หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟรี่เทลตอนที่ 312 เนื้อเรื่องกำลังเข้มข้นมากๆ  (อ่าน 5100 ครั้ง)

Natsu Dragneel

• บุคคลทั่วไป

ผู้หญิงที่คลุมโม่งอาจารย์เฉลยมาแล้วว่าคือลูซี่ที่มาจากอนาคต  *shock* *shock*

เห็นบอร์ดแฟรี่เทลเงียบเหงามานาน วันนี้มาวิเคราะห์กันดีกว่า  *great* *great*

1. เจ้าหญิงฮิซุยบอกว่า ชะตาของประเทศขึ้นอยู่กับผลลัพธ์ของการแข่ง มันจะเกี่ยวกันได้ยังไง อย่างเช่น ถ้าเซเบอร์ทูธชนะจะเกิดเหตุการณ์ไม่ดีอะไรแบบนี้หรอ รบกวนแสดงความคิดเห็นตรงนี้หน่อยคับ

2. ถ้าลูซี่คนที่คลุมโม่งมาจากอนาคต แล้วมาได้ยังไงหรือว่าจะผ่านประตูมาหว่า สงสัยมากๆ กับอีกเรื่องนึงทำไมลูซี่คนนี้มีพลังเวทคล้ายกับเซเรฟ

3. สามสาว เอลซ่า คางุระ แล้วก็มิเนอร์ว่า ใครจะเป็นฝ่ายชนะ แต่ท่าทางมิเนอร์ว่าจะโหดใช่ย่อยเลยนะ เห็นบอกว่าเป็นลูกสาวของมาสเตอร์แล้วก็มีพลังมากกว่ามังกรคู่ซะอีก 

ส่วนตัวผมคิดว่าเดี๋ยวเอลซ่ากับคางุระต้องร่วมมือกันแน่นอน (จะได้เห็นสองคนนี้ยูนิซันเรดกันอ๊ะเปล่า)

4. จูเบีย VS เชอเรีย ไม่ซัดเวทมนต์ใส่กัน แต่ไปแข่งหยิกแก้มซะงั้น  *haha*

5. เอลซ่า Sexy มากๆ *nude* (ปล. ข้ามข้อนี้ไปครับ)

แล้วก็มีข้อสงสัยเก่าๆอีกมากมาย หวังว่าอาจารย์มาชิม่าแกจะไม่หยุดเขียนอีกนะ ไม่งั้นผมลงแดงตายแน่ๆ  *dead*

Sanjididami

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ฮี่โร่มันไม่ได้ขึ้นอยู่ กับบินได้หรือไม่ได้ จำไว้!
    • [img]http://image.ohozaa.com/i/043/CDpMgq.gif[/img]  [img]http://image.ohozaa.com/i/gfb/HkZLHJ.jpg[/img]
Re: แฟรี่เทลตอนที่ 312 เนื้อเรื่องกำลังเข้มข้นมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 21 ธ.ค. 2012 เวลา 19:10:20 »
1. เจ้าหญิงฮิซุยบอกว่า ชะตาของประเทศขึ้นอยู่กับผลลัพธ์ของการแข่ง มันจะเกี่ยวกันได้ยังไง อย่างเช่น ถ้าเซเบอร์ทูธชนะจะเกิดเหตุการณ์ไม่ดีอะไรแบบนี้หรอ รบกวนแสดงความคิดเห็นตรงนี้หน่อยคับ
ตอบ  น่าจะเป็น ทีมแฟรี่เทลนะ เพราะว่าถ้าเกิดชนะ เหตุการณ์นี้จะ...แก้ไขได้ (ไม่รู้อะ) อันนี้ตอบเอง งงเอง
2. ถ้าลูซี่คนที่คลุมโม่งมาจากอนาคต แล้วมาได้ยังไงหรือว่าจะผ่านประตูมาหว่า สงสัยมากๆ กับอีกเรื่องนึงทำไมลูซี่คนนี้มีพลังเวทคล้ายกับเซเรฟ
ตอบ ก็อาจจะผ่านประตูมาแบบที่คุณคิดอะ  ในอนาคตอาจจะโดนเซเรฟหยัดพลังใส(ต่อสู้) แล้วหนีมาโลกปจุบันก็ได้ เพื่อหยับหยังไม่ให้เกิด เห็นการณ์แบบนี้เกิดขึ้น หรือมาบอก ว่าจะเกิดอะไรขึ้น แล้วจะสู้ยังไง
3. สามสาว เอลซ่า คางุระ แล้วก็มิเนอร์ว่า ใครจะเป็นฝ่ายชนะ แต่ท่าทางมิเนอร์ว่าจะโหดใช่ย่อยเลยนะ เห็นบอกว่าเป็นลูกสาวของมาสเตอร์แล้วก็มีพลังมากกว่ามังกรคู่ซะอีก 
ตอบ  ดูท่าทาง ยัยคิ้วประหลาด น่าจะโดนคนแรกโดยเอลซ่าและคางุระ รวมสู้กัน  เพื่อช่วย ยัยแมวเหมียว และมาตัดสินกันอีกที่

Fairy[piceTo]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • การผจญภัยตามความฝันในสิ่งดีที่นำมาซึ่งเพื่อนและมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่
Re: แฟรี่เทลตอนที่ 312 เนื้อเรื่องกำลังเข้มข้นมากๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 21 ธ.ค. 2012 เวลา 23:31:55 »
ตอบ เท่าที่รู้มาที่เจ้าหญิงฮิซุยบอกว่าชะตาของประเทศขึ้นอยู่กับผลลัพธ์ของการแข่ง ถ้าอ่านดีๆเจ้าหญิงฮิซุยบอกว่าคนคนนั้นรู้ถึงอนาคตและกิลล์นั้นจะชนะอย่างไม่น่าเชื่อน่าจะรู้มาจากมาตเตอร์มาวิสรุ่นที่1เพราะมาตเตอร์มาวิสมีความสามารถในการดูอนาคตหรือการคำนวณอย่างแม่นยำแต่เจ๊ก็พลาดเรื่องการต่อสู้ของเอลซ่าซะได้และอีกอย่างที่เจ้าหญิงฮิซุยบอกว่ากิลล์นั้นจะชนะแบบพิเศษนั้นก็อาจจะหมายความว่าแฟรี่เทลอาจจะชนะแบบพลิกหน่อยหรือหักมุมประมาณนั้นนะ(ใครความเห็นไงก็บอกที)
ตอบ อันนี้ถ้าในความคิดผมก็ไม่รู้เหมือนกันแต่ถ้าเดาคงจะมาจากโลกเอโดราสแน่ๆแต่ลูซี่เธอมาทำอะไรและดูไม่เหมือนลูซี่โลกเอโดราสหรือโลกคู่้ขนานเลยเป็นไปได้ว่าอาจจะมาจากอนาคตส่วนที่บอกว่าพลังคล้ายๆเซเรฟนั่นผมว่าไม่น่าจะใช่และถ้าย้อนกลับไปอีกนะครับเจราลตอนนี้ที่กำลังตามหาคนใส่ผ้าคลุมซึ่งคือลูซี่อีกคนนึงอยู่ก็ตรงมีสัมผัสอะไรบางอย่างเกี่ยวกับเธอคนนี้เหมือนกับเจราลที่โลกเอโดราสเพราะเจราลตอนปัจจุบันเคยบอกอยู่ว่าคุ้นกับคนนี้ๆที่ตอนนี้ได้เฉลยออกมาว่าเป็นลูซี่แล้วมันเป็นมายังไงต้องดูต่อไปไม่แน่เซเรฟอาจไปถล่มโลกเอโดราสแล้วก็ได้ลูซี่เลยมาขอความช่วยเหลือ(ถ้าเป็นลูซี่จากโลกเอโดราสนะ)(มั่ว) *hoho*
3. ดูท่าทาง ยัยคิ้วประหลาด น่าจะโดนคนแรกโดยเอลซ่าและคางุระ รวมสู้กัน  เพื่อช่วย ยัยแมวเหมียว และมาตัดสินกันอีกที่
ตอบ อันนี้ผมว่าแน่นอนครับ ช่วยเปลี่ยนะครับ ยัยคิ้วประหลาด เป็นมิเนอร์วา เพราะดูจากลักษณะแล้วคงต้องเอามิเอนร์วาก่อน เพราะ ยัยนี้ดูท่าทางจะมีไม้เด็ดเยอะไหน จะ ให้ ลูกน้องกิลล์ตัวเอง ชื่อไรไม่รู้ที่ สู้กับเกรย์จำไม่ได้เมมโมรี่พลังรูปแบบการต่้อสู้ของคางุระ และ เอลซ่า ไว้ ในจะจับตัวมิเลียน่าไว้อีกเพื่อให้เอลซ่าคางุระสู้เต็มที่เฮอะไหนจะพลังเวทย์ที่ตอนนี้ถูกเผยออกมานึดนึงแล้วว่าเป็นพลังเวทย์ของใครแต่ยังไม่รู้ว่าเป็นเวทย์แบบไหน แนวไหน ถ้าวิเคาระห์ดูดีๆน่จะรู้ละไล่มาจากที่ตอนลูซี่แข่งขันในน้ำและสู้มิเนอร์วาและบอกร่างกายแปลกๆเพราะโดนเวทย์มิเนอร์วาเพราะงั้นต้องดูต่อไปเช่นกันว่าเป็นยังไง *hoho*
4. จูเบีย VS เชอเรีย ไม่ซัดเวทมนต์ใส่กัน แต่ไปแข่งหยิกแก้มซะงั้น
ตอบ คู่นี้ให้ผมเดาน่าจะสุ้กันสั้นๆแต่ถ้าสู้กันยาวผมอยากเห็นมานานละอยากดูจูเบียสู้เพราะจูเบียร่างกายเป็นแบบสายโลเกียประมาณนั้นนะแต่เชอร์รเรียก็สามารถรักษาบาดแผลจากการต่อสู้ได้น่ามันส์มากเพราะเชอร์เรียรับการโจมตีและสามารถฟื้นฟูบาดแผลได้ทุกรูบแบบ(มั้ง)ส่วนจูเบียอย่าไปทำให้เจ่โกรธละดูจากตอนเกาะเทนริวหรือเทนโรวเธอคนนี้น่ากลัวมากจากคำให้การของเอลซ่าที่บอกจูเบียใจเย็นๆเพราะถ้าเป็นพลังความรักจากการต่อสู้ให้เกรย์และกิลล์เธอคนนี้ไม่หวั่นอยู่และsure100% *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 21 ธ.ค. 2012 เวลา 23:40:25 โดย Fairy[piceTo] »

MoHoHeat

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 22 ธ.ค. 2012 เวลา 13:21:47 »
ตอบ ส่วนตัวคิดว่าเพราะว่ามีกุญแจครบทั้ง12ดวงแล้ว อาจใช้ข้ามเวลาได้ จึงกลับมายังอดีตเพื่อขอยืมพลัง ที่ว่ามีพลังคล้ายเซเรฟเพราะว่า สามารถเดินทางข้ามเวลาได้อาจจะโดนคำสาป ปล.ผมคิดเองนะ ผมจำได้ว่ามีตอนนึงที่เรวี่เขียนจดหมายแล้วร้องไห้ไปด้วย แล้วหน้าของเรวี่ก็เป็นแผลด้วย ก็น่าจะเชื่อมกันนะ

3. ดูท่าทาง ยัยคิ้วประหลาด น่าจะโดนคนแรกโดยเอลซ่าและคางุระ รวมสู้กัน  เพื่อช่วย ยัยแมวเหมียว และมาตัดสินกันอีกที่
ตอบ ผมอยากให้คางุยะถอดปลอกดาบออกสักทีอยากรู้จะแน่แค่ไหน มิเนอร์วา ไงก็ตายก่อนชัว เกลียดมาก ไงเอลซ่าก็ต้องชนะแพ้ยาก แต่คิดอีกที ไม่แน่เพราะ3คนนี้สุดยอดมากอาจสุ้จนเมืองสลายก็เป็นได้ ลูซี่จากอนาคตเลยโผ่ลมา

KiraKylinTy

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • โลกนี้มันมีแต่สิ่งจอมปลอมทั้งนั้น ข้านี้แหละผู้สร้าง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 23 ธ.ค. 2012 เวลา 01:10:41 »
โอ้วเป็นลูซี่จริงๆแต่ยังมีเรื่องที่เป็นปริศนาอีกเยอะสงสัยได้ย้อนเวลากลับไปหาเซเรฟแหงๆ รอติดตามต่อไป *dead*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 23 ธ.ค. 2012 เวลา 23:52:37 »
เจ้าหญิงฮิซุยบอกว่า "กิลด์นั้นจะชนะผลอย่างไม่น่าเชื่อ" โดยส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่แฟรี่เทลนะครับ เพราะตอนนี้ใครๆต่างก็คิดว่าแฟรี่เทลชนะแน่นอน
กิลด์ที่ชนะอาจจะเป็นลาเมียสเกลที่ยังมีจูร่าอยู่ เมอร์เมดฮีลที่ยังเหลือคางุระ (อันนี้คงยาก) แล้วก็เซเบอร์ทูธที่ผมคิดว่าเป็นไปได้มากที่สุด แต่ทั้งนี้มันก็คือเรื่องที่เกิดในอนาคต ย่อมเปลี่ยนแปลงกันได้

สำหรับ เอลซ่าVSคางุระVSมิเนอร์ว่า ถึงมิเนอร์ว่าจะดูเก่งกาจที่สุดแต่ผมว่าสุดท้ายก็แพ้เอลซ่าอยู่ดี (ตอบตามความรู้สึกล้วนๆ) 

ผมขอเดาแบบเว่อร์ๆซักข้อนึงนะครับ ผมว่าเดี๋ยวไอสติงก์นั่นแหละคือตัวพลิกเกมให้เซเบอร์ทูธชนะ เพราะมิเนอร์ว่าเคยบอกเอาไว้ว่าสติงก์มีพลังหนึ่งที่จะทำให้แข็งแกร่งยิ่งกว่าคนอื่นๆแม้แต่นัตสึ นั่นก็คือพลังแห่งความรู้สึก
และมิเนอร์ว่าก็ได้ตั้งเงื่อนไขว่าต้องให้เซเบอร์ทูธชนะก่อนถึงจะคืนเล็กเตอร์ให้ (ซึ่งผมรู้สึกว่าเธอจะโกหกนะ) ตรงจุดนี้มันอาจจะทำให้สติงก์เก่งขึ้นแบบผิดหูผิดตาเลยก็ได้

ส่วนลูซี่คนที่มาจากอนาคต อันนี้ผมยัง 50-50 อยู่ว่าเธอย้อนเวลาโดยผ่านประตูหรือเปล่า (แต่เท่าที่นึกออกมันก็มีวิธีเดียวอ่ะนะ) แต่ลูซี่คนนี้ท่าทางแขนจะพิการนะเพราะยังไม่เคยเห็นใช้แขนอีกข้างเลย (มันเกิดอะไรขึ้นกันแน่)

ปริศนาเยอะมากตอนนี้ ได้แต่รออ่านตอนต่อไป ไม่กล้าเดาลึกไปกว่านี้และ -*-

อันที่จริงผมก็เดาเอาไว้อีกหลายๆแบบนะ แต่ต้องรอดูก่อนว่าจะมีเหตุผลสนับสนุนความคิดผมหรือเปล่า ตอนนี้ยังไม่กล้าพูด   *dead*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 24 ธ.ค. 2012 เวลา 00:10:31 »
เอารูปสวยๆมาให้ดูกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 24 ธ.ค. 2012 เวลา 04:02:38 โดย Natsu Dragneel »

MeLiSsA_May

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 26 ธ.ค. 2012 เวลา 00:01:39 »
ตอบ เท่าที่รู้มาที่เจ้าหญิงฮิซุยบอกว่าชะตาของประเทศขึ้นอยู่กับผลลัพธ์ของการแข่ง ถ้าอ่านดีๆเจ้าหญิงฮิซุยบอกว่าคนคนนั้นรู้ถึงอนาคตและกิลล์นั้นจะชนะอย่างไม่น่าเชื่อน่าจะรู้มาจากมาตเตอร์มาวิสรุ่นที่1เพราะมาตเตอร์มาวิสมีความสามารถในการดูอนาคตหรือการคำนวณอย่างแม่นยำแต่เจ๊ก็พลาดเรื่องการต่อสู้ของเอลซ่าซะได้และอีกอย่างที่เจ้าหญิงฮิซุยบอกว่ากิลล์นั้นจะชนะแบบพิเศษนั้นก็อาจจะหมายความว่าแฟรี่เทลอาจจะชนะแบบพลิกหน่อยหรือหักมุมประมาณนั้นนะ(ใครความเห็นไงก็บอกที)

เราว่าเมวิสไม่ได้ทำนายพลาดหรอกค่ะ อาจจะเป็นคางูระอยู่แถวนั้นพอดี แล้วมิเนอว่าซ่อนตัวอยู่ในอีกมิตินึงด้วยความสามารถของเธอ ทำให้เหมือนว่าเมวิสทำนายพลาด

Doppel Man

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คนเราจะผิดหรือถูก อยู่ที่ความเชื่อมั่นในอุดมการณ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 30 ธ.ค. 2012 เวลา 23:05:07 »

ลูซี่นั่งไทม์แมชชีนมาหรอ *haha*
เปิดปิดเปิดปิดเปิดปิดเปิดปิด (ภาษาสวิชต์)