หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 451633 ครั้ง)

csboomzaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: พฤ. 27 ต.ค. 2011 เวลา 15:39:46 »
ผมว่า เพน ดุดิทีเดียวหมดโคโนฮะ คาคาชิยังตาย(แต่เพนก็ชุบมาใหม่)

*disappoint*      คิดว่าคนที่สวมหน้ากากนะครับ เก่งกว่าแน่นอนครับ อิอิ

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: พฤ. 27 ต.ค. 2011 เวลา 21:57:29 »
เอ่อ...คือ..
เพน ถ้าจะเอาจริงๆ
ใช้ ชิระเท็นเซย์ ทำให้ เทวีสุริยา ดับได้ เหมือนกัน นะ

นายรู้ได้ไงอ่าครับบบ   ผมไม่เห็นดคยอ่านเจอว่าชินระเท็นเซดับเทวีสุริยาได้   สุดท้ายก็เดา- -

constantine

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ศ. 28 ต.ค. 2011 เวลา 09:11:25 »
เซียนเต๋าแน่นอนครับ เพราะมีพลังของพระเจ้าอยู่ - -''a
Волшебники из прошлого века.

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ศ. 28 ต.ค. 2011 เวลา 12:03:50 »
เซียนเต๋าแน่นอนครับ เพราะมีพลังของพระเจ้าอยู่ - -''a

ชินระเท็นเซย์ ผลักได้แน่นอน แต่จะผลักทันรึเปล่าอีกเรื่องนึงน่ะ

เพราะ เทวีสุริยัน แค่มองไฟก็ติดที่ตัวแล้ว ถ้าจะหลบต้องไวพอสมควร

อิอิ ก็ใช้ ชินระเท็นเซย์ดึงตัวเข้ามาแล้วใช้ วิถีมนุษย์ดึงจักระออกมาแล้วใช้ วิถีนรกดึงวิญญาณออกไปเลย ก็ตายแล้วเห็นมั้ย อิอิ  *dead*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: ศ. 28 ต.ค. 2011 เวลา 15:25:22 »

ชินระเท็นเซย์ ผลักได้แน่นอน แต่จะผลักทันรึเปล่าอีกเรื่องนึงน่ะ

เพราะ เทวีสุริยัน แค่มองไฟก็ติดที่ตัวแล้ว ถ้าจะหลบต้องไวพอสมควร

อิอิ ก็ใช้ ชินระเท็นเซย์ดึงตัวเข้ามาแล้วใช้ วิถีมนุษย์ดึงจักระออกมาแล้วใช้ วิถีนรกดึงวิญญาณออกไปเลย ก็ตายแล้วเห็นมั้ย อิอิ  *dead*

แต่จากความคิดผมนะ  ผมคิดว่ามันไม่สามารถผลักเทวีสุริยาได้นะ  และถ้าดวลกันเรื่องไหวพริบกับความสามารถ ไม่รวมพลังของเนตร  อิทาจิเหนือกว่าเห็นๆ

pockpack.rcatu

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 00:05:16 »
โคนัน ครับ เก่งสุดๆแล้ว .......................... เป็นเด็กเป็นเล็กแท้ๆ แต่ไขได้ทุกคดีเลย !!?!??

csboomzaa

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 03:08:33 »

แต่จากความคิดผมนะ  ผมคิดว่ามันไม่สามารถผลักเทวีสุริยาได้นะ  และถ้าดวลกันเรื่องไหวพริบกับความสามารถ ไม่รวมพลังของเนตร  อิทาจิเหนือกว่าเห็นๆ

