หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 451771 ครั้ง)

Susanoo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 12:54:16 »
ชอบใครก้เชียร์คนนั้น ไม่สนเหตุผล  นี่แหละ นิสัยคนไทย *dontknow*

แล้วตัวเองไม่ไช่คนไทยหรอ แสดงความคิดเห็นกันเฉยๆ

ไม่มีเหตุผล? เขาก็ยกเหตุผลมาหมดแหละ ถ้ามันเทพจริงไม่ไปฆ่าคาบูโตะเลยละหะ

เหอะๆแล้วตอนนี้ไครไปละ ?

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 13:31:09 »
คับๆ ผมผิดคับ

อิจจี้ ก้แค่บังเอิญเจอ นารูโตะ ที่มีเนตรชิซุยที่ฝากไว้  ก้เลยใช้เนตรนั้น ทำให้ตัวเองหลุดจากคาถา

เพราะงั้นเรื่องในตอนนี้อย่าเพิ่งเอามานับ เอาแค่ตอนที่มันเป็นๆอยุ่แค่นั้น

ให้อิจจี้ เจอเพน6วิถี ตอนยังเป็นๆอยุ่ อิจจี้ ใช้เทวีสุริยาได้ก้จิง แต่เพน ก้มีบันโชว เทนอิน ผลักไฟนั้นออกไปได้

แล้วดูดจักระมาซะ ใช้ท่าอะไรซักอย่าง ที่มันเปนงูแล้วเลื้อยไปมันดูดวิญญาณออกอ่ะ  อิจจี้ ก้ดับเหมือนกัน

แต่มันยังไม่เคยสู้กันให้เห็น เพราะงั้น เลยตอบแน่นอนไม่ได้ แต่ทำได้แค่เดา กับ แถ เท่านั้นเอง *dontknow*

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 14:18:29 »
ผมก๋ว่า อิทาจินะครับ เก่งสุดแล้วครับ

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 15:33:03 »

*attack* ใช่ ชอบนางาโตะ  แต่ว่าดูด้วย ไม่ได้ ถล่ม โคโนฮะ เพียงคนเดียว มีทั้ง โคนัน กับ สัตว์อัญ่เชิญกี่ตัว  ร่างเพนอีก 6 ตน
 *้ั์music*  ที่มัน ถล่ม โคโนฮะได้ เพราะ มันแยกกัน ไป เบี่ยงเบนความสนใจ ในการใช้ ข่ายเทพพิชิตฟ้า ถ้าเข้ามาตนเดียว จะรอด เร้อ  *้ั์music*
 *great*  และอีกอย่าง คาคาชิ ใช้ ร่างโคลนสายฟ้าหลอก    เพน มัน ยังจับร่างจริง คาคาชิ ไม่ออกเลย
 *hoho* ดูนารูโตะ กับ จิไรยะ ก็ได้ กำจัดร่างเพน ไปกี่ตัว  นางาโตะ ยังควบคุม ทั้งหมด ได้ไม่คล่องแคล่ว /ร่างเดี่ยว ที่คืนชีพด้วย สัมภเวสี ยัง เมพกว่าเลย

