หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450831 ครั้ง)

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 12:11:49 »
สรุป ผมก็ว่าอิทาจิเทพสุด ลอง ไม่ป่วยดูดิ เทพกว่านีอีก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 13:47:19 »
ยังไงผมก้คิดว่านางาโตะนะเก่งสุด เนตรสังสาระ พลังของพระเจ้า 6เซียนเต๋าก้มีเนตรนี้
อิทาจิ มีแค่เนตรวงแหวน เปนเพียงพลังครึ่งนึงของเนตรสังสาระ ยังไงก้นางาโตะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 04:22:26 »
อิทาจิ ครับถ้าไม่เป็นโรคป่วยซะก่อน โหด แถมไม่พอฉลาดอีก ขอบอก  *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 10:13:32 »
คนที่เก่งที่สุดเก่งเหนือมาดาระตัวปลอมก็คือ  นางาโตะ  ครับ
เปงแสงอุษานะครับคนนี้อ่าครับเปงคนที่ควบคุมเพนทั้ง7เลยอ่าครับ
แปดหางกับเก้าหางรุมยังเอาไม่ยุเลยครับ
แต่สัมผัสตัวไครก็ฆ่าคนนั้นได้แล้วครับ
ไหนจะวิชาดูดจักกะอิกครับ(ดูดเก่งกว่าซาเมฮาดะอีกครับ)ดูดแปดหางแฟบเลยครับ
แปดหางยังบอกเลยครับ "ไอ้นี่เก่งบรมเลยแฮะ" ขนาดรุมนะครับถ้าไม่มีอิทาจิมาช่วยไว้ผมว่าคงเสร็จนางาโตะหมดแหละครับ
เทพที่สุดไนแสงอุษาก็คือนางาโตะครับ

ถ้าจับมาสู้กันนะครับ

ฮิดัน-นางาโตะ   (แค่นางาโตะจับตัวแล้วดึงวิญาณฮิดันออกก็ไปปรโลกแล้วครับ)
คาคุซึ-นางาโตะ  (อันนี้แค่ตั้งหน้าตั้งตารอดูดจักกะก็พอครับขานี้ชอบปล่อย)
ถ้าสู้กันคนที่ชนะลำบากที่สุดก็คืออิทาจินี่แหละครับมีซึซาโนะโออ่าครับ(ต้องหลบดาบมานดีๆครับเพราะโดนไม่ได้เลยครับ)
ที่เหลือก็งั้นๆครับโดนนางาโตะจับตัวเปงเดี้ยงทุกรายครับ(ไช้วิชาดึงวิญญาณอ่าครับ)
กับโทบิก็ดูดจักกะลูกเดียวเลยครับ

