หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 452050 ครั้ง)

เซนโด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: อ. 16 ส.ค. 2011 เวลา 20:30:56 »
ถ้าดูตามความสามารถที่โชว์ออกมาแล้ว ขอเลือกเพนกับอิทาจิ

เพนนี่ไม่ได้แพ้นะ แต่ยอมเอง ส่วนอิทาจิเอาจริงๆแล้วน่าจะเหนือกว่าเกะเยอะถ้าไม่ป่วย

ส่วนมาดาระตอนนี้ให้ความรู้สึกเหมือนเป็นอมตะแค่นั้นเอง ไม่ได้มีพลังอะไรเลย แค่ดูดๆ ย้ายมิติ

มันยังบอกเลยว่าตอนนี้มันไม่มีพลังอะไร ร่างกายนี้ก็เป็นแค่สสารที่รวมขึ้นมา

ขอเดาว่าตอนนี้มาดาระไม่ได้มีพลังอะไรเลย มันถึงต้องการ 10 หาง เพื่อให้มันกลับร่างเดิมอะไรประมานนี้

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 10:07:57 »
ซาโซริดิ...เก่งโคตรมีหุ่นเชิดตั้ง 100 ตัว มีหุ่น คาเสะคาเงะรุ่น 3 ที่ว่าเก่งสุดๆแล้ว ยังมีฮิรุโกะอิก ถ้าสู้ 1ต่อ1 ไม่แพ้หรอก หน้าไหนก้อตาม *haha* *haha* *haha* *haha*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 17:38:39 »
ไม่รู้หรอกว่าใครเก่งสุด แต่การที่จะเข้ามาในแสงอุษาได้ก็ต้องโชผีมือก่อน ถ้าฝีมือไม่ถึงขั้นก็คงเข้าไม่ได้ คงเก่งกันทุกคน เก่งแบบคนละด้าน แต่จะให้บอกว่าชอบใครสุดก็คงตอบง่ายมาก ฮิดัน เลยไอ้นี่ตัวตลกแห่งแสงอุษา ชอบมากอาวุธมัน ขี้คุยแถมชอบเปิดช่องว่างให้ศัตรูคิดว่าตัวเองคงไม่มีใครฆ่าได้ แต่กลับมาเสียท่าให้กับเด็กไอคิวสูง อย่าง ชิกามารุ โดนฝังซะ *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 17:40:52 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 10:18:47 »
เก่งเท่าๆกันละ  และคนที่จะเข้ากลุ่ม ต้องฆ่าสมาชิก1คนก่อนเข้า งับ

[email protected]

• *
  • เกิดมาไม่หล่อ แต่น่าตาไม่ดี
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 06:45:22 »
ชุนโงกุน supper saiya 4 ในโหมด9หาง เกียร์4 ขั้น บังไค เก่งสุดแล้ว

wicha_manu

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 23:24:32 »
คาคุซึดิ  คนนี้ฆ่ารุ่น 1 ได้ แล้วรุ่น 1 ก็ชนะมาดาระด้วยนะ
เท่าที่จำได้ คาคุซึ บอกกับนินจา โคโนฮะว่าเคยสู้กับรุ่นที่ หนึ่ง ผมจำไม่ได้ว่าได้ฆ่ารุ่นที่หนึ่ง บอกตอนได้ไหมครับ

naruto4589

• *
  • i like naruto
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤ. 06 ต.ค. 2011 เวลา 06:37:41 »
เพน ถ้านารูโตะไม่ มีพลัง สถิต ร่าง ก้อเเพ้ เพน ไปเเล้ว *number1*

doon142

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: อา. 09 ต.ค. 2011 เวลา 20:04:27 »
เพน ถ้านารูโตะไม่ มีพลัง สถิต ร่าง ก้อเเพ้ เพน ไปเเล้ว *number1*
พูดง่ายนะครับ ถ้านารูโตะ ไม่มีพลังสถิตร่างเพนก็ไม่ชนะ ก็มันมาตามหาพลังสถิตร่างอยู่แล้ว ไม่งั้นคงไม่ได้เจอ  งั้นผมก็พูดได้สิว่า ถ้าเพนไม่มีเนตรสังสาระ กับ ร่างตั้งหลายร่าง คงไม่มีอะไรสู้นารูโตะเหมือนกัน   ทุกตัวมันเป็นข้อดีข้อเสียของตัวมันเองครับ อย่ามาว่า อย่างนั้นอย่างนี้

