หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 451617 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: อา. 05 ก.พ. 2012 เวลา 22:11:17 »
ใครเก่งสุด ก็คงอย่างที่ท่านอื่นว่านั่นแหล่ะ....
แต่ผมชอบ ฮิดัน อ่ะ....ดูแล้ว ซาดิสดี  *great*

MAX

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 23:49:59 »
ใครเก่งสุด ก็คงอย่างที่ท่านอื่นว่านั่นแหล่ะ....
แต่ผมชอบ ฮิดัน อ่ะ....ดูแล้ว ซาดิสดี  *great*

555 อ้อ
คอขาด แล้วก้อไม่ตาย
ถูกฝังทั้งอย่างนั้น จะหลอนไปขนาดใหน คิดดู *shock*
อิทาจิ มาแว้ว!!

ooae

• *
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 01:46:15 »
1 เพน 6 วิถ๊  ต่อให้เป็น อิทาจิก้ไม่ไหวหรอก ต่อให้ใช้ อ่านจันทรา เทวีสุริยา ซาสุโนะโอะ ก้เหอะ เจอ 6 วิถีเข้าไป  *dead* *dead*
ถ้าไม่เก่งจริง มาดาระจะใช้ทั้งชีวิตที่เหลือของมันเพื่อเบิกเนตรนี้ทำไม *hoho* *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

tengb13

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:20:51 »
นางาโตะเเห่งเนตรสังสาระ *love* *love* *love* *love*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:39:39 »

ชอบเหมือนกัน ครับ
อยากเห็นมันสู้กับอิทาจิหรือซาสึเกะแล้วโดนท่านี้...

...เผาเหลือแต่ olo มันจะยังเกิดการแข็งตัว(มีชิวิต)ได้อยู่รึเปล่า *hoho*

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 21:55:26 »
ผมก็ชอบฮิดันนะ แต่ตัวนี้ถ้ารู้เรื่องพลังแล้ว อ่อน ทันที รับมือง่ายมาก
ผิดกับคนอื่น
เก่งสุดก็โทบิล่ะครับ ทั้งเนตรวงแหวน ทั้งสังสาระ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 23:00:43 »
คาคุสึสิครับ เป็นคนที่ฆ่ารุ่น 1 เชียวนะ เเละรุ่น 1 ก็เป็นคนฆ่ามาดาระ เเละมาดาระก็เมพกว่าทุกคนในเรื่องนี้

เเต่สุดท้ายคาคุสึก็โดนโตะเล่นงาน ไม่ว่ายังไงสุดท้ายพระเอกก็ต้องเก่งที่สุดอยู่เเล้ว 555

implay

• *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 11:59:54 »
จากเนื้อเรื่อง ต้อง เพน ครับ ถ้าไม่ติด ที่ป่วย ไกล้ตายอยู่แล้ว แล้วก็ ยอมตาเพื่อช่วยโคโนฮะนะ ก็คง ไม่มีใครคว่ำได้

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 13:22:33 »
คาคุสึสิครับ เป็นคนที่ฆ่ารุ่น 1 เชียวนะ เเละรุ่น 1 ก็เป็นคนฆ่ามาดาระ เเละมาดาระก็เมพกว่าทุกคนในเรื่องนี้

เเต่สุดท้ายคาคุสึก็โดนโตะเล่นงาน ไม่ว่ายังไงสุดท้ายพระเอกก็ต้องเก่งที่สุดอยู่เเล้ว 555
คาคุสึไม่ได้ฆ่ารุ่น 1 นะครับ ลองกลับไปอ่านดีดี
ถ้าผมจำไม่ผิด มันมีกล่าวแค่ว่าเป็นคนยุคเดียวกับรุ่น 1 แต่อยู่มาจนถึงปัจจุบันเพราะอาศัยควักหัวใจศัตรูมาเป็นของตัวเอง(มันเป็นคน"หลายใจ")

nakin

• *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 18:10:50 »

คาคุสึไม่ได้ฆ่ารุ่น 1 นะครับ ลองกลับไปอ่านดีดี
ถ้าผมจำไม่ผิด มันมีกล่าวแค่ว่าเป็นคนยุคเดียวกับรุ่น 1 แต่อยู่มาจนถึงปัจจุบันเพราะอาศัยควักหัวใจศัตรูมาเป็นของตัวเอง(มันเป็นคน"หลายใจ")
รู้สึกคาคุสึมันบอกแค่ว่าเคยสู้นะ ไม่ได้ฆ่า

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 19:10:26 »
ซาโซริป่าว ใช้หุ่นถล่มคนเดียวทั้งแคว้นน้าา

ช่ายยยยยยยย!!!! ถ้าไม่เจอจอมพลังซากุระ กะที่ปรึกษาหมู่บ้านซึนะ สุดเจ๋ง แล้วนะ!! คนอื่นชนะยาก 555  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:19:24 »
คาคุซึดิ  คนนี้ฆ่ารุ่น 1 ได้ แล้วรุ่น 1 ก็ชนะมาดาระด้วยนะ

