หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450885 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 21:12:04 »
ผมว่าคนที่เก่งที่สุดในแสงอุสา ต้องเปน อุจิวะ มาดาระ แน่นอน ใครจะเถียงๆๆ *haha* *haha* *haha*
ถ้าเชื่อว่ามาดาระกะโทบิสมคบคิดกัน แล้วทะมัยมันจะไม่อยู่ในแสงอุสาล่ะ *attack* *attack* *attack*

เดี๋ยวโดนแย้งว่าคนที่จะคลายคาถาให้มาดาระหายไปก็คือ บร๊ะเจ้าอิทาจิเนี่ยแหละ  *haha*

นั่นสินะ เพราะ ท่านบร๊ะจ้าว อิทาจิ ฉลาดมาก คงทำให้คาบูโตะคลายคาถาได้แหละ *hoho*

แต่ผมขอแย้งว่า คาบูโตะ เก่งที่สุด เพราะถ้ามันไม่คลายคาถา ใครก้ทำอะไรมาดาระไม่ได้ นอกจากจะผนึก

แล้วใครล่ะจะผนึกมัน ถึงจะฆ่ามัน คาถาก้ไม่คลาย เพราะงั้น มันเปนคนที่เรียกมาดาระ และเอามาดาระกลับไปได้

เลยขอโหวตให้มันเก่งที่สุด

ปล.ถ้าท่านจะแย้งว่าคาบูโตะไม่ได้อยุ่ในแสงอุษา ขอบอกว่า มันเคยเปนลูกน้องของซาโซริ

ซาโซริ อยุ่แสงอุษา เพราัะงั้นก้เหมือนทำงานให้แสงอุษา เพราะงั้นเลยสรุปได้ว่า มันก้เคยอยุ่แสงอุษา
*great*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 22:45:40 »
ผมว่าคนที่เก่งที่สุดในแสงอุสา ต้องเปน อุจิวะ มาดาระ แน่นอน ใครจะเถียงๆๆ *haha* *haha* *haha*
ถ้าเชื่อว่ามาดาระกะโทบิสมคบคิดกัน แล้วทะมัยมันจะไม่อยู่ในแสงอุสาล่ะ *attack* *attack* *attack*

เดี๋ยวโดนแย้งว่าคนที่จะคลายคาถาให้มาดาระหายไปก็คือ บร๊ะเจ้าอิทาจิเนี่ยแหละ  *haha*

นั่นสินะ เพราะ ท่านบร๊ะจ้าว อิทาจิ ฉลาดมาก คงทำให้คาบูโตะคลายคาถาได้แหละ *hoho*

แต่ผมขอแย้งว่า คาบูโตะ เก่งที่สุด เพราะถ้ามันไม่คลายคาถา ใครก้ทำอะไรมาดาระไม่ได้ นอกจากจะผนึก

แล้วใครล่ะจะผนึกมัน ถึงจะฆ่ามัน คาถาก้ไม่คลาย เพราะงั้น มันเปนคนที่เรียกมาดาระ และเอามาดาระกลับไปได้

เลยขอโหวตให้มันเก่งที่สุด

ปล.ถ้าท่านจะแย้งว่าคาบูโตะไม่ได้อยุ่ในแสงอุษา ขอบอกว่า มันเคยเปนลูกน้องของซาโซริ

ซาโซริ อยุ่แสงอุษา เพราัะงั้นก้เหมือนทำงานให้แสงอุษา เพราะงั้นเลยสรุปได้ว่า มันก้เคยอยุ่แสงอุษา
*great*

คาบูโตะคือหนึ่งในแสงอุษาแน่นอนครับ มีฉากนึงโทบิพูดกับคาบูโตะว่า " นายมันก็แค่ผู้ทรยศของแสงอุษา " แสดงว่า
โทบิยอมรับว่าคาบูโตะคือหนึ่งในเเสงอุษาแล้ว
ส่วนตัวผมก็คิดว่าคาบูโตะเก่งที่สุดเหมือนกัน ถึงแม้อาจารย์จะเขียนให้คาบูโตะโดนอิทาจิจัดการ แต่ลองนึกดู

