หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 450322 ครั้ง)

ไร้สาระ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 16 มิ.ย. 2011 เวลา 21:22:18 »
ขีดจำกัดทางสายเลือดในการเชิดหุ่นไง พวกเนตรวงแหวนไม่สามารถเลียนแบบการเชิดได้

fuma kotaro

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 16 มิ.ย. 2011 เวลา 22:16:49 »
ก็จริงนะครับที่ว่าขีดจำกัดทางสายเลือดในการเชิดหุ่นที่คนที่มีเนตรวงแหวนไม่สามารถเลียนแบบได้แต่ว่าถ้าสู้ในระยะประชิดการเชิดหุ่นก็อาจเสียเปรียบได้นะครับเพราะว่าการเชิดหุ่นนั้นนะก็มีข้อบกพร่องอยู่นะครับยกตัวอย่างนะครับว่าถ้า  วาถ้า  ซาซึเเกะสู้กับคันคุโร่คือซาซึเกะนั้นมีดาบที่เป็นสายฟ้าสามารถตัดด้ายจักรกระถ้านักเชิดหุ่นไม่สามารถใช้หุ่นได้จะเป็นยังไงละครับ          คนที่เก่งที่สุดนะน่าจะเป็นคนที่เหลือคนสุดท้ายละมั้งครับ

seya

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 03:21:35 »
โกฮัง มั้งครับ  ....ล้อเล่นครับ  ... 5555

sooper

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 13:13:18 »
พลังใจใครดี คนนั้นเก่งสุด

เหอะๆ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 14:11:09 »
มัน เกง ทุก ตัว แหละ
อยู่ ที่ คน วาด คน เขียน จะ ให้ มัน พลาด ท่า แบบ ไหน
สุด ท้าย ใคร ละ พระ เอก คน นั้น เกง สุด [ตอน จบ]

az_kun

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 15:26:05 »
มาดาระไง มีทั้งเนตรวงแหวนกับเนตรสังสาระ

okami

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 18 มิ.ย. 2011 เวลา 08:13:51 »
 *hoho* อยากรู้ว่ามาดาระเทพแค่ใหนมาดูกัน Ultimate Ninja Storm 2 - Minato vs Madara/Tobi *damage* Naruto Shippuden Ultimate Ninja Storm 2 - Madara Gameplay  *great*

แงะ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 18 มิ.ย. 2011 เวลา 10:50:49 »
นั้นมัน ยัง เป็น โทบิ อยู่เลยนะ  ท่า ปยอ
แบบนั้น  เสียง แบบ นั้น

rlke

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อา. 19 มิ.ย. 2011 เวลา 17:02:03 »
 *attack* มั่วกัลหมดแร้วคับ ท่าแฟนพันแท้นารู้โตะ คงรุจัก เนตรพันตาของอิทาจิที่ใส่เข้าไปในตัวซาซิเกะโดยตอนที่สู้กัลตอนเด็ก
ที่อิทาจิใช่นิ้วจิ้มหัว ย่ำนะคับ ตอนซาสึกเกะเด็ก ไม่ใช่ตอนโต และ ที่ทุกคนสงไสว่าทำไมอิทาจิตายง่ายจัง คือ ว่าอิทาจิเปนโรคหัวใจ
แถวถูกจักกรกลื่นกิน เพราะใช่ เทวีสุริยังเกินขีดจำกัด   เหมื่อนตอนจบที่ ซาสึกใช่เนรตพันตาประสานอินกับพันปักสาขั้น2 แถมเบิกเนตรทั้ง12มาใช่ อัดใส่ คาบูโตะตายคาที่ ทั้งที่คาบูโคะกลื่นกินร่างของรุ่น4และเพนไป แถมยังใช่พลังตาขายสวรรค์ขั้น3ของเพนใส่ซาซึเกะได้อีกด้วย แต่ซาซึเกะไม่เปนรัย

สรุปซาซึเกะเก่งสุด และอีกอย่างอุจิวะ มาดาระ คือ อุจิวะ อิทาจิ ไม่เชื่อ ดูไปเรื่อยๆ อุจิวะมาดาระ อายุในตอนล่าสุด 85 แต่ทำไมยังหนุ่มเพราะทานยาของ คาบูโตะที่มีเลือดของ นันไส โสเคน นินจาในตำนานไป และทำไมถึงเปนคนๆเด่วกัลอะหรอ

สังเกดคำพูดและกายเบิกเนตตอนที่785 กับตอน562 เปนคำเด่วกันแต่พูดคนละคน ระวาง อิทาจิ กับ มาดาระ 

จงจำกัลไว้นะไอ้พวกมั่ว กรูคอสเพลพันแท้ไอ้...