คาคุซึไม่ได้ฆ่าครับแค่ เคย ปะมือครับรุ่น1แก่ตายครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:28:29 »
คนที่เก่งที่สุดเก่งเหนือมาดาระตัวปลอมก็คือ  นางาโตะ  ครับ
เปงแสงอุษานะครับคนนี้อ่าครับเปงคนที่ควบคุมเพนทั้ง7เลยอ่าครับ
แปดหางกับเก้าหางรุมยังเอาไม่ยุเลยครับ
แต่สัมผัสตัวไครก็ฆ่าคนนั้นได้แล้วครับ
ไหนจะวิชาดูดจักกะอิกครับ(ดูดเก่งกว่าซาเมฮาดะอีกครับ)ดูดแปดหางแฟบเลยครับ
แปดหางยังบอกเลยครับ "ไอ้นี่เก่งบรมเลยแฮะ" ขนาดรุมนะครับถ้าไม่มีอิทาจิมาช่วยไว้ผมว่าคงเสร็จนางาโตะหมดแหละครับ
เทพที่สุดไนแสงอุษาก็คือนางาโตะครับ

ถ้าจับมาสู้กันนะครับ

ฮิดัน-นางาโตะ   (แค่นางาโตะจับตัวแล้วดึงวิญาณฮิดันออกก็ไปปรโลกแล้วครับ)
คาคุซึ-นางาโตะ  (อันนี้แค่ตั้งหน้าตั้งตารอดูดจักกะก็พอครับขานี้ชอบปล่อย)
ถ้าสู้กันคนที่ชนะลำบากที่สุดก็คืออิทาจินี่แหละครับมีซึซาโนะโออ่าครับ(ต้องหลบดาบมานดีๆครับเพราะโดนไม่ได้เลยครับ)
ที่เหลือก็งั้นๆครับโดนนางาโตะจับตัวเปงเดี้ยงทุกรายครับ(ไช้วิชาดึงวิญญาณอ่าครับ)
กับโทบิก็ดูดจักกะลูกเดียวเลยครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 13:03:06 »
คนที่เก่งที่สุดเก่งเหนือมาดาระตัวปลอมก็คือ  นางาโตะ  ครับ
เปงแสงอุษานะครับคนนี้อ่าครับเปงคนที่ควบคุมเพนทั้ง7เลยอ่าครับ
แปดหางกับเก้าหางรุมยังเอาไม่ยุเลยครับ
แต่สัมผัสตัวไครก็ฆ่าคนนั้นได้แล้วครับ
ไหนจะวิชาดูดจักกะอิกครับ(ดูดเก่งกว่าซาเมฮาดะอีกครับ)ดูดแปดหางแฟบเลยครับ
แปดหางยังบอกเลยครับ "ไอ้นี่เก่งบรมเลยแฮะ" ขนาดรุมนะครับถ้าไม่มีอิทาจิมาช่วยไว้ผมว่าคงเสร็จนางาโตะหมดแหละครับ
เทพที่สุดไนแสงอุษาก็คือนางาโตะครับ

ถ้าจับมาสู้กันนะครับ

ฮิดัน-นางาโตะ   (แค่นางาโตะจับตัวแล้วดึงวิญาณฮิดันออกก็ไปปรโลกแล้วครับ)
คาคุซึ-นางาโตะ  (อันนี้แค่ตั้งหน้าตั้งตารอดูดจักกะก็พอครับขานี้ชอบปล่อย)
ถ้าสู้กันคนที่ชนะลำบากที่สุดก็คืออิทาจินี่แหละครับมีซึซาโนะโออ่าครับ(ต้องหลบดาบมานดีๆครับเพราะโดนไม่ได้เลยครับ)
ที่เหลือก็งั้นๆครับโดนนางาโตะจับตัวเปงเดี้ยงทุกรายครับ(ไช้วิชาดึงวิญญาณอ่าครับ)
กับโทบิก็ดูดจักกะลูกเดียวเลยครับ

แต่พลังของเซียนหกวิถีทั้งหมดนี้นางาโตะมันได้มาจากโทบินะครับ อย่าลืมตรงนี้ด้วย

THECLIQUE

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 21:21:07 »
 *dontknow* ทำไม ไม่ดู ตอน แพนสู้ กับ จิไรยะขนาดกลายเป็นร่างเซียน  ยังสู้ไม่ได้ ต้องใช้ คาถาลวงตา กับ ปู่ย่ากบ เลย ถึงจะกำจัดได้ 1 ตัว 2 ตัว แพ้คาถาลวงตา
  *hoho*  และคนที่ มีคาถาลวงตา โดยไม่ต้องประสานอิน คือ อิทาจิ ดูด้วยคาถาลวงตาอิทาจิ ขั้นไหน  อย่าลืม   *haha*
  *attack*แม้แต่ คิซาเมะ ยังเดินตามต้อยๆ เลย

*attack* บอกให้ ทำไมแพน ถึง แพ้ อิทาจิ  แพนโดน คาถาลวงตา ตากลิ้งถลน ตามติดๆด้วย เทวีสุริยา  จากนั้น จัด ซาสุโนะบวกเกราะเทวีสุริยา ดาบโทสะ เสียบเข้าร่างแพนทันที จากนั้นก็ดูดเข้า น้ำเต้าปูปลา  *haha*

*hoho*และที่บอกว่า โทบิเป็นอมตะ น่ะ ผิดสุดๆ โดน มินาโตะอัดเข้าไป 1 ดอก บาดเจ็บ ไม่อมตะชัวร์  โทบิก็บอกถ้าอิทาจิ รู้ความลับละก็ตายไปนานแล้ว
               และตอน ซาสึเกะ โทบิดับเทวีสุริยาได้ เพราะ ซาสึเกะเบิกเทวีสุริยาอัตโนมัติ เลยทำให้ โดน แค่ช่วงไหล่ มันตัดทิ้งก็ได้ งอกใหม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 22:09:30 โดย THECLIQUE »