แต่พลังของเซียนหกวิถีทั้งหมดนี้นางาโตะมันได้มาจากโทบินะครับ อย่าลืมตรงนี้ด้วย
อ่าาาากะถูกของพี่นะครับแต่หัวข้อมานถามว่าไครเก่งสุดอะครับก็ต้องนางาโตะครับถ้าโทบิแน่จิงก็เอาไปไช้เองสิครับเนตรสังสาระอ่าครับมานน่าจะะมีเหตุผลที่ไช้ไม่ได้นะครับเนตรสังสาระอ่าครับ ถึงไงๆเอาทั้งแสงอุษามารุมนางาโตะคนเดียวก็แพ้ยุดีครับเจอเกรียนเทวรูปมารนอกรีดไปซึ้งทุกคนครับแม้แต่ฮิดันที่เป็นอมตะก็ดับง่ายๆเลยนะครับเทวรูปมารนอกรีดไร้เทียมทาน ไหนจะฝีมือที่เอา8หางกับ9หางอยู่ด้วยตัวคนเดียวอีกครับ8หางเคยโดนดูดแฟบมาแล้วนะครับนารูโตะก็เกือบตายมาครั้ง1นะครับถ้าอิทาจิไม่ช่วยไว้ก็ไปพบยมบาลแล้วครับอิกอย่างครับเทวีสุริยาของอิทาจิและทุกๆคนไช้กับนางาโตะไม่ได้ผลครับเห็นได้จากตอนที่นางาโตะผลักเทวีสุริยาออกจากตัวเองอะครับ
แล้วนางาโตะยังเป็นคนที่เรียกได้ว่าเข้าขั้นอมตะในการต่อสู้เลยนะครับคือไม่มีทางแพ้ในการต่อสู้อะครับต่อไห้โดน    คามุย   ของคาคาชิเข้าไปเหลือแค่หัวก็ไช้วิถีนรกชุบชีวิตตัวเองได้ครับพลังสูส่งไร้เทียมทานครับ แค่สัมผัสตัวก็ตายได้นี่แหละพระเจ้าตัวจริงครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 20:17:35 »
 *dontknow* เฮ้อ ดาบโทสะ ที่ โอโรจิมารุ ตามหาตลอดชีวิต มันเป็นของวิเศษ เหมือน พัต ของมาดาระ  *dontknow* อย่าลืม อิทาจิ หามาได้ไง ถ้าไม่เก่งจริงๆ
 *hoho* และอีกอย่าง เนตรสังสาระ เป็นเนตรที่พัฒนาถึงขีดสุดไม่ได้ ซึ่งต่างกับ เนตรวงแหวน สามารถพัฒนาได้ตลอดเวลา
 *dontknow*และ เทพมาร นอกรีด อะไรนั่น ตัวก็ไม่ได้ใหญ่กว่า เทพวายุ ของอิทาจิ ตอนสู้กับ งูหลายหัวของโอโรจิมารุ ไปดูได้ *haha*
 *dontknow* ตาของอิทาจิ มองต่างจาก อุจิวะคนอื่นๆ และถ้าสังสาระ เก่งจริง ทำไม ตอนสงครามโลกนินจา ครั้งแรก จึงมีแค่ ตระกูล อุจิวะ กับ เซนจู มารวมเป็นแคว้นไฟ

*dontknow* จะมีอะไร ก็แค่ ดึงๆผลักๆ เทพวายุล้อมด้วยเทวีสุริยา ลองดึงเข้าไปก็ได้  *haha*อีกอย่าง ความสามารถ ของ ดาบ กับ พัต ก็ยัง คลุมเคลือ อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 20:22:58 โดย THECLIQUE »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 20:48:48 »
พัดของมาดาระ ก้ยังไม่เฉลยอีกแหละว่ามันวิเศษหรือของคลองถม

ส่วนเรื่องเนตรกับสงครามนินจา ก้ถ้าเซียนเต๋าที่มีเนตรสังสาระไม่เจ๋งก้คงจะไม่เปนพลังสถิตย์ร่าง10หาง
แล้วถ้าเนตรวงแหวนเจ๋ง ทำไมมาดาระก่อนจะตายถึงดิ้นรนเบิกเนตรสังสาระ ถ้าเนตรมันเจ๋งมันก้ไม่เอาแล้ว สังสาระอ่ะ

จิงมั้ยคับ

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 21:05:02 »
 *dontknow*ที่ มาดาระ ดิ้นรนเบิกเนตรสังสาระ ก็เพื่อให้ครบ องค์ประกอบ ในการควบคุม สัตว์หางทั้ง 9 ตามที่ โทบิ บอก ไม่รู้ว่า 10 หางมีจริงเปล่า
 *dontknow*ก็ ทำแบบเซียน เต๋า ที่มีครบ สมบูรณ์แบบ ละมั้ง เหมือนสะสม item แล้วสามารถ ทำ  Damage ได้สูงสุด
 *dontknow*ตอนนี้ยังไม่รู้เลย ว่าเนตร วงแหวน พัฒนาถึง ขีดสุด รึยัง  แหกกฎมาจาก เนตร สีขาว เห็นเปิดได้แค่ขั้น 3 ขั้น 4 ยังไม่เคยเจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 21:18:56 โดย THECLIQUE »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 21:16:07 »
อ่อ  งั้นก้เข้าเค้าว่าเป้าหมายของมาดาระคือการควบคุม10หางแล้วใช้วิชาลวงตาจันทราชั่วนิรันดิ์อะไรที่โทบิมันว่าสินะคับ