นามิงาเซะ มินาโตะ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อา. 19 มิ.ย. 2011 เวลา 21:30:47 »
ไอคุณ rlke มรึงอ่ะเเหล่ะ มั่วเเละๆว่ะ

เป็นคนแต่งการ์ตูนนารูโตะเหรอไง ถึงรู้ว่าตอนจบมันจบยังไง  มั่วมากมาย

คอสพงคอสเพลไหนกุไม่สนหรอก รู้แต่ว่ามรึงมั่วมากมาย

okami

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 16:28:43 »
มันจะมั่วไปใหนกัน มันมีเหรอเนตรพันตาไอ้บ้า แล้วมันจะไปมองอะไรเห็นฟร่ะ.. คิดจะมั่วทั้งที ต้องทำให้เนียน ไม่ใช่ให้เกรียน   *dontknow*

pam

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 18:39:13 »
มาดาระ ครับ ได้ เนตร์ สังสาระไปแล้ว ๆ
อีก ข้าง เนตวงเหวน อีก ข้าง สังสาระ
ที่อีทาจิแพ้ เพราะ ว่า มอบพลังเนตรให้นารูโตะไปสวนหนึ่ง
และเป็นโรค อีก้วย ครับ
ท่า สังเกต กัน ดีดี จะเห็น ก่อนที่ซาซึเกะจะไป สู็ กับ อีทาจิ
ได้เจอกับน่ารูโตะก่อน ว่า จะเอาซาซึเกะ กลับไปได้ จริงๆ หรือ
อิทาจิเห้นความมุงมัน ของนารูดตะเลย มอบพลังเนตร์ให้สวนหนึ่ง
เพื่อ ต้อย พลังเนตรของ ซาซึเกะ เละ นารูโตะ ยังมี จิง จอก อีก ครับ
มาดาระจะอัญเชิญ 10หางออกมา ละ
คนที่ไหวที่ สุดในโลก คือ พ่อ นารูโตะ โอคาเงะ รุ่น4

pam

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 18:40:30 »
มาดาระ ครับ ได้ เนตร์ สังสาระไปแล้ว ๆ
อีก ข้าง เนตวงเหวน อีก ข้าง สังสาระ
ที่อีทาจิแพ้ เพราะ ว่า มอบพลังเนตรให้นารูโตะไปสวนหนึ่ง
และเป็นโรค อีก้วย ครับ
ท่า สังเกต กัน ดีดี จะเห็น ก่อนที่ซาซึเกะจะไป สู็ กับ อีทาจิ
ได้เจอกับน่ารูโตะก่อน ว่า จะเอาซาซึเกะ กลับไปได้ จริงๆ หรือ
อิทาจิเห้นความมุงมัน ของนารูดตะเลย มอบพลังเนตร์ให้สวนหนึ่ง
เพื่อ ต้อย พลังเนตรของ ซาซึเกะ เละ นารูโตะ ยังมี จิง จอก อีก ครับ
มาดาระจะอัญเชิญ 10หางออกมา ละ
คนที่ไหวที่ สุดในโลก คือ พ่อ นารูโตะ โอคาเงะ รุ่น4

fluk

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 20:40:17 »
 อิทาจิ ครับ
ถ้าอิทาจิไม่ป่วยผมว่าซาสึเกะตายแร้ว *rip*

BAKA

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 21:02:03 »
rlke ท่าน จะ มั่ว สุด ขอบ โลก เลย เหรอ หะ
มีตอน ที่ อิทาจิ คุย กับ มาดาระ อยู่ 2ต่อ2 
จะ บอกว่า อิทาจิ สร้าง ภาพ ลวง ตา  รูป มาดาระ
มา ยืน คุย กับ ตัว เอง เหรอ ไง ไอ บ้า