หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา  (อ่าน 305052 ครั้ง)

copycatz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 11:22:47 »
จิไรยะตาย แล้วใครจะเขียน "อะจึ๋ย" ให้คาคาชิอ่านล่ะ  *glad*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
Re: จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 13:13:00 »
ไม่อะ ยังไม่ตายแน่นอน บังเอิญจิไรยะเป็นเซียนกบ กบจะอยู่ใต้ทะเลได้สบาย ๆ ซึ้งถ้าจิไรยะโดนเล่นงานไม่ถถึงตายละ ตกลงไปในทะเล
ยังไงก็ไม่ตายเพราะสามารถเปลี่ยนร่างเป็นเซียนกบได้สมบูรณ์แบบ ถ้าตายจริง ๆ นะ คนเขียนคงจะให้คาบูโตะเรียกจิไรยะมา แต่นี่ทำไมคนเขียนต้อง
แต่งเป็นว่า ลงไปในน้ำลึกจนไม่สามารถนำร่างขึ้นมาได้ .. ถ้าตายจริง ๆ ก็ต้องมีคนเจอร่างมั้งละครับ
แหละอีกอย่าง จิไรยะลงไปในน้ำที่หมู่บ้านน้ำวนที่มีตระกลูนารูโตะอยู่กระจายกันไปหมดอาจจะเจอคนที่ช่วยไว้ก็เป็นไปได้

magicmo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 16:51:46 »
เออนั้นดิ โอโรจินมารู  ก็ไม่ได้เรืยกมาเหมื่อนกันะคับ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ศ. 20 ม.ค. 2012 เวลา 17:01:44 »
กระทู้ข้าง ไรสาระวะ

จอไรยะจะรอดได้ ตกลงไปในนน้ำ มือประสานอินก็ไม่มี กบก้อไม่ได้ช่วยเลย
ถ้ากบช่วย ป่านนี้คงโผล่ออกมาช่วยโตะสู้กะเพนเเล้ว

เเล้วอีกอย่าง ตอนสู้กันที่หมู้บ้านฝนตก ถ้าจิไรยะไม่ตาย เพนก็ต้องจับกระเเสจิตไรสิไอเบื้อก

เเค่นี้ก็ไม่รุ้

ถึงโผล่มาตอนนี้ก็ช่วยอะไรไม่ได้เเล้ว หมดประโยชเเล้ว
ผู้เขียนจงใจที่จะสื่อตัวละครตัวใหม่อกต่างหากเล่า olo *disappoint*

f_naruto

• *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 20:07:14 »
การตายของจิไรยะ เป็นการสร้างความน่ากลัวและทำให้เห็นความร้ายกาจของตัวละครที่ชื่อว่า เพน หรือนางาโตะยังไงล่ะครับ

ผมมองว่าจิไรยะตายแล้วค่อนข้างแน่ครับ ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะมีชีวิตหรือฟื้นคืนชีพขึ้นมาได้อีกครั้ง คงทิ้งไว้แค่ตำนานครับ

kengmafree

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 12:43:55 »
ผมว่าคนเขียนเขาก้คิดอยู่อ้ะ รอจังหวะดี ๆ ว่าจะใส่ลงไปตอนไหน

หรือไม่ก้อ พวกคุณ ๆ ลืม ๆ กันปุ๊บนั่นแหละ
ถึงโผล่ 5555 เชื่อปะ  *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 13:03:26 โดย kengmafree »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 21:39:47 »
การตายของจิไรยะ เป็นการสร้างความน่ากลัวและทำให้เห็นความร้ายกาจของตัวละครที่ชื่อว่า เพน หรือนางาโตะยังไงล่ะครับ

ผมมองว่าจิไรยะตายแล้วค่อนข้างแน่ครับ ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะมีชีวิตหรือฟื้นคืนชีพขึ้นมาได้อีกครั้ง คงทิ้งไว้แค่ตำนานครับ
เห็นด้วยคับ เพราะถ้าไม่มีใครตาย ฉากเปิดตัวเพนมันจะดูธรรมดาเกินไปนะ ผมว่า
อย่างในวันพีชเปิดตัวกำลังหลักในกองทัพเรือ หนวดขาว-เอสก้ตาย
ถ้าพวกพระเอกไม่มีใครตายเลย ตัวโกงมันจะไม่น้อยใจแย่หรอคับ

MAX

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • การกลับมาของ อิทาจิ
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: จ. 06 ก.พ. 2012 เวลา 23:38:15 »
ตายแล้วครับพี่่ท่าน  *haha*

ถ้าไม่ตายอย่าง คาบูโตะ หรือจะไม่เรียกมาใช้

*dead* ขนาด มาดาระ มันยังเอามาได้ซะอย่างนั้น
อิทาจิ มาแว้ว!!