1. อิทาจิโผล่มาในจังหวะที่คาบูโตะกำลังเหนื่อยอยู่ เพราะนั่งใช้คาถาสัมภเวสีคืนชีพติดต่อกันหลายวัน (มาถึงก็จัดหนักด้วยโหมดเซียนเลย แสดงว่าพี่แกเหนื่อย) 
2. คาบูโตะใช้ตัวหมากที่มีไปเกือบหมดแล้ว ก็เหมือนกับนินจาที่ไร้อาวุธ
3. สองรุมหนึ่ง เจออิทาจิไม่พอ เจอเกะอีกต่างหาก
4. คาบูโตะคือนินจาที่มีความสามารถหลากหลายมากที่สุด สามารถรับมือคู่ต่อสู้ได้ทุกสถานการณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 13:40:29 โดย Jay_Jay »

pozamiki

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 12:24:13 »
ผมว่า คาบูโตะ สู้ไม่ได้นะ อิทาจิมันมีทั้งพลังกับสมองของจิงๆ เกะปลวกไปเลย ถ้าสู้ตัวๆนี่เกะกาก ขิงๆเลย
 *dontknow*

คาบูโตะเตรียม หนีแล้วนะครับ โดนตัดเขา ร่างจิงมันมุดหัวอยู่ในเขามันไม่ก็ร่างอังโกะ ไว้แล้วมั้ง แล้วล่ะ แต่อิจิเองก็รอบคอบมาก คงเผาทุกอย่างที่อยู่ในนี้ เหมือนตอนสู้กับกับเกะ ที่ใช้เพลิงดำเผาพื้นที่รอบๆ แล้วไอ้โอโรจิในร่างงูขาวตัวน้อยๆ พยามหนี ก้หนีไปไม่รอด

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 23:35:20 »
เลือกไม่ถุกเลยจิงๆฮะ

นุ

• *
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 09:11:05 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็น โทบินะที่เก่งอ่ะ ส่วนอิทาจิในตอนนี้ อาจเจอคาบูโตะ ป้อนคาถาใส่อีกก็ได้

rinpokpok

• *
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 12:31:35 »
ฮิดัน ครับ ฮ่าๆ ไม่มีวันตาย
แต่เผอิญดันโดนฝั่งทั่งเป็นครับ ฮ่าๆ
ตอนนี้็ก็ยังไม่ตายนะเนี้ย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 14:54:26 »
ฮิดัน ครับ ฮ่าๆ ไม่มีวันตาย
แต่เผอิญดันโดนฝั่งทั่งเป็นครับ ฮ่าๆ
ตอนนี้็ก็ยังไม่ตายนะเนี้ย

ลืมนึกถึงมันไปเลยแฮะ 

แต่พูดถึงมันไม่ตายก้จิง แต่มันประมาทคู่ต่อสู้มากเกินไป  เพราะงั้นตัวมันเลยต้องอยุ่ในสภาพแบบนั้น

เพราะงั้น ผมไม่ขอโหวตว่ามันเก่งฮะ   *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Susanoo

• *
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 15:48:11 »
*้ั์smoking* นางาโตะไม่ใช่ ผู้ใช้ เนตรสังสาระ มาก่อนแต่แรก   เทียบกับ อิทาจิ ซึ่งเป็น ตระกูล อุจิวะ เนตรวงแหวน  ดูจากความห่าง ชั้น ในตอนเด็ก ของ
นางาโตะ กับ อิทาจิ ก็ยังได้  ดูก็รู้ใคร เก่ง ชำนาญ ไหวพริบ ความไว ความฉลาด ความรอบรู้  อิทาจิ มีพร้อม จน คาบูโตะ ยังบอกอีกครั้งว่า

ถูกต้องเลย มันไม่ได้เทพมาตั้งแต่แรก เจอ อิทาจิ เทพตั้งแต่เด็ก และเก่งกว่าพ่ออีก

แต่ที่มันต้องอักตัญญู เพราะมันโดนเบื้องบนในโคโนฮะหลอกไช้เป็นเครื่องมือ

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 03:49:21 »
ไม่นับ โทบิ ผมว่า ก็ อิทาจิ ละ เพราะ เก่งทั้ง บุ๋น และ บู๊

แต่ โทบิ มัน เหนือชั้นกว่านั้น  .. ผม ใช้ความรู้สึกผมตอบ อย่าว่ากันเน้ออ ถูๆไถๆ

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #264 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 23:13:37 »
ในเรือง2 คนนี้ไม่มีทางมาสู้กัน ดังนั้นเราตัดสินด้วยวิธีอื่นดีกว่า