หากใช้ความสามารถล้วนๆไม่ใช้พลังเนตร อิทาจิเหนือกว่าแน่นอนครับ แต่หากเป็นเรื่องของพลังเนตรแล้วละก็อันนี้แล้วแต่คนใช้ครับ หากพูดถึงพลังของเนตรจริงๆน่าจะเป็นเพนนะครับที่พลังเนตรแข็งแกร่ง แต่หากเป็นเรื่องการลวงตาและการใช้เนตรเพื่อแก้ไขและต่อสู้ผมว่าน่าจะสู้เนตรวงแหวนไม่ได้ แต่ยังไงก็ดูไปเรื่อยๆก่อนนะครับ ยังมีอีกหลายเนตรที่จะเกิดใหม่  *haha* แล้วจะรู้ว่าแต่ละเนตรมีความสามารถใช้พลังในสถานะการที่แตกต่างกันออกไปไม่เหมือนกัน ^^  *hoho* อย่างเนตรของเนจิ ใช้ประโยชน์ในการสำรวจและวัดจักกระของผู้ต่อสู้ครับ (ท่าไม้ตายของเนจิ คาถามวยอ่อนแปดทิศ) *love*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 03:14:56 โดย csboomzaa »

mongkut

• *
  • โหรพยากรณ์ธุรกิจโดยเฉพาะ
    • เรียนโหราศาสตร์
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 09:04:26 »
คิดว่าเพนเก่งสุดครับ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: จ. 31 ต.ค. 2011 เวลา 12:22:29 »
มันก้อพูดยากนะครับ เพราะเก่งๆทั้งนั้น
แต่โดยส่วนตัว ผมเชื่อว่า เป็นอิทาจิทั้งความสามารถ + ปัญญา
อ้างอิงจากตอนที่ 404 ครับ
มาดาระบอกว่า อิทาจิตายแล้ว โคโนฮะ ก้อไม่เกินความสามารถที่จะทำลาย(เมื่อก่อนคงทำลายไม่ได้ เพราะเกรงใจอิทาจิ)

[email protected]

• *
  • เกิดมาไม่หล่อ แต่น่าตาไม่ดี
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 14:30:07 »
 *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love*

marakom

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 15:47:33 »
แสงอุษามีสมาชิกทั้งหมดดังนี้
1.เพน
2.โคนัน
3.เดอิดาระ
4.ซาโซริ
5.โทบิ(ใครไม่รู้)
6.คาคุสึ
7.ฮิดัน
8.คิซาเมะ
9.อิทาจิ
10.โอโรจิมารุ
11.เซทสึ
12.ซาสึเกะ
13.จูโกะ
14.ซุยเงะสึ
15.คาริน

ให้ตอบแค่บุคคลกลุ่มนี้เท่านั้นพอนะครับ เพราะตัวละครนอกนั้นอยู่ในเรื่อง แต่ไม่ใช่แสงอุษา นารูโตะ มินาโตะ เซียนหกวิถี โฮคาเงะรุ่นต่าง ๆ ไม่ได้อยู่ในแสงอุษานะครับ ชื่อกระทู้อย่าง ตอบอีกอย่าง ทำเอาซะ งง

ปล.ส่วนตัวคิดว่า คิซาเมะ รวมกับดาบแล้วกลายเป็นสัตว์ประหลาด จนได้ฉายาว่า สัตว์หางที่ไม่มีหาง (แปดหางเกือบตาย ดีดาบมันหักหลัง -*-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 15:57:40 โดย marakom »