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 02:31:32 »

ถ้าไม่ตายอย่าง คาบูโตะ หรือจะไม่เรียกมาใช้

*dead* ขนาด มาดาระ มันยังเอามาได้ซะอย่างนั้น

มันจมลงน้ำนะครับเลยเอามาไม่ได้ไม่ใช่ไม่เรียก  มาดาระอันนี้รู้สึกว่าจะมีอะไลั้บๆอยู่นะ เพราะตอนที่คุยกับคาบูโตะ
เหมือนกันจะจงใจให้เรียกออกมาแต่ผิดค้าดที่เป็นคาบูโตะ

แต่เชียให้เซียนลาม้กยังไม่ตายนะ เพราะท่าขาดคนตบมุขคนยิงมุขอย่างโตะก็ลำบากดี้ และป้าซึนาเดะก็จะขึ้นคานด้วย *glad* *glad* *glad* 555+

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 02:45:54 »

พนันกับผมป่าว ^ ^ ผมเอายังไม่ตาย แหละไปดูตอนที่จิไรยะโดนแทง แหละเรียกกบออกมา กบนั้นสีหน้าเป็นธรรมชาติไม่ได้ตกใจอะไร
แหละที่จิไรยะ ไม่ยอมกลับไปเพราะมันอาจจะมีเหตุผล แหละที่แน่ ๆ จิไรยะก็รู้อยู่ว่าถ้าไปสู้กับเพนแล้วยังไงก็แพ้ เค้าอาจจะทำโอกาสนี้แกล้งตาย
เหตุผลน้ะอาจจะเกี่ยวกับคาบูโตะ เพราะจิไรยะสืบเรื่องโอโรจิมารุกับคาบูโตะ จิไรยะอาจจะรู้อะไรบางอย่างเลย ไปสู้กับเพนแหละก็แกล้งตายอย่างแน่นอน

อาจจะบางแผนอะไรบางอย่างไว้ โดยไม่บอกใคร คิดดูนะ จิไรยะรู้ทั้งรู้ว่าสู้กับเพนยังไงก็ตาย แหละเค้าจะไปทำไมครับ ? ? ?

porzapk48

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:28:56 »
จิไรยะ ตายแล้วคับ เกิดใหม่เป็นลูกนารูโตะ ล้อเล่นนะคับ

lion

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:24:13 »
โทบิคือใครรีบไปดูที่วิกิพิเดีย ตัวละครแสงอุสารีบไปดูเลยด่วนๆๆๆใครดูแล้วดูใหม่

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:39:49 »
โทบิคือใครรีบไปดูที่วิกิพิเดีย ตัวละครแสงอุสารีบไปดูเลยด่วนๆๆๆใครดูแล้วดูใหม่
*attack*จริงป่าวไรอ่า *dead*

mooka

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 18:25:14 »
ยังไม่น่าตายนะ เพระคนที่ตายก่อนเพนถูกฆ่าก็ฟื้นหมดทำไมจิไรยะจะไม่ฟื้น
 *number1*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 22:48:22 »
ยังไม่น่าตายนะ เพระคนที่ตายก่อนเพนถูกฆ่าก็ฟื้นหมดทำไมจิไรยะจะไม่ฟื้น
 *number1*

มั่วเเล้วครับ เพนชุบได้เฉพาะคนที่ตายไปไม่นาน เเต่จิไรยะมันตายไปนานเเล้ว 

*haha*

จิไรยะยังไม่ตายเพราะใช้โหมดเซียนรวบรวมพลังธรรมชาติในทะเลลึก (ขยับตัวไม่ได้ไง )
เเละรักษาบาเเผลตัวเองได้