มจริง ๆ ดู ท่าฝนเข็มยักษ์ ของมันแล้วไม่ธรรมดาเลย
ผมชอบ เดอิดาระ เพราะมัน จ้อง จะระเบิดอย่างเดียว ระเบิด เป็นชีวิต จิตใจ มัน มี ระเบิดหลายรูปแบบ ทั้ง ระเบิด ทั้ง กลุ่มคน หมู่บ้าน ทั้งแคว้น แม้ง มีหมดเลย
ผมชอบ โคนัน เพราะเธอ น่ารัก  *love* *love* *love* *love* *love* *love*

ฮิดัน ยังไม่ตายครับ ^ ^

Champion420

• *
  • ฟอร์มหมาแก่
    • Jahmal420@hotmail.com/champion420
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ย. 2011 เวลา 03:53:42 »
ผมชอบ เดอิดาระ ครับ

ถ้าไม่สู้กับ จำพวกลวงตา ผมว่าไม่เป็นรองใคร โลกส่วนตัวสูง(โลกระเบิด) เข้าถึงศิลปะ ยากหน่อย แต่ผมชอบ ที่อาจาย์เค้าวาด ไอ้ตรงดินเหนียวระเบิดนี่แหละที่เจ๋ง  ถ้าเจอโตะก่อนไปซึนะ  โตะกับ คาคาชิ อาจบาดเจ็บได้อีก  ส่วนศิลปะ ของพี่ชาย ซาโซริ บอกได้คำเดียว ว่ากาก อืมมม..... *number1*

อีก ตัว คิซาเมะเลย เฟี้ยว สู้ผิดคนไป หน่อยแต่ละรอบ  ดันไปสู้กับวัยรุ่น งานนี้ก็ต้องตายลูกเดียวสิครับ  *dead*

แต่ โทบิ พูดมากยังไง มาแร๊พWAR กับ 8หางผมได้นะ ไอ้บ้า500 ไอ้เวรตะไล  *great*

jahmalll

neoandsmed

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 15:08:25 »
ผมอ่านตั้งแต่ตอนที่1ถึง563 ผมว่าในแสงอุสา อิทาจิ(แบบไม่ป่วย)กับเพน(ที่เป็นร่างสมบูรณ์ยังไม่ได้แบ่งพลังไปให้อีก6ตัว พลังทั้งหมดอยู่ที่นางาโตะ)

ผมคิดว่าสองคนนี้ที่เก่งที่สุดกินกันไม่ลง *damage* (ไม่รวมโทบิตอนมีตาสองแบบนะ แม่งโคตรโกง)  *attack* *attack* *attack*

KU_BEER

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 11:30:10 »
ผมชอบนางาโตะนะ เจ๋งดี ตอนที่ถูกคาบูโตะปลุกขึ้นมาแล้ว นารูโตะต้องร่วมมือกะอิทาจิแน่ะ ถึงจะปราบได้ ไม่งั้นคงยากอ่ะเนอะ (อันนี้ความชอบส่วนตัวนะคับ)

Sanrio

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 09:46:43 »
คิดว่า อิทาจิ ขนาด โทบิ ยังกลัว : )) แล้วแค่เพน = = ตอนที่อิทาจิถูกคืนชีพโดนคาถาสัมพเวสีขึ้นมา ก็เล่นงานเพนในเวลาแค่แปปเดียว ไอ่นี่มันฉลาด ^_^

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 10:42:49 »
ผมชอบนางาโตะนะ เจ๋งดี ตอนที่ถูกคาบูโตะปลุกขึ้นมาแล้ว นารูโตะต้องร่วมมือกะอิทาจิแน่ะ ถึงจะปราบได้ ไม่งั้นคงยากอ่ะเนอะ (อันนี้ความชอบส่วนตัวนะคับ)

ผมว่าอิทาจิคนเดียวก็ปราบได้นะ  แต่ว่าที่ร่วมมืออ่ะอาจจะเป็นเพราะตอนนั้นมันมีกันอยู่สามคน  จะดีกว่าถ้าปล่อยพลังไปสามคนเหมือนกับว่ามีพลังให้ใช้ก็ใช้อ่ะ อีกอย่างเพิ่มความมั่นใจในการเอาชนะด้วย แต่โดยส่วนตัวคิดว่าอิทาจิเล่นเพนได้ครับ

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 18:50:38 »
อิทาจิ กินขาด ใครๆก้อกลัวมัน

เก่ง ฉลาด เยือกเย็น มองการณ์ไกล ฝีมือล้ำเลิศ เสียอย่างเดียว ไม่น่าป่วย  *dead*

oatza802

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 20:24:16 »
อิทาจิไปซึนะ สู้ไงหละ เนตรหรอ  กาอาระ เอาการะมาบัง ก็หลบได้ละ   เทวีสุริยะหรอ  ก็หลบได้เกราะทราย