น่าร๊ากอ  *great*
   รู้นะว่าชอบอิทาจิ แค่ดูชื่อ Login หรือภาพดิสเพลก้อรู้แล้ว แต่ดูด้วยนินจาระดับคาคาชิ นางาโตะดูไม่ออกตอนร่างแยกสายฟ้า ไม่ใช่เรื่องแปลก อีกอย่างการส่งจักระไปควบคุมการต่อสู้ของแต่ละเพนพร้อมๆกันไม่ใช่เรื่องง่าย ยิ่งไม่ต้องพูดถึงแยกไปสู้กันในที่ต่างๆโดยที่สายตาไม่ได้ลิงค์กันอีก
   โคนัน มันแค่มาช่วยสืบข้อมูลและดูแลนางาโตะแค่นั้น ไม่ได้มีอะไรมากกว่านั้นครับ
   นางาโตะ วิชาข่ายเทพพิชิตของมันน่ะ อย่าว่าแต่ถล่มโคโนฮะเลย ต่อให้เปนทั้งเมืองมันใช้ตู้มเดียวก้อหายได้ แต่ที่มันเจาะจงแต่โคโนฮะเพราะมันมีความแค้นกะนินจาโคโนฮะแค่นั้น(กลับไปดูตอนวิชาต้องห้าม นะครับในแอนนิเมะ ที่มีนินจาถอนตัวชื่ออุทาตาตะ เปนวิชาชนิดเดียวกะข่ายเทพพิชิต ยังถล่มได้ทั้งเมืองเลย)
  แล้วตอนมาสู้กะนารูโตะน่ะ มันแค่อยากจับเปนครับ และคงอยากคุยกะนารูโตะด้วยเพราะเปนศิษย์อาจารย์เดียวกัน ถ้ามันอยากฆ่า แค่ใช้ข่ายเทพพิชิตนารูดตะก้อตายโดยไม่รู้ตัวแล้วครับ
  นางาโตะเก่งจริง และใช้วิชาต่างๆได้ครบโดยไม่ต้องอาศัยร่างเพนก้อได้แถมเทพกว่าด้วย แต่ที่มันใช้ร่างเพนเพราะนางาโตะมันพิการที่ขา เดินไม่ได้แค่นั้น
  และอยู่าาลืมว่า ปราบเพนได้ไม่ได้หมายถึงชนะนางาโตะ และที่มันตายไม่ได้ตายเพราะนารูโตะฆ่า แต่ตายเพราะใช้วิชาคืนชีพให้คนอื่นที่ตัวเองฆ่าไปแค่นั้นเอง
  ปล.นางาโตะ มีวิชาหนึ่ง ชื่อว่ามังกรมายาดูดกลืนวิญญาณ แค่โดนมังกรเลื้อยผ่านร่างก้อตายหมดแล้ว แต่ที่มันไม่ใช้กะนารูโตะเพราะอะไรก้อรู้กันอยู่ และการจับเป็นมันยากกว่าการจับตายนะครับ กรุณารู้ไว้ด้วย
นางาโตะ ดูร่างแยกสายฟ้า ไม่ออก นั่นก็คือ จุดอ่อน ของร่าง เพนแล้ว ดูอย่างที่ นารูโตะ ใช้ ระเบิดควัน พุ่งเข้าใส่ ก็ยังจับไม่ได้
และอีกอย่าง คาคาชิ ยังจับ การเคลื่อนไหว ใน คาถา หมอกโลหิต ได้เลย
ข่ายเทพ พิชิตฟ้า เป็นคาถา ที่ใช้ จักระเปลือง มาก  อย่างสุด ก็แค่ ครั้งเดียว เพราะต้องส่งจักระ ไปให้ร่าง เพนตนอื่น ด้วย อย่าลืม
นารูโตะ ให้ นางาโตะ กลับใจ ต่างหากละครับ ตอนนั้น นารูโตะ จัดการทิ้ง ก็ยังได้ จริงไม๊ แต่ว่า ไม่ทำแค่เปิดโอกาส กลับตัว เท่านั้น
มังกรมายาดูดกลืนวิญญาณ  โทษที วิชานี้ มันดึงจักระสัตว์หาง เลื้อยผ่านอย่างเชื่องช้านี่หรอ *dontknow* มันไม่ใช่ วิชาที่ใช้ได้ตลอดเวลา
ตอนจับสัตว์หาง มันคง ให้เพน อัญเชิญ เทวรูปมารนอกรีต ไปจับ สัตว์หางไม่ดี กว่าหรือ ใช้ มังกรมายาดูดกลืนวิญญาณ ไง  *dontknow*ก็ไม่ไหว

*dontknow*คิดด้วยว่า อิทาจิ ได้รับมอบหมายให้ ไปจับ 9 หาง  เพนน่าจะทำเอง แต่ดันไปจับ 7 หางซะนี่  คนบงการลงมา ต้องไว้ใจอิทาจิมาก
ถึงได้ให้ ไปจับ 9 หาง  ต้องเชื่อว่า อิทาจิ มีฝีมือ สูง กว่าเพน
  *attack*  โทบิ คงรู้แหละว่า นางาโตะ ใช้ เนตรสังสาระ ไม่สมบูรณ์แบบ
 *number1* แน่นอน เมื่อ อิทาจิ แพ้ ซาสึเกะ คนที่ รับช่วงจับ 9 หาง ต่อก็ต้องเป็น นางาโตะ ลงมือ 
 *haha* ก็แค่ ว่า คะแนน ประเมิน นางาโตะ มันเว่อร์ ก็ เท่านั้น  *haha* เต็มเชียว