อิทาจิ
ผลงาน 1. ฆ่าล้างตระกูลอุจิวะ (แต่ให้โทบิช่วยด้วย) = 10 คะแนน
         2. ทำคาคาชินอนซมอยู่โรงบาลหลายวัน = 2 คะแนน
         3. ดวลกับซาสึเกะ ผล เกือบชนะ แต่แพ้เพราะขึ้โรค = 3 คะแนน
         4. จับตัวเดอิดาระได้อย่างง่ายดาย = 1 คะแนน
         5. ดวลกับโอโรจิมารุ ผล ชนะ = 3 คะแนน
         6. คลายคาถาของคาบูโตะ = 2 คะแนน
 รวม 21 คะแนน

นางาโตะ
ผลงาน  1. ดวลกับจิไรยะ ผล ชนะ (เเต่ก็ใช้เวลาเหมือนกัน) = 3 คะแนน
          2. ถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียว = 100 คะแนน
 รวม 103 คะแนน

ผู้ชนะ : นางาโตะ

ปล. ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก ผมชอบนางาโตะเลยเข้าข้างแค่นั้น  *hoho*

*attack* ใช่ ชอบนางาโตะ  แต่ว่าดูด้วย ไม่ได้ ถล่ม โคโนฮะ เพียงคนเดียว มีทั้ง โคนัน กับ สัตว์อัญ่เชิญกี่ตัว  ร่างเพนอีก 6 ตน
 *้ั์music*  ที่มัน ถล่ม โคโนฮะได้ เพราะ มันแยกกัน ไป เบี่ยงเบนความสนใจ ในการใช้ ข่ายเทพพิชิตฟ้า ถ้าเข้ามาตนเดียว จะรอด เร้อ  *้ั์music*
 *great*  และอีกอย่าง คาคาชิ ใช้ ร่างโคลนสายฟ้าหลอก    เพน มัน ยังจับร่างจริง คาคาชิ ไม่ออกเลย
 *hoho* ดูนารูโตะ กับ จิไรยะ ก็ได้ กำจัดร่างเพน ไปกี่ตัว  นางาโตะ ยังควบคุม ทั้งหมด ได้ไม่คล่องแคล่ว /ร่างเดี่ยว ที่คืนชีพด้วย สัมภเวสี ยัง เมพกว่าเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 23:18:19 โดย THECLIQUE »

Susanoo

• *
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 03:13:36 »

*attack* ใช่ ชอบนางาโตะ  แต่ว่าดูด้วย ไม่ได้ ถล่ม โคโนฮะ เพียงคนเดียว มีทั้ง โคนัน กับ สัตว์อัญ่เชิญกี่ตัว  ร่างเพนอีก 6 ตน
 *้ั์music*  ที่มัน ถล่ม โคโนฮะได้ เพราะ มันแยกกัน ไป เบี่ยงเบนความสนใจ ในการใช้ ข่ายเทพพิชิตฟ้า ถ้าเข้ามาตนเดียว จะรอด เร้อ  *้ั์music*
 *great*  และอีกอย่าง คาคาชิ ใช้ ร่างโคลนสายฟ้าหลอก    เพน มัน ยังจับร่างจริง คาคาชิ ไม่ออกเลย
 *hoho* ดูนารูโตะ กับ จิไรยะ ก็ได้ กำจัดร่างเพน ไปกี่ตัว  นางาโตะ ยังควบคุม ทั้งหมด ได้ไม่คล่องแคล่ว /ร่างเดี่ยว ที่คืนชีพด้วย สัมภเวสี ยัง เมพกว่าเลย

น่าร๊ากอ  *great*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 07:03:54 »
ในเรือง2 คนนี้ไม่มีทางมาสู้กัน ดังนั้นเราตัดสินด้วยวิธีอื่นดีกว่า

อิทาจิ
ผลงาน 1. ฆ่าล้างตระกูลอุจิวะ (แต่ให้โทบิช่วยด้วย) = 10 คะแนน
         2. ทำคาคาชินอนซมอยู่โรงบาลหลายวัน = 2 คะแนน
         3. ดวลกับซาสึเกะ ผล เกือบชนะ แต่แพ้เพราะขึ้โรค = 3 คะแนน
         4. จับตัวเดอิดาระได้อย่างง่ายดาย = 1 คะแนน
         5. ดวลกับโอโรจิมารุ ผล ชนะ = 3 คะแนน
         6. คลายคาถาของคาบูโตะ = 2 คะแนน
 รวม 21 คะแนน