สุซาโนโอะไร้เทียมทาน หรอ เอาทรายไปดึงออกมา ก็ตายเหมือนกันดูจาก ตอนที่ สู้กับ มาดาระ ดิ้

pitakchon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 16:11:54 »
อิทาจิไปซึนะ สู้ไงหละ เนตรหรอ  กาอาระ เอาการะมาบัง ก็หลบได้ละ   เทวีสุริยะหรอ  ก็หลบได้เกราะทราย

สุซาโนโอะไร้เทียมทาน หรอ เอาทรายไปดึงออกมา ก็ตายเหมือนกันดูจาก ตอนที่ สู้กับ มาดาระ ดิ้

ถ้ากาอาระใช้เกราะทรายตลอดแล้วจะไปสู้ยังไงละครับ

แล้วอีกอย่างที่เอาทรายดึงขอจากซุซาโนะได้ เพราะโอโนกิ ทำให้ทรายเบาลงครับ

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 19:16:46 »

ถ้ากาอาระใช้เกราะทรายตลอดแล้วจะไปสู้ยังไงละครับ

แล้วอีกอย่างที่เอาทรายดึงขอจากซุซาโนะได้ เพราะโอโนกิ ทำให้ทรายเบาลงครับ

ถูกครับ ถ้าใช้เกราะทรายตลอด จะสู้ยังไง แถมความเร็วของอิทาจิก้อไม่เปนรองใครครับ พี่แกเค้าโหด จริงๆ *attack* *attack*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 19:20:27 »
ถ้าอิทาจิไม่เก่งแล้วจะได้รับมอบหมายไปจับเก้าหางหรอ ถ้าเดอิดาระเก่งขนาดนั้นไมไม่ไปจับเก้าหาง    ขนาดหางงอกแค่สองหางก็จะตายละ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 17:22:45 »

ถูกครับ ถ้าใช้เกราะทรายตลอด จะสู้ยังไง แถมความเร็วของอิทาจิก้อไม่เปนรองใครครับ พี่แกเค้าโหด จริงๆ *attack* *attack*
เก่งกันทุกคนและครับ เพียงแต่เก่งเฉพาะด้าน และการส่งไปจับพลังสถิตย์ก็ส่งไปตามความถนัดแต่ละคน
- เช่นส่งเดอิดาระกะซาโซริมาจับกาอาระ เพราะถนัดการต่อสู้ระยะไกลเหมือนกัน แถมยังใช้วิชานินจาดินเหมือนกันจึงจับกาอาระได้ และอาจเพราะกาอาระห่วงการป้องกันหมู้บ้านด้วย จึงโดนจับ
- ถ้าส่งอิทาจิมาจับกาอาระ ถ้าไม่ใช้คาถาลวงตาสะกด การต่อสู้อาจยืดเยื้อ เพราะเทวีสุริยาทำอะไรกาอาระไม่ได้ ส่วนเทพวายุนี่ใช้ในการป้องกันเป็นหลัก ใช้นานก็เกิดผลเสียกะผู้ใช้
ถ้าเดอิดาระสู้กะอิทาจิมันเคยแพ้แล้ว(แต่ตอนหลังแก้ด้วยการทำลูกกะตาให้เล็กลง) หรือนินจาธาตุสายฟ้ามันจะแพ้เพราะสายฟ้าทำให้ระเบิดด้าน
ถ้าอิทาจิ กะ คิซาเมะนี่คงสู้อิทาจิไม่ได้ เพราะคิซาเมะต้องสู้แบบประชิดตัวเพื่อดูดจักระคู่ต่อสู้ แต่ถ้าเจอพวกถนัดสู้ระยะไกล หรือกระบวนท่า คิซาเมะแพ้
แต่ถ้าเดอิดาระสู้คิซาเมะ เดอิดาระ นาจะชนะได้
ปล. แค่ความเหนส่วนตัวนะครับ

rewiizaa

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 03:51:52 »
her her !

โทบิ สิ่ !!!~ เก่งสุด

ไปอ่านมา : ประวัติิเพน :: ที่จริง !!! '' เพน '' ทำตามคำสั่งของ '' โทบิ ''