อิทาจิ คะแนน 21  นางาโตะ คะแนน 103  *haha*    นางาโตะ ชนะ   

*hoho* คะแนนมันห่าง ราวฟ้ากับเหว จริงๆ เข้าข้างเว่อร์ ไปไหมนี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 15:58:00 โดย THECLIQUE »

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 16:26:34 »
ในเรือง2 คนนี้ไม่มีทางมาสู้กัน ดังนั้นเราตัดสินด้วยวิธีอื่นดีกว่า

อิทาจิ
ผลงาน 1. ฆ่าล้างตระกูลอุจิวะ (แต่ให้โทบิช่วยด้วย) = 10 คะแนน
         2. ทำคาคาชินอนซมอยู่โรงบาลหลายวัน = 2 คะแนน
         3. ดวลกับซาสึเกะ ผล เกือบชนะ แต่แพ้เพราะขึ้โรค = 3 คะแนน
         4. จับตัวเดอิดาระได้อย่างง่ายดาย = 1 คะแนน
         5. ดวลกับโอโรจิมารุ ผล ชนะ = 3 คะแนน
         6. คลายคาถาของคาบูโตะ = 2 คะแนน
 รวม 21 คะแนน

นางาโตะ
ผลงาน  1. ดวลกับจิไรยะ ผล ชนะ (เเต่ก็ใช้เวลาเหมือนกัน) = 3 คะแนน
          2. ถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียว = 100 คะแนน
 รวม 103 คะแนน

ผู้ชนะ : นางาโตะ

ปล. ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก ผมชอบนางาโตะเลยเข้าข้างแค่นั้น  *hoho*

*attack* ใช่ ชอบนางาโตะ  แต่ว่าดูด้วย ไม่ได้ ถล่ม โคโนฮะ เพียงคนเดียว มีทั้ง โคนัน กับ สัตว์อัญ่เชิญกี่ตัว  ร่างเพนอีก 6 ตน
 *้ั์music*  ที่มัน ถล่ม โคโนฮะได้ เพราะ มันแยกกัน ไป เบี่ยงเบนความสนใจ ในการใช้ ข่ายเทพพิชิตฟ้า ถ้าเข้ามาตนเดียว จะรอด เร้อ  *้ั์music*
 *great*  และอีกอย่าง คาคาชิ ใช้ ร่างโคลนสายฟ้าหลอก    เพน มัน ยังจับร่างจริง คาคาชิ ไม่ออกเลย
 *hoho* ดูนารูโตะ กับ จิไรยะ ก็ได้ กำจัดร่างเพน ไปกี่ตัว  นางาโตะ ยังควบคุม ทั้งหมด ได้ไม่คล่องแคล่ว /ร่างเดี่ยว ที่คืนชีพด้วย สัมภเวสี ยัง เมพกว่าเลย

ต่างคนก็มองไม่เหมือนกันนะครับ ผมมองว่าร่างเพน 6 คนกับสัตว์อัญเชิญ ถือว่าเป็นอาวุธนินจาอย่างหนึ่งของนางาโตะ ร่างเพน 6 คน มันก็เอามาจากนินจาที่กำราบได้ด้วยฝีมือตัวเองกับยาฮิโกะสร้างขึ้นกับมือ
รวมถึงสัตว์อัญเชิญก็เช่นกัน นินจาคนไหนๆก็ใช้ ไม่เห็นจะแปลกตรงไหนเลย เรื่องโคนันผมยอมรับแต่นินจาระดับโคนันคงเปลี่ยนแปลงอะไรได้ไม่เยอะหรอก เห็นไปสู้กับตระกูลอาบุราเมะอย่างเดียว 
ถ้าจะพูดด้วยมุมมองนี้ เกิดนางาโตะเทพวิชาสัมภเวสีคืนชีพแทนเดี๋ยวก็เถียงว่านางาโตะไม่ได้ถล่มโคโนะฮะด้วยคนเดียวเหมือนเดิม เพราะงั้นอย่าพูดถึงสัมภเวสีคืนชีพดีกว่า ถ้าคิดว่าวิชาพวกนี้มันไม่ใช่ฝีมือตัวเอง

