หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา  (อ่าน 305084 ครั้ง)

Leang_34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 14:11:21 »
คุณไม่รู้อะไรเลยคุณthemangmang1 แล้วพูดมาก
มันเป็นอักขระของโอโรที่ทำให้จักระแปรปวน จิไรยะเลยคลายให้
คงเป็น ผนึก 5 วิถีมั้งจำไม่ได้ อย่างที่คุณkampagankบอก
ส่วนเรื่อง ซังนิน เราก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่เรื่องผนึกนี้คุณthemangmang1 มั่วได้ใจ *dontknow* *dontknow*

Puthipong

• *
Re: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:02:36 »
ไรว่าหาร่างไม่เจอ แล้วไอ มาดาระ ที่ตายไปตั้งเกีอบ 100ปี และยังปลุกออกมาได้แบบครบทุกส่วนประกอบ
อาจารแก่คิดอะไรของเข้าน้า

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 07:52:09 »
คุณไม่รู้อะไรเลยคุณthemangmang1 แล้วพูดมาก
มันเป็นอักขระของโอโรที่ทำให้จักระแปรปวน จิไรยะเลยคลายให้
คงเป็น ผนึก 5 วิถีมั้งจำไม่ได้ อย่างที่คุณkampagankบอก
ส่วนเรื่อง ซังนิน เราก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่เรื่องผนึกนี้คุณthemangmang1 มั่วได้ใจ *dontknow* *dontknow*

ผมก็หมายถึงผนึกนั้นไง นายบ้าปะนิ - - ผมบอกว่าผนึกนั้นไม่จำเป็นต้องจิไรยะผนึกรุ่น ซังนินก็ผนึกได้หมดทุกคนหรือไม่ถูก ?

แหละอีกอย่างนายรู้ได้ไงว่า จิไรยะใช้อักขระแบบรุ่น 4 ไม่ได้ ? ขนาดกระสุนวงจรของรุ่น 4 จิไรยะยังทำได้เลย แหละเอาอะไรมาประกันว่าจิไรยะจะใช้อักขระรุ่น 4 ไม่ได้ ???

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 09:09:28 »
ไรว่าหาร่างไม่เจอ แล้วไอ มาดาระ ที่ตายไปตั้งเกีอบ 100ปี และยังปลุกออกมาได้แบบครบทุกส่วนประกอบ
อาจารแก่คิดอะไรของเข้าน้า
คือไม่จำเป็นต้องร่าง สมบูรณ์ครับ แค่ชิ้นส่วนก็พอครับ สำหรับสัมพเวสี อีกอย่าง ร่างหรือชิ้นส่วนของมาดาระต้องถูกเก็บไว้โดย โทบิ อยู่แล้วครับ แต่อาจจะโดน โอโรชิมารุ ขโมยไป (อันนี้คงได้แค่เดาครับเพื่อให้สมเหตุสมผล) ส่วนจิไรยะนี่ ไม่ต้องเถียงกันให้เมื่อยหรอกครับ เพราะมันขึ้นอยู่กับคนเขียนถ้าเค้าจะเขียนให้จมลงไปในน้ำแล้วตายก็ได้ หรืออยู่ๆโผล่มาช่วย 5 คาเงะแล้วก็บอกว่าตัวเองรอดมาได้เพราะ เหตุผล 108 เอามาอ้างได้เลยครับ แต่เท่าที่เปิดเผยในเนื้อเรื่องตอนนี้คือตายครับไม่มีส่วนไหนในเนื้อเรื่องที่มีนัยยะว่ายังไม่ตายครับ ไอเรื่องกบน้อยนั่นก็ไม่ใช่ครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Leang_34

• *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 08:47:18 »
คุณบอกว่า"จิไรยะปิดผนึกไปทีนึง"
มันคลายผนึกคับ 555
ส่วนเรื่องวิชาที่จิไรยะใช่ได้ใช่ไม่ได้
ผมไม่รู้เรื่องแน่ใจคับ

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 05:42:37 »
จิไรยะ ยังไม่ตายครับ ที่คาบุโตะ บอกว่าหาร่างจิไรยะไม่เจอเพราะจมน้ำลึกคนดำลงไปไม่ใด้
แต่อ่านดูดีๆตอนจิไรยะสู้กับเพน จิไรยะยังดำลงไปถึงพื้นเพือหลบเพนอยู่เลย ตรงที่จิไรยะโพลขึ้นมาหาข้อมูลกับเพน
ก็เป็นที่เดวกับที่จิไรยะจมลงไป สรูปคือ จิไรยะยังไม่ตาย น่าจะมีไครมาช่วยไว้ ไม่แน่อาจเป็นกบก็ใด้

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 09:19:17 »
จิไรยะ ยังไม่ตายครับ ที่คาบุโตะ บอกว่าหาร่างจิไรยะไม่เจอเพราะจมน้ำลึกคนดำลงไปไม่ใด้
แต่อ่านดูดีๆตอนจิไรยะสู้กับเพน จิไรยะยังดำลงไปถึงพื้นเพือหลบเพนอยู่เลย ตรงที่จิไรยะโพลขึ้นมาหาข้อมูลกับเพน
ก็เป็นที่เดวกับที่จิไรยะจมลงไป สรูปคือ จิไรยะยังไม่ตาย น่าจะมีไครมาช่วยไว้ ไม่แน่อาจเป็นกบก็ใด้

ก็คนลงไปไม่ได้ แล้วจิไรยะลงไปว่ายเล่นได้ไง 

ผมว่าตายแล้ว 90% เลย เพราะสภาพตอนนั้น แขดขาดไปหนึ่งข้าง โดนแทงที่คอ คนเราจะรักษาบาดแผลแบบนี้ได้ยังไง

อ่านดีๆจิไรยะไม่ได้ดำนะครับ ศพมันจมลงไป สภาพแบบนั้นจะว่ายน้ำได้ยังไง ถ้าเป็นฮิดันก็ว่าไปอย่าง

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 10:02:11 »

ก็คนลงไปไม่ได้ แล้วจิไรยะลงไปว่ายเล่นได้ไง 

ผมว่าตายแล้ว 90% เลย เพราะสภาพตอนนั้น แขดขาดไปหนึ่งข้าง โดนแทงที่คอ คนเราจะรักษาบาดแผลแบบนี้ได้ยังไง

อ่านดีๆจิไรยะไม่ได้ดำนะครับ ศพมันจมลงไป สภาพแบบนั้นจะว่ายน้ำได้ยังไง ถ้าเป็นฮิดันก็ว่าไปอย่าง

ผมหมายถึงก่อนที่จิไรยะจะตายอะครับ ตอนที่ดำลงไปแล้วดึงเพนไปฆ่าใด้ร่างนึ่งแล้วให้กบเอาร่างกลับโคโดฮะไงครับ

น้ำไม่เห็นจะลึกเลย ผมทั่งดูทั่งอ่าน แน่นอนครับน้ำไม่ลึก

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 11:58:24 »
ผมอยากรู้ว่าทำไมหมู่บ้าน โฮคาเงะไม่มีคนใช้ คาถาสัมภเวสีคืนชีพเป็นกันเลยหรอ ถ้าเป็น เชิญเซียนเต๋ามาสู้แม้งเลยเอาดิมิงจะเอาไรสู้หะไอคาบูโตะ 55
หรือไม่ก็เชิญรุ่น 1-4 มาให้รู้แล้วรู้รอดเลย มิงคงตายอ่ะโทบิ โดนตะลุมบอล แน่มิง  *attack*

ผมแนะนำกลับไปอ่านตอนที่โอโรจิมารุบุกโคโนฮะครับ

รุ่น 1-4 โดน วิชาปิดผนึกซากอสูรหมดแล้วนะครับ

คือ ไม่สามารถใช้สัมภเวสีคืนชีพได้ เพราะวิญญาน เป็นของ เทพมรณะ แล้ว  *attack*

ลองกลับไปอ่านหรือดูอนิเมะอิกทีนะครับ  *haha*

และก็เรื่อง อัญเชิญเซียนเต๋า เว่อร์ไปป่าวงะ - -*
  *shock*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:31:43 »
มันตายไปนานมากและ  คงจะไม่เหลือDNAให้เก็บมาเชิญหรอกนะ

jeng1234

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:32:48 »
จิไรยะตายล้ว มันยังไม่ถึงเวลาอัญเชิญออกมา เพราะมันก็ต้องเก็บไม้ตายไรไว้มั้ง ไม่ใช่อัญเชิญมาหมด

Augustz

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:49:22 »
คาบูโตะบอกว่าจิไรยะจมน้ำลึกเกินไป ทำให้เอาศพหรือDNAมาไม่ได้

จะเอาอะไรมาเชิญล่ะคับ

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 13:04:21 »
ตัวเก่าตัวโหดที่ตายไปนานแล้วมันยังเชิญมาใด้เลย

พวก คาเงะรุ่นเก่า  พวกนินจาในอดีดทั้งหลาย มันตายไปตังนานมันยังเชิญมาใด้เลย

แค่จิไรยะคนเดวจะเก็บไว้เป็นไพ่ตายเลยหรอ

ผมว่าน่าจะเก็บมาดาระไว้เป็นไพ่ตายมากกว่า จิไรยะนะ

คนที่ยังไม่ตายแน่นอนที่สุด คือ ฮิดัน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 13:14:09 »
ก้ ถ้าจมน้ำลึกลงไปแรงดันน้ำมันจะมากกว่าปกตินะคับ

แต่ถ้าคาบูโตะใช้โหมดเซียนลงไปงมล่ะก้ไม่แน่  แต่มันบอกเองว่าจมไปลึกเกินลงไปงมไม่ได้

งงอ่ะ  - -

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 13:33:21 »
ยังไม่แน่เนือเรื่องมันอาจจะหักมุมอีกก็ใด้

มุมไหนสักมุม ที่มันเกียวกับ จิไรยะนี้แหระ

ถึงจะหาศพไม่เจอ แค่ ดีเอนเอนิดเดวก็ใด้แล้วก็เชิญมาใด้แล้ว