KotaroFuma

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: อ. 11 ต.ค. 2011 เวลา 23:18:02 »
(ความคิดผมนะ อาจจะดูปัญญานิ่มไปนิด)
คนที่เก่ง ที่สุด คือ!! *great* *great* *great*เป็นใครไปไม่ได้ *dontknow*นอกจาก *hoho*!!!!! ''นารูโตะ'' *love* *love* *love*

เพราะว่าอะไรน่ะเรอะ??? *dontknow* เพราะว่ามันคือ *great* *great*''พระเอก''ของเรื่องไงล่ะ 555+

จะ มีคนเทพ ระดับ มาดาระ จะมี คนมีเนตร โหด บรรลัย อย่าง ซาสึเกะ แต่ยอม เหอะ หลีกทางไป ๆ พระเอก จะเดิน 555+

แต่ใจจริง ผมชอบ มินาโตะมากเลยนะครับ เป็น พ่อที่รับผิดชอบลูกมาก มาดาระ เก่งนะ เรอะ? มินาโตะ กระสุนวงจักร ยัด หลังมาแล้ว ลอง มาดาระ ไม่ตุ๊ด หนีดิ มี ตายอ่ะ 555

(ความคิดส่วนตัวผมอ่ะนะ กลัวไม่ถูกคนอื่นเดี๋ยวโดนว่า)ถ้า เมีย มินาโตะ ไม่ดิ้น เพราะ ตกใจ ในเสียงร้อง ของเด็ก(นารูโตะ)ที่หวาดกลัว มินาโตะ ก็คงมีสมาธิ ไม่ต้องหันมาดู แม่ลูก หรอก แล้วสุดท้าย ก็ วิ่งเข้ากัน นิ้วของ 9 หาง ทั้งคู่ เป็นไง! ตายทั้งพ่อแม่ เยย (หวังว่าที่ผมอ่านมาคงไม่ผิดนะ)

คนที่ เก่งที่สุด คือ 1.มินาโตะ 2.กาอาระ(กรี๊ดดด อันนี้ ชอบ ที่สู๊ดดดด ชอบ ในเกมส์ ที่มัน รวบรวม พลังทราย แล้ว ก็พูดว่า คาเสะคาเงะ โตชิเตะ แล้วอะไรต่อไม่รู้)อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 11 ต.ค. 2011 เวลา 23:23:16 โดย KotaroFuma »

poonx9x8x7x6

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พ. 12 ต.ค. 2011 เวลา 12:43:10 »
เชียร์  เพน     *number1*

Bluekerb

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤ. 13 ต.ค. 2011 เวลา 00:20:55 »
คาคุซึดิ  คนนี้ฆ่ารุ่น 1 ได้ แล้วรุ่น 1 ก็ชนะมาดาระด้วยนะ

ผมว่าไม่ใช่นะ คาคุซึ แค่บอกว่าเคยเห็นสัญลักษณ์ของกระบังหน้าผากจาก โฮคาเงะรุ่นที่ 1 นะ ไม่ได้บอกว่าเป็นคนฆ่ารุ่นที่ 1 นะคับ ไม่งั้น คาคุซึ คงใช้วิชานินจาไม้ของรุ่นที่ 1 ได้อะคับ

KotaroFuma

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤ. 13 ต.ค. 2011 เวลา 09:00:17 »
ถ้าวัดความเก่งอาจจะกินกันไม่ลง

แต่ถ้าสู้ด้วยความเก่ง+ความฉลาดในการวางแผนการต่อสู้ผมให้ อิทาจิ 10/10 ครับ  *great* *great* *great*

starstuckk

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 23:26:32 »
คงเป็นมาดาระแหล่ะ

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤ. 27 ต.ค. 2011 เวลา 12:38:21 »
ผมว่า เพน ดุดิทีเดียวหมดโคโนฮะ คาคาชิยังตาย(แต่เพนก็ชุบมาใหม่)

marakom

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤ. 27 ต.ค. 2011 เวลา 14:20:39 »
ใครเก่งช่างมันเต๊อะ