นารุโตะก็มีกบอัญเชิญตั้งเยอะแยะ เซียนกบอีกสอง เก้าหางอีก แถมฮินาตะก็เเอบมาช่วยรอบนึง ข้อมูลของเพนก็ได้มาเลยจากคัตสึยุ ไม่ต้องเสี่ยงรวบรวมเอง อย่างนี้ผมก็เถียงว่านารุโตะชนะเพนด้วยตัวคนเดียวไม่ได้เหมือนกัน
สรุปแล้วผมก็คิดว่ามันถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียวเหมือนเดิมแหละครับ หกวิถีก็ควบคุมเองกับมือ จักระที่ส่งไปให้ก็ของมัน แถมวิชานินจาที่ใส่ไปให้ก็ความสามารถของเนตรสังสาระทั้งนั้น สัตว์อัญเชิญก็ของมัน
กลยุทธ์มันก็วางเอง เเค่โคโนะฮะไม่คณามือนางาโตะหรอกครับ ภารกิจตอนนั้นไม่ใช่ทำลายทุกอย่างทิ้ง แต่เป็นค้นหาตัวนารุโตะ เลยต้องกระจายกันออกไป เบียงเบนความสนใจส่วนนึงจะได้ค้นหาง่ายๆ
ไม่ใช่บู๊เเหลกยังงี้จะค้นหายังไง ฆ่าทิ้งหมดหมู่บ้านแล้วจะเหลือใครให้ถามละครับ เพนมันกลัวตายที่ไหน เพราะมันชุบได้เรื่อยๆ เเค่จังหวะใช้คาถาทำไมจะไม่มี
ตอนมันลอยตัวขึ้นไปก่อนจะใช้ข่ายเทพ มีใครจะขัดขวางมันไหม ที่ว่ายังควบคุมไม่คล่องแคล่วก็ดูเอาละกันครับว่านอนไปกี่ศพแล้ว คาคาชิที่ลือกันว่าจะเป็นโฮคาเงะยังลงไปนอนเลย

อย่าว่ากันนะครับ แต่เรื่องจริง โคโนะฮะมีนินจาเก่งๆที่พอสู้เพนได้ แค่นารุโตะคนเดียว หลังจากซึนาเดะป่วยคนที่เก่งที่สุดในตอนนั้นคือ คาคาชิ เพราะได้รับเลือกเป็นโฮคาเงะต่อ แต่คาคาชิเองก็ยังเเพ้เพนเลย
สรุปแล้วผมก็คิดว่ามันถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียวเหมือนเดิมแหละครับ หกวิถีก็ควบคุมเองกับมือ จักระที่ส่งไปให้ก็ของมัน แถมวิชานินจาที่ใส่ไปให้ก็ความสามารถของเนตรสังสาระทั้งนั้น สัตว์อัญเชิญก็ของมัน

จะถามว่า ถ้ามัน มีร่างเดียว จะผ่าน ม่านพลัง โคโนฮะ มายังไง จะดีกว่า ไม่ใช่ เพราะ 6  วิถีใน 6  ตน 6 ร่าง หรือ นับจำนวณ ด้วย
โคนัน ถ้าไม่เก่งจริงช่วยเพน ไม่ได้ แต่ข้อมูล ในการผ่านม่านพลัง โคโนฮะ ก็จาก โคนัน ทั้งนั้น ดูจากข้อมูล ที่โคนัน รวบรวบ สู้ โทบิก็ได้

*dontknow*คาคาชิ แพ้ เพน ก็ใช่ ระดับ คาคาชิ สู้ไม่ไหว อยู่แล้ว แค่ล้วงข้อมูล ร่างหลักเพน เท่านั้น หลอก เพนร่างหลักแล้ว แกล้งตาย
แต่ที่ใช้ จักระจนหมด เพราะ ช่วย โจจิ ครั้งสุดท้าย ใช้เนตรดูดมิติ ครั้งที่ 2 จนจักระหมด ถึงตาย  ใช้ครั้งแรก ก็ หอบแดกแล้ว กินจักระ ไปเกินครึ่ง