*shock*

eyeo12ia

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 19:01:55 »
จากฟามคิดผมนะครับ
1.อุซิมากิมินาโตะ เพราะตระกลูอุสึมากิ เปนขีดจำกัดทางสายเลือดคือมีชีวิตยืนยาวกว่าคนปรกติครับ และมีวิชาประจำตระกูลคือ วิชาผนึกแบบต่างๆครับ แล้วโดยบุคคลิกของรุ่น4เอง ก้อเปนอัจฉริยะทางการต่อสู้ครับ เปนโฮคาเงะคนเดียวครับที่ใช้วิชานิจาของโคโนฮะได้ทั้งหมดครับ แถมยังถนัดวิชาก้าวสายฟ้าเทพอัสนี หรือ อีกอย่างหนึ่งคือ ส่วนหนึ่งของวิชา ห้วงมิติเวลา ของโฮคาเงะรุ่น2ครับ เนื้อเรื่องตอนที่สู้กับมาดาระ+จิ้งจอกเก้าหาง รุ่น4อ่านการเคลื่อนไหวของมาดาระได้ทั้งหมดครับและยังสามารถโจมตีไส่มาดาระได้ ภาพรวมคือ เหนือกว่ามาดาระ ส่วน9หาง เพราะเปนสัตว์หางที่มีจักระเยอะที่สุดในบรรดาสัตว์หาง แน่นนอนว่ารุ่น4จะฆ่าทิ้งก้อพอไหว แต่เลือกที่จะผนึกไว้ในร่างของลูกตัวเอง เพราะร่วงรู้กาลอนาคต+หวังในตัวลูกชาย ซึ่งแน่นอน ไม่ว่าจาเปนใคร เมื่ออยู่ต่อหน้าเทพมรณะ วิชา ปิดผนึกสะกดซากอสูร ก้อไม่อาจต้านทานได้ ต่อไห้เปนมาดาระก้อเถอะครับ ถ้าโดนวิชานี้ มาดาระจาไปไหนได้ อีกทั้ง รุ่น4ไม่ได้ตาย แต่ถูกปิดผนึกตัวเองไปด้วยเงื่อนไขของวิชา ถึงกระนั้น ก้อยังผนึก จักระ ของตัวเอง+คุชินะ แม่ของโตะ เข้าไปพร้อมกับจิ้งจอก9หาง ที่ทำแบบนั้นเพราะหวังไห้ลูกชาย คือโตะ ก้าวข้ามตัวเองและ โฮคาเงะรุ่นก่อนๆ เปงโฮคาเงะที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ปล.ตอนที่โอโร โดนวิชานี้จากรุ่น3 รุ่น3 โดนดาบแทงอยู่ครับ เลยไม่มีพลังสมบูรณ์เพียงพอที่จาดึงวิญญาณของโอโ ได้ทั้งหมด
2.อุจิวะ อิทาจิ อิทาจิก้อเปนอัจฉริยะทางการต่อสู้คนนึงครับ แถมยังร่วงรู้เหตุการณ์ในอนาคตได้ อิทาจิยังมีดาบซิซึกะที่มีพลังของเทพวายุไว้ใครอบครองโดยผนึกความสามารถนี้ไว้ที่ตาขวา ส่วนตาซ้าย ก้อคือเทวี สุริยา แต่ด้วยป่วยเปนโรคหัวจัย+กับสภาพร่างกายที่อ่อนแอจาก การใช้เนตรเกินขีดจำกัด จึงทำไห้ดูเหมือนว่า อิทาจิ ไม่ได้เก่งอะไรมากมาย ส่วนซาซึเกะนั้น เพราะความรักที่มีต่อน้องชาย จึงไม่อาจตัดจัยฆ่าน้องชายตัวเองได้ สถานการณ์ทุกอย่างอิทาจิวางแผมไว้ไห้ เกะเดินตามแผนของตัวเอง ไห้เข้าจัยว่า ตัวเองเลวร้าย เพื่อที่ความแค้นในจัยของเกะ จะเปนแรงผลักด้นไห้เกะ ก้าวข้ามพ้นตัวเองและมาดาระเหนือตระกูลอุจิวะทุกคนครับ แล้วตอนที่สู้กันตอนโต ก่อนอิทาจิจาตาย ยังถ่ายทอดวิชาทั้งหมดที่เหลือไห้เกะ+ ทำลายเซลล์และดีเอนเอ ของโอโร ในตัวเกะ ด้วยการแตะหน้าผาก ทีเดียว
จะเหนได้ว่าอิทาจิ มีความสามารถ ที่ขนาด มาดาระยังไม่อยากสู้ด้วยเลย โอโร เจออิทาจิถึงกับปอดแหกเลยก้อว่าได้ บอกตรงๆนะ ถ้า อิทาจิจะฆ่าเกะอ่ะ ตดทีเดียว เกะก้อม่องเท่งละ ส่วนถ้าว่าเจอกับเพน แค่เทพวายุ เพนก้อทำไรไม่ได้ละ แบบว่า มหาอุตต์ อ่ะ ฟันแทงยิงไม่เข้า แล้วอีกอย่างนะ เทวีสุริยะ จะไม่มีวันดับจนกว่าสิ่งที่ถูกเผาจะมอดไหม้ ไม่เหลือซากเลยรวมไปถึงจักระ ด้วย เพราะงั้นถึงนางาโตะจาหลบอยู่แต่เทวีสุริยาก้อไหม้ไปตามจักกระได้
ปล. โดยส่วนตัวแล้วผมก้อชอบอิทาจิมาก แต่ที่อธิบายไป เปนเรื่องของเหตุผลครับ
ส่วนตัวละครอื่นก้อเก่งตามความสามารถและความสำคัญต่อเนื้อเรื่องครับ