Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา

หน้า: << < (10/42) > >>

ใจ้า:

พูดถึงจิไรยะ คาบูโต๊ะมันกะบอกว่า คนไม่สามรถลงไปได้(ทะเลลึก)
แต่มันก็อัญเชิญพวกศพลงไปงมได้อยู่ดีถ้ามันจะเอาจริงๆอะนะ -*-

ปล.ในความคิดส่วนตัวผมว่ายังไม่น่าจะตายนะ

ininja:

555 คิดเล่น ๆ นะ อาจจะมีกบมาเอาจิไรยะไปที่โลกเซียนกบก็ได้นา เป็นไปได้ยาก แต่อาจมีนึกภาพ ๆ

Uza:

--- อ้างจาก: ต้น ที่ ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 11:03:04 ---คาดว่า จิรายะ คงเอาไว้หยุด นารุโตะ ครับ  และอาจ เรียก พ่อ กะแม่มาด้วย  (เดานะ )
คิดว่า เรื่องนี้เป็นเรื่องเดียว ที่ พลิก หน้ามือเป็นหลังมือ เรื่องมัน เดาไม่ได้เหมือน "เรื่องโคนัน นักสืบ" นั้นแหละ
พลิกไป พลิกมาตลอด การดำเนินเนื้อเรื่อง เป็นแบบ เส้น ตรง  เหมือน บีท ยมทูต

--- End quote ---

มั่วเเล้ว  พ่อกับเเม่นารูโตะโดนผนึกไปเเล้ว  ส่วนจิรายะนี่ก็ไม่รุ

kasahasa:

ถ้าอ่านเรื่องดีๆจะพบคนที่ตายด้วยการผนึกตัวเองอย่างรุ่น3จะไม่สามารถใช้คาถาสัมผเวสีเรียกออกมาได้ครับมันเป็นจุดอ่อนของวิชานี้อย่างเดียว

windyzero:

มันคิดได้หลายแง่ครับ ถ้า คาบูโตะ จะเรียก นินจาที่ตายไปแล้ว จะต้องมี DNA ของนินจาที่จะปลุก ใช่ไหมครับ

แล้วก็ ต้องมีร่างของคนตายอีก หนึ่งคน เพื่อ ใช้เป็น ภาชนะ

ตอนนี้ ตัดประเด็นของ จิไรยะ ตรงนี่ คาบูโตะบอกไปแล้ว หาร่างจิไรยะไม่ได้ เพราะคิดว่า จมน้ำไปลึกมาก

ไอ้ตรงหาร่างไม่ได้นี่มัน กำกวมๆ อยู่ครับ ว่า จิไรยะ ตายไปแล้ว หรืออาจจะยังมีชิวิตอยู่ ก็ได้

ถ้าตายแล้ว ก็คงจะมีส่วนในเนื้อเรื่องในเวลาอันใกล้ แต่ถ้ายังไม่ตายก็อาจจะเป็นผู้เผยความลับทั้งหมดก็ได้ครับ

หน้า: << < (10/42) > >>

Go to full version