KotaroFuma

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 23:55:57 »
ผมชอบ อิทาจิ เพราะมัน ต่อสู้ แบบฉลาด ๆ ดี
ผมชอบ เพน เพราะมัน โหด ถล่ม หมู่บ้าน ได้ เนตร ไม่ธรรมดา วิชาแข็งแกร่ง ชินระ เท็นเซย์!
ผมชอบ คาคุซึ เพราะมัน ดู เกรียนดี ตายยาก มี หัวใจ 5 ดวง 1 ดวง ในตัวมัน นอกนั้น อีก 4 ดวง ข้างหลัง(ใครๆ ก็บอกว่า มี 4 ดวงละมั่งไม่รู้สิแต่ผม นับเป็น 5 แล้วกัน55+)
ผมชอบ คิซาเมะ เพราะ ดู มีความโหดเทียบเท่า สัตว์หาง และชอบ ท่าสุดยอดมันด้วย ที่ยิง บอล น้ำ ฉลาม อ่ะ ในเกมส์ นารูโตะ เท่มาก แรงมากด้วย ><
ผมชอบ ฮิดัน เพราะมัน อมตะ และ ทำตัว เกรียน ชอบ คิดว่าตัวเอง ไม่มีวันตาย น่าตบเกรียนให้ทิ่มจริง ๆ สุดท้ายก็ตายเพราะเด็ก ...กาก!!
ผมชอบ ซาโซริ เพราะ มัน มีหุ่นเชิด เป็น 100 ตัว และ ใช้ หุ่นเชิด ถล่ม ทั้งแคว้น ได้ด้วย แหล่มจริง ๆ ดู ท่าฝนเข็มยักษ์ ของมันแล้วไม่ธรรมดาเลย
ผมชอบ เดอิดาระ เพราะมัน จ้อง จะระเบิดอย่างเดียว ระเบิด เป็นชีวิต จิตใจ มัน มี ระเบิดหลายรูปแบบ ทั้ง ระเบิด ทั้ง กลุ่มคน หมู่บ้าน ทั้งแคว้น แม้ง มีหมดเลย
ผมชอบ โคนัน เพราะเธอ น่ารัก  *love* *love* *love* *love* *love* *love*

Gamba123

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 07:49:39 »
ผมว่ามันคนละแนวอ่ะนะถึงเดอิดาละจะยอมแพ้อิทาจิ แต่ถ้าให้อิทาจิบุกเข้าไปในซึนะแล้วชิงตัวคาเสะคาเงะมาแบบที่เดอิดาละทำก็คงไม่ไหวหรอก แล้วอย่่างให้ฮิดันกับคาคุซึมาถล่มทั้งแคว้นล่ะต่อให้มาแท็คทีมก็คงทำไม่ได้เพราะมันไม่ใช่แนวของสองคนนี้ แต่ถ้าซาโซริคนเดียวนี่ทั้งแคว้นสบายมากแต่ถ้าซาโซริเจอฮิดันหรือคาคุสึเข้าไปนี่ก็คงเละเหมือนกันนะ อย่างคิซาเมะจะให้มาต่อสู้แบบอิทาจะที่เน้นด้านวิชาคาถาก็คงไม่ไหว. สรุปคือทุกคนมีความสามารถต่างกันไปครับ ไม่นับพวกหัวโจกเช่นเพน โทบิหรือ โคนันนะ

pein123

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 19:20:51 »
อิทาจิ เก่งฉลาด มีไหวหริบดี อ่านเกมคู่ต่อสู่ออก ใช้วิชาได้คล่องแคร่ว ส่วนเพน มีพลังมหาศาล *dontknow* *dontknow*

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: พ. 16 พ.ย. 2011 เวลา 20:58:08 »
ผมว่ามันคนละแนวอ่ะนะถึงเดอิดาละจะยอมแพ้อิทาจิ แต่ถ้าให้อิทาจิบุกเข้าไปในซึนะแล้วชิงตัวคาเสะคาเงะมาแบบที่เดอิดาละทำก็คงไม่ไหวหรอก แล้วอย่่างให้ฮิดันกับคาคุซึมาถล่มทั้งแคว้นล่ะต่อให้มาแท็คทีมก็คงทำไม่ได้เพราะมันไม่ใช่แนวของสองคนนี้ แต่ถ้าซาโซริคนเดียวนี่ทั้งแคว้นสบายมากแต่ถ้าซาโซริเจอฮิดันหรือคาคุสึเข้าไปนี่ก็คงเละเหมือนกันนะ อย่างคิซาเมะจะให้มาต่อสู้แบบอิทาจะที่เน้นด้านวิชาคาถาก็คงไม่ไหว. สรุปคือทุกคนมีความสามารถต่างกันไปครับ ไม่นับพวกหัวโจกเช่นเพน โทบิหรือ โคนันนะ

ผมคิดว่าอิทาจิไหวครับ การบุกซึนะ  ไครเห็นด้วยกะผมขอเสียงหน่อยคร๊าบๆๆๆ  ผมไม่รุ้นะครับแต่ความรู้สึกส่วนตัวคิดว่ามันเทพมาก