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 21:22:51 »
 *้ัread*ควบคุม สิบหาง หนีไปบนดวงจันทร์ แล้ว ควบคุมโลก *haha*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 02:36:39 »
ถ้าจะตอบจริงๆก็ต้องถามเงื่อนไขก่อน  *hoho*

อย่าเช่นเพนนางาโตะถ้ามันใช้ร่างหลักร่างเดียวออกมาสู้มันก็มีโอกาสเเพ้ง่าย เเต่ถ้ามันเตรียมตัวมาเรียบร้อย คือเป็นเเบบเพนหกวิถีที่มาถล่มโคโนะฮะ
เเละเเอบซ่อนร่างต้นด้วย อย่างนี้อิทาจิเเพ้เเน่นอน ทั้งเทพวายุ อ่านจันทรา เทวีสุรียา เป็นคาถาที่กินแรงทั้งนั้น อย่างเทพวายุที่บอกว่าสามารถป้องกันได้ทุกอย่าง
มันก็ไม่สามารถเปิดทิ้งไว้แบบนั้นตลอดเวลาหรอก (ดูจากเกะกับจิเห็นมันใช้ทีไร หอบทุกที)
สไตล์การต่อสู้ของเพนสามารถสู้นานได้อยู่แล้ว ตายแล้วชุบ ตายแล้วชุบ มีทั้งสัตว์อัญเชิญบานตะไท รวมถึงเทวรูปมารนอกรีต ถ้าเข้ามาประชิดตัวก็สามารถใช้ ข่ายเทพพิชิตฟ้า ผลักออกไป
ที่สำคัญผมเห็นอิทาจิยังเกือบเเย่เพราะคาถา มายาจันทราพิชิต เลย ถ้าสู้กันตัวๆ คงไม่รอดแน่นอน เเต่ตอนนั้นนารุโตะกับบีอยู่ด้วย เลยช่วยกันรวมพลังโจมตีทำลายคาถาได้
ในทางกลับกัน ถ้าสมมติว่าอิทาจิไม่ป่วยและสามารถใช้พลังเนตรได้เต็มที่ ถ้าหากเจอกับนางาโตะร่างหลัก ที่ไม่ได้เตรียมตัวอะไรมาเลย อย่างนี้อิทาจิชนะ
ไม่ต้องคิดมากครับ ตามลำดับของเนตร เนตรสังสาระก็ต้องเหนือกว่าเนตรหมื่นบุปผาอยู่แล้ว เพราะมันเป็นเนตรของเซียนเต๋า ส่วนเนตรวงแหวนนั้นจะเรียกว่าเป็นพลังที่แบ่งออกมาจาก
เนตรสังสาระก็ได้ พลังของเนตรนี้เรายังเห็นไม่หมด อาจจะมีอะไรซ่อนเอาไว้อีกเยอะ คอยติดตามจากโทบิกันต่อไป 

*love* *love* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 23:41:38 โดย Jay_Jay »

Susanoo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 12:05:08 »
ระดับอิทาจิ ทำไมจะหาตัวเพนไม่เจอถ้ามันซ่อนร่าง

แค่เทียบระดับIQก็รู้แล้วถ้าเพนกับอิทาจิสู้กันใครจะชนะ

ไช้คาถาลวงตาโดยไม่ต้องประสานอิน ซาซูโน่ที่ดูดได้อีก ระดับเนตรสังสาระสูงกว่าก็จริง แต่ขึ้นอยู่กับผู้ไช้ด้วย

อิทาจิเปิดเนตรวงแหวน24ช.ม. แรงดีไม่มีตก

คาบูโตะที่ว่ามาใหม่ไฟแรงยังเจอ อิทาจิสกัดดาวรุ่ง(ไกล้ละ)