ก่อนที่เพน จะใช้ ข่ายเทพ พิชิตฟ้า มัน ออกมาเตรียมกันก่อน โคนันบอกว่า วิชานี้ มีความเสี่ยงสูง คงใช้กับนารูโตะ ครั้งที่ 2 ไม่ได้

อย่าว่า เลย วิชาข่ายเทพ พิชิตฟ้า ถล่มโคโนฮะ
กับระเบิด อะตอม ของเดอิดาระ  ก็ถล่มโคโนฮะ ได้เหมือนกัน
ตอนที่ จับหาง เดี่ยว ยังเป็นระเบิด ที่ถล่มได้ทั้ง แคว้น คาเงะเลย
ได้กาอาระใช้ โล่ทรายป้องกันเอาไว้  ลูก ที่ใช้ซาสึเกะ รุนแรง กว่า
ซาโซริ ก็ยังเคย ถล่มแคว้น ด้วยหุ่นเชิดเลย

ตอนนี้ อิทาจิ กับซาสึเกะ ต้อง จับเป็น คาบูโตะ ใน โหมดเซียนงู ไม่มีทางเหนื่อย เพราะ รับจักระ ธรรมชาติ เป็นร่างน้ำ ซุยเง็ตสึ ไม่รู้จะมี อะไรโผล่มาอีก
บอกให้ว่า คาบูโตะ ไม่มีทาง หมดโหมดเซียน เหมือนนารูโตะ เข้ากับ 9 หาง ไม่ได้ ใช้ได้แค่ 3 นาที

*dontknow* ประเมินน้อย หน่อยเหอะ อย่าจัดเต็ม  ชอบ อิทาจิ ยังไม่จัดเต็มแบบนี้เลย

นางาโตะ
ผลงาน  1. ดวลกับจิไรยะ ผล ชนะ (เเต่ก็ใช้เวลาเหมือนกัน) = 3 คะแนน
          2. ถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียว = 100 คะแนน
 รวม 103 คะแนน

ผู้ชนะ : นางาโตะ

อย่าลืม อิทาจิ รับภารกิจ จับ 9 หาง นางาโตะ ไปจับ 7 หาง คนบงการ คือ โทบิ
อิทาจิ เข้าแสงอุษา เพื่อจับตา โคโนฮะ กับ องค์กรแสงอุษา ไม่ได้มาเพื่อจับ สัตว์หาง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 18:07:05 โดย THECLIQUE »

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 21:34:31 »
    อย่าลืมว่า อิทาจิก้อหลงกลร่างแยกสายฟ้าของคาคาชิเหมือนกันนะครับ ตอนภารกิจช่วยกาอาระ
ฮั่นแน้ ก้อจะมีคนมาบอกอีกว่า นั่นเพราะไม่ใช่อิทาจิตัวจริงแค่ร่างปลอมๆของลูกน้องซาโซริ มันเลยไม่ได้ใช้พลังเต็มที่ เพราะนางาโตะใช้วิชาย้ายจักระของอิทาจิมาให้แค่ 30 เปอร์เซนต์เอง หุหุ
   ปล.ให้ตายสิเกลียดอิโมนี้เปนบร้าเลย  *dontknow* *dontknow* *dontknow*ไม่รู้คนอื่นคิดไง ตามผมรู้สึกเหมือนมันดูถูกเย้ยหยันและไม่แยแสคนอื่นเลย

nakin

• *
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 21:51:24 »
   ท่าน Augustz Hero Membe ,ท่าน Jay_Jay  Full Memberr กระผม nakin Full Memberขอแบนตัวเองด้วยการงดโพส งดเม้นทุกกระทู้หนึ่งอาทิตย์ข้อหาสมควรตาย ทำให้ชื่อเสียงอิทาจิเศร้าหมอง  *damage* *damage* *damage*
   สนใจจะแบนตัวเองตามผมป่าวครับ ปล่อยพวกเด็กใหม่ Newbie ชาบูๆ พระเจ้าอิทาจิ ไปเตอะ รถไฟเที่ยวนี้ยังไม่เต็มนะครับ พุธหน้าเจอกันใหม่ *dead* *dead* *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:00:39 โดย nakin »

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:15:15 »
   ท่าน Augustz Hero Membe ,ท่าน Jay_Jay  Full Memberr กระผม nakin Full Memberขอแบนตัวเองด้วยการงดโพส งดเม้นทุกกระทู้หนึ่งอาทิตย์ข้อหาสมควรตาย ทำให้ชื่อเสียงอิทาจิเศร้าหมอง  *damage* *damage* *damage*
   สนใจจะแบนตัวเองตามผมป่าวครับ ปล่อยพวกเด็กใหม่ Newbie ชาบูๆ พระเจ้าอิทาจิ ไปเตอะ รถไฟเที่ยวนี้ยังไม่เต็มนะครับ พุธหน้าเจอกันใหม่ *dead* *dead* *dead*
ก็มีเหตุผล ที่ต้องบอก ให้ทราบก็เท่านั้น
อย่างที่  nakin เคยบอกไง ว่า คาบูโตะต้องการจักระ โอโรจิมารุ เลยล่ออังโกะ มาจับ  แต่ก็บอกว่ามันไม่ใช่ ไง
และ nakin บอกว่า มังกรมายาเลื้อย ผ่านก็ตาย   ตอบแบบนี้ ทำไม ถึงไม่เอา มังกร มายา ไปใช้ จับสัตว์ หางทุกตัวละครับ
ไม่งั้น โทบิ ก็นอน เกาพุงไปแล้ว ไม่ต้องใช้หรอก  เดอิดาระ ซาโซริ ฮิดัน คาคุสึ คิซาเมะ ซาสึเกะ อิทาจิ

ภารกิจที่ อิทาจิทำก็แตกต่าง  น่าจะมองออกนานแล้ว คาคาชิจับ นารูโตะจัดการ ก็แค่ถ่วงให้เวลาครบ ครบแล้วนารูโตะก็จัดการ ก็เท่านั้น ไม่ได้สู้จริงจัง
เพราะ คาคาชิ ก็เคยเจอกับ อิทาจิ มาก่อน ตอนออกจากหมู่บ้าน  ใช้คาถาหมอกลวงตา ทำให้เว้นช่วง ในการเข้าทำ ซึ่งอิทาจิ ก็บอกอยู่ 
แต่ของ เพน เป็นการต่อสู้ จริงจัง แค่มองร่างสายฟ้าไม่ออก กับ ระเบิดควัน คาถาลวงตา ก็เท่ากับว่านี่คือ จุดบอด

*้ั์shock2*บร๊ะเจ้า นางาโตะ 103 อิทาจิ 21 บร๊เจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 09:06:07 โดย THECLIQUE »

nakin

• *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:22 »
ก็มีเหตุผล ที่ต้องบอก ให้ทราบก็เท่านั้น
อย่างที่  nakin เคยบอกไง ว่า คาบูโตะต้องการจักระ โอโรจิมารุ เลยล่ออังโกะ มาจับ  แต่ก็บอกว่ามันไม่ใช่ ไง
และ nakin บอกว่า มังกรมายาเลื้อย ผ่านก็ตาย   ตอบแบบนี้ ทำไม ถึงไม่เอา มังกร มายา ไปใช้ จับสัตว์ หางทุกตัวละครับ
ไม่งั้น โทบิ ก็นอน เกาพุงไปแล้ว ไม่ต้องใช้หรอก  เดอิดาระ ซาโซริ ฮิดัน คาคุสึ คิซาเมะ ซาสึเกะ อิทาจิ

ภารกิจที่ อิทาจิทำก็แตกต่าง  น่าจะมองออกนานแล้ว คาคาชิจับ นารูโตะจัดการ ก็แค่ถ่วงให้เวลาครบ ครบแล้วนารูโตะก็จัดการ ก็เท่านั้น ไม่ได้สู้จริงจัง
เพราะ คาคาชิ ก็เคยเจอกับ อิทาจิ มาก่อน ตอนออกจากหมู่บ้าน  ทำให้เว้นช่วง ในการเข้าทำ ซึ่งอิทาจิ ก็บอกอยู่ 
แต่ของ เพน เป็นการต่อสู้ จริงจัง แค่มองร่างสายฟ้าไม่ออก กับ ระเบิดควัน คาถาลวงตา ก็เท่ากับว่านี่คือ จุดบอด

*้ั์shock2*บร๊ะเจ้า นางาโตะ 103 อิทาจิ 21 บร๊เจ้า
   เม้นสุดท้าย ท้ายแล้วจริงๆนะ ที่ท่าน Jay_Jay โพสคะแนน นางาโตะ 103 อิทาจิ 21 แบบนี้ ผมว่าเขาโพสแบบขำๆมากกว่านะครับ ไม่ได้จริงจังอะไร และโดยส่วนตัวผมก้อไม่ได้คิดว่ามันห่างชั้นอะไรกันเลย
  ที่ผมมาเม้นข้อความต่างๆแบบนี้ ท่านอาจคิดว่าผมชอบ ตัวละครนางาโตะ เลยมาพูดมาพิมพ์ให้เห็นว่าอิทาจิกากน่ะ มันไม่ใช่ แต่ผมบอกให้รู้ไว้เลยว่า ทั้งเรื่องนารูโตะเนี้ย ตัวละครที่ผมชอบมากที่สุด คือ อิทาจิ กะ คาคาชิ ไม่ใช่ว่าทั้งสองคนเก่ง แต่ผมชอบเขาที่บุคลิกมากกว่า

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 23:05:28 »

เพราะ คาคาชิ ก็เคยเจอกับ อิทาจิ มาก่อน ตอนออกจากหมู่บ้าน  ทำให้เว้นช่วง ในการเข้าทำ ซึ่งอิทาจิ ก็บอกอยู่ 

เม้นสุดท้าย ท้ายแล้วจริงๆนะ ที่ท่าน Jay_Jay โพสคะแนน นางาโตะ 103 อิทาจิ 21 แบบนี้ ผมว่าเขาโพสแบบขำๆมากกว่านะครับ ไม่ได้จริงจังอะไร และโดยส่วนตัวผมก้อไม่ได้คิดว่ามันห่างชั้นอะไรกันเลย
  ที่ผมมาเม้นข้อความต่างๆแบบนี้ ท่านอาจคิดว่าผมชอบ ตัวละครนางาโตะ เลยมาพูดมาพิมพ์ให้เห็นว่าอิทาจิกากน่ะ มันไม่ใช่ แต่ผมบอกให้รู้ไว้เลยว่า ทั้งเรื่องนารูโตะเนี้ย ตัวละครที่ผมชอบมากที่สุด คือ อิทาจิ กะ คาคาชิ ไม่ใช่ว่าทั้งสองคนเก่ง แต่ผมชอบเขาที่บุคลิกมากกว่า
*attack* ท่าน jayjay  น่าจะประเมินให้สุง อีกนิดนึง คะแนนเกิน 50 ขึ้นไป ยังพอรับได้ เพราะ ตอนนี้ อิทาจิ ยังสู้กับ คาบุโตะอยู่ ทำให้ได้ดู อิทาจิ ต่อไปไม่ว่ากัน
 *hoho* 21 คะแนน  สำหรับ อิทาจิ มันน้อยอะ เหมือน กับนินจา ระดับ  ยามาโตะ แถม ยังเคยชนะ สามนินจาในตำนาน โอโรจิมารุ แบบสบายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 23:21:55 โดย THECLIQUE »

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 01:00:02 »
 *haha* *haha* *haha*

ขอฮาก่อนก่อนอื่นเลยผมอ่านหน้าหลังนี่หนุกจิง   ผมชอบเม้นของ THELIQUE จิงๆ วิเคราะมาค่อนข้างดี อ่านแล้วผมไม่มีอะไรจะพิมเลย พิมได้คำเดียว คือ

เห็นด้วยคับ *number1* *number1*

อิทาจิเป็นตัวละครที่วิเคราะ มองอะไรได้ลึกกว่าคนอื่น ได้ดีกว่าตัวละครทุกตัวในเรื่องนารูโตะจิงๆอ่ะแหละ   ผมว่ายิ่งกว่าชิกามารุอีกนะ 

ปล.ผมไม่ได้ชอบอิทาจิเป็นการส่วนตัว  นะ  *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 01:17:33 »
คำว่า "เก่งที่สุด" ไม่ได้แปลว่าต้องจับมาสู้กันให้ตายไปข้างเสมอไป ผมก็วัดจากสิ่งที่สองคนนี้ได้ทำลงไป เพราะไงๆก็ไม่มีทางมาสู้กันอยู่แล้ว เราก็ต้องวัดจากวิธีอื่นถูกไหมครับ
ในกรณีนี้ผมก็แค่ตอบตามความจริง เพนนางาโตะ ไม่มีความหวาดหวั่นแม้แต่น้อยตอนที่ตัวเองกำลังจะเดินไปถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียว (โคนันแจมนิดนึง)
ส่วนอิทาจิจะฆ่าล้างตระกูลยังต้องไปขอให้โทบิช่วย ทำคนเดียวไม่ไหว ผมก็วัดจากตรงนี้ ลองให้อิทาจิไปถล่มทั้งหมู่บ้านคนเดียวดูสิครับ เจอแค่โจนิน 4-5 คนก็น่าจะเต็มที่แล้ว
ผมยอมรับว่าอิทาจิ วิชาแต่ละอย่างเทพๆทั้งนั้น แต่วิชาพวกนี้โดนรุมหลายๆคนก็ไม่ไหว มันเป็นสไตล์แบบ 1-1 สองคนนี้เทพคนละแบบ

ถ้าอยากให้จินตนาการภาพสองคนนี้สู้กัน ผมไม่บ้าไปคิดหรอกครับ ผมก็พยายามตอบโดยอ้างอิงจากสิ่งที่มีอยู่ในเนื้อเรื่อง เพราะมันจะใกล้เคียงกับคำตอบมากที่สุด
ไม่ใช่ตอบจากสิ่งที่มันไม่มีทางเกิดขึ้น จิ้นกันไปต่างๆนาๆ ถ้านางาโตะโดนอ่านจันทราจะเป็นยังไง ถ้าอิทาจิโดนข่ายเทพจะเป็นยังไง มันต้องนำหน้าด้วยคำว่า ถ้า ตลอดสิน่า

เอาเป็นว่านี่เป็นคำถามที่หาคำตอบไม่ได้ ตอบกันตามความชอบของเเต่ละคนก็เเล้วกันครับ ความคิดเห็นส่วนตัวมันเปลี่ยนกันไม่ได้

ผมก็ไม่อยากเถียงด้วยแล้ว  *้ั์notlisten*

คิดซะว่าหัวข้อกระทู้นี้คือ "ชอบใครมากที่สุดในแสงอุษา" ละกันครับ ผมชอบนางาโตะเพราะผมชอบเนตรสังสาระ มันเมพดี  *hoho* 

เรามาวิเคราะห์อย่างอื่นดีกว่าครับ เหมือนเรากำลังจะออกทะเลกันแล้วนะ  *dead*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 02:03:07 โดย Jay_Jay »

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 01:20:51 »

*attack* ท่าน jayjay  น่าจะประเมินให้สุง อีกนิดนึง คะแนนเกิน 50 ขึ้นไป ยังพอรับได้ เพราะ ตอนนี้ อิทาจิ ยังสู้กับ คาบุโตะอยู่ ทำให้ได้ดู อิทาจิ ต่อไปไม่ว่ากัน
 *hoho* 21 คะแนน  สำหรับ อิทาจิ มันน้อยอะ เหมือน กับนินจา ระดับ  ยามาโตะ แถม ยังเคยชนะ สามนินจาในตำนาน โอโรจิมารุ แบบสบายๆ

ครับผม ผมก็เอาเลขที่มันลงตัวแค่นั้น ไม่มีอะไรมากหรอก  *haha*

Susanoo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 02:16:17 »
แถไปเรื่อยๆสิครับ เหอะๆ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 03:16:46 »
ผมขอแบนตัวเอง ด้วยการไม่เข้ากระทู้นี้อีกต่อไป  *dead*

เม้นสุดท้าย

คำถามนี้เถียงกันให้ตาย ก็หาคำตอบไม่ได้หรอกครับ มันเป็นคำถามเชิงความเห็นส่วนตัว
แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ เคารพความเห็นของผู้อื่น ไม่ใช่ทุกคนที่ตอบอย่างอื่นนอกจากอิทาจิ จะผิดหมด