นางาโตะ
ผลงาน  1. ดวลกับจิไรยะ ผล ชนะ (เเต่ก็ใช้เวลาเหมือนกัน) = 3 คะแนน
          2. ถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียว = 100 คะแนน
 รวม 103 คะแนน

ผู้ชนะ : นางาโตะ

ปล. ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก ผมชอบนางาโตะเลยเข้าข้างแค่นั้น  *hoho*

ต่างคนก็มองไม่เหมือนกันนะครับ ผมมองว่าร่างเพน 6 คนกับสัตว์อัญเชิญ ถือว่าเป็นอาวุธนินจาอย่างหนึ่งของนางาโตะ ร่างเพน 6 คน มันก็เอามาจากนินจาที่กำราบได้ด้วยฝีมือตัวเองกับยาฮิโกะสร้างขึ้นกับมือ
รวมถึงสัตว์อัญเชิญก็เช่นกัน นินจาคนไหนๆก็ใช้ ไม่เห็นจะแปลกตรงไหนเลย เรื่องโคนันผมยอมรับแต่นินจาระดับโคนันคงเปลี่ยนแปลงอะไรได้ไม่เยอะหรอก เห็นไปสู้กับตระกูลอาบุราเมะอย่างเดียว 
ถ้าจะพูดด้วยมุมมองนี้ เกิดนางาโตะเทพวิชาสัมภเวสีคืนชีพแทนเดี๋ยวก็เถียงว่านางาโตะไม่ได้ถล่มโคโนะฮะด้วยคนเดียวเหมือนเดิม เพราะงั้นอย่าพูดถึงสัมภเวสีคืนชีพดีกว่า ถ้าคิดว่าวิชาพวกนี้มันไม่ใช่ฝีมือตัวเอง

นารุโตะก็มีกบอัญเชิญตั้งเยอะแยะ เซียนกบอีกสอง เก้าหางอีก แถมฮินาตะก็เเอบมาช่วยรอบนึง ข้อมูลของเพนก็ได้มาเลยจากคัตสึยุ ไม่ต้องเสี่ยงรวบรวมเอง อย่างนี้ผมก็เถียงว่านารุโตะชนะเพนด้วยตัวคนเดียวไม่ได้เหมือนกัน
สรุปแล้วผมก็คิดว่ามันถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียวเหมือนเดิมแหละครับ หกวิถีก็ควบคุมเองกับมือ จักระที่ส่งไปให้ก็ของมัน แถมวิชานินจาที่ใส่ไปให้ก็ความสามารถของเนตรสังสาระทั้งนั้น สัตว์อัญเชิญก็ของมัน
กลยุทธ์มันก็วางเอง เเค่โคโนะฮะไม่คณามือนางาโตะหรอกครับ ภารกิจตอนนั้นไม่ใช่ทำลายทุกอย่างทิ้ง แต่เป็นค้นหาตัวนารุโตะ เลยต้องกระจายกันออกไป เบียงเบนความสนใจส่วนนึงจะได้ค้นหาง่ายๆ
ไม่ใช่บู๊เเหลกยังงี้จะค้นหายังไง ฆ่าทิ้งหมดหมู่บ้านแล้วจะเหลือใครให้ถามละครับ เพนมันกลัวตายที่ไหน เพราะมันชุบได้เรื่อยๆ เเค่จังหวะใช้คาถาทำไมจะไม่มี
ตอนมันลอยตัวขึ้นไปก่อนจะใช้ข่ายเทพ มีใครจะขัดขวางมันไหม ที่ว่ายังควบคุมไม่คล่องแคล่วก็ดูเอาละกันครับว่านอนไปกี่ศพแล้ว คาคาชิที่ลือกันว่าจะเป็นโฮคาเงะยังลงไปนอนเลย

อย่าว่ากันนะครับ แต่เรื่องจริง โคโนะฮะมีนินจาเก่งๆที่พอสู้เพนได้ แค่นารุโตะคนเดียว หลังจากซึนาเดะป่วยคนที่เก่งที่สุดในตอนนั้นคือ คาคาชิ เพราะได้รับเลือกเป็นโฮคาเงะต่อ แต่คาคาชิเองก็ยังเเพ้เพนเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 07:33:25 โดย Jay_Jay »

nakin

• *
« ตอบกลับ #267 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 08:09:21 »

น่าร๊ากอ  *great*
   รู้นะว่าชอบอิทาจิ แค่ดูชื่อ Login หรือภาพดิสเพลก้อรู้แล้ว แต่ดูด้วยนินจาระดับคาคาชิ นางาโตะดูไม่ออกตอนร่างแยกสายฟ้า ไม่ใช่เรื่องแปลก อีกอย่างการส่งจักระไปควบคุมการต่อสู้ของแต่ละเพนพร้อมๆกันไม่ใช่เรื่องง่าย ยิ่งไม่ต้องพูดถึงแยกไปสู้กันในที่ต่างๆโดยที่สายตาไม่ได้ลิงค์กันอีก
   โคนัน มันแค่มาช่วยสืบข้อมูลและดูแลนางาโตะแค่นั้น ไม่ได้มีอะไรมากกว่านั้นครับ
   นางาโตะ วิชาข่ายเทพพิชิตของมันน่ะ อย่าว่าแต่ถล่มโคโนฮะเลย ต่อให้เปนทั้งเมืองมันใช้ตู้มเดียวก้อหายได้ แต่ที่มันเจาะจงแต่โคโนฮะเพราะมันมีความแค้นกะนินจาโคโนฮะแค่นั้น(กลับไปดูตอนวิชาต้องห้าม นะครับในแอนนิเมะ ที่มีนินจาถอนตัวชื่ออุทาตาตะ เปนวิชาชนิดเดียวกะข่ายเทพพิชิต ยังถล่มได้ทั้งเมืองเลย)
  แล้วตอนมาสู้กะนารูโตะน่ะ มันแค่อยากจับเปนครับ และคงอยากคุยกะนารูโตะด้วยเพราะเปนศิษย์อาจารย์เดียวกัน ถ้ามันอยากฆ่า แค่ใช้ข่ายเทพพิชิตนารูดตะก้อตายโดยไม่รู้ตัวแล้วครับ
  นางาโตะเก่งจริง และใช้วิชาต่างๆได้ครบโดยไม่ต้องอาศัยร่างเพนก้อได้แถมเทพกว่าด้วย แต่ที่มันใช้ร่างเพนเพราะนางาโตะมันพิการที่ขา เดินไม่ได้แค่นั้น
  และอยู่าาลืมว่า ปราบเพนได้ไม่ได้หมายถึงชนะนางาโตะ และที่มันตายไม่ได้ตายเพราะนารูโตะฆ่า แต่ตายเพราะใช้วิชาคืนชีพให้คนอื่นที่ตัวเองฆ่าไปแค่นั้นเอง
  ปล.นางาโตะ มีวิชาหนึ่ง ชื่อว่ามังกรมายาดูดกลืนวิญญาณ แค่โดนมังกรเลื้อยผ่านร่างก้อตายหมดแล้ว แต่ที่มันไม่ใช้กะนารูโตะเพราะอะไรก้อรู้กันอยู่ และการจับเป็นมันยากกว่าการจับตายนะครับ กรุณารู้ไว้ด้วย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #268 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 09:52:36 »
ชอบใครก้เชียร์คนนั้น ไม่สนเหตุผล  นี่แหละ นิสัยคนไทย *dontknow*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 11:13:19 »
ชอบใครก้เชียร์คนนั้น ไม่สนเหตุผล  นี่แหละ นิสัยคนไทย *dontknow*

นี้แหละดีแล้วครับ
ผมยิ่งชอบเถียง แต่เถียงแบบเอาสิ่งมาอ้างอิงนะ *้ัิshy*
เป็นตัวของตัวเองดี  *number1*
ยิ่งเป็นเรี่องใครคือ โทบิ ผมยิ่งชอบ เพราะผมชอบคิดอะไรแปลกเพี่อนอยู่แล้ว เพราะผมทิฐิสูงอยู่แว้วๆๆๆๆๆๆ

แต่อย่าใช้คำหยาบ หรือ ดูถูกความคิดคนอื่นเป็นดี *number1*