THECLIQUE

• *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 12:41:17 »
 *dontknow* ดาบโทสะ เป็น ดาบที่ จะปิดผนึกในคาถาลวงตาไปตลอดกาล ผนึกได้ทุกสิ่งที่ถูกแทง รูปลักษณ์ดาบไม่แน่นอน เมพพอไม๊
 *dontknow*แล้วไอ้เนตร เซียนเต๋าเนี่ย มันก็มีเนตรวงแหวนกับประพรตวงแหวน รวมอยู่ด้วย ไม่ใช่มีแค่ สังสาระ 
 *dontknow* แล้ว สังสาระ แพ้ วิชาลวงตา  จะลวงตาให้ร่างจริง โผล่มา แล้วเก็บก็ได้ อย่าง อิทาจิ iq สูงมาก มอง แว๊บก็เห็นถึงจุดอ่อน ของ ศัตรูแล้ว *attack*  *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 12:49:01 โดย THECLIQUE »

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 14:42:42 »
*dontknow* ดาบโทสะ เป็น ดาบที่ จะปิดผนึกในคาถาลวงตาไปตลอดกาล ผนึกได้ทุกสิ่งที่ถูกแทง รูปลักษณ์ดาบไม่แน่นอน เมพพอไม๊
 *dontknow*แล้วไอ้เนตร เซียนเต๋าเนี่ย มันก็มีเนตรวงแหวนกับประพรตวงแหวน รวมอยู่ด้วย ไม่ใช่มีแค่ สังสาระ 
 *dontknow* แล้ว สังสาระ แพ้ วิชาลวงตา  จะลวงตาให้ร่างจริง โผล่มา แล้วเก็บก็ได้ อย่าง อิทาจิ iq สูงมาก มอง แว๊บก็เห็นถึงจุดอ่อน ของ ศัตรูแล้ว *attack*  *hoho*

ที่ท่านอธิบายมาก็ถูกคับ *great*
ดาบโทสะแค่อย่าโดนก็พอครับ *dontknow*
อิกอย่างครับตอนไช้เทพวายุจะมีขอเสียด้านความเร็วครับ *haha*
ถึงเทพวายุจะไหญ่ยังไงก็ไม่มีประโยชน์ครับเจอเทวรูปมารเปรียงเดียวเอาทั้งดาบทั้งอิทาจิเลยครับเพราะมานทะลุทะลวงครับอิทาจิที่ไช้เทพวายุจึงไม่มีทางหลบพ้นได้เลยครับ
เทวีสริยาก็ไช้ไม่ได้ครับเพราะผลักออกได้ครับ(อีกอย่างนัครับตอนที่สู้กับงู
  *dontknow*1.และ เทพมาร นอกรีด อะไรนั่น ตัวก็ไม่ได้ใหญ่กว่า เทพวายุ ของอิทาจิ ตอนสู้กับ งูหลายหัวของโอโรจิมารุ ไปดูได้ *haha*
 *dontknow*2. ตาของอิทาจิ มองต่างจาก อุจิวะคนอื่นๆ และถ้าสังสาระ เก่งจริง ทำไม ตอนสงครามโลกนินจา ครั้งแรก จึงมีแค่ ตระกูล อุจิวะ กับ เซนจู มารวมเป็นแคว้นไฟ

*dontknow*3. จะมีอะไร ก็แค่ ดึงๆผลักๆ เทพวายุล้อมด้วยเทวีสุริยา ลองดึงเข้าไปก็ได้  *haha*อีกอย่าง ความสามารถ ของ ดาบ กับ พัต ก็ยัง คลุมเคลือ อยู่
)

1.ความไหญ่เกี่ยวด้วยหรอครับมานยุทีความสามารถครับซึ่งอาจจะพอๆกันครับ
2.ก็ตอนแรกเซียนเต๋าแบ่งพลังไห้ลูก2คนไงครับคนหนึ่งมีพลังไนดวงตาอิกคนหนึ่งมีพลังด้านร่างกายอะครับตอนนั้นมาดาระยังไม่ถึงขั้นเลยเบิกสังสาระไม่ได้ครับ
เซนจุ-ร่างกาย
อุจิวะ-ดวงตา(ตอนนั้นยังไม่เจ๋งพอเลยยังไม่มีสังสาระครับ)
ตระกลูอื่นไม่ถึงขั้นของ2ตระกูลนี้ครับเลยไม่ร่วมสงคราม

เนตรสังสาระไม่ได้มีแค่ผลักๆดึงๆนะครับกรณีของนางาโตะสามารถไช้ได้ทุกสายครับและยังมีสายที่7เพิ่มมาอีกนะครับซึ่่งอันนี้ยังเป็นปริศนายุครับแต่ชุบคนตายได้อ่าคัรบ
3. จะมีอะไร ก็แค่ ดึงๆผลักๆ เทพวายุล้อมด้วยเทวีสุริยา ลองดึงเข้าไปก็ได้ 
ตอบ ขั้นแรกผลักไฟทิ้งเลยครับไม่ก็ผลักไปหาอิทาจิรึไช้วชาดูดจักระดูดไปเลยก็ได้ครับขั้นที่สองเชิญเทวรูปมารนอกรีดขั้นสามชิระทินเซผลักแล้วไห้เทวรูปมารไปดูดวิญยานคัรบดับแน่นอนความเร็วก็มีน้อยแถมยังต้องกันชิระทินเซอิกครับต่อไห้เป็นเทพวายุก็ขยับลำบากครับ(ความสามารถผลักดูดนั้นเล้นช่วง5วิก็จิงครับแต่ความสามารถอื่นไช้ได้ตลอดครับ)
อิทาจิไม่มีพัดครับส่วนดาบนั้นไม่คลุมเคลือหรอกครับมานทามได้แค่นั้นครับแทงแล้วดูดอะครับมานคงไม่ฟันแล้วปล่อยบีมได้หรอกครับ

ส่วน วิชาลวงตานั้นเนตรสังสาระไม่ได้แพ้ทางครับกลับไปอ่านมาไหม่นะครับตอนที่สู้กับจิไรยะนั้นที่โดนก็เพราะเผลอครับคิดว่าจิไรยะไม่ถนัดวิชาลวงตาครับ
เลยโดนไปอ่าครับแล้วเป็นยังไงครับขนาดโดนก็ยังชนะแบบขาดลอยอ่าครับผมว่าต่อไห้โดนดาบโทสะเสียบไปก็แต่ไช้ความสามารถของวิถีอสูรดึงหัวออกมา                 
แล้วสร้างร่างไหม่ก็ได้ครับเพราะว่าไงๆดาบโทสะก็เสียบวิถีอสูรไม่เข้ายุดีครับ(ตัวที่ดึงวิญยานไปเคี้ยวไนปากอ่าคัรบ)ถ้าสู้กับแบบตาต่อตาฟันต่อฟันแบบไม่หนีอิทาจิชนะได้ยากครับ
เพราะความสามารถของเนตรสังสาระนั้นยังเป็นปริศนานะครับ แต่กลับกันครับของเนตรวงแหวนนั้นมันแบไต๋มาหมดแล้วคัรบไม่มีทางที่จะมีความสามารถไปมากกว่านี้แล้วครับ
แต่เนตรสังสาระนั้นอาจจะมีความสามารถอะไรแปลกๆแผงอยู่ก็เป็นได้ครับคนที่ไร้เทียมทานก็คือนางาโตะอะครับ(ความสามารถมานเกรียนครับ)

*haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 14:46:29 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 14:50:29 »
ตอนที่สู้กับจิไรยะนั้นที่โดนก็เพราะเผลอครับคิดว่าจิไรยะไม่ถนัดวิชาลวงตาครับ

ประโยคนี้ของเจ้าของกระทู้ข้างบน ทำให้ผมสงสัยอ่ะ

จำได้มั้ยตอนโตะสู้กับเพน ที่มีกบแก่2ตัวอยุ่ด้วยอ่ะ แล้วกบแก่2ตัวนั้น มันใช้วิชาลวงตาใส่เพน
แล้วเพนก้มาบอกไอ่กบตัวผุ้ว่า ชั้นโดนวิชาลวงตาของแกมามากพอแล้ว

ถ้ามันดูไม่ออก แล้วทำไมมันถึงรู้ได้   จิงมั้ย ??

polo1010

• *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:33:15 »
โห ตอบง่ายๆเลย อุจิวะ อิทาจิ แต่ไม่ไช่คนชอบการทำลาย อาวุทเทพ และโล่